[Funland] Vay tiền ngân hàng - thế chấp, không thế chấp

huyhung123

Xe điện
2 vợ chồng tổng lương 37 triệu. Đang có 1.2 tỷ e thấy cc giờ cũng giảm với chiết khấu nhiều theo cc e có nên vay mượn thêm mua chung cư Vin Ocean 2.5 tỷ không ạ. 2 vợ chồng e làm gần Gia Lâm ạ
Đợi đã cụ ạ.
Nay e cũng tính chốt mua 1 cái nhà trong SG, có vay bank. Tuy nhiên sáng sớm xem thì tỉ giá usd bắt đầu leo cao, em sợ lãi bank sẽ tăng và giá nhà sẽ giảm tương ứng. E quyết định đợi thêm đã!

bitmain

Xe hơi
Đợi đã cụ ạ.
Nay e cũng tính chốt mua 1 cái nhà trong SG, có vay bank. Tuy nhiên sáng sớm xem thì tỉ giá usd bắt đầu leo cao, em sợ lãi bank sẽ tăng và giá nhà sẽ giảm tương ứng. E quyết định đợi thêm đã!
CHuẩn rồi cụ, USD tăng sẽ có biến động về giá nhà, chung cư nội đô có thể tăng nhưng vung ven chắc sẽ giảm

Mỗi người có một hoạch định vay/trả khác nhau, tư vấn đề cụ củng cố niềm tin thôi chứ em nghĩ khó có ý kiến chính xác.

Theo kinh nghiệm của em thì cả tiền gốc + lãi hàng tháng chỉ nên bằng 50% tổng thu nhập.
Nhiều hơn khá là căng khi có việc đột suất cần tiền gấp.

CaoCuong281188

Xe hơi
2 vợ chồng tổng lương 37 triệu. Đang có 1.2 tỷ e thấy cc giờ cũng giảm với chiết khấu nhiều theo cc e có nên vay mượn thêm mua chung cư Vin Ocean 2.5 tỷ không ạ. 2 vợ chồng e làm gần Gia Lâm ạ
37 triệu có đều không bác, vay 1.3 tỷ trong 20 năm, nếu ko tính ưu đãi 1-2 năm đầu thì em cho lãi sau ưu đãi khoảng 11% thì những năm đầu tiên bác phải trả 17 triệu. Nếu có 2 con mà thu nhập thế thì cũng hơi căng. Với lại 2.5 tỷ mua đc căn bao m2. Bác nên tìm dự án nào rẻ rẻ và rộng hơn. Vì có con cái vào chả chỉ sinh hoạt loanh quanh trong nhà là chính, bỏ tiền mua tiện ích bên ngoài mà dùng ít ko phù hợp.

Toilatoi242_8

[Tịch thu bằng lái]
Có 1,2 tỷ thì nên mua căn 1,8 tỷ đổ lại cho nhẹ đầu cụ ạ.

Mazda_fan

Xe hơi
Chào cụ nhé, em bên bank đây cụ. Tư vấn cho cụ với thông tin và mong muốn như thế thì sẽ chưa hiệu quả được đâu cụ ạh. Bản thân em làm Bank nhiều năm rồi, đến khi mình phải đưa ra quyết định mua nhà còn gặp khó khăn trong việc lựa chọn phương án tài chính nào cho phù hợp nhất cụ ạh. Nhưng qua 5 năm giờ thấy đúng quá, cũng là cái may mắn nữa!!! Cụ kết bạn zalo theo số 093613.8648 để nhà cháu tư vấn phướng án cho cụ nhé!

Mazda_fan

Xe hơi
Các cụ thôg thái tư vấn giúp em xem có ngân hàng nào lãi suất tốt nhất hiện nay với ạ. E vay bằng sổ đỏ chính chủ, e ở Hà Nội.
Các cụ đi vay lần đầu bao giờ cũng là hỏi ngay cái lãi suất thấp nhất!!! LS là một phần cho Chi phí của cả khoản vay thôi Cụ ạh. Cụ nên nhìn nhận là tổng chi phí cho khoản vay mà cụ được vay trong khoảng thời gian XX năm là bao nhiêu chứ, nó còn có nhiều chi phi khác nữa đi kèm. LS thời gian đầu càng thấp thì các loại phí khác sẽ cao hơn, và LS thả nổi sau thời gian đầu cũng cao hơn. Suy cho cùng thì Tổng chi phí đi vay có RẺ hơn hay không? Bank nào uy tín mới tư vấn hết cho CCCM thôi, còn vì chạy KPI thì họ càng thu nh xèng càng tốt vì bản chất cũng là kinh doanh cả mà, chỉ là KD tiền thôi!!!

Mazda_fan

Xe hơi
Tôi cần vay vốn ngân hàng khoảng 4 tỷ để đầu tư kinh doanh, thế chấp bằng sổ đỏ. Có bác nào làm bên ngân hàng hỗ trợ được không ạ? Tôi ở Hà nội
Cụ KB zalo nhà cháu nhé 093613.8648

Pucca_ot11

Xe đạp
Em thấy bên bidv báo là + cả biên độ vào sau năm đầu tiên ưu đãi thì tầm 10.7% nếu trả lương qua bidv nữa thì còn 10.5%
Bên e có 10% thả nổi cụ ạ, chưa kể 3 tháng ưu đãi 8%. Ngon xoét nhưng kén khách

Pucca_ot11

Xe đạp
Các cụ đi vay lần đầu bao giờ cũng là hỏi ngay cái lãi suất thấp nhất!!! LS là một phần cho Chi phí của cả khoản vay thôi Cụ ạh. Cụ nên nhìn nhận là tổng chi phí cho khoản vay mà cụ được vay trong khoảng thời gian XX năm là bao nhiêu chứ, nó còn có nhiều chi phi khác nữa đi kèm. LS thời gian đầu càng thấp thì các loại phí khác sẽ cao hơn, và LS thả nổi sau thời gian đầu cũng cao hơn. Suy cho cùng thì Tổng chi phí đi vay có RẺ hơn hay không? Bank nào uy tín mới tư vấn hết cho CCCM thôi, còn vì chạy KPI thì họ càng thu nh xèng càng tốt vì bản chất cũng là kinh doanh cả mà, chỉ là KD tiền thôi!!!
Cụ nói vậy sai rất sai rồi. Chắc do các cụ giờ cũng mất niềm tin vào cuộc sống. E nói lắm trên này thì lại mang tiếng PR lại bị khoá bánh cũng toi. Nhưng thật sự bên e làm ăn chân chính, duyệt hồ sơ chặt thôi chứ khách chẳng mất cái phí nào, mà lãi thì rẻ. E thấy các cụ vay cổ phần công nhận là bị vỡ mộng và chặt đẹp thật sự. Cụ nào ko tin cứ ib e, còn trên này thì e ko dám trình bày nhiều.

Pucca_ot11

Xe đạp
e thấy đc cái ông Vin lấp dân nhanh thật. Nhà e thì ở tận đằng Hà Đông, chưa bao giờ ngó nghiêng gì mạn Hưng Yên cả. Quan trọng quãng đường đi làm của cụ có phù hợp ko, thu nhập nhà mình có ổn định ko. Mua xác định để ở thì e thấy lúc nào cũng là cần. Cái gì của mình nó vẫn hơn là đi ở thuê. Ngồi chờ giá giảm nữa là tâm lý chung hiện nay của nhiều cụ. Nhưng giờ giảm chỉ giảm ở vùng đầu cơ, chứ chung cư nhà đất giá trị sử dụng thật thì muốn nó giảm giá cũng khó lắm

CaoCuong281188

Xe hơi
Không biết như nào chứ cc cùi của tôi đang ở lại lên nấc mới vì thấy mấy hôm trước có giao dịch. Vui lo lẫn lộn. Vui vì giá mình mua giờ tăng nhiều, lo vì mặt bằng chung lại tăng giá thì phải.

Pucca_ot11

Xe đạp
Không biết như nào chứ cc cùi của tôi đang ở lại lên nấc mới vì thấy mấy hôm trước có giao dịch. Vui lo lẫn lộn. Vui vì giá mình mua giờ tăng nhiều, lo vì mặt bằng chung lại tăng giá thì phải.
Cụ ơi chung cư cùi nhưng ở trung tâm thì vẫn chẳng bao giờ ế. Hở ra cái bán rẻ tí là mất ngay. Vì ngta mua để ở chứ có mua để đầu tư đâu. Nhiều gia đình có đk ở quê giờ toàn mua nhà cho con để đi học ĐH trên này ý. Dân miền Bắc mình vẫn tâm lý ăn chắc mặc bền, k thích đi ở nhà thuê đâu. E biết nhiều nước trên thế giới người dân vẫn đi ở nhà thuê trọn đời. Nhưng với dân VN, đặc biệt dân Bắc thì hơi khó thay đổi được tư tưởng cố hữu này

CaoCuong281188

Xe hơi
Cụ ơi chung cư cùi nhưng ở trung tâm thì vẫn chẳng bao giờ ế. Hở ra cái bán rẻ tí là mất ngay. Vì ngta mua để ở chứ có mua để đầu tư đâu. Nhiều gia đình có đk ở quê giờ toàn mua nhà cho con để đi học ĐH trên này ý. Dân miền Bắc mình vẫn tâm lý ăn chắc mặc bền, k thích đi ở nhà thuê đâu. E biết nhiều nước trên thế giới người dân vẫn đi ở nhà thuê trọn đời. Nhưng với dân VN, đặc biệt dân Bắc thì hơi khó thay đổi được tư tưởng cố hữu này
Chắc vậy đấy bác, cc bên em cùi thì ko đến nỗi bán cái đc ngay, nhưng cc ông anh lên linh đàm hở cái mất ngay, giá theo mặt bằng chung hơn kém nhau 20-30 triệu thôi.

muadem

Xe cút kít
Khoái ở chung cư thì mua, còn không thì mua căn nhà nhỏ bên đó cũng có thể vay mua với đk có sổ.

caisua

Xe lăn
37 triệu có đều không bác, vay 1.3 tỷ trong 20 năm, nếu ko tính ưu đãi 1-2 năm đầu thì em cho lãi sau ưu đãi khoảng 11% thì những năm đầu tiên bác phải trả 17 triệu. Nếu có 2 con mà thu nhập thế thì cũng hơi căng. Với lại 2.5 tỷ mua đc căn bao m2. Bác nên tìm dự án nào rẻ rẻ và rộng hơn. Vì có con cái vào chả chỉ sinh hoạt loanh quanh trong nhà là chính, bỏ tiền mua tiện ích bên ngoài mà dùng ít ko phù hợp.
em cũng nghĩ như cụ, cảnh quan và phụ trợ chỉ nên chiếm đến 25% số tiền bỏ ra thôi, còn lại dồn cho căn mình ở và các tiện ích cơ bản. 1 số nơi căn hộ chỉ đáng giá 1.5 tỏi mà phải trả thêm 1 tỏi cho các thứ khác bên ngoài thì next khẩn trương, để tiền đó đưa gia đình đi chơi khắp nơi còn hợp lý hơn.

DonaldTrump79

Xe buýt
Bây giờ đảm bảo cái điều kiện công việc ổn định trong 20 năm cũng khoai lắm cụ ạ, còn bao nhiêu thứ xảy ra trong 20 năm nữa ấy chứ...

Mazda_fan

Xe hơi
Cụ nói vậy sai rất sai rồi. Chắc do các cụ giờ cũng mất niềm tin vào cuộc sống. E nói lắm trên này thì lại mang tiếng PR lại bị khoá bánh cũng toi. Nhưng thật sự bên e làm ăn chân chính, duyệt hồ sơ chặt thôi chứ khách chẳng mất cái phí nào, mà lãi thì rẻ. E thấy các cụ vay cổ phần công nhận là bị vỡ mộng và chặt đẹp thật sự. Cụ nào ko tin cứ ib e, còn trên này thì e ko dám trình bày nhiều.
Cảm ơn Cụ đã Cmt, nhà cháu muốn chia sẻ với CCCM đi vay tiền mà chưa tìm hiểu hết về các thủ tục giấy tờ và chi phí đi vay nó thế nào thội. Bên NH cụ minh bạch rõ ràng, CP lãi vay lại tốt thế thì người đi vay cũng được lợi nhiều. Nhà cháu muốn nhấn mạnh đến vấn đề Banker tư vấn KH làm sao cho nó "đàng hoàng" cụ ạ, để KH có lợi nhất khi vay ở Bank.