[Funland] Về lâu dài các cụ có muốn về quê sống không?

dpl

Xe lăn
Quê e chẳng có cảnh đẹp nên e muốn vào tây nguyên sống lúc cuối đời :D

huyman

Xe hơi
Em ko thấy có lí do chính đáng gì để ở lại HN, ngoài việc cho F1 đi học.

Xe gia đình

Xe điện
Nếu nhiều người nghĩ được như chủ thớt thì Hà nội sẽ giảm tắc đường, giảm ô nhiễm, giám giá nhà..... :)

Langthang_Mercedes

Xe container
Quê e chẳng có cảnh đẹp nên e muốn vào tây nguyên sống lúc cuối đời :D
Sống ở đâu cũng cần: khung cảnh, chất lượng không khí, các dịch vụ thiết yếu...... nhưng quan trọng nhất phải có bạn, đến nơi chả biết ai thì đẹp mấy cũng vứt. Già rồi, đâu cứ quen thì gọi là bạn.

• Vodka
Reactions: dpl

CuTiVoDich

Xe điện
Nhà em khép kín hết trong nhà phía sau rồi cụ ạ, đầy đủ tiện nghi hiện đại đến cả máy rửa bát. Còn vườn rộng ,dài phía sau, phía trước. Trước mặt nhà em phía sau vườn là sông khá lớn, tuổi thơ em bơi lội suốt ngày từ khi bé tý đấy ạ.
Cụ ở Chèm à?

dpl

Xe lăn
Sống ở đâu cũng cần: khung cảnh, chất lượng không khí, các dịch vụ thiết yếu...... nhưng quan trọng nhất phải có bạn, đến nơi chả biết ai thì đẹp mấy cũng vứt. Già rồi, đâu cứ quen thì gọi là bạn.
Đến 0
E chuyển 4 nơi rồi nên cứ đi đâu là lại thêm đc bạn chỗ mới :D

Hự.

Xe điện
Em thấy dạo này đất cát lên quá. Đất Ngọc Thanh ven hồ Đại Lải có sổ cũng xấp sỉ chục củ/m2 rồi.

caonguangogia

Xe hơi
Website
caonguabach.com
Nếu nhiều người nghĩ được như chủ thớt thì Hà nội sẽ giảm tắc đường, giảm ô nhiễm, giám giá nhà..... :)
Em cũng chỉ dừng lại ở mức dám nghĩ chứ chưa dám làm cụ ạ. Em năm nay mới có 3x nhỏ nên bám HN là điều chắc chắn. Nhưng muốn 4x-5x trở ra có kế hoạch dự phòng nữa.

Vulcan V70

Xe trâu
Các vùng quê ĐBBB giờ ô nhiễm kinh lắm các bác ah. Năm ngoái em vừa có chuyến về mạn Nam Định... các huyện cho mở các khu công nghiệp vừa vừa, manh mún lắm vấn đề xử lý chất thải, khí thải thì nhiều vấn đề. Sắp tới càng ngày sẽ càng ô nhiễm nặng hơn

Langthang_Mercedes

Xe container
E chuyển 4 nơi rồi nên cứ đi đâu là lại thêm đc bạn chỗ mới :D
Khi cụ còn trẻ thì dễ, nhưng khi về già rồi thì không đơn giản hoặc cụ rất dễ tính.

dpl

Xe lăn
Khi cụ còn trẻ thì dễ, nhưng khi về già rồi thì không đơn giản hoặc cụ rất dễ tính.
Vâng đúng là e rất dễ tính
Ai cũng nói e là dễ như phò, nếu là con gái thì chắc đã chửa với hết đàn ông =))

timeout

Xe điện
Ở quê cũng nhiều phức tạp lằng nhằng. Giờ đất quê em bắt đầu đô thị hoá, giá mua bán đắt ngang ngửa đất thủ đô, các cụ bảo về quê sống kiểu gì. Trước em có cái ao nho nhỏ thả bèo, sau đó xung quanh các nhà xây kín mít, ao tù thành chỗ ném rác chung nên em phải đổ đất lên vườn trồng cây và làm bãi để xe nhà- vậy mà cả tuần mới lượn về được một lần, lần nào cũng phải đi gọi hàng xóm dẹp đồ dẹp xe ra để mình cất xe được. Cây có quả nhiều khi nhờ người ăn hộ hết, thế mà động cái định xây quây kín tường là sẽ có chuyện phân ranh giới với hàng xóm ngay. Nhiều khi về đến quê rồi lại nghĩ giá được thì chuyển cmn ra ngoài đồng làm cái nhà vườn biệt lập ở cho sướng.:)

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Yên Bài - Ba Vì, ô nhiễm chuồng bò, chuồng ga. Cứ đợt nào nhà hàng xóm ra gà là y như rằng ruồi bay khắp nơi, đóng kín cửa và xịt thuốc ruồi chả ăn thua.
2 ngày cuối tuần thì ôi chao ôi, Karaoke của những giọng ca vàng đến từ thủ đô. Nhạc nhẽo ầm ầm của nhứng đoàn team building inh ỏi khắp xóm làng.
Chắc chỉ còn nước lên Yên Bái hay Hòa Bình mới đc bình yên các cụ ạ.

Ant man

Xe buýt
Em thì vợ con ở đâu thì đó là quê hương. Ở chỗ nào tiện cho con cái thì em sẽ ở. Nếu nó lập nghiệp ở xa, em về hưu rồi sẽ đi theo nó, chắc không ở chung nhưng sẽ ở gần

bachkhoak40

Xe điện
Em cách đó khoảng 3 Km cụ ạ. Làng em có cái biển dòng họ Vũ Võ Việt Nam đấy ạ. Cụ ở đâu Chí Linh vậy? Cụ BK40 thì chắc sinh năm 77 ạ. Hơn tuổi em
Mình biết đoạn này rồi, chắc nhà cụ cạnh đường tàu, nhà mình ở cạnh quảng trường trung tâm.

matrix3011

Xe tăng
Giờ mọi người sống đâu quen đấy, với cả về quê chắc gì còn lại cảm giác xưa, bạn bè, khung cảnh, thay đổi hết.

haivu603122

Xe tải
Ý em nói là lúc bệnh tật phải nằm viện, không tự phục vụ được phải có người chăm sóc thường xuyên cơ. Chứ còn bị lẫn nhưng sức khỏe còn thì nói làm gì. Cái chính là lúc cần chăm sóc, bệnh tật nằm 1 chỗ lại vẫn phải có người nhà. Còn chuẩn tây thì em miễn bàn, nó có chất đống xác chết trong thùng lạnh, ngoài nhà xác thì người nhà đâu có quan tâm. Để xem VN có được như cụ nói không.
Vn chi phí nhân công; chi phí y tế rẻ hơn nhiều so với tây cụ ạ; nên em nghĩ là các cs dưỡng lão vẫn nhận cả những tr hợp nằm 1 chỗ chứ ko đến mức trả về; dĩ nhiên là tiền sẽ tốn kém hơn. Bạn em nói là có từng đơn giá cho từng trường hợp cụ thể.

Chỉnh sửa cuối: