[Funland] Vay tiền ngân hàng - thế chấp, không thế chấp

thanphong

Xe đạp
E cũng đang có nhu cầu vay 2 tỷ, thế chấp bds ở hn. E làm kd tự do (có dk hkd và dkkd cty). Cụ nào làm bank có ls tốt hỗ trợ e với.

E cũng đang có nhu cầu vay 2 tỷ, thế chấp bds ở hn. E làm kd tự do (có dk hkd và dkkd cty). Cụ nào làm bank có ls tốt hỗ trợ e với.
E gửi cụ chính sách lãi suất của bên TpBank cụ tham khảo nhé ạ. Tùy vào chất lượng tài sản bên e sẽ hỗ trợ chứng minh nguồn thu của khách hàng ạ. Lãi suất từ 6.6%/năm hoặc 7.6%/2 năm

leechul

Xe hơi
Có cụ nào bên SHINHAN cho vay ko yc mua BH ko kết nối e với. E vay có thế chấp BĐS

MinhCong1989

Xe đạp
Bên em hiện đang ls thế chấp bđs rất thấp chỉ từ 5%/năm cố định 12 tháng đầu cụ nhé. Có gì cụ ib em nhé.

winnghiepdu

Xe điện
Cho em hỏi có ngân hàng có gói vay 7% hai năm thì ngoài số tiền 7% em có phải trả thêm chi phí gì nữa không ạ!

winnghiepdu

Xe điện
Trước đây cứ nghĩ có tài sản thế chấp (đa phần là sổ hồng) là vay được nhưng có rất nhiều yếu tố:
1. Xếp hạng tín dụng: Cụ đã vay bao giờ chưa, có nợ xấu ko ...
2. Tài sản thế chấp của cụ là gì
3. Thu nhập hàng tháng của cụ có đủ khả năng trả lãi và gốc ko
4. Mục đích vay là gì: Mua nhà đất, ô tô, tiêu dùng ...
Lãi suất và các chế độ ko chỉ phụ thuộc vào ngân hàng mà còn phụ thuộc vào hồ sơ của người vay. Vì vậy cụ cứ đến ngân hàng để cán bộ tín dụng tư vấn cho cụ, trên này cũng có nhiều cụ làm NH đó.

Nếu hồ sơ cụ đẹp, tài sản nội đô, thu nhập cụ tốt thì ưu tiên ngân hàng ngoại quốc như shinhan, woori sau đó đến big4. Các ngân hàng này lãi suất tốt nhưng duyệt hs khó.

Nếu hồ sơ cụ ko đẹp lắm thì cụ chọn các NH thương mại, duyệt hs dễ hơn nhưng ls cao hơn.
Em thì có cái liền kề giá thị trường ngân hàng định giá 9 tỷ em muốn vay 2 tỷ em làm tự do chị ruột em là giảng viên đại học lương 20 triệu trường chuyển vào em nhờ chị em đứng ra vay thế chấp bằng cái liền kề của em thì có được không các cụ? Vì em làm tự do khó chứng minh tài chính.

broken98

Xe hơi
Em thì có cái liền kề giá thị trường ngân hàng định giá 9 tỷ em muốn vay 2 tỷ em làm tự do chị ruột em là giảng viên đại học lương 20 triệu trường chuyển vào em nhờ chị em đứng ra vay thế chấp bằng cái liền kề của em thì có được không các cụ? Vì em làm tự do khó chứng minh tài chính.
Cụ làm cái hợp đồng cho thuê cái liền kề của cụ cũng chứng minh được đó, thu nhập có nhiều kiểu chứ ko nhất thiết phải có lương cụ ah. Ví dụ cụ có ô tô cụ bảo bạn bè làm cái hợp đồng cho thuê xe chẳng hạn.

Nói chung quan trọng là khả năng trả nợ thực tế của cụ thế nào, nếu ok thì ngân hàng có thể hỗ trợ cụ chứng minh thu nhập được.

winnghiepdu

Xe điện
Cụ làm cái hợp đồng cho thuê cái liền kề của cụ cũng chứng minh được đó, thu nhập có nhiều kiểu chứ ko nhất thiết phải có lương cụ ah. Ví dụ cụ có ô tô cụ bảo bạn bè làm cái hợp đồng cho thuê xe chẳng hạn.

Nói chung quan trọng là khả năng trả nợ thực tế của cụ thế nào, nếu ok thì ngân hàng có thể hỗ trợ cụ chứng minh thu nhập được.
Chi phí làm cái hợp đồng với gì hợp thức hóa nó khoảng bao nhiêu tiền hả cụ, em thấy mbb bảo đang cho vay ở dự án cái liền kề em thì vay họ để đỡ được phí thẩm định à cụ?

broken98

Xe hơi
Chi phí làm cái hợp đồng với gì hợp thức hóa nó khoảng bao nhiêu tiền hả cụ, em thấy mbb bảo đang cho vay ở dự án cái liền kề em thì vay họ để đỡ được phí thẩm định à cụ?
Cụ làm cái hợp đồng viết tay nhờ bạn bè cụ ký ấy, nếu có ý định vay thì trước đó hàng tháng gửi bạn cụ tiền bảo họ chuyển khoản lại cho cụ (ghi nội dung rõ ràng là trả tiền thuê nhà ....). Nếu ngân hàng họ đồng ý thì họ sẽ tự làm cho cụ cái này.

thanphong

Xe đạp
Liền kề của cụ đang là dự án hay ra sổ đỏ rồi ạ? Nếu có sổ đỏ thì tỷ lệ vay thấp thế thường vẽ ra đc nguồn thu mà cụ

Em có căn chung cư muốn thế chấp để vay ít vốn kinh doanh, bên nào đang lãi suất tốt các cụ nhỉ

Nhâm_ VIB

Đi bộ
Bác ib em nhé, sdt chữ ký, hỗ trợ chứng minh thu nhập