[Funland] Vay tiền

Thudovang

Xe buýt
Khó nhj câc cụ

Phuongly137

Xe hơi
Mợ cho vay mà ko biết nhà, ko biết chỗ làm kể cũng liều đấy
Lúc đầu là em ko cho nó vay, mọi lần nó hỏi em trong tài khoản có tiền ko, ck cho nó, có khách cầm abc, nó gửi trả luôn, tới 4 năm như thế rồi nó cho 1 quả đau, mãi ko trả, em mới bắt viết giấy nợ.

1 Vòng Trái Đất

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi các cụ, các mợ ai biết giúp em với. Em có quen 1 người, cách đây 2 năm nó lừa em của 60triệu, trả em 30triệu rồi, còn 30 triệu, em bắt nó viết giấy nợ được rồi. Năm đó bố em bị tai nạn rồi mất, năm sau sinh em bé thì công ty em giải thể, gần như lúc sinh em ko có đồng nào, em đòi nó không trả. Giờ có cách nào lấy lại tiền được không ạ. Em cảm ơn các cụ, các mợ.
Em dính mấy phát rồi, nên giờ cho vay em xác định chỉ 5 củ đổ lại, có mất cũng không quá nhiều, và chỉ người thân lắm mới cho vay.
Ở VN mốt giờ là lúc cho vay thì anh anh em em, cười nói rối rít, lúc đòi thì xác định phải quỳ xuống để đòi.

Em thà mất bạn còn hơn mất cả tiền lẫn bạn.

1 Vòng Trái Đất

[Tịch thu bằng lái]
Lúc đầu là em ko cho nó vay, mọi lần nó hỏi em trong tài khoản có tiền ko, ck cho nó, có khách cầm abc, nó gửi trả luôn, tới 4 năm như thế rồi nó cho 1 quả đau, mãi ko trả, em mới bắt viết giấy nợ.
Viết giấy nợ thì cũng chả tác dụng nhiều vì là án dân sự, cụ kiện nó ra tòa trong khi nó chả có tài sản gì ( hoặc tài sản đứng tên người thân nó ) thì đến tết công gô nó có nó trả cụ nhé.

Còn nó có tiền nhưng nó trả cụ nhỏ giọt mỗi tháng dăm ba trăm cụ cũng tức trả kém, chia buồn cùng cụ.

1 Vòng Trái Đất

[Tịch thu bằng lái]

Mất dạy thế đấy, hỏi sao em ko ức
Em chả khá giả gì đâu nhưng trừ họ hàng thân thích và vài thằng bạn trí cốt thì em chấp nhận cho vay 1 số tiền nho nhỏ, ngoài ra bạn bè hay hàng xóm thì em cứ nói không cho lành, vay dăm ba trăm vài triệu thì không nói chứ mấy chục triệu cũng không phải số tiền nhỏ.

Ai nói kẹt sỉ thì em cũng chịu.

CherryOne

Xe điện
thế làm gì để nó tránh lách luật kiểu này cụ nhỉ!
Em có mấy cái giấy này rồi :D
Khó lắm, vì giấy viết tay không công chứng, việc xác định chữ viết cũng tốn kém và thời gian của toà.
Theo e là không cho vay là ổn nhất, =)) hoặc cho vay phải có tài sản thế chấp thì ok luôn.

Đại Bàng Chúa 2019

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi các cụ, các mợ ai biết giúp em với. Em có quen 1 người, cách đây 2 năm nó lừa em của 60triệu, trả em 30triệu rồi, còn 30 triệu, em bắt nó viết giấy nợ được rồi. Năm đó bố em bị tai nạn rồi mất, năm sau sinh em bé thì công ty em giải thể, gần như lúc sinh em ko có đồng nào, em đòi nó không trả. Giờ có cách nào lấy lại tiền được không ạ. Em cảm ơn các cụ, các mợ.
Giống đời mà cụ, vay thì dễ, trả thì khó, chia buồn cùng cụ chủ.

humxam75

Xe điện
Mợ quen nó qua mạng à :D. À mà tk của mợ còn tiền ko, ck cho em rồi em trả lại ngay, lãi 10% :D

CherryOne

Xe điện
30tr có đủ phí ls không?
>:) do mợ chủ đang trong thời kỳ khó khăn, gặp phải e mà cố tình chây ỳ không trả. E sẵn sàng chi gấp mấy lần số tiền đó để diệt đến nơi đến chốn. 50tr là đủ để xử lý 1 đứa cực kỳ gọn đẹp và sạch sẽ rồi. Lúc đó ko phải vì cần đòi tiền mà xử nó vì tội nó láo.:D

eatliv

Xe buýt
>:) do mợ chủ đang trong thời kỳ khó khăn, gặp phải e mà cố tình chây ỳ không trả. E sẵn sàng chi gấp mấy lần số tiền đó để diệt đến nơi đến chốn. 50tr là đủ để xử lý 1 đứa cực kỳ gọn đẹp và sạch sẽ rồi. Lúc đó ko phải vì cần đòi tiền mà xử nó vì tội nó láo.:D
Không ủng hộ phương pháp này của mợ vì sẽ vướng phải những rắc rối không đáng có.

Phuongly137

Xe hơi
Mợ quen nó qua mạng à :D. À mà tk của mợ còn tiền ko, ck cho em rồi em trả lại ngay, lãi 10% :D
Em từ nam ra ngoài này làm rồi quen ạ. Còn chuyện vay thì em nghĩ do em 1 phần, nói thì bác bảo e thế lọ thế chai, nhưng thực lúc đó em chỉ nghĩ vay thì trả, nhưng ko ngờ gặp loại này ạ.

Phuongly137

Xe hơi
Em chấp nhận mất cụ à, còn em ko muốn kiểu đi đòi xã hội đen, lỡ có chuyện gì con em khổ thôi ạ. Em chỉ muốn có biện pháp nào tìm được nhà nó, ko nói nó thì bảo bố mẹ nó, chứ nó cứ lờn mặt trêu gan thế hỏi xem có tức ko.

CherryOne

Xe điện
Em chấp nhận mất cụ à, còn em ko muốn kiểu đi đòi xã hội đen, lỡ có chuyện gì con em khổ thôi ạ. Em chỉ muốn có biện pháp nào tìm được nhà nó, ko nói nó thì bảo bố mẹ nó, chứ nó cứ lờn mặt trêu gan thế hỏi xem có tức ko.
Tìm nhà nó dễ ợt, tuy nhiên với những vụ thế này bên thám tử nó sẽ đòi trọn gói 40tr.
Vì e biết đội thám tử nó xử những vụ còn khó hơn ca này của mợ, phải tạo cả hiện trường và bằng chứng cho khách.

humxam75

Xe điện
Mợ thớt có CMT của nó rồi thì triển thôi