Về Altis 1.8E

Honda Future

Xe máy
Mọi sự so sánh đều là khập khiễng các cụ ạ. Nếu lấy các options ra mà so sánh với nhau thì em có ví dụ thế này:
Thằng xe máy Tầu nó cũng có các chức năng chả kém gì thằng xe máy Honda cả nhưng sao bây giờ đến nông dân cũng chả thèm mua? Vấn đề còn là chất lượng bên trong vỏ máy và thương hiệu nữa cơ.

trungtuyen

Xe đạp
Không hiểu bác Quân chủ thớt có bị phong thủy ảnh hưởng kiểu: Thủy sinh Mộc không??? Chứ em thấy Altis màu đen ko hợp lắm:^) Em kết nhất là màu xanh Cô-ban của Admin:)):)):))
Nịnh thô thế:))

Gcar

Xe container
Mọi sự so sánh đều là khập khiễng các cụ ạ. Nếu lấy các options ra mà so sánh với nhau thì em có ví dụ thế này:
Thằng xe máy Tầu nó cũng có các chức năng chả kém gì thằng xe máy Honda cả nhưng sao bây giờ đến nông dân cũng chả thèm mua? Vấn đề còn là chất lượng bên trong vỏ máy và thương hiệu nữa cơ.
Thế bán giá bao nhiêu thì bác mua được? Rẻ hơn toy 40k hả!! Ở Mẽo chỉ cần rẻ hơn 2k thì nông dân Mỹ nó cũng mua rồi!!

Chỉnh sửa cuối:

Veyron2.0

Xe buýt
Thế bán giá bao nhiêu thì bác mua được? Rẻ hơn toy 40k hả!! Ở Mẽo chỉ cần rẻ hơn 2k thì nông dân Mỹ nó cũng mua rồi!!
Ơ nông dân Mỹ cũng mua xe Tầu hở cụ:)):)):21::21::77::77:

xenoi

Xe hơi
nên nghĩ đến việc mời mềnh đi uốn pia ở đâu là vừa

Dạ, tôi múc luôn rồi ạ, tầm tuổi tôi đi Mazda3 thì trẻ quá mà đi Camry thì lại già quá! Tóm lại cái xe chỉ là phương tiện thôi, nay đã mua rồi không còn gì để lăn tăn nữa, quay sang... lăn tăn việc khác (b)
nên nghĩ đến việc mời anh em OF đi uốn pia ở đâu là chuẩn :))(b):101:
(b):101:

daoducquan

Xe máy
Website
www.daoducquan.com
Không hiểu bác Quân chủ thớt có bị phong thủy ảnh hưởng kiểu: Thủy sinh Mộc không??? Chứ em thấy Altis màu đen ko hợp lắm:^) Em kết nhất là màu xanh Cô-ban của Admin:)):)):))
Dạ, em mù tịt về phong thuỷ nên... không biết coi như vô tội ạ :77:

Lucky

Xe tăng
Bác chủ xe mua xe ở đâu đấy ạ, em xem một số nơi xe không có màn hình DVD giống bác, cái này nguyên bản theo xe hay bác mua ngoài lắp vào đấy ạ.

thaytroihanhha

Xe đạp
cũng được đấy, nội thất hơi loe loẹt nhìn như tranh tết :)

boy_20vn

Xe đạp
Bác sale nào có hàng báo giá và địa chỉ cho 1.8E option như mô tả của chủ thớt xem nào?

daoducquan

Xe máy
Website
www.daoducquan.com
@Lucky: Em không dám bàn đến cụm từ "nguyên bản" nhưng theo em có mấy khả năng sau:
(1) lắp vào tại nhà máy (nguyên bản),
(2) lắp vào từ show room nước ngoài theo yêu cầu của showroom nhập khẩu phía VN (độ lại?!),
(3) lắp vào tại showroom ở VN (độ lại),
(4) người mua lắp vào (độ lại).

Xe của tôi rơi vào trường hợp (1) hoặc (2) bác ạ.
Muốn biết mua ở đâu bác PM cho em, em sẽ nói cụ thể cho, em không muốn quảng cáo cho ai cả.

@thaytroihanhha: Dạ, nội thất xe em màu tối trầm nhưng với bác chắc là vẫn loè loẹt như tranh tết thì em cũng mừng vì em cũng không thuộc tuýp người anti-loèloẹt ạ. Chúc bác 1 ly nào (b)

@boy_20vn: Mấy chỗ sau khả năng có Altis 1.8E bác ạ (Hà Nội): Kylin, hoanghuy, hoanggia.

Chỉnh sửa cuối:

cailin213

Xe buýt
các bác cho e hỏi câu này hơi ngu tí. làm sao biết đc corola nhập khẩu từ đài loan hay nhật, mẽo ạ (mình tự kiểm tra chứ k phải qua giá và qua mồm của mấy bác sale ạ). Đừng cười e nhé các bác:P

daoducquan

Xe máy
Website
www.daoducquan.com
các bác cho e hỏi câu này hơi ngu tí. làm sao biết đc corola nhập khẩu từ đài loan hay nhật, mẽo ạ (mình tự kiểm tra chứ k phải qua giá và qua mồm của mấy bác sale ạ). Đừng cười e nhé các bác:P
Xe nhập khẩu cũng như tất cả hàng hoá nhập khẩu chuẩn mực khác, bản thân nó phải có tờ khai hải quan trong đó ghi rõ nguồn gốc, xuất xứ, chất lượng... Về ôtô thì ngoài giấy tờ ra thì có một cách giang hồ thường mách nhau thì là nhìn vào cái dây an toàn của xe, ở đầu dây thường có một cái mác trong đó có nói made in ở đâu (em không biết đúng hay sai nhé nhưng em check thấy... đúng).

LINHDH

Xe hơi
Website
www.noithatatm.com
Xe bác đẹp quá, em đang đi In G 2008 giờ có bán đi cũng phải thêm hơn 10K mới đc bằng bác.
Chúc mừng bác có xe đẹp:6::6::6:

adco

Xe điện
Xe nhập khẩu cũng như tất cả hàng hoá nhập khẩu chuẩn mực khác, bản thân nó phải có tờ khai hải quan trong đó ghi rõ nguồn gốc, xuất xứ, chất lượng... Về ôtô thì ngoài giấy tờ ra thì có một cách giang hồ thường mách nhau thì là nhìn vào cái dây an toàn của xe, ở đầu dây thường có một cái mác trong đó có nói made in ở đâu (em không biết đúng hay sai nhé nhưng em check thấy... đúng).
Bác nói coi giấy tờ là chuẩn rồi . Còn coi dây seatbelt thì coi chừng vì xe LD toàn made in Thailand :21:

thaytroihanhha

Xe đạp
Xe nhập khẩu cũng như tất cả hàng hoá nhập khẩu chuẩn mực khác, bản thân nó phải có tờ khai hải quan trong đó ghi rõ nguồn gốc, xuất xứ, chất lượng... Về ôtô thì ngoài giấy tờ ra thì có một cách giang hồ thường mách nhau thì là nhìn vào cái dây an toàn của xe, ở đầu dây thường có một cái mác trong đó có nói made in ở đâu (em không biết đúng hay sai nhé nhưng em check thấy... đúng).[/quottrais
iem tưởng xem số Vin là biết xuất xứ ở đâu *-)

NguyenQuocAnh

Đi bộ
Rất cám ơn thông tin của Bác. Tôi cũng đang phân vân em xe này và em Corolla 1.6 của Nhật xuất Trung Đông :^) Lần đầu mua xe nên tôi còn bỡ ngỡ lắm. Mong được các bác chỉ giáo!

Tôi có hỏi qua 1 số showroom thì thấy giá không hợp lý bằng giá của Bác. Bác làm ơn cho tôi hỏi nơi bác mua xe được không?

Cám ơn Bác rất nhiều! Chúc mừng Bác đã tậu được em xe ưng ý! (b)

daoducquan

Xe máy
Website
www.daoducquan.com
@QuốcAnh: Đã PM cho bác. Có gì cần hỏi cứ alo tôi 0913510990.
(Miạ, nghe như sales ấy nhở :21:)

vtlam

Xe buýt
Bác PM cho tôi luôn với. Thanks bác