[Funland] Về nhà đi con!

Altis 2011

Xe điện
Em chả xem cái phim do mấy ông đầu óc thiếu logic làm bao giờ, độ này nó có cái phong trào ra rả trên tivi, báo đài.

Sự thiếu logic, nhố nhăng & phi thực tế khi được tôn vinh & truyền bá rộng rãi nó mới tạo nên cái sự gọi là "lệch chuẩn" trong xã hội.

Em toàn dạy các cháu "Chúng mày con nhà lính mà đú đởn xem phim Việt thì sau chỉ có bốc c.ứt mà ăn. Phim ý dành cho con cái nhà quan nó xem thôi"
Em kể chuyện thật không biết các Cụ có tin không?
Hồi em học đầu cấp 3 khoảng năm 95-96, em ở Nam dinh và chưa lên Hà Nội lần nào (có hồi bé nhưng ký ức cũng không nhiều). Hồi đó hay xem VTV3 chiều chủ nhật mấy film (có cô Lan Hương và anh Anh Tuấn đóng), quay cảnh nhà ở Hà nội đẹp quá, toàn nhà 3-4 tầng sang trọng. Năm lớp 11 bố chở em lên Hà Nội chơi vào khu anh trai em ở Thanh Xuân. Em vỡ mộng toàn tập. Toàn nhà chung cư đen xi, lộn xộn. Hình ảnh HN hào nhoáng trong em sụp đổ. The nên cho các chau teen teen mà xin phim kiểu này là cũng ảnh hưởng đến tâm lý các cháu phết đấy.

--Lamborghini--

Xe lăn
Tại bố nghèo thôi, người giàu vào hoàn cảnh này người ta bình tĩnh lắm, lấy chồng mới cái một, và người ta cũng chuẩn bị cho tất cả rồi.
Cái nhà to thế cơ mà cụ.

ngoc_phuong

Xe lăn
Hãy bàn về phim " Mê cũng".

bocuteo

Xe tải
Trong thread này nhiều "ông bố" xem chuệch choạc 1-2 tập xong tham gia ý kiến như kiểu "bố mày biết hết nội dung như l rồi"

Cụ chắc không theo dõi phim từ đầu.
Vũ bên ngoài cư xử tốt với ông Sơn (bố vợ) nhưng cứ mỗi lần hai vợ chồng đến nhà bố vợ ăn cơm, Vũ lại đi đâu đó rất lâu với cớ "việc đột xuất".
Quá nhiều lần như thế, rõ ràng là người bố ai cũng sẽ thấy không thoải mái và tò mò (đm, nó khinh mình hay nó làm gì mà giỗ mẹ vợ, sinh nhật vợ, ăn uống với nhà vợ lại toàn việc bận bất ngờ méo đến hoặc đến rất là muộn).
Ông Sơn đã biết rõ từ ban đầu chúng không lấy nhau vì tình yêu, mà vì chuyện lỡ dở của con ông.

Vũ quá tốt, mà tốt thật, vì tốt nên mới tạo cơ hội cho con Thư có bầu.

Rồi lại cho nó 1 cơ hội có 3 tỉ với 1 danh phận. Mất 3 tỉ , 1 đám cưới hoành tráng, nuôi ăn chơi không trong 2 năm mà tối vẫn phải nằm ghế 1 mình, vậy mà CDM còn chửi Vũ vì nó đi cặp bồ ???

Rồi cũng vì Vũ quá tốt với nhà vợ giả, mà khiến con Thư muốn giả thành thật.

Bao nhiêu cái tốt đẹp của Vũ và gia đình cậu ta, bị tước đi chỉ vì bắt gặp 1 phút đi cạnh gái (100% đàn ông vn coi đó là chuyện bình thường, nhất là lại không phải tình trạng đang trên giường).

Bao nhiêu cái tình cảm giữa 2 gia đình, hai ông bạn thân, bị thổi bay sạch chỉ trong 1 phút.

Quay cảnh khóc lóc, đạo diễn biến phim nhảm như phim ấn độ.

Chỉnh sửa cuối:

ca_voi

Xe lăn
Tại bố nghèo thôi, người giàu vào hoàn cảnh này người ta bình tĩnh lắm, lấy chồng mới cái một, và người ta cũng chuẩn bị cho tất cả rồi.
cái nhà của ông ấy bán đi chắc vài chục tỷ đấy:))

PhamHoangHanYen

[Tịch thu bằng lái]
lần đầu có bộ phim Việt Nam mà cả nhà em bỏ hết việc riêng để tập trung ngồi xem từ đầu đến cuối, diễn viên diễn tốt thật sự

KAXIHAN

Xe tải
Các cụ nhà em theo dõi không bỏ tập nào
Phim em thấy đã bớt những nét kịch, ngày càng tự nhiên và đời thường hơn, đáng xem.

Haolo1992

Xe tăng
Em chả xem cái phim do mấy ông đầu óc thiếu logic làm bao giờ, độ này nó có cái phong trào ra rả trên tivi, báo đài.

Sự thiếu logic, nhố nhăng & phi thực tế khi được tôn vinh & truyền bá rộng rãi nó mới tạo nên cái sự gọi là "lệch chuẩn" trong xã hội.

Em toàn dạy các cháu "Chúng mày con nhà lính mà đú đởn xem phim Việt thì sau chỉ có bốc c.ứt mà ăn. Phim ý dành cho con cái nhà quan nó xem thôi"
Người ta hỏi con gái cụ mà vớ phải thằng vũ phu như thằng trong phim thì cụ dạy con thế nào mà cụ lại lái đi đâu đâu ý. :)
Cụ giả đúng trọng tâm đi cho em hóng với chứ e cũng cùng câu hỏi :)

MinhLe153

Xe buýt
Em nói thật, em chẳng thấy em Thư được ở khoản nào? Nghề nghiệp không, tài năng cũng chẳng thấy, khéo léo kiểu thảo mai, có con cũng mang ra để làm 1 cái HĐ? Thế thì khóc cho em í làm gì nhỉ
Phim được viết bởi 4 biên kịch nữ thì tâm lý đàn ông chưa chắc các bạn ấy đã hiểu hết, nhẽ ra phải tham khảo anh em offer

anhdung0412

Xe hơi
E hôm qua xem ké face của vợ. Có đoạn thằng con nói chuyện "Con mới bố mà làm cọc chèo ..." đoạn ... em ko nhớ chính xác. Thấy hài hài

Altis 2011

Xe điện
Người ta hỏi con gái cụ mà vớ phải thằng vũ phu như thằng trong phim thì cụ dạy con thế nào mà cụ lại lái đi đâu đâu ý. :)
Khách quan ra Vũ không vũ phu.

katenguyen

Xe điện
Khách quan ra Vũ không vũ phu.
Chắc nói đến ck của cô cả mà cụ. Khách quan mà nói phim này lúc đầu cũng được sau nhạt và khiên cưỡng, ko đến mức tung hô ngất trời (ng phán xử cũng thế)
Phim vn nói riêng và các sp vn nói chung gặp vấn đề ở khâu hoàn thiện

villamers650

Xe tải
Công Lý nội lực diễn xuất hàng cứng cựa đấy cụ à. Tầm 2 chục năm trc xem phim ông này trị đủ loại vai, từ thanh niên đú ham chơi lô đề đến ô cụ non ở quê đã diễn xuất đỉnh rồi.
Xem Đồng quê xào xạc Công lý diễn hay cụ a

bocuteo

Xe tải
Làm sai thì bỏ đi làm lại thôi. Đời sao tránh khỏi chuyện sai lầm, lấy nhầm người. Coi nó nhẹ nhàng đi là xong.

Chắc nói đến ck của cô cả mà cụ. Khách quan mà nói phim này lúc đầu cũng được sau nhạt và khiên cưỡng, ko đến mức tung hô ngất trời (ng phán xử cũng thế)
Phim vn nói riêng và các sp vn nói chung gặp vấn đề ở khâu hoàn thiện
Cụ nói chuẩn, may hồi đó em không xem Người phán xử dù ban đầu cũng khen ngợi ghê lắm.

Chỉnh sửa cuối:

cusao

Xe lăn
Cốt truyện và kịch bản sẽ còn có nhiều tranh cãi bởi tính chất phong phú từ mọi góc nhìn của khán giả khi có khán giả quan tâm.
Em đánh giá cao phim này ở khả năng diễn của các diễn viên. Họ diễn như đang sống chứ không phải đóng phim. Điều đơn giản này lại không thấy nhiều ở các phim truyền hình khác

BAYFUN

Xe tăng
Ko biết sau bố Sơn có đến đc với cô Hạnh ko nhỉ :D

Máy cắt cỏ

Xe tăng
Sau Của để dành thì đến Về nhà đi con em mới quay lại xem phim truyền hình Việt Nam

Forza Azzurri

Xe điện
Thanh xuân như một ly trà
Lên đây chém gió hết bà thanh xuân :))

(dựa vào câu trong phim đó các cụ!)