[Funland] Vay thẻ tín dụng 8,5 triệu đồng "quên" trả, 11 năm sau nợ hơn 8,8 tỷ đồng

dhela

Xe tăng
Anh A. đã đưa ra phương án xử lý chấp nhận trả 10 triệu đồng tiền gốc trong thẻ tín dụng và nộp thêm 10 triệu đồng phí phạt nhưng phía ngân hàng không đồng ý mà yêu cầu anh phải thanh toán đầy đủ cả gốc lẫn lãi khi đó lên tới hơn 63 triệu đồng. Vì vậy anh A. không chấp nhận.

Anh A. hở điểm yếu là làm cái việc "chấp nhận" kia nên bị Exim nó lấn tới. Nó nghĩ anh này có tật mới giật mình chịu thế. Chứ ngay từ đầu mà kiên quyết ko cho nó đè đầu cưỡi cổ thì chắc ko phải mang cái án gần 9 tỏi này :-?

Giangkpi

Xe buýt
Tôi hiểu là: Khi bác thanh toán 100/108 triệu, thì Lãi sẽ tính trên 8 triệu lẻ còn lại.
Còn nếu bác không thanh toán gì; hoặc Tài khoản thanh toán tự động không đủ tiền, thì nó mới tính lãi trên toàn bộ 108 triệu - và không khấu trừ tiền.
nó tính lãi toàn bộ 108 cụ ạ, nh nó ăn ở chỗ này

Bang lang

Xe điện
Tôi hiểu là: Khi bác thanh toán 100/108 triệu, thì Lãi sẽ tính trên 8 triệu lẻ còn lại.
Còn nếu bác không thanh toán gì; hoặc Tài khoản thanh toán tự động không đủ tiền, thì nó mới tính lãi trên toàn bộ 108 triệu - và không khấu trừ tiền.
Ngoài ra sẽ bị tính tiền phạt khá nặng. Tháng nào cũng bị tính phạt trả chậm. Số tiền này cũng khủng ko kém tiền lãi các bác ạ.

phuongmit

Xe cút kít
Nợ 108 thanh toán 107.99 thì cũng bị tính lãi trên toàn bộ 108, đó là nguyên tắc

Vulcan V70

Xe trâu
Cứ bảo bank cột điện cho vay cắt cổ, chứ bank này cắt còn sâu hơn. Khác nhau ở cách đòi nợ thôi

dhela

Xe tăng
Ngoài ra sẽ bị tính tiền phạt khá nặng. Tháng nào cũng bị tính phạt trả chậm. Số tiền này cũng khủng ko kém tiền lãi các bác ạ.
Chuẩn rồi ạ. Xưa em bị một lần với Đông Á. Nó thu hộ ANZ. Em ghi đúng số tk nhưng nhân viên ĐA nhập số sai, tiền ko đến đc tk cần đến, bị trả về và em bị phạt vì lỗi trả chậm. Có hơn 20củ mà tiền phạt gần 1củ #:-s

Bang lang

Xe điện
Anh A. đã đưa ra phương án xử lý chấp nhận trả 10 triệu đồng tiền gốc trong thẻ tín dụng và nộp thêm 10 triệu đồng phí phạt nhưng phía ngân hàng không đồng ý mà yêu cầu anh phải thanh toán đầy đủ cả gốc lẫn lãi khi đó lên tới hơn 63 triệu đồng. Vì vậy anh A. không chấp nhận.

Anh A. hở điểm yếu là làm cái việc "chấp nhận" kia nên bị Exim nó lấn tới. Nó nghĩ anh này có tật mới giật mình chịu thế. Chứ ngay từ đầu mà kiên quyết ko cho nó đè đầu cưỡi cổ thì chắc ko phải mang cái án gần 9 tỏi này :-?
Em nghĩ nếu đã có dấu hiệu lừa đảo thì trả việc j phải trả. Còn có thể kiện ngược lại vì làm mất danh dự và tổn hại tinh thần ấy. Thường thì các Nh toàn bắt kh ký trước mới giao chứng từ. Nếu quả thật ông kia ký nhưng ko đòi được thẻ thì lỗi ko phải của ông ấy. Là do Nh cố ý lừa đảo ( cụ thể là tên Giang kia).

anhembmwhn

[Tịch thu bằng lái]
Tóm lại là có vay có trả. Trả thì trả đúng hạn. Vd em cho bạn vay. Mai cần ký hđ. Nên em hẹn hôm nay nó phải trả. Hôm nay ko trả thì lỡ hết việc của em

dhela

Xe tăng
Em nghĩ nếu đã có dấu hiệu lừa đảo thì trả việc j phải trả. Còn có thể kiện ngược lại vì làm mất danh dự và tổn hại tinh thần ấy. Thường thì các Nh toàn bắt kh ký trước mới giao chứng từ. Nếu quả thật ông kia ký nhưng ko đòi được thẻ thì lỗi ko phải của ông ấy. Là do Nh cố ý lừa đảo ( cụ thể là tên Giang kia).
Nói ra sợ các cụ mắng :">
Chứ em cứ muốn thắc mắc sao cái anh A kia ngoo thế :">

ung_sung_tu_tai

Xe container
Dạ

Một đằng họ có hồ sơ trong tay, nhưng không nói rõ với dân tình là có những gì, và khẳng định họ tính toán đòi nợ là đúng. Đòi nợ dai dẳng, không nhượng bộ. Nôm na là họ làm việc theo hồ sơ, chịu trách nhiệm và sự kiểm soát về các văn bản phát hành ra, người ký cũng chỉ là người làm thuê cho tổ chức.

Một đằng là chỉ nói mồm công nhận có ký vào hợp đồng, và bảo nhưng mà tôi không nhận thẻ loại này, chỉ nhận thẻ loại kia, không sử dụng thẻ này (nôm na là làm việc bằng trí nhớ) . Mồm nói không dùng nhưng chấp nhận trả 10tr gốc+ 10 tr lãi.

Cứ tạm tin anh chủ thẻ Huy Anh, bác ạ, là đồng chí cán bộ cao cấp bên bank, tên Giang nào đó, đã chưa đưa cho anh thẻ tín dụng.
Giờ ta xử lý anh Huy Anh ra răng, bác nhỉ?

Ở chiều ngược lại, anh Huy Anh đã ký nhận Biên nhận thẻ tín dụng, ký rất đẹp đẽ, tức là hoàn toàn có khả năng ảnh đã nhận thẻ, đưa cho ai đó tiêu hộ, vì chữ ký trên Biên lai mua hàng là faked.

Link: Nợ thẻ tín dụng 10 triệu đồng thành khoản nợ xấu chục tỷ đồng (vnexpress.net)

ung_sung_tu_tai

Xe container
Nợ 108 thanh toán 107.99 thì cũng bị tính lãi trên toàn bộ 108, đó là nguyên tắc
Dạ,
Còn hơn cả nguyên tắc ấy chứ ạ. Nó là quy định và được hai bên đồng ý chấp nhận thông qua việc ký hợp đồng ạ.

Nhưng đúng là có nhẽ nhiều người không hiểu điều này ạ.
Giống như đến giờ, có khá nhiều bài báo diễn tả việc tính lãi, phạt… thế nào để ra con số hơn 8 tỷ - tới từng con số đơn vị đồng nhưng khá nhiều người vẫn gào sao tính lãi cao thế…
Dân mình nó thế, nhiều khi éo đọc, hoặc đọc éo hiểu nhưng vẫn thông thái ừ tau biết rồi, tau nghĩ là và tau tưởng phải thế này chứ….

Bang lang

Xe điện
Dạ,
Còn hơn cả nguyên tắc ấy chứ ạ. Nó là quy định và được hai bên đồng ý chấp nhận thông qua việc ký hợp đồng ạ.

Nhưng đúng là có nhẽ nhiều người không hiểu điều này ạ.
Giống như đến giờ, có khá nhiều bài báo diễn tả việc tính lãi, phạt… thế nào để ra con số hơn 8 tỷ - tới từng con số đơn vị đồng nhưng khá nhiều người vẫn gào sao tính lãi cao thế…
Dân mình nó thế, nhiều khi éo đọc, hoặc đọc éo hiểu nhưng vẫn thông thái ừ tau biết rồi, tau nghĩ là và tau tưởng phải thế này chứ….
Cái này phụ thuộc vào NH cụ ạ, ko giống nhau đâu. Nếu thẻ của cụ làm ở Big 4 thì cách tính sẽ khác nhau, và hạng thẻ cách tính cũng khác nhau. Em có cai thẻ nếu trả chậm thì chỉ phải thanh toán số tiền trả chậm theo ngày quá hạn thôi.

1.25 ton

Xe điện
Em còn một lần bị nhân viên sale của Vietcombank gọi điện lòe, bảo là bên em đã làm việc với BGĐ công ty anh, và hai bên đồng ý cho CBNV được mở thẻ chi trước trả sau, anh ra NH làm thủ tục. Em mới hỏi BGĐ công ty anh là thằng nào. Em ấy ú ớ xong dập máy.