Về miền tây,có ai về miền tây......

Maybach Tàu

Xe container
Niềm ao ước của em là 1 lần được đi Miền Tây(l)

Maybach Tàu

Xe container
hic :'(:'(:'( Cứ nhìn ảnh Miền Tây sông nước iem lại nao nao hết cả người :'(:'(:'( Iem iu Miền Tây lắm , chắc phải làm cô vợ nữa ở đó thui để có một chốn đi dzề :'(:'(:'(
Bôi đậm thì hàng MX ở HN không thiếu, khỏi phải về miền tây xa lắc:21:

Luv U

Xe máy
hjz em đang ở bến tre ko biết phải miền tây ko???pác gì nói đúng đấy ạh,chân cao chân dài gì lên SG với mấy tỉnh nào có du lịch hết rồi,còn thì vẫn còn nhưng chắc ko đc phong phú:'(:'(:'(,em thì em vẫn thích tin hơn(tuy hơi sợ ủ tờ)

littlenhoc

Xe đạp
wow wow, Nha Mân ah? ở Nha Mân ai cũng xinh (l)

HaiTrung

Xe hơi
nhắc miền tây lại nhớ an giang , kiên giang quá... em đã tứng sống ở miền tây 1 năm tròn, có rất nhiều cái để nhớ:)

ba_by02090

Xe đạp
Về miền tây là ok. Vote cho miền tây 1 phát.

xeboduoi

Xe hơi
cụ doanvien lại thích bụp rùi àh:)):)):)):))

dvd

Xe tăng
Ngày xưa gái Nha Mân toàn là để tiến cung đấy.:21::21:
Em lại nghe Tây nó đồn là : Ngày xửa ngày xưa, Nguyễn Ánh bị quân Quang Trung đuổi ác quá, lúc đi thì xách theo nào là Cung Tần Mỹ Nữ, đến Nha Mân thì bọn khiêng kiệu sức đã mỏi nên phải bỏ lại hết. Nên gái Nha Mân giờ đẹp lắm vì vốn gốc toàn là "hàng chọn" từ xưa.

ngocquan2805

Xe buýt
Em lại nghe Tây nó đồn là : Ngày xửa ngày xưa, Nguyễn Ánh bị quân Quang Trung đuổi ác quá, lúc đi thì xách theo nào là Cung Tần Mỹ Nữ, đến Nha Mân thì bọn khiêng kiệu sức đã mỏi nên phải bỏ lại hết. Nên gái Nha Mân giờ đẹp lắm vì vốn gốc toàn là "hàng chọn" từ xưa.
Ơh thế àh bác? Để em về hỏi lại gấu ạh!:102::102:

quoctien

Đi bộ
waa về miền tây vui vậy ah, chắc tui cũng phải làm 1 chuyến như vậy thôi hihi

tdhien

Xe buýt
Tiện cái thớt này em cũng xin góp vui thêm. Chẳng là em mới đi công tác 10/13 tỉnh miền Tây Nam bộ về ạ, quả thật về đây điều đầu tiên là hoa quả tràn trề, ăn cực ngon. Mùa này đang là mùa Doi (trong đó gọi là Mận), ăn ngon, ngọt mà mát lắm và mùa Vú sữa (cái này đúng là ngạch của em rồi-các pác xem chứ kỹ của em thì biết:))). Vì đang là mùa nên hoa quả đã nhiều lại càng nhiều, em học được cách ăn trái vú sữa ở trong đó, quả thật ăn theo cách đấy cực ngon, nhưng mỗi tội em cảm thấy hơi phí phí, nhưng đang mùa nên rất rẻ và nhiều nên áp dụng vô tư. Em vẫn ấn tượng nhất 1 món là Bồn bồn chấm với cá lóc kho (ở trong đó hay gọi tắt, đùa nhau là "Bồn lóc" - các pác cứ đọc lái thoải mái ạ:21:).
Mà các em gái trẻ đẹp xinh tươi đâu phải cứ là Cần Thơ đâu ạ (ý em nói là người dân bản địa chứ không nói em út đâu nhé - chứ nói về em út thì ở HCM lại gặp người HN, ở Kiên Giang thì gặp người An Giang, nói chung công tác luân chuyển cán bộ là rất tốt ạ). Em cảm nhận riêng thấy con gái Kiên Giang đẹp nhất ạ, nhì mới đến Cần Thơ.
Chỉ có 1 điều em sợ về miền Tây, đó là nhậu nhiều lắm các pác ạ. Em đi 10 tỉnh thì các pác hình dung là bao nhiêu ngày ạ? và mỗi ngày thì ít cũng phải 2 trận nhậu, đến lúc đi ra sân bay (nói cho oai chứ chắc lúc đó bò ra sân bay) thì em mới biết là mình chưa hy sinh.
Nhưng cảm nhận chung về miền Tây Nam Bộ là rất ok, có dịp em lại đi tiếp, pác nào chưa đi thì nên đi, đặc biệt đi vào tầm tháng 10, mùa mưa ấy ạ, mùa nước lên, có rất nhiều món ăn ngon cùng các loại rau đặc trưng vùng sông nước.(b)

hanoien

Xe điện
Cụ chủ thớt đồng hương với Gấu nhà em. Cụ ở thị trấn Dĩ An ah?

ba_by02090

Xe đạp
Về miền tây thời tiết rất dễ chịu và những buổi sáng. Chim hót líu lo trên cành cành cây, dưới nước tôm cá bao la. mình thích nhất là ở các vùng quê miền tây, thoải mái, dễ chịu lắm.

ngocquan2805

Xe buýt
Cụ chủ thớt đồng hương với Gấu nhà em. Cụ ở thị trấn Dĩ An ah?
Vâng! Em ở thị trấn Dĩ An ạh. Nhưng em mới chuyển từ Thủ Đức về chứ kô phải là dân bản địa.
Về miền tây thời tiết rất dễ chịu và những buổi sáng. Chim hót líu lo trên cành cành cây, dưới nước tôm cá bao la. mình thích nhất là ở các vùng quê miền tây, thoải mái, dễ chịu lắm.
Thích lắm cụ ạh. Em định kiếm chút đỉnh rồi về đấy dưỡng già ạh. Về đấy có lẽ là sống lâu hơn đấy. Không khí trong lành, không ô nhiễm như ở TP.