Thảo luận Vậy thì Outlander có nhược điểm gì, ngoài vô số các ưu điểm!?!?!

kurumazuki

Xe hơi
Em thấy Xpander còn có điều hoà ở vị trí này mà tại sao Outlander lại không có? Hay Oulander vốn được thiết kế cho thị trường tay lái nghịch có khí hậu ôn đới, chứ không phải nhiệt đới???

Đồ Xấu Xa

Xe đạp
Em thấy Xpander còn có điều hoà ở vị trí này mà tại sao Outlander lại không có? Hay Oulander vốn được thiết kế cho thị trường tay lái nghịch có khí hậu ôn đới, chứ không phải nhiệt đới???

Quạt này giống Jolie đây, dùng thổi ra sau rất tiện, tuy gió kêu hơi to :D

conco4mat

Xe tăng
Cái thiên hạ cần là sự êm ái. Quạt để mức 3 mức 4 chắc chắn là ồn ào. Xe có từng cửa gió cho mỗi ghế cụ chỉnh máy lạnh 25 độ, quạt mức 1 có phải êm ru dễ chịu hơn nhiệt độ 22 quạt mức 4. Cách âm xe cho tốt rồi ngồi trong xe nghe toàn tiếng quạt máy lạnh chạy ào ào. Xe em chạy chỉ cần giàn sau người nhà chỉnh quạt lên mức 2 là em thấy ồn ào khó chịu. Em cứ để quạt mức 1 lạnh 25 hai dàn phà thẳng vào người tha hồ mà tận hưởng.

P/s xe em cũng MIT nên độ mạnh dàn lạnh em thừa biết.
về êm ái thì Outlander có hẳn cái mọi người cần. Điểm này nó hơn CRV CX5 và Nissan, đến đại lý thử là xác định được ngay.
Công suất lạnh của Out mạnh gấp rưỡi các xe cùng phân khúc, có nghĩa là cùng tốc độ gió, cùng độ ồn, nó lạnh gấp rưỡi các xe khác.

Bác đề cập đúng ưu điểm của Out, êm hơn, lạnh hơn.

long.spc

Xe container
Mitsubishi giải phóng xin giải thích với cụ như này. nhoài cái nhược điểm điều hòa của cụ với nội thất không hoa mẽ ra thì outlander nó tốt toàn vẹn cụ ah. nhưng cái ủa cụ lại khắc phục được.
hướng khắc phục ntnao cụ?

senhong

Xe tăng
Em có vài cảm nghĩ về Out..các cụ vào chém cho em mở mang.
Em cũng rất thích dòng Out.. nhập ( xét về đa phần) máy Ok,cách âm rất tốt,nội thất vừa phải,7 ghế vv..vv
Nhưng có mỗi cái hộp số là em phải chia tay( mặc dù điều hoà mình cũng cố chấp nhận,vì em hay đi 1-2 người)
Về hộp số EM NÓI VỀ LÝ THUYẾT thì hộp số kiểu như xe ga,vô cấp,
Ưu điểm của hộp số này . Dễ chế tạo,giá thành rất rẻ,( lý do xe này rẻ)chạy lúc mới khi ổn định tốc độ rất êm,tăng tốc mượt không bị hẫng khi tăng tốc (vì nó vô cấp)
Thay thế dễ dàng.
Nhược điểm : không thích hợp để chạy tốc độ cao,đường đèo dốc,tải nặng,độ bền kém.
Chỉ phù hợp xe nhỏ nhẹ,tốc độ ổn định( không cà dật như ở Việt Nam! Mình)

Tu Lang

Xe đạp
Em chạy Altis 2011 cũng hộp số CVT. Về cảm giác lái thì tuỳ người, theo em là phù hợp, nhất là với trung niên. Cái quan trọng nhất là độ bền thì cũng chưa thấy ai phàn nàn trường hợp thực tế (ví dụ như powershift), chỉ là các nhận xét kiểu xét trên lý thuyết hoặc xét trên kinh nghiệm kiểu “đi xe tay ga lúc cũ chán òm” thôi.

conco4mat

Xe tăng
Em có vài cảm nghĩ về Out..các cụ vào chém cho em mở mang.
Em cũng rất thích dòng Out.. nhập ( xét về đa phần) máy Ok,cách âm rất tốt,nội thất vừa phải,7 ghế vv..vv
Nhưng có mỗi cái hộp số là em phải chia tay( mặc dù điều hoà mình cũng cố chấp nhận,vì em hay đi 1-2 người)
Về hộp số EM NÓI VỀ LÝ THUYẾT thì hộp số kiểu như xe ga,vô cấp,
Ưu điểm của hộp số này . Dễ chế tạo,giá thành rất rẻ,( lý do xe này rẻ)chạy lúc mới khi ổn định tốc độ rất êm,tăng tốc mượt không bị hẫng khi tăng tốc (vì nó vô cấp)
Thay thế dễ dàng.
Nhược điểm : không thích hợp để chạy tốc độ cao,đường đèo dốc,tải nặng,độ bền kém.
Chỉ phù hợp xe nhỏ nhẹ,tốc độ ổn định( không cà dật như ở Việt Nam! Mình)
Cảm giác thì nói sao cũng được, nhưng nếu bác tìm hiểu thì khác.
Về độ bền CVT ở VN dùng từ 2003, chỉ những xe nào thay nhớt dỏm thì hư, những xe thay nhớt đúng vẫn chạy tốt, trong khi AT 2003 hư nhiều, chủ yếu là bộ phận sang số.
Vè lực kéo, xe nào nhiều số hơn thì sẽ mạnh hơn điều này không bàn, vì nó ấy trỉ quá. Đi đèo CVT 7 cấp thì sẽ tốt hơn AT 5 6 cấp và thua AT 8 9 cấp.
CVT hiện nay là hộp số ghép giữa một CVT và AT 2 cấp nên sang số nhanh (cụ nào đi sâu vào tìm hiểu thì rõ hơn).

Về độ bền, hộp số AT thường hư ở cụm điều khiển sang số, cũng giống như MT, khi di chuyển, nhất là ở vn, trong 5p 10p 20p MT, AT phải lên xuống số cả chục lần và bộ phận này của AT thường hư trước. Với trình độ vn trước đây và hiện nay tháo hộp số AT ra là xuống cấp luôn. Còn CVT chỉ lên xuống số 1 2 lần cho cả quảng đường.

Những chi tiết bác nghĩ không đúng vơi thực tế.

conco4mat

Xe tăng
tin bên lề mới

Hoangminh1508

Xe hơi
Cảm giác thì nói sao cũng được, nhưng nếu bác tìm hiểu thì khác.
Về độ bền CVT ở VN dùng từ 2003, chỉ những xe nào thay nhớt dỏm thì hư, những xe thay nhớt đúng vẫn chạy tốt, trong khi AT 2003 hư nhiều, chủ yếu là bộ phận sang số.
Vè lực kéo, xe nào nhiều số hơn thì sẽ mạnh hơn điều này không bàn, vì nó ấy trỉ quá. Đi đèo CVT 7 cấp thì sẽ tốt hơn AT 5 6 cấp và thua AT 8 9 cấp.
CVT hiện nay là hộp số ghép giữa một CVT và AT 2 cấp nên sang số nhanh (cụ nào đi sâu vào tìm hiểu thì rõ hơn).

Về độ bền, hộp số AT thường hư ở cụm điều khiển sang số, cũng giống như MT, khi di chuyển, nhất là ở vn, trong 5p 10p 20p MT, AT phải lên xuống số cả chục lần và bộ phận này của AT thường hư trước. Với trình độ vn trước đây và hiện nay tháo hộp số AT ra là xuống cấp luôn. Còn CVT chỉ lên xuống số 1 2 lần cho cả quảng đường.

Những chi tiết bác nghĩ không đúng vơi thực tế.
Bác phân tích e thấy hợp lý đó. Theo e nghĩ cvt hợp lý cho dòng công suất nhỏ. Chỉ phải thay thế vặt thôi còn để hỏng nặng loại này có vẻ khó.

Jolie SS Đen

Xe đạp
Em đang mong lên đời con Jolie quá đây, Out có bằng Jolie không các cụ nhỉ? :-?

truong511134

Xe buýt
Cũng khó nói, tâm lý mất tiền phải ăn thôi em lạ gì. Đợi theo dõi 1 thời gian vận hành đã cho chắc :)
Cụ thích thì chơi giống e đây. Còn lăn tăn nhiều quá dễ dính đòn. Rút kinh nghiệm đã dính :). E thì đã lái thử rồi trong tầm tiền Out được nhất về an toàn, công nghệ,... 80% những người chưa sử dụng out cho rằng 5+2 không có cửa gió sau là nóng nói thật đúng là chưa dùng ngồi đọc mạng rồi nhận xét. Tai hại quá. Khi nào đi xe rồi không hay mới nhận xét. Mình dám chắc 99,9% người trên diễn đàn chưa sử dụng hoặc chưa sờ đến Out chê không có cửa gió sau. Còn ai sử dụng rồi thì chưa bao giờ chê.

Kill dragon

Xe buýt
Phòng ngủ nhà em khoảng 25m2 mà máy lạnh một ngựa em bắt 26 độ còn lạnh co chim.....cái xe diện tích nó bé tẹo mà các bác cứ lo bò trắng răng.
Mùa hè cụ để xe ngoài trời 1h rồi nhồi 7 người vào mà đi ngay thì chắc ... đi viện cấp cứu.
Em nghĩ ít cũng phải thêm cửa gió hàng 2

Kill dragon

Xe buýt
Cụ thích thì chơi giống e đây. Còn lăn tăn nhiều quá dễ dính đòn. Rút kinh nghiệm đã dính :). E thì đã lái thử rồi trong tầm tiền Out được nhất về an toàn, công nghệ,... 80% những người chưa sử dụng out cho rằng 5+2 không có cửa gió sau là nóng nói thật đúng là chưa dùng ngồi đọc mạng rồi nhận xét. Tai hại quá. Khi nào đi xe rồi không hay mới nhận xét. Mình dám chắc 99,9% người trên diễn đàn chưa sử dụng hoặc chưa sờ đến Out chê không có cửa gió sau. Còn ai sử dụng rồi thì chưa bao giờ chê.
Cụ nói thế ko chuẩn. Em đi đủ 7 người hàng ghế 3 trẻ con kêu nóng.

Jolie SS Đen

Xe đạp
ko bằng đâu cụ ạ. chí ít thì cũng kém 1 dàn lạnh :)
Cái này cũng hơi ngại. Con Jolie hè vứt ngoài nắng xong mà bật hết cỡ có khi đi đến nơi rồi xe còn chưa mát nên em e là Out sẽ khá là bí đấy :)
Thế e mới bảo chờ hè test mới chắc :)

truong511134

Xe buýt
Cái này cũng hơi ngại. Con Jolie hè vứt ngoài nắng xong mà bật hết cỡ có khi đi đến nơi rồi xe còn chưa mát nên em e là Out sẽ khá là bí đấy :)
Thế e mới bảo chờ hè test mới chắc :)
Không có gì ngại. Cụ muốn điều hoà lạnh ntn? Nếu thời tiết 38-40 độ cụ cũng chỉ nên để điều hoà chênh với ngoài 10-15 độ là cao. Hay cụ muốn chênh 20-25 độ. Em đảm bảo cụ để thế ngồi xong bước ra ngoài đi viện là sớm hay muộn thôi.