Chi hội Về mức tiêu hao nhiên liệu của vịt gầy

cz84

Xe tải
Nắp két nước rất quan trọng
Thợ garage, kể cả hãng cũng rất bừa bãi chuyện này mà không hiểu là nắp ấy nó liên quan đến chế độ hoạt động của động cơ, dẫn đến mất tối ưu về nhiệt độm hiệu suất và tuổi thọ máy cũng như hệ thống làm mát.
Em đã từng ra Gara Vàng (Cầu Giấy) chuyên Suz hỏi nắp két nước ViT, các anh ấy đưa nắp ghi rõ Wagon, em thắc mắc, các anh ấy nói kiểu toàn lắp nắp ấy cho ViT, giọng kiểu không mua thì thôi.
Đó là lần cuối em mua đồ ở Vàng.

Các bác lưu ý, nắp két nước ViT và Wagon lắp vừa cho nhau nhưng thông số KT khác nhau
Nắp ViT đóng/mở ở áp suất 0,9kg/cm2 (Có khắc số 0,9 trên thân), dùng loại 1,1 nước nóng hơn, tăng sức ép lên hệ thống làm mát dễ gây bục ống nước và/hoặc két nước.
Híc thế mà ông anh bán két nước chém em bảo nắp nào chả được, còn bảo là ko báo trước cho luôn một cái. E hôm đó chạy xuống hà đông mua cái nắp thấy bác đó bảo nắp của Vios. Kiểu này em lại vào hãng tìm nắp két nước thôi. Mai em phải xem lại ngay vụ nắp két nước này ạ. Cảm ơn cụ rất nhiều!

Duc_123456

Xe máy
Cũng tùy, nếu cụ vê ga, zồn số em nghĩ chắc cũng tốn kha khá

cz84

Xe tải
Vụ nắp két nước em hỏi hãng ko có loại 0.9 hic. Xe em hôm trước cho mượn đi bị hết xăng (đi đến nơi cần đến dừng lại cho đồ xuống xong nhảy lên để lùi xe gọn vào thì ko đề nổ được mới để ý tới xăng thì ôi thôi... quá đau, ko biết bơm xăng sau quả đấy có sao ko? Hiện tại em chạy thêm vài trăm km thì trộm vía vưỡn an toàn)

kstt

Xe tải
vậy nghĩa là bơm xăng vẫn còn ngon, vịt không nên chạy kiệt xăng.

cz84

Xe tải
vậy nghĩa là bơm xăng vẫn còn ngon, vịt không nên chạy kiệt xăng.
Vâng trước Tết em cũng qua cụ Namvu làm quả bơm xăng bosh dự phòng trên xe rồi ạ. Khổ nỗi hỏi các cụ dấu hiệu của bơm xăng tèo thì ai cũng bảo tự nhiên tèo làm em đi về quê cứ vừa đi vừa lo hic

PMT68

Đi bộ
Nắp két nước rất quan trọng
Thợ garage, kể cả hãng cũng rất bừa bãi chuyện này mà không hiểu là nắp ấy nó liên quan đến chế độ hoạt động của động cơ, dẫn đến mất tối ưu về nhiệt độm hiệu suất và tuổi thọ máy cũng như hệ thống làm mát.
Em đã từng ra Gara Vàng (Cầu Giấy) chuyên Suz hỏi nắp két nước ViT, các anh ấy đưa nắp ghi rõ Wagon, em thắc mắc, các anh ấy nói kiểu toàn lắp nắp ấy cho ViT, giọng kiểu không mua thì thôi.
Đó là lần cuối em mua đồ ở Vàng.

Các bác lưu ý, nắp két nước ViT và Wagon lắp vừa cho nhau nhưng thông số KT khác nhau
Nắp ViT đóng/mở ở áp suất 0,9kg/cm2 (Có khắc số 0,9 trên thân), dùng loại 1,1 nước nóng hơn, tăng sức ép lên hệ thống làm mát dễ gây bục ống nước và/hoặc két nước.
Có chút liên quan nhân tiện mạo muội nhờ cụ Viking, xe GV2003 của e nổ máy là quạt mát két nước quay luôn rất tít, khởi động là quay từ khi nguội máy. Cụ mách e địa chỉ sửa lỗi này cho e với, sửa quen cho dòng này hoặc bệnh này. E cảm ơn cụ!

Viking

Xe điện
GV quạt đầu trục cơ nên quay ngay khi bật máy bác ợ.
Nếu li hợp quạt tốt thì nó chạy theo nhiệt độ két nước, càng nóng chạy càng tít

Linhnguyen5187

Xe hơi
Em thì kể cả chỗ sửa còn chưa có ạ, chưa biết đường nào luôn. Đang lên đây tìm những nơi uy tín chất lượng giá cả phải chăng để gửi gắm chăm sóc em VIT đây ạ
Cụ hỏi gara ô tô hoàng tuấn ở dương nội ấy ạ (đi qua ngã tư vạn phúc trên đường Tố Hữu khoảng 500m), cụ chủ tích lê văn và một số anh em trong hội vịt cũng toàn xuống đây thôi ạ

cz84

Xe tải
Cụ hỏi gara ô tô hoàng tuấn ở dương nội ấy ạ (đi qua ngã tư vạn phúc trên đường Tố Hữu khoảng 500m), cụ chủ tích lê văn và một số anh em trong hội vịt cũng toàn xuống đây thôi ạ
Tks cụ ạ em sẽ đi tìm. Vịt e đang bị chảy dầu bót lái, chảy dầu zoăng dàn cò, nắp bộ chia điện, hộp số nữa thì phải. Em chả biết mặt mũi mấy cái đó thế nào cụ ạ, thợ bảo thế, nhưng e chưa có thời gian để làm. Chắc phải bỏ ra hai ngày

Linhnguyen5187

Xe hơi
Xe e đợt mới lấy cũng bị zoăng dàn cò, rồi tầm điện các kiểu, dầu phanh bánh sau bên lái. Túm lại là giờ yên ổn, Ann tuấn chuyên sửa cho mấy cụ đi ọp ẹp rồi thông cung các kiểu, cũng rất nhiệt tình tư vấn cụ ạ