Thảo luận Về cấu hình xe điện mới của VinFast (e34, e35, e36)

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Vì sao phải ký với cao su sao vàng?
Ah thì em cứ hỏi thế, chứ có bắt họ ký đâu. Cao su sao vàng sắp thành chung cư rồi, còn sản xuất nữa đâu. Số phận cũng giống Nhà máy công cụ số 1 thôi

sskkb

Xe tăng
Ah thì em cứ hỏi thế, chứ có bắt họ ký đâu. Cao su sao vàng sắp thành chung cư rồi, còn sản xuất nữa đâu. Số phận cũng giống Nhà máy công cụ số 1 thôi
Chuyện hết sức bình thường của phát triển , từ nhà máy biến thành chung cư là còn đỡ, chứ ở nước khác từ chung cư biến thành nghĩa trang luôn

Arsephan

Xe tăng
Chuyện hết sức bình thường của phát triển , từ nhà máy biến thành chung cư là còn đỡ, chứ ở nước khác từ chung cư biến thành nghĩa trang luôn
Mừng ghê, Thành phố lại sắp có khu dân cư văn minh sạch đẹp rồi, để mấy cái nhà máy trong nội đô quá thể nhếch nhác... :D

nissantiida

Xe điện
Mừng ghê, Thành phố lại sắp có khu dân cư văn minh sạch đẹp rồi, để mấy cái nhà máy trong nội đô quá thể nhếch nhác... :D
Một câu hỏi quan trọng là có thêm hạ tầng để cáng khu dân cư thêm vào này không cụ ạ.
2 khu Royal và Times ít ra còn mở rộng vành đai 2 và làm đường trên cao.

tuoigaday

Xe hơi
E cũng hóng vì đang nhăm nhe cọc vf e34

cocsku

Xe cút kít
Một câu hỏi quan trọng là có thêm hạ tầng để cáng khu dân cư thêm vào này không cụ ạ.
2 khu Royal và Times ít ra còn mở rộng vành đai 2 và làm đường trên cao.
Nếu chỉ xây 12 tầng thôi thì hạ tầng xung quanh còn gánh được.

BoldDesign

Xe đạp
Loãng topic quá các bác ơi :v
Em cập nhật thông tin mới là VinFast có dự định phát triển thêm 2 xe điện nữa vào năm 23, nhắm vào hai phân khúc A, B.
Và chip xử lý tự lái của các dòng xe điện hiện tại là NVIDIA Xavier chứ chưa phải Orin. Orin sẽ được sử dụng cho các thế hệ tiếp theo.
(Nguồn: Internet)

datto70

Xe điện
Loãng topic quá các bác ơi :v
Em cập nhật thông tin mới là VinFast có dự định phát triển thêm 2 xe điện nữa vào năm 23, nhắm vào hai phân khúc A, B.
Và chip xử lý tự lái của các dòng xe điện hiện tại là NVIDIA Xavier chứ chưa phải Orin. Orin sẽ được sử dụng cho các thế hệ tiếp theo.
(Nguồn: Internet)
Ơ thì VIn kg làm thêm mẫu xăng nào nữa hả các cụ?

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Có chứ bác, nhưng topic này em đang muốn nói về xe điện thôi.
Mẫu e35 và e36 theo công bố là có cả phiên bản chạy xăng mà.
Trước cụ nào đó đã phân tích, khung gầm của xe xăng và xe điện thiết kế hoàn toàn khác nhau. Vì vậy em chưa hiểu phiên bản chạy xăng thì có dùng chung khung gầm với phiên bản điện hay không?

BoldDesign

Xe đạp
Trước cụ nào đó đã phân tích, khung gầm của xe xăng và xe điện thiết kế hoàn toàn khác nhau. Vì vậy em chưa hiểu phiên bản chạy xăng thì có dùng chung khung gầm với phiên bản điện hay không?
Về gầm thì không rõ nhỉ, với xe điện thì phải lắp thêm pin ở dưới. Nhưng thiết kế vỏ thì sẽ giống nhau.
Em nghĩ có thể vẫn dùng chung được nếu thiết kế từ đầu. Bác tham khảo Hyundai Kona Electric, gần như giống hệt Kona.

BoldDesign

Xe đạp
Em đọc mãi câu kết mà chả thấy ăn nhập khúc trên. Em đang thấy tại các Vincom, Vinhomes đang xây trạm sạc rồi
Nhà của Vin chắc chắn có trạm sạc, nhưng vấn đề là không phải ai muốn mua xe điện cũng ở nhà vin

Sen VinFast

Đi bộ
Website
showroomxevinfast.com
Nhà của Vin chắc chắn có trạm sạc, nhưng vấn đề là không phải ai muốn mua xe điện cũng ở nhà vin
Xe điện này bác sạc tại nhà được bình thường, còn trạm sạc xây như trạm xăng để bác ra ngoài sạc mà, chứ ko hẳn nhà Vin mới sạc được

BoldDesign

Xe đạp
Xe điện này bác sạc tại nhà được bình thường, còn trạm sạc xây như trạm xăng để bác ra ngoài sạc mà, chứ ko hẳn nhà Vin mới sạc được
Nhà chung cư để xe dưới hầm, hoặc để ngoài bãi thì làm gì có chỗ cắm bác

cocsku

Xe cút kít
Vin không biết chọn chuẩn sạc nào? Theo chuẩn Nhật bản, Âu châu hay Trung quốc?

Mr. Keen

Xe buýt
Không rõ chính sách cho thuê pin của Vinfast ntn nhỉ:
- thuê/đổi pin ở đâu?
- đang đi hết pin chưa kịp đổi thì có được tự sạc ko?
- một lần đổi pin hết bao lâu thời gian tháo lắp?
- ...
Cụ nào có thông tin chia sẻ giùm với nhé.

Arsephan

Xe tăng
Không rõ chính sách cho thuê pin của Vinfast ntn nhỉ:
- thuê/đổi pin ở đâu?
- đang đi hết pin chưa kịp đổi thì có được tự sạc ko?
- một lần đổi pin hết bao lâu thời gian tháo lắp?
- ...
Cụ nào có thông tin chia sẻ giùm với nhé.
Cụ đang nói đến ô tô điện Vinfast thì việc thuê pin này không phải như kiểu xe máy, pin gắn liền với xe, việc tháo lắp sẽ phức tạp và chỉ thực hiện khi pin sử dụng sau nhiều năm, VD 10 năm dung lượng pin xuống 70%, hoặc khi sửa chữa lớn cần tháo pin. Việc thuê pin ở đây là cụ không phải trả tiền Pin khi mua xe, mà trả phí thuê hàng tháng.
Việc sạc pin thì cụ sạc giống như đang sử dụng Smartphone hiện tại, chỉ khác là: 1. Xạc tại nhà với bộ xạc theo xe (giống Smartphone), 2. Sạc tại các trạm sạc chuyên dụng do Vinfast đầu tư hoặc các trạm tương thích - tại các khu chung cư, TTTM, khu vực công cộng, bãi đỗ xe....