[Funland] Về chất lượng internet

nguyenx

Xe điện
Nếu do nhà mạng cố tình bóp băng thông thì có vi phạm pháp luật không vậy? Hội bvntd nó có hoạt động không cccm? Chất lg không đúng với hợp đồng bên nào bênh vực hàng triệu khách hàng đây?

piston

Xe container
Chuyên bóp băng QT Giờ cao điểm.

huongdo03

Xe tăng
Khu nhà em hiện vnpt độc quyền nên phải dùng, nhg tạm thời em thấy ổn, tối em vẫn cày phim, f1 vẫn cày game phe phé. Nhg em vẫn thích fpt hoặc viettel hơn.

series3

Xe tăng
VNPT em đánh giá nó ổn định, thỉnh thoảng có bị chậm thì cách giải quyết như sau (em hóng trên các nhóm công nghệ và làm theo thấy có hiệu quả):
1. Tắt wifi của con router nhà mạng đi vì nó rất nóng, chịu khó mua thêm bộ phát wifi để phát riêng, sau khi tắt wifi nhiệt độ em thấy giảm đi đáng kể, hiệu suất sẽ tăng lên
2. Router nhà mạng đời mới màu đen thì em không rõ nhưng bọn đời cũ màu trắng thì cục nguồn 12V rất lởm, kiếm con nguồn 12V ngon ngon tí cắm vào là nuột luôn

taton7983

Xe buýt
Em vừa ký hợp đồng lúc 10h ngày hôm nay xong. Thích nhất được 3 tk FPT xem tivi, đỡ được gần 100k 1 tháng khi dùng VNPT.
VNPT cứ lèo nhèo hỏi sao lại cắt.
Em bảo.
Tại cắt là cắt, không nói nhiều
Chúc cụ sau này k lên chửi Fpt

Ca phê thôi

Xe tăng
Cháu ở Thủ đô,đang dùng vnpt mấy năm rồi. Đợt này chịu không nổi do chất lượng kém quá mà cskh cực chuối. Vậy nên nắng nóng chắc còn dài,để tránh tăng xông lên đây xin cccm giúp xem chất lượng nhà mạng nào ổn áp với gói cước tối thiểu cho nhu cầu gia đình với ạ.
Nhà mình đã chuyển hết từ VNPT sang VT, thấy hài lòng, không phát sinh "mâu thuẫn gia đình" do chất lượng mạng.

Trungpv

Xe tăng
Nếu do nhà mạng cố tình bóp băng thông thì có vi phạm pháp luật không vậy? Hội bvntd nó có hoạt động không cccm? Chất lg không đúng với hợp đồng bên nào bênh vực hàng triệu khách hàng đây?
hội này ở VN đặt cho có tên đủ ban bệ thôi cụ. qua đài báo em cũng chưa thấy hội này bảo vệ ai

kienvinh

Tháo bánh
VNPT em đánh giá nó ổn định, thỉnh thoảng có bị chậm thì cách giải quyết như sau (em hóng trên các nhóm công nghệ và làm theo thấy có hiệu quả):
1. Tắt wifi của con router nhà mạng đi vì nó rất nóng, chịu khó mua thêm bộ phát wifi để phát riêng, sau khi tắt wifi nhiệt độ em thấy giảm đi đáng kể, hiệu suất sẽ tăng lên
2. Router nhà mạng đời mới màu đen thì em không rõ nhưng bọn đời cũ màu trắng thì cục nguồn 12V rất lởm, kiếm con nguồn 12V ngon ngon tí cắm vào là nuột luôn
Không ăn thua. Tôi dùng router đời mới, mầu đen mà chính nhân viên lắp đặt của VNPT cũng phải tự giới thiệu "dùng con này bọn em đi lắp cho khách cũng yên tâm" nhưng vấn đề chậm buổi tối vẫn tồn tại.

hieukon

Xe container
nhà cháu đã từ bỏ internet vnpt, vina, mobi, vnpost :)

Sieger

Xe tải
Thời nào rồi còn phải khổ thế cụ, nó tồi thì mình chuyển mạng khác, việc khắc phục là của nhà cung cấp.

Toilatoi242_2

Xe tải

Bigmoto

Xe container
Vậy cháu muốn hỏi hiện tại nhà mạng nào ổn ạ?
Cái này tùy theo khu vực mà có nhà mạng tốt, nhà mạng kém.
Nó phụ thuộc hạ tầng tại từng nơi - chuyên ngành gọi là host.
Mỗi host sẽ đảm trách 1 khu vực, sau đó mới chuyển từ host về trung tâm chính của VNPT.
Xui xẻo gặp cái Host đã lâu không được nâng cấp, người dùng thì nhiều lên vượt quá khả năng phục vụ của nó thì chỉ có khóc thôi.
Tốt nhất cụ phải tham khảo trực tiếp tại khu vực của cụ xem nhà mạng nào ngon thì lắp. Chứ nói chung chung khó lắm.

Bigmoto

Xe container
Chắc không kiện được đâu. Trừ khi cụ dùng gói đường truyền cam kết tốc độ tối thiểu.
Còn đa số gói chỉ là tốc độ tối đa thôi, không có giới hạn dưới cụ nhé :D

nguyenx

Xe điện
Cái này tùy theo khu vực mà có nhà mạng tốt, nhà mạng kém.
Nó phụ thuộc hạ tầng tại từng nơi - chuyên ngành gọi là host.
Mỗi host sẽ đảm trách 1 khu vực, sau đó mới chuyển từ host về trung tâm chính của VNPT.
Xui xẻo gặp cái Host đã lâu không được nâng cấp, người dùng thì nhiều lên vượt quá khả năng phục vụ của nó thì chỉ có khóc thôi.
Tốt nhất cụ phải tham khảo trực tiếp tại khu vực của cụ xem nhà mạng nào ngon thì lắp. Chứ nói chung chung khó lắm.
Cảm ơn Cụ nhiều ạ!

poiuy

Xe cút kít
Em vừa ký hợp đồng lúc 10h ngày hôm nay xong. Thích nhất được 3 tk FPT xem tivi, đỡ được gần 100k 1 tháng khi dùng VNPT.
VNPT cứ lèo nhèo hỏi sao lại cắt.
Em bảo.
Tại cắt là cắt, không nói nhiều
Em cũng dùng FPT, cũng được TK max nhưng hóa ra thấy chẳng cần, xem bằng các app khác chẳng khác gì FPT play, tự nhiên thấy gói của mình giá cao hơn gói không có gói TH (dù ít thôi, đâu hơn 2 chục k)