Vậy là Vinhomes thâu tóm khu Nam An Khánh ?!

duyen khoi

Xe tăng
Vin và tech đen thật, trận mưa vừa qua khả năng sẽ làm vin thăng long ế nặng.
Đúng là hạ tầng vùng ven kém quá, thua xa vùng trung tâm.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Về đại cục, thì cả khu này thiếu một hệ thống thoát nước trầm trọng. Vin có làm thì cũng chỉ làm trong khu của Vin thôi, không thể phủ sóng cho cả mấy khu Geleximco ABCD với Bảo Sơn được. Và khi Vin đi vào hoạt động thì mấy khu này còn lụt dữ dội hơn!
Trước cháu cũng định xúc một BT 200m khu này, nhưng biết tình hình ngập úng nên bỏ, đận đấy giá còn rẻ hơn bây h
Cảm ơn bờ dồ

Hoàn toàn chính xác ạ. Vinhomes Thăng Long sẽ làm khả năng lụt lội toàn khu vực trầm trọng hơn.

ORIJEANS

Xe container
Cảm ơn bờ dồ

Hoàn toàn chính xác ạ. Vinhomes Thăng Long sẽ làm khả năng lụt lội toàn khu vực trầm trọng hơn.
Sổ bờ dồ cho hỏi trận vừa rồi thì các căn biệt thự trong bảo sơn có vấn đề gì k? E thấy đặc điểm chung của bảo sơn cả khu biệt thự và liền kề đối diện ở 2 bên đường lê trọng tấn đều cao hơn đáng kể so với mặt đường, khác với gleximco là chỉ sàn sàn mặt đường.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Sổ bờ dồ cho hỏi trận vừa rồi thì các căn biệt thự trong bảo sơn có vấn đề gì k? E thấy đặc điểm chung của bảo sơn cả khu biệt thự và liền kề đối diện ở 2 bên đường lê trọng tấn đều cao hơn đáng kể so với mặt đường, khác với gleximco là chỉ sàn sàn mặt đường.
Cảm ơn bờ dồ. Cốt 00 của khu Bảo Sơn cao hơn Cốt 00 của GeleximcoA là 800mm nên hoàn toàn không bao giờ bị lụt. Nhưng nếu đi ra đại lộ Thăng Long thì vẫn bị tắc vì ngập ở ngã ba Lê Trọng Tấn - đại lộ Thăng Long (hôm qua có khoảng 4-5 xe sedan bị ngập phải gọi cứu hộ ở ngã ba này)

ORIJEANS

Xe container
Cảm ơn bờ dồ. Cốt 00 của khu Bảo Sơn cao hơn Cốt 00 của GeleximcoA là 800mm nên hoàn toàn không bao giờ bị lụt. Nhưng nếu đi ra đại lộ Thăng Long thì vẫn bị tắc vì ngập ở ngã ba Lê Trọng Tấn - đại lộ Thăng Long (hôm qua có khoảng 4-5 xe sedan bị ngập phải gọi cứu hộ ở ngã ba này)
Cảm ơn bờ dồ!

Ngoài ra, bờ dồ cho hỏi thêm là bên bảo sơn giờ đã có điện chung chưa hay vẫn xài giá điện riêng? Các hộ kéo nhờ điện từ Gleximco sang thì e k nói ạ. Tks bờ dồ!

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Cảm ơn bờ dồ!

Ngoài ra, bờ dồ cho hỏi thêm là bên bảo sơn giờ đã có điện chung chưa hay vẫn xài giá điện riêng? Các hộ kéo nhờ điện từ Gleximco sang thì e k nói ạ. Tks bờ dồ!
Cảm ơn bờ dồ. Từ tháng 2/2016 Bảo Sơn đã dùng điện lưới quốc gia rồi ạ. Nhưng những hôm như hôm qua là bị cắt điện hết, cả Bảo Sơn, cả GeleximcoA, nói chung là cắt hết đến lúc hết mưa, ngập

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Vin và tech đen thật, trận mưa vừa qua khả năng sẽ làm vin thăng long ế nặng.
Đúng là hạ tầng vùng ven kém quá, thua xa vùng trung tâm.
Nước ngoài họ xây kênh mương trước, rồi mới xây đô thị!
Ở ta thì ngược lại! Còn san lấp hồ ao bán đất là phổ biến thì lụt cục bộ là đương nhiên, dù cos nền có cao đến mấy!
Tư duy quy hoạch cơm sườn nó sẽ còn để lại thảm họa cả trăm năm nữa !

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Cảm ơn bờ dồ

Trận mưa hôm qua rất nhiều khu ngập nặng hơn cả khu này mà cụ, sau vụ này thì chắc hệ thống thoát nước khu này sẽ phải khắc phục lại cụ nhỉ. Có 3 cái Vin Mễ Trì, Vin Tây Mỗ, Vin Thăng Long. Em đang cân nhắc 3 cái này nhưng mỗi thằng có 1 ưu nhược điểm
1. Vin Mễ Trì giá sẽ chát lè, xây trên bãi rác và cạnh VOV sóng vô tuyến
2. Vin Tây Mỗ thì nghĩa trang nằm ở giữa đã ko thấy ổn
3. Vin Thăng Long thì hơi xa
Nhưng chốt lại thì Vin Thăng Long có vẻ ổn hơn. Cụ Sổ thấy thế nào ạ

Lacet_ti

Xe container
Nước ngoài họ xây kênh mương trước, rồi mới xây đô thị!
Ở ta thì ngược lại! Còn san lấp hồ ao bán đất là phổ biến thì lụt cục bộ là đương nhiên, dù cos nền có cao đến mấy!
Tư duy quy hoạch cơm sườn nó sẽ còn để lại thảm họa cả trăm năm nữa !
Làm gì có cái gọi là tư duy quy hoạch.
1 bác mới lên, gọi thằng gd sở Qh đến: E hèm, anh thấy chỗ ruộng, ao kia thoáng, chú sửa Qh cho anh thành khu đô thị cho thằng em xây :)
Chắc chỉ trừ khu lăng mộ chưa cải táng là ko QH được, còn chỗ nào HN mà ko dám làm :))

holland2006

Xe hơi
Đất quảng ôm các lô TT14 , TT17, TT 132 & TT 134, TT 47 ở gần bờ hồ đối diện với Vin Thăng Long nhé cụ chứ không phải nằm giữa Vin Thăng Long đâu. Lô TT47 em đánh dấu đỏ trong hình đầu

Cảm ơn bờ dồ. Em đang over the sea, sang tuần em về em up biên bản giao đất với sơ đồ nhé! Em đã đến thực địa nhận đất, ở giữa khu Vin TL luôn ạ, chả có lẽ em sai, cũng có thể!

SW1.5

Xe buýt
Cảm ơn bờ dồ

E cũng nghĩ dư bờ dồ! Tks bờ dồ rất nhiều về những thông tin kịp thời và phản ánh đúng thực trạng! Ko có những người khách quan như bờ dồ mà cứ tin vào lời ca tụng lên đến tận mây xanh của mấy bạn sales thì ối người lại ngậm trái đắng! ;)

thanhastec2002

Xe tải
Website
www.astecgroup.vn
holland2006 nói:
Cảm ơn bờ dồ. Em đang over the sea, sang tuần em về em up biên bản giao đất với sơ đồ nhé! Em đã đến thực địa nhận đất, ở giữa khu Vin TL luôn ạ, chả có lẽ em sai, cũng có thể!
Theo sơ đồ tổng thế khu Nam An Khánh mà em có thì TT47 đúng là nằm trên đất Vinhomes Thăng Long. Các cụ vào group cư dân Nam An Khánh để xem nhé, em có để sơ đồ trong đó. Link đây ạ : https://www.facebook.com/groups/284336295077929/

Chỉnh sửa cuối:

thanhastec2002

Xe tải
Website
www.astecgroup.vn
đứngcạnhcửasổ nói:
Cảm ơn bờ dồ Hoàn toàn chính xác ạ. Vinhomes Thăng Long sẽ làm khả năng lụt lội toàn khu vực trầm trọng hơn.
Cụ có thể nói rõ hơn vì sao Vinhomes Thăng Long lại làm tăng khả năng lụt lội toàn khu vực không ạ.
Về bên trong khu đô thị Nam An Khánh nói chung, theo em biết hệ thống thoát nước có 2 hồ điều hoà và đường cống chính xe tải có thể chạy trong đấy.
Về thiết kế thoát nước nói chung của toàn khu vực thì em không biết. Về sau có đấu nối vào 2 hồ điều hoà nói trên không?

holland2006

Xe hơi

ORIJEANS

Xe container
Cụ có thể nói rõ hơn vì sao Vinhomes Thăng Long lại làm tăng khả năng lụt lội toàn khu vực không ạ.
Về bên trong khu đô thị Nam An Khánh nói chung, theo em biết hệ thống thoát nước có 2 hồ điều hoà và đường cống chính xe tải có thể chạy trong đấy.
Về thiết kế thoát nước nói chung của toàn khu vực thì em không biết. Về sau có đấu nối vào 2 hồ điều hoà nói trên không?
Đùa chứ ống mà xe tải chạy được thì e đồ nó cũng phải cỡ hệ thống thoát nước ở bển cụ nhể. :D

Thapthu_volam

Xe hơi
Hqua bên em cấm đưa các hình ảnh "nụt nội" ở khu này để ko ảnh hưỡng đến cái bánh vẽ :D