[Funland] Vay thẻ tín dụng 8,5 triệu đồng "quên" trả, 11 năm sau nợ hơn 8,8 tỷ đồng

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Em thì chi tiêu cũng ít, chỉ có 1 thẻ debit, 1 thẻ credit. Mấy cái thanh toán qua mạng như agoda / ads facebook / ads google ... em dùng debit, thỉnh thoảng bơm vào ít tiền. Có bị hack thì cũng chỉ mất chừng đó thôi.
Còn quẹt bên ngoài thì em dùng credit, nhưng khóa thanh toán online của thẻ này.
Như thế có lạc hậu và cẩn thận quá đáng không nhỉ?
Chuẩn luôn ạ. Làm vậy mới đúng ạ! Em cá không cụ offer nào chê cụ lạc hậu hay cẩn thận quá đáng cả :D :D :D

cap3hk

Xe tăng
Website
ghequangame.com
Em thì chi tiêu cũng ít, chỉ có 1 thẻ debit, 1 thẻ credit. Mấy cái thanh toán qua mạng như agoda / ads facebook / ads google ... em dùng debit, thỉnh thoảng bơm vào ít tiền. Có bị hack thì cũng chỉ mất chừng đó thôi.
Còn quẹt bên ngoài thì em dùng credit, nhưng khóa thanh toán online của thẻ này.
Như thế có lạc hậu và cẩn thận quá đáng không nhỉ?
Thế dẹp luôn cái thẻ credit đi cho đỡ phí thường niên cụ ạ :)))

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Thế dẹp luôn cái thẻ credit đi cho đỡ phí thường niên cụ ạ :)))
Kể cũng đúng, vì em chi tiêu quẹt thẻ ít, chủ yếu dùng App Mobile Banking. Vì thế mấy cái ưu đã cho thẻ credit chả bõ bèn gì. Nhưng nghe nói chi tiêu bằng thẻ credit thì lịch sử tín dụng sẽ tốt hơn, có phát sinh vay ngân hàng gì cũng thuận lợi hơn thì phải.

red_dragon88

Xe buýt
Một vụ có thể xử lý cực dễ từ lâu hoặc thậm chí hiện tại nay tự nhiên lại thành một game khó.

cap3hk

Xe tăng
Website
ghequangame.com
Kể cũng đúng, vì em chi tiêu quẹt thẻ ít, chủ yếu dùng App Mobile Banking. Vì thế mấy cái ưu đã cho thẻ credit chả bõ bèn gì. Nhưng nghe nói chi tiêu bằng thẻ credit thì lịch sử tín dụng sẽ tốt hơn, có phát sinh vay ngân hàng gì cũng thuận lợi hơn thì phải.
Chả liên quan gì đâu cụ ạ ^^

fundraiser

Xe container

lads1205

Xe tải
Hết Thanh tra giờ lên tới tận Thống đốc chỉ đạo rồi. Đúng là từ nhỏ hóa thành to, làm khó cả ngành.

Một vụ có thể xử lý cực dễ từ lâu hoặc thậm chí hiện tại nay tự nhiên lại thành một game khó.
Vì bản chất là Ngân hàng tính láo. Nó tính láo lâu nay quen rồi nhưng không bị xử lý vì số tiền của mỗi người nhỏ. Nay vụ này bung bét ra thì các cơ quan quản lý mới giật mình v Ngân hàng biết nó không giải trình được nên ó lấp liếm.
Cái sai này là cả hệ thống tính phí, lãi của nó chứ không phải cá biệt cho mỗi khách hàng và bọn Chi nhánh thì biết gì đâu, hội sở nó tính mà nên lúc đầu bọn chi nhánh bảo tính đúng nhưng bọn hội sở không ngu như bọn chi nhánh nên không dám nói là tính đúng.

Nó dùng chiêu thoả thuận bí mật với ông kia và luật sư của ông ấy để không bung bét. Ông kia và luật sư có thể nhận tiền để thoả thuận bí mật.

Sonduong.BMV

Xe container

Opel Astra

Xe điện
Vì bản chất là Ngân hàng tính láo. Nó tính láo lâu nay quen rồi nhưng không bị xử lý vì số tiền của mỗi người nhỏ. Nay vụ này bung bét ra thì các cơ quan quản lý mới giật mình v Ngân hàng biết nó không giải trình được nên ó lấp liếm.
Cái sai này là cả hệ thống tính phí, lãi của nó chứ không phải cá biệt cho mỗi khách hàng và bọn Chi nhánh thì biết gì đâu, hội sở nó tính mà nên lúc đầu bọn chi nhánh bảo tính đúng nhưng bọn hội sở không ngu như bọn chi nhánh nên không dám nói là tính đúng.

Nó dùng chiêu thoả thuận bí mật với ông kia và luật sư của ông ấy để không bung bét. Ông kia và luật sư có thể nhận tiền để thoả thuận bí mật.
Bank không tính láo đâu bác, chí ít theo lời loãnh đạo to trong bài này:
Vụ nợ thẻ tín dụng Eximbank: Khách không phải trả đủ 8,8 tỷ đồng | Báo Dân trí (dantri.com.vn)

Đồng chí Tuấn nào đó bẩu: "Chia sẻ về cách tính lãi của Eximbank, Giám đốc NHNN cho rằng: "Con số gốc từ 8,5 triệu đồng sau 11 năm tăng 1.000 lần thành 8,8 tỷ đồng, bất kỳ ai nghe qua đều thấy không hợp lý trong việc tính lãi".
Theo ông Tuấn, đây là cách tính lãi kép. Trong tất cả các giao dịch, riêng giao dịch thẻ tín dụng có nhiều đơn vị tính lãi như vậy. Còn với các giao dịch thông thường khác thì quy định không được tính lãi kép.
".

Còn 1 loãnh đạo to không kém thì bẩu: "Tuy nhiên, với khách hàng H.A. cán bộ xử lý nợ xử lý tương đối "máy móc", không thông báo đến lãnh đạo mà trực tiếp thông báo đến khách hàng, gây sự bức xúc. ".
Tức là, đồng chí cán bộ xử lý nợ, máy móc hay mềm dẻo, chạ sai cái dì sất, bác ạ.

Học Sinh Ngoan

Xe đạp
Em xưa nay low tech nên không có mở thẻ, chỉ có gởi tiết kiệm ở chổ này chổ kia mà em hay chọn nhận lãi tháng ý, lãi tháng thì nó sẽ đẻ ra 1 cái tktt để đến tháng chi lãi vào đó. Đến khi đáo hạn thì em tất toán rút gốc lãi các thứ mà chẳng nghĩ đến việc yêu cầu đóng tktt vì nghĩ rút hết là mình chẳng còn lại gì ở bank. Giờ đổ bể vụ này không khéo có khi nào em lại nợ bọn nó mỗi thằng vài triệu ko nhỉ :-o:-o:-o

lads1205

Xe tải
Bank không tính láo đâu bác, chí ít theo lời loãnh đạo to trong bài này:
Vụ nợ thẻ tín dụng Eximbank: Khách không phải trả đủ 8,8 tỷ đồng | Báo Dân trí (dantri.com.vn)

Đồng chí Tuấn nào đó bẩu: "Chia sẻ về cách tính lãi của Eximbank, Giám đốc NHNN cho rằng: "Con số gốc từ 8,5 triệu đồng sau 11 năm tăng 1.000 lần thành 8,8 tỷ đồng, bất kỳ ai nghe qua đều thấy không hợp lý trong việc tính lãi".
Theo ông Tuấn, đây là cách tính lãi kép. Trong tất cả các giao dịch, riêng giao dịch thẻ tín dụng có nhiều đơn vị tính lãi như vậy. Còn với các giao dịch thông thường khác thì quy định không được tính lãi kép.
".

Còn 1 loãnh đạo to không kém thì bẩu: "Tuy nhiên, với khách hàng H.A. cán bộ xử lý nợ xử lý tương đối "máy móc", không thông báo đến lãnh đạo mà trực tiếp thông báo đến khách hàng, gây sự bức xúc. ".
Tức là, đồng chí cán bộ xử lý nợ, máy móc hay mềm dẻo, chạ sai cái dì sất, bác ạ.
Không có loại nào được tính lãi kép cả, tranh chấp toà là bị toà bác hết, nhưng một vài ngân hàng nó cứ tính, chẳng ai xử lý nó cả, cos tranh chấp toà thì toà không cho tính thì thôi, không mất gì. Cái bố láo, khốn nạn bắt chẹt của bọn ngân hàng ở chỗ đấy

DurexSSL

Xe tải

Thích Nói Phét

Xe điện
Aghhh
Tại chúng nó chưa báo cáo em các anh ạ

Eximbank said

Anh có tuyên bố giời thì khách hàng cũng chả dám đến chơi với anh. Bạn em có đứa hãi đóng hết giao dịch bên này.

thichlexus

Xe điện
Em đọc báo thấy đại diện Exim nói là theo quy trình thì bạn nhân viên phải trình lãnh đạo duyệt nợ trước khi gửi thông báo đến khách hàng, nhưng bạn nhân viên máy móc gửi luôn không trình lãnh đạo.
Nếu là máy móc thì phải làm đúng quy trình chứ nhỉ.

firstXpan

Xe buýt
Em thì toàn chi tiêu + mua xăng bằng credit(có cashback). Hàng tháng nhận lương là chuyển cho vợ và trả hết tiền credit luôn.Tất nhiên vẫn còn dư vài củ để cafe, ăn sáng.Nếu có khoản lương cố định thì em nghĩ chi tiêu bằng credit rất tiện lợi.Mà em gần như ko dùng credit cho các giao dịch trên mạng mà thay vào đó dùng ví điện tử để tránh bị lừa.Đúng như cụ nói, hàng tháng các ngân hàng dụ em vay tín chấp(ko cần tài sản đảm bảo) ưu đãi tới tấp ạ.

AMATAX

Xe điện
Em đọc báo thấy đại diện Exim nói là theo quy trình thì bạn nhân viên phải trình lãnh đạo duyệt nợ trước khi gửi thông báo đến khách hàng, nhưng bạn nhân viên máy móc gửi luôn không trình lãnh đạo.
Nếu là máy móc thì phải làm đúng quy trình chứ nhỉ.
Leader bank mà câu trước đá câu sau mâu thuẫn nhể. Bỏ qua khẩu lãnh đạo khi duyệt nợ thì ko thể gọi là máy móc mà là sai qui trình chớ.

Chỉnh sửa cuối: