[Funland] Vật vã Emờ10!

thattinhvt

Xe buýt
Nói thật, phải cụ nào xỏ giày đá bóng mới thấy, thằng messi nó là thiên tài kiểu bẩm sinh, còn rô đĩ, là đỉnh cao của sự nỗ lực. Đều là 2 người xuất chúng nhất đương thời. Chỉ xem qua truyền hình không thấy hết tài năng của cả 2 đâu.

seamannb

Xe buýt
Nói thật, phải cụ nào xỏ giày đá bóng mới thấy, thằng messi nó là thiên tài kiểu bẩm sinh, còn rô đĩ, là đỉnh cao của sự nỗ lực. Đều là 2 người xuất chúng nhất đương thời. Chỉ xem qua truyền hình không thấy hết tài năng của cả 2 đâu.
Thằng bẩm sinh ấy trên sân nó gánh team nhiều trận, nhưng nếu hôm nào nó yếu hay bị bắt chết là rất khó đá, hơn nữa bẩm sinh nổi trội ko tu dưỡng hay khệnh lắm. Cầu thủ đá hay bẩm sinh thì ko phải Fc nào cũng có nhưng 1 Fc thì ko thể thiếu 1 cầu thủ có tố chất thủ lĩnh. Mà thằng thủ lĩnh thì hiếm khi là thằng bẩm sinh, chủ yếu là thằng đá chắc, biết cầm hoặc thu hồi bóng là đc

seamannb

Xe buýt
1. bóng đá là môn thể thao tập thể mà bác bảo phải gánh đội thì em cũng đến ạ bác.
2. bác nói "Cụ có xỏ dày ra sân đá hàng ngày trong mấy chục niên mới biết trong đội cần người như thế nào để phát triển, Koeman nó là HLV chuyên nghiệp, nếu thấy lợi nó đã dùng, chứng tỏ nó thấy: Tài đấy, nhưng ko có đức và có uy lực chỉ huy anh em thì nó ko dùng". thì em hỏi bác có ông HLV nào không xuất thân từ cầu thủ không? Hóa ra mấy HLV trước của Barca không phải HLV chuyên nghiệp sao ?
Mấy HLV trước chưa nhận ra M10 là hiểm họa khi trao cho quyền chỉ huy đội cho nó, xây dựng đôi hình xoay quanh lối đá của nó. Nhưng ai ngờ...nên trở thành ánh bạc thôi.
Còn Koeman, sau mấy đời HLV đến lượt nó cầm Baca thì nó phải hiểu chứ. Đời nào nó dùng 1 thằng chỉ có thiên phú bẩm sinh, già rồi, lười chạy, nhưng lại ko có tố chất thủ lĩnh, lại khệnh, thánh lật

thattinhvt

Xe buýt
Thằng bẩm sinh ấy trên sân nó gánh team nhiều trận, nhưng nếu hôm nào nó yếu hay bị bắt chết là rất khó đá, hơn nữa bẩm sinh nổi trội ko tu dưỡng hay khệnh lắm. Cầu thủ đá hay bẩm sinh thì ko phải Fc nào cũng có nhưng 1 Fc thì ko thể thiếu 1 cầu thủ có tố chất thủ lĩnh. Mà thằng thủ lĩnh thì hiếm khi là thằng bẩm sinh, chủ yếu là thằng đá chắc, biết cầm hoặc thu hồi bóng là đc
E nghĩ ko phải cụ ah. Messi thì thể chất nó yếu sẵn rồi, hồi nhỏ còn phải tiêm chất gì chống còi xương thì phải. Giờ cb già rồi, nên đá trên sân giờ hầu như đi bộ, khi nào có bóng mới bắt đầu chạy để giữ sức. Nên giờ cần phải có đồng đội tốt, hiểu ý mới tốt được. Chứ đồng đội lại toàn phụ thuộc, ỷ lại xong cứ đẩy bóng cho nó liên tục, thì messi không có sức mà đá. Còn rô đĩ lại khác, thể trạng tốt cộng với sức luyện tập hơn người, nên dĩ nhiên sẽ khỏe hơn rất nhiều.

anhthu2002

Xe buýt
Chủ đề của trẻ trâu!
Cụ nói chuẩn ko cần chỉnh, chỉnh là hỏng. Phải may mắn lắm trong khoảng gần 20 năm nay các cụ với em đc thưởng thức 2 "vì sao" M10 và R7 cùng lúc. Sẽ ko biết bao giờ lặp lại 😔

TOM GM

Xe tải
Cụ thớt hài Vl . Ko nhận là fan Rô mà dìm Si nhiệt thế? Còn trung lập như e thì thấy may mắn vì vẫn được sự xem Rô vs Si chơi bóng mỗi tuần. Hehe, ngoài bóng đá thì Rô màu mè hơn hẳn Si

seamannb

Xe buýt
E nghĩ ko phải cụ ah. Messi thì thể chất nó yếu sẵn rồi, hồi nhỏ còn phải tiêm chất gì chống còi xương thì phải. Giờ cb già rồi, nên đá trên sân giờ hầu như đi bộ, khi nào có bóng mới bắt đầu chạy để giữ sức. Nên giờ cần phải có đồng đội tốt, hiểu ý mới tốt được. Chứ đồng đội lại toàn phụ thuộc, ỷ lại xong cứ đẩy bóng cho nó liên tục, thì messi không có sức mà đá. Còn rô đĩ lại khác, thể trạng tốt cộng với sức luyện tập hơn người, nên dĩ nhiên sẽ khỏe hơn rất nhiều.
Vote cụ, nhưng Rô đĩ nó hơn Si 4 niên đấy, vậy mà truyền thông cứ rồ rại so sánh. Vậy em mới bực, mà thú thực những năm 2009 đến 2012 em rất thích titikaka của Baca chứ có phải ko

namdh8x

Xe điện
Đi là đúng thôi, mình Messi gánh thế nào được cả team tạ. E fan r7 nhé.

202

Xe container
Dù không phải fan của chú nào trong 2 chú M10 và CR7 nhưng chứng kiến cơn vật vã đòi ra đi của Messi mấy tuần qua trên truyền thông và cơn vật của các fan, em thấy:
1. Càng vật vã ra đi càng cho thấy sự thất bại của M10 tại Baca hậu Xavi, Iniesta
2. Càng bưng bô M10 vĩ đại, M10 huyền thoại... thì càng cho thấy 1 thực tế hiện nay M10 đang trở nên ăn hại vì người có tiếng nói chuyên môn cao nhất, chính xác nhất về khắc phục tình hình Baca hiện nay là HLV Koeman thì lại ko cần M10
3. Càng so sánh M10 vơi CR7 thì càng làm lộ ra M10 yếu đuối, vô cảm và không có tố chất thủ lĩnh (chứ không phải thiếu nhé) cũng như nhiệt huyết chơi bóng, nhiệt huyết hô hào tình thần anh anh em.
Vậy nên, cứ để M10 lặng lẽ ra đi, đi để chứng minh cho thế giới thấy rời mẹ Baca vĩ đại sẽ tự lập như thế nào?

Cụ có vẻ chưa hiểu bóng đá thì phải

dz0r0

Xe điện
Fan CR7 và fan M10 lại có chỗ ném đá nhau rồi. Cá nhân cháu không thích M10 cũng chả thích Barca nên chả quan tâm.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Cứ ra khỏi barca sẽ biết là M10 giỏi cỡ nào. Chỉ quần qua giải Anh là biết nhau ngay.

juve99

Xe cút kít
Messi ko đủ tự tin để rời Barce, bài học Công Phượng sang Hàn - Nhật - Bỉ vẫn sờ sờ ra đó:-o