Về dịch vụ vệ sinh máy giặt của cụ dienlanhthaithinh

Trạng thái
Thớt đang đóng

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Vậy khi cụ viết câu chuyện này lên cụ đang nghĩ gì ah.cụ đọc lại những bình luận giúp em.
Em đang nghĩ chính những thứ em post lên đây. Và chưa có dòng nào em bảo cụ phá máy của em.
Lúc cụ trình bày xong em hỏi, giờ làm sao. Cụ phang luôn quả 1,4 triệu, cụ hỗ trợ em 200k, chứ nào có nói đến giải pháp này kia gì đâu. Sau quả đó cụ nghĩ em lại cống thêm cho cụ 1,2 triệu nữa thì chắc là em thần kinh thật.

keyon

Xe tăng
Vậy khi cụ viết câu chuyện này lên cụ đang nghĩ gì ah.cụ đọc lại những bình luận giúp em.
Giọng cụ ngang thật nhưng em lại thấy cụ là thợ cũng có những tình huống khó nói, vài câu bâng quơ không thể rõ dùng sai, làm thợ đi sửa vặt cũng khó lắm, nhiều việc ngoài ý muốn đôi khi đó lỗi của chủ nhà nhưng họ đổ cho mình tiếng ác về nhà nghĩ mà ức hộc máu mồm.
Em cảm thông cùng cụ

puredoll

Xe điện
Máy giặt phải vệ sinh à các Cụ? Từ ngày e mua đến giờ (gần chục năm) chưa làm gì với vấn đề vệ sinh cả. Cứ cho vào máy bấm và lấy ra phơi thôi

STElectrics

Xe lăn
Cảm ơn các cụ đã quan tâm.xem ra em nổi nhiư cồn rồi đây ah. Làm dâu trăm họ đôi khi k tránh khỏi thiếu sót.2năm nay dc phục vụ cho các thành viên của odf chắc cụ chủ thớt lên tiếng đầu cho em nhìn thấy những thiếu sót em cần hoàn thiện bản thân để phục vục khách hàng tốt hơn. và đây là vấn đề em và chủ thớt đang mắc phải.cụ nào trong ngành hoặc va chạm sẽ hiểu.một phần do cụ ấy yêu cầu em cứ làm hỏng rùi mua mới nên em cũng quá chủ quan k nói rõ tình hình máy.cảm ơn các cụ rất nhiều

Nếu có ý định mua mới chả ai dở hơi mất thêm tiền mời ngài đến phá cả. Nhìn chỗ khoanh của ngài thì làm gì có vết nứt nào, mà có thì liệu xịt nước vào nó có gãy. Làm ăn vô lương lương tâm như ngài thì mãi rơi vào vòng luẩn quẩn của đói nghèo thôi. Không có khách nên phải chặt chém lọc lừa. Càng lọc lừa chặt chém càng mất khách.

blackskin

Xe tải
Em cứ câu chuyện cảnh giác thì vẫn hơn!

Dienlanhthaithinh

[Tịch thu bằng lái]
Nếu có ý định mua mới chả ai dở hơi mất thêm tiền mời ngài đến phá cả. Nhìn chỗ khoanh của ngài thì làm gì có vết nứt nào, mà có thì liệu xịt nước vào nó có gãy. Làm ăn vô lương lương tâm như ngài thì mãi rơi vào vòng luẩn quẩn của đói nghèo thôi. Không có khách nên phải chặt chém lọc lừa. Càng lọc lừa chặt chém càng mất khách.
Vâng cụ trong nghề cụ mới hiểu dc.nó có vết nứt thì em cũng k giám lắp lại đâu ah

ngotiteo

Xe điện
Thưa cccm,

Em chơi trên này lâu rồi. Cũng mua bán đồ cũ mới, sử dụng dịch vụ của các cụ trên này khá nhiều. Cơ bản là hài lòng, đôi khi có khiếm khuyết sơ suất này khác, nhưng chỉ cần nói với nhau vài câu, xin lỗi nhau vài câu là OK.

Tuy nhiên lần này sử dụng dịch vụ vệ sinh máy giặt của cụ Dienlanhthaithinh quả thật em rất không hài lòng, em xin post lên đây xin ý kiến các cụ.

Chả là em có cái máy giặt Samsung, mua khoảng 5 năm rồi, chưa vệ sinh lần nào. Hôm trước đang tìm mua 1 món đồ, ma xui quỷ khiến nào lại vào cái topic này:
Bột vệ sinh máy giặt có tác dụng thực sự không?
Em nghĩ có khi máy nhà mình cũng bẩn lắm rồi, trong topic đó cụ nghia heniken một người em biết là chuyên gia về máy giặt, giới thiệu dịch vụ của cụ Dienlanhthaithinh. Tìm kiếm thêm chút thấy có topic này cụ Dienlanhthaithinh tư vấn nhiệt tình: https://www.otofun.net/threads/may-giat-long-ngang-vai-luu-y-khi-su-dung-de-keo-dai-tuoi-tho.783969/page-106

Thế là em liên lạc với cụ ấy, đồng ý luôn với giá cụ ấy đưa ra và chốt lịch là 4h chiều chủ nhật vừa rồi, tranh thủ ngày nghỉ ở nhà làm luôn.

Thế nhưng gần 4h, cụ ấy gọi hẹn lùi xuống 5h, 5h em gọi lại bảo sắp đi, đến gần 7h tối nhắn tin lại xin lỗi, em đành bảo chiều mai vì lúc đó tối quá rồi. Hơi không hài lòng vì mất toi buổi chiều chủ nhật ngồi nhà đợi trong khi định xong thì cho bọn trẻ đi công viên.

Hôm sau em phải dặn cô giúp việc lúc nào các cụ ấy đến thì báo em xin nghỉ chạy về nhà. Các cụ ấy tháo ra bảo hỏng cái gì đó làm mất 600 nữa, nếu không thay máy sẽ kêu. Em bảo máy đang bình thường cứ vệ sinh thôi.
Em xem đến lúc các cụ ấy tháo lồng ra, đang xịt nước và vệ sinh bằng bàn chải thì lại có tí việc đột xuất, phải chạy xuống dưới tầng 1 (em ở chung cư) nên đưa tiền cho cô giúp việc và dặn nếu có việc gì thì gọi anh lên, không có việc gì thì gửi tiền cho các anh ấy. Em thì tin tưởng nên cũng không nghĩ ngợi gì. Lúc em lên thì cô giúp việc bảo xong rồi, trả tiền, các anh ấy về rồi.
Đến chiều nay cô giúp việc giặt đồ, đến lúc vắt cái máy giặt nó gầm lên khủng khiếp, cô giúp việc tưởng có cái tủ nào đổ. Vội tắt máy giặt thò tay xoay lồng thì lồng bị sít vào vỏ.
Em liên lạc lại với cụ Dienlanhthaithinh, cụ ấy tỉnh bơ bảo cái trục bằng gang của nhà anh nó sắp gẫy sẵn rồi. Nhưng vì có đá vôi và đất cát bám vào nên nó chưa gẫy. Em xịt nước vào là nó gẫy luôn.

Em ngạc nhiên đến há cả mồm, không ngậm lại được. Cái trục máy giặt nó quay mấy nghìn vòng 1 phút mà chỉ đá vôi với đất mà vẫn giữ được cho nó hoạt động đến trước khi bị tháo ra vệ sinh. Mà bị gẫy rồi cụ ấy cũng không thèm báo với em hay cô giúp việc 1 câu, chỉ bảo xong rồi lấy tiền rồi té mất.

Em hỏi gẫy sao không báo ngay lúc ấy? Thì cụ ấy bảo anh nói chỉ vệ sinh chứ không sửa chữa nên em không nói. Cụ ấy còn bảo cụ ấy không lấy búa đập nó. Em sốc lần 2.

Em hỏi cụ ấy thế ý kiến cụ ấy thế nào? Cụ ấy bảo sửa hết 1,4 triệu, cụ ấy hỗ trợ 200k. Hoặc em gọi hãng đến xem, nếu kết luận cụ ấy làm hỏng thì cụ ấy đền, không một lời xin lỗi.

Em post lên đây hỏi ý kiến của các cụ về trường hợp này thì như thế nào? Còn em chắc chắn không thể sử dụng dịch vụ của cụ này lần 2 :(

Đây là facebook cửa hàng cụ ấy: https://m.facebook.com/dienlanhthaithinh1992/?locale2=vi_VN
Thợ giờ toàn thế
Sửa điện thoại thì luộc linh kiện
Làm nhà ko chú ý thì xây ẩu

Nhưng tiền thì lúc nào cũng muốn cao

Không hiểu sao lại sinh ra cái lũ tệ hơn cả giòi bọ thế.

Glenfarclas

Xe tải
Ủn lên cho mn biết mà tráng xa, thái độ & cách xử lý như vậy là ko chấp nhânk đc rồi

STElectrics

Xe lăn
Cũng nhờ mấy tay thợ lởm dư này mà giờ đục tường, chát, bả em làm được tất. Thậm chí còn ngon vì mình không ẩu như chúng.

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
nói chung thì đừng phá chi tiết cơ khí nhà người ta làm gì, dấu vết nó có ngay nếu thớt soi chụp kỹ, vết mới cũ cũng biết

ko biết ông thợ gặp bao nhiêu vụ gãy càng máy giặt rùi, thường chỉ tắc hay hỏng bơm, đo nc, chết phím, toi khiển trung tâm chứ vs gãy càng thì

có thể va chạm mạnh khi tháo lắp, sai lệch vênh, càng giòn gãy ngay nhưng ông thợ xót vứt cmn đey phủi tay té khẩn

lần sau cccm gọi thợ thì làm cái camera cho nó lành, đỡ thốn ôm bực

chocolatepie

Xe hơi
Thường là thợ có tâm thì sẽ thỏa thuận và làm việc ngay với người thuê dịch vụ rồi, chứ để phải tung lên diễn đàn nọ kia mới bắt đầu quay ra gì và này nọ thì đa phần là hàng lởm hết.

0962226789

Xe container
Chia buồn chủ thớt, tình trạng chung của thị trường bảo dưỡng đồ gia dụng máy móc thiết bị gia đình là thế nên các cụ cảnh tỉnh theo dõi thợ để mà còn biết và học thêm kinh nghiệm, trách gặp những quả đắng vừa mất tiền còn chuốc lấy bực.
Tiện thớt em chủi thăng mặt lol trên OF hút mứt nhà em, bể phốt nhà em từng gọi điện số dán tường thì thường 2-3 khối, rồi gọi cụ OF cho quân đến hút thế đếch nào lên đến hơn 6 khối tính tròn 6 khối, em bla bla lên thì cụ đó ở nhà gọi cho quân bớt còn 5 khối, em không nghe và bảo để em tìm số cách đây mấy năm họ hay hút nhà em chứng minh cho khối bể nhà em chỉ tầm dưới 3 khối, thế là cụ ý lại alo lô nói với anh lái xe bớt còn 4 khối, em nghĩ cũng chỉ đến 1 lần rồi bye nên không làm tới nơi ép thu đúng 3 khối, em thanh toán 4 x 6 loét/khối = 2,4 củ nghĩ mà cứ a kay, loại này đúng nên biến cho sạch OF
(Trong câu chuyện nó còn nói có nhà hút đến hơn chục khối, tiền hết gần 10 củ ^:)^ )
Có phải cái thằng Thạc sỹ Quay hay gì đó gần thế không ạ ?

Nhật Hạ

Xe tải
Nó ăn mòn hết mặt sau nhìn thấy inox rùi đó ah

Thấy nó thủng nhìn xuyên qua bên kia thật
Quả này cụ thợ chết chìm vì các cụ OF chửi vuốt mặt không kịp.

Thực tình ngay lý gian,có mỗi Leo là tinh mắt thấy cái chạc ba bị mục,xuyên cả sang bên kia.

Những máy giặt hãng khác em không biết, nhưng máy giặt Samsung thì sản xuất chạc ba bằng hợp kim thường xuyên bị ăn mòn và nhiều nhà bị gãy chạc ba như nhà cụ chủ chứ không phải riêng mình nhà cụ chủ đâu.

Chạc ba bị ăn mòn,mục nhưng do cặn can xi bám dầy,do đó có thể gẫy ngoài dự tính của người thợ.

Tại cụ chủ đổ vấy cho cụ thợ nên cụ thợ mới báo giá hãng thẳng tưng như thế.Thay đồ hãng thì cụ yên tâm cũng.....vài năm.Và cụ thợ cũng yên tâm không bị chửi. Bằng không cụ thợ có thể lấy đồ khác hoặc lấy từ máy mua lại để thay cho cụ chủ với giá rẻ hơn.

Chia buồn với cụ thợ ,âu cũng là tai nạn nghề nghiệp.Nhà em cũng dùng máy Samsung, em cũng biết máy Samsung hay bị mục,mọt dẫn đến gãy chảng ba này nên em kệ cmn,cứ giặt đến lúc hỏng thì sửa hoặc mua máy mới chứ không tháo ra để vệ sinh.Sợ tháo ra vệ sinh nó lại gãy luôn thì toi.

P/S: sparta.leonidas Chỉ những người nào để ý kĩ hoặc chuyên nghề kĩ thuật mới nhìn ra cái lỗ mục kia thôi leo ạ.Nhận ra anh không ??? ;));))

Dienlanhthaithinh

[Tịch thu bằng lái]
8 năm đi làm đây cũng là lần đầu tiên em dc mang tiếng đấy ah.8 năm em
Thường là thợ có tâm thì sẽ thỏa thuận và làm việc ngay với người thuê dịch vụ rồi, chứ để phải tung lên diễn đàn nọ kia mới bắt đầu quay ra gì và này nọ thì đa phần là hàng lởm hết.
Lần đầu dc nổi ah.chứ em ý thức dc 300k k đáng để mà đánh mất hình ảnh.em phục vụ các cụ trên này khá là nhiều cũng đã có những nhận xét trong thớt này đó ah

0962226789

Xe container
Cái máy giặt toshiba đứng của em mỗi lần vắt nó đập ầm ầm, mà em thấy kê cũng cân rồi là sao cụ nhỉ?
Có thể cái lò xo 4 thanh giằng treo lồng lâu ngày nó kém nên giao động lớn, bị văng lồng kho vắt tốc độ cao. Cụ lật mít lên tháo ty ra thay lò so hoặc lười thi lấy sợi dây dù buộc vào đầu thanh ty , đầu kia buộc vào chân máy. Nó không bị văng nữa sẽ hết ạ !

Dienlanhthaithinh

[Tịch thu bằng lái]

Quả này cụ thợ chết chìm vì các cụ OF chửi vuốt mặt không kịp.

Thực tình ngay lý gian,có mỗi Leo là tinh mắt thấy cái chạc ba bị mục,xuyên cả sang bên kia.

Những máy giặt hãng khác em không biết, nhưng máy giặt Samsung thì sản xuất chạc ba bằng hợp kim thường xuyên bị ăn mòn và nhiều nhà bị gãy chạc ba như nhà cụ chủ chứ không phải riêng mình nhà cụ chủ đâu.

Chạc ba bị ăn mòn,mục nhưng do cặn can xi bám dầy,do đó có thể gẫy ngoài dự tính của người thợ.

Tại cụ chủ đổ vấy cho cụ thợ nên cụ thợ mới báo giá hãng thẳng tưng như thế.Thay đồ hãng thì cụ yên tâm cũng.....vài năm.Và cụ thợ cũng yên tâm không bị chửi. Bằng không cụ thợ có thể lấy đồ khác hoặc lấy từ máy mua lại để thay cho cụ chủ với giá rẻ hơn.

Chia buồn với cụ thợ ,âu cũng là tai nạn nghề nghiệp.Nhà em cũng dùng máy Samsung, em cũng biết máy Samsung hay bị mục,mọt dẫn đến gãy chảng ba này nên em kệ cmn,cứ giặt đến lúc hỏng thì sửa hoặc mua máy mới chứ không tháo ra để vệ sinh.Sợ tháo ra vệ sinh nó lại gãy luôn thì toi.

P/S: sparta.leonidas Chỉ những người nào để ý kĩ hoặc chuyên nghề kĩ thuật mới nhìn ra cái lỗ mục kia thôi leo ạ.Nhận ra anh không ??? ;));))
Cũng mong có nhiều người hiểu dc vấn đề như cụ ah

Trạng thái
Thớt đang đóng