[CCCĐ] Về miền cát trắng nắng vàng Quy Nhơn!

Sun flower

Xe buýt
Mình là dân quy nhơn , gốc Hải Phòng , ở Quy Nhơn từ lúc mới sinh ra rồi .
Mợ cần ăn ngon , rẻ , mình chỉ chỗ cho
Dạ, cảm ơn cụ. Em phải công nhận là trong này đồ ăn rẻ thật cụ à, các dịch vụ khác cũng thế: taxi, cafe, hoa quả...

Kiểu này tầm tháng 9 có khi cháu lại phải khoác cái ba lô lộn làm chuyến Phú Yên - Bình Định mới được. Năm ngoái vào Tuy Hoà thấy thành phố hơi buồn buồn

Sun flower

Xe buýt
Hehe , mợ còn thiếu 1 điều nữa là ng dân ở đây rất là thân thiện . Trong quá trình đi chơi , mợ thắc mắc gì , cứ alo e , e hướng dẫn cho . 0934 0938 36
vậy thì còn gì bằng nữa, cụ đúng là người con Bình Định thân thiện và nhiệt tình quá.

Sun flower

Xe buýt
Kiểu này tầm tháng 9 có khi cháu lại phải khoác cái ba lô lộn làm chuyến Phú Yên - Bình Định mới được. Năm ngoái vào Tuy Hoà thấy thành phố hơi buồn buồn
Nếu cụ đi thì với chất phượt của cụ chắc chắn sẽ có nhiều điều thú vị trong chuyến đi về Miền đất Võ này cụ nhỉ?

cuchuoi96

Xe tăng
Mấy ngày đi em không ăn món rau luộc ( ăn toàn rau sống kèm xoài và dưa chuột), bữa nay thèm quá em gọi nhà hàng món cơm trắng ( trong này chuộng cơm chiên hơn) và rau muống luộc có nước canh luôn, cũng phải nói lại 2, 3 lần bé nhân viên mới hiểu món canh rau muống. Ngồi chờ khoảng 15" không thấy gì em gọi một món chim cút quay, phải nói cay và giòn tan cả xương (em cũng xơi hết 2 con). Xong em vẫn ngồi đợi món cơm canh rau muống quê em, thúc gọi mãi bé nó cũng mang ra nhưng nó ngoài sự tưởng tượng của em. Rau luộc bỏ lá, toàn cậng cắt khúc (cậng rau muống tái) kèm theo 2 bát nước chấm, ăn nó có mùi sống khó ăn quá, nước canh thì thôi rồi nhìn như bát nước trắng đun sôi nóng bỏng không gia vị, cơm trắng thì là loại gạo gì đó hạt cơm không thể dính được vào nhau. Em nhắm mắt ăn một bát còn lại em bỏ nguyên. Lãng phí quá thì phải.
Sao mợ ko bảo bé nhân viên mang luộc lại.

giangsuki

Xe ngựa
Nhiều nhời khen đẹp các cụ dành hết cho mợ rồi !

Em vào muộn , thôi thì cũng khen cho phải phép !

Đôi dép mợ đi đẹp thật ! Trắng nõn nà , thẳng thắn , mịn mà nuột nà ...hấp rẫn phết ! :))
Lão thật là nhân văn quá đi =D>

Sun flower

Xe buýt
Trên đường từ đảo Trung Lương về TP.QN em ghé vào thăm Khu du lịch Eo gió, nó cách TP khoảng 20km cung nằm trên địa bàn xã Nhơn Lý. Hỏi anh lái xe về Eo gió nó có gì đặc biệt ở đó. Ẳn nói là ở đó cái gió và cảnh đẹp hoang sơ...với cái gió ở Bình Định thì mấy ngày này em cảm nhận được rùi nhưng vì tò mò nên em vẫn muốn tìm hiểu một chút. Nhìn từ một góc cạnh nó có hình vòng cung, một Eo biển nhỏ được Che chắn bởi dãy núi tuyệt đẹp. Nhưng hỏi kỹ một chút về khu du lịch này thì Eo gió rất thích hợp cho nhung ai ưu du lịch mạo hiểm vì đường đi khám phá khá vất vả, vậy nên em chỉ bon Chen ven vẻn thôi.

Sun flower

Xe buýt
Ai về Bình Định mà coi
Con gái Bình Định bỏ roi đánh quyền
Con gái Bình Định dễ thương
Ai mà vướng phải dễ quên đường về
....
Các cụ có bồ kết mợ ấy k ạ?

bridge

Xe điện
Trên đường từ đảo Trung Lương về TP.QN em ghé vào thăm Khu du lịch Eo gió, nó cách TP khoảng 20km cung nằm trên địa bàn xã Nhơn Lý. Hỏi anh lái xe về Eo gió nó có gì đặc biệt ở đó. Ẳn nói là ở đó cái gió và cảnh đẹp hoang sơ...với cái gió ở Bình Định thì mấy ngày này em cảm nhận được rùi nhưng vì tò mò nên em vẫn muốn tìm hiểu một chút. Nhìn từ một góc cạnh nó có hình vòng cung, một Eo biển nhỏ được Che chắn bởi dãy núi tuyệt đẹp. Nhưng hỏi kỹ một chút về khu du lịch này thì Eo gió rất thích hợp cho nhung ai ưu du lịch mạo hiểm vì đường đi khám phá khá vất vả, vậy nên em chỉ bon Chen ven vẻn thôi.
Mợ qua cầu Thị Nại, đến Eo Gió mà không đi trượt cát hoặc tắm nắng trên mấy bãi cát mạn Eo Gió à ?