[Funland] VCB quá nhiều cước phí

Dr.Trau

Xe máy
Cái cay đắng của Em là gọi điện chăm sóc dịch vụ của VCB bị nó trừ mịa mất chi phí còn hơn cái mình đã mât EUR cái mình đã mất mà ko nhận được tư vấn

Em vừa yêu cầu khoá thẻ VCB

Em đang dùng TCB thấy thoả mãn lắm các cụ, mỗi tội đối tác dùng VCB nên mình phải dùng để giao dịch thôi

tientung000

Xe điện
Em thì phải đóng TK Techcombank này.

Bọn nhận viên Tech khó chịu lắm. Phí cũng đủ thứ luôn, dịch vụ khách hàng thì như c.c .

Không biết giờ thế nào.
Chắc là cụ đóng lâu rồi?! Em cũng đóng tech vì giai đoạn láo nháo luyên thuyên, giờ chắc nó khá khẩm hơn.

bocuteo

Xe tải
Chắc là cụ đóng lâu rồi?! Em cũng đóng tech vì giai đoạn láo nháo luyên thuyên, giờ chắc nó khá khẩm hơn.
Vâng, tiền mình dư trong tk tiền triệu nhưng hàng tháng trừ ngéo phí quản lý mấy chục, trong khi không thấy tính 1 đồng lãi nào.
Sao kê sổ phụ cũng mệt mỏi, không đúng ngày thì tính phí cả trăm ngàn để in vài trang giấy ....

Và nhiều vấn đề khác nữa. VCB em thấy tuy là quốc doanh nhưng còn đàng hoàng hơn thằng Tech nhiều (cũng có thể là em may mắn gặp chi nhánh VCB tốt hoặc chưa rơi vào ca như bác chủ thead).

Dr.Trau

Xe máy
Vâng, tiền mình dư trong tk tiền triệu nhưng hàng tháng trừ ngéo phí quản lý mấy chục, trong khi không thấy tính 1 đồng lãi nào.
Sao kê sổ phụ cũng mệt mỏi, không đúng ngày thì tính phí cả trăm ngàn để in vài trang giấy ....

Và nhiều vấn đề khác nữa. VCB em thấy tuy là quốc doanh nhưng còn đàng hoàng hơn thằng Tech nhiều (cũng có thể là em may mắn gặp chi nhánh VCB tốt hoặc chưa rơi vào ca như bác chủ thead).
VCB cố phần lau rồi cụ ạ, cổ đông chiến lược là người Nhật đấy

xegiacmo

Xe container
Mấy cái khoản phí này sẽ còn tăng . Nguồn thu quan trọng của ngân hàng đó

cotdien

Xe buýt
Cả 2 thằng ấy đều thu phí nhiều như nhau

VCHDHN

Xe container
Cùng dưới gầm trời này cả nên đếch có thằng nào " dám " chơi trội hơn đâu. Mấy cái d vụ sms, ibanking dùng thì mất phí hàng tháng. Ck khác nh mất phí.....bọn nào chả vậy.

cuongdiv

Xe container
Với việc giao dịch thương mại điện tử phát triển như hiện nay thì nguồn phí thu qua ck không hề nhỏ đâu ạ, e thấy mấy mợ bán hàng ol hay phải giao dịch bẩu có tháng mất đến vài lít tiền ck

hbthang

Xe tăng
ko thích có ai bắt cụ dùng đâu mà kêu than hay chửi nó nhỉ? Nó có thương hiệu nên nó kiếm tiền được. lựa chọn là của cụ mà

Bachtx24

Xe tải
e cũng chẳng thích thằng này đâu cơ mà nó toa quá, nhiều ng dùng quá nên buộc e phải dùng.

Chim Trích

Xe tăng
“Chúng ta hưởng gió biển, khí trời quen rồi”

Cháu trích lời một Vụ trưởng NHNN nhá, không phải cháu ;))

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Hiện nay em đang dùng thẻ Visa Master card của VCB
Hàng tháng phải nhận được vài tin nhắn thanh toán phí của VCB: internet banking, sms,.. mỗi cái nó nhỏ nên ko để ý cụ thể nó là cái gì. Nhiều khi coi la tin rác nen xoá ko để ý

Nhưng nay tự nhiên nhân được tin nhắn có thằng tên là serpens.co nó trừ của em 1EUR, mà e chả đăng ký nó bao giờ. Nghi ngờ có khuất tất e gọi lên VCB, gọi 2 cuộc đều ko được, thời chờ quá lâu mới trả lời bận, cuối cùng tính ra VCB nó trừ mịa của em gần 30k cước phí cho 2 cuộc này, cuối cùng thắc mắc 1EUR mất mịa hơn 1EUR tiền cước phí điện thoại

Cá nhân em có nhưng ít khi dùng VCB, mở tài khoản của bọn này vì đối tác họ dùng, chứ em thấy dung Techcombank dịch vụ quá tốt, cước phí gần như ko đáng kể

Tộ cha VCB, ức chế vãi đái
Em bỏ VCB ngay sau vài lần pay Master mua hàng online toàn bị trừ 2 lần tiền. Mỗi lần như thế lại phải làm tra soát. Chuyển mịa nó sang BIDV lại ngon.

November Rains

Xe điện
em từng là người trong nhà tech

nhưng đã bỏ tk tech vì phí quá cao

tranminhhoa

Xe tăng
Ngân hàng nó bị cái giới hạn là hạn mức tín dụng, đồng nghĩa với việc lợi nhuận từ mảng tín dụng cũng bị giới hạn theo, cho nên xu hướng các ngân hàng đang cố kiếm lời từ mảng dịch vụ bằng mọi cách. Chỉ có điều có thằng thu khéo hơn thằng khác nên ít bị chửi hơn. Thằng vcb thì thu mấy cái phí banking, mobi banking, sms chủ động, phí quản lý tài khoản, phí ck nội/ngoại mạng, còn cái phí rút atm của nó có 1.100 thôi. Còn thằng techcombank thu phí thẻ thường niên thẻ atm 165k/năm, rút tiền 2.200/lần nhưng nó hiện tại đang miễn phí ck nội/ngoại mạng. Em thì chả mấy khi rút tiền, chỉ giao dịch online là chính nên tạm thời tcb là rất phù hợp, còn tương lai thì chưa biết thế nào, có khi lúc thị phần nó ngon rồi bắt đầu nó lại quay ra thịt gà chưa biết chừng :D

airspace

Xe tăng
cháu cũng có VCB và giờ số dư ko đủ cho chúng nó trừ rồi. Mỗi tháng tốn toi 5 chục cống cho tụi nó mà ko được gì. làm việc thì củ chuối như là van xin ấy.