Thảo luận Về phanh tay điện tử Innova Cross mới

ThinhGiun

Xe đạp
Chào các cụ
E đang dùng con Ỉn Cross mới, lần đầu dùng phanh tay điện tử thấy khá tiện về tự động hoàn toàn (Về P thì bật, về D thì tự nhả). Em muốn nhờ các cụ tư vấn thêm cách sử dụng xe an toàn hơn:
1. E có nên để nó tự nhả k? Hay nên nhả bằng cách nhấn nút trước?
2. Khi đỗ trên dốc cao, e có nên bật phanh tay trước khi về P k? Cái này e hỏi cho bọn phanh tay điện tử, chứ phanh cơ thì e biết nên kéo trước khi về P r ạ

Mũi tên bạc

Xe container
Em dùng hai cái xe cỏ nhưng đều có phanh tay điện tử; theo em thì:
1. Tự nhả cũng được nhưng cụ phải kiểm soát được ga vì cụ phải thắt dây an toàn, ga nhẹ nó mới nhả;
2. Theo em thì kéo phanh trước khi về P.

Trungpv

Xe tăng
theo em thì nếu nó đã có thể tự động đc thì cụ dùng kiểu gì cũng đc ko ảnh hưởng gì đâu. cứ đúng điều kiện là nó tự kích hoạt

RAVA

Xe ba gác
-Sd phanh tay điện tử khi đỗ đúng bài là phải đạp phanh chân, chuyển cần số về N rồi mới kéo nút phanh tay, sau đó mới chuyển sang P và nhả phanh chân.

Bopbun

Xe điện
Chào các cụ
E đang dùng con Ỉn Cross mới, lần đầu dùng phanh tay điện tử thấy khá tiện về tự động hoàn toàn (Về P thì bật, về D thì tự nhả). Em muốn nhờ các cụ tư vấn thêm cách sử dụng xe an toàn hơn:
2. Khi đỗ trên dốc cao, e có nên bật phanh tay trước khi về P k? Cái này e hỏi cho bọn phanh tay điện tử, chứ phanh cơ thì e biết nên kéo trước khi về P r ạ
1. Em nghĩ nó tự động cho cụ thì tốt cụ cứ dùng
2. Nói chung không chỉ dốc cao, nhiều khi đường bằng mà có cái hốc lồi lõm nào đó thì xe có xu hướng trôi vào chỗ trũng. Nếu về P ngay nó vẫn tạo áp lực lên hộp số. Do đó cần phanh tay trước rồi thả trôi cho xe nó cân bằng rồi mới vào P. Do đó để yên tâm cái hộp số thì cụ móc phanh tay trước rồi nhả phanh chân rồi về P. Thế là đảm bảo.

Bopbun

Xe điện
Cụ chủ có In Cross mới rồi à? Đi ngon không cụ?

agrimeco

Xe lăn
Cụ chụp ảnh giúp em xem cái ống bô sau với cái đít xe được ko ạ?
Hình thật trên mạng nhiều mà cụ, sớt gúc ra cả rổ, em thấy đẹp đấy chứ có vấn đề gì đâu :D

Bopbun

Xe điện
Vừa đọc 1 bài Inno va chở 4 con bê ở cốp vừa buồn cười mà vừa thấy nó rộng rãi

camaro123

Xe hơi
1. Em nghĩ nó tự động cho cụ thì tốt cụ cứ dùng
2. Nói chung không chỉ dốc cao, nhiều khi đường bằng mà có cái hốc lồi lõm nào đó thì xe có xu hướng trôi vào chỗ trũng. Nếu về P ngay nó vẫn tạo áp lực lên hộp số. Do đó cần phanh tay trước rồi thả trôi cho xe nó cân bằng rồi mới vào P. Do đó để yên tâm cái hộp số thì cụ móc phanh tay trước rồi nhả phanh chân rồi về P. Thế là đảm bảo.
e tưởng hộp số CVT không có bánh răng thì cứ về P rồi phanh tay thoải mái vì k có áp lực hộ số gì cả

Bopbun

Xe điện
e tưởng hộp số CVT không có bánh răng thì cứ về P rồi phanh tay thoải mái vì k có áp lực hộ số gì cả
Không cụ ạ, CVT cũng như AT. Về P nó vẫn móc vào cái mấu não đó trong hộp số. Cái này như nhau thôi.

cugieo

Xe tăng
Nhiều mẫu xe Toyota cũng sử dụng phanh tay cơ như Toyota Vios, Toyota Fortuner, hay cả Honda City, Kia Morning ... cũng trang bị phanh tay cơ.... Quen dùng phanh tay cơ, thấy phanh tay điện tử không quen lắm.
Phanh tay cơ hay phanh tay điện tử đều có ưu điểm, nhược điểm. Dùng nhiều cũng quen thôi. Tìm hiểu thông tin để sử dụng phanh tay điện tử đúng cách vì khi sửa chữa phanh tay điện tử sẽ phức tạp hơn phanh tay cơ, chi phí sẽ cao hơn.

Bopbun

Xe điện
Nhiều mẫu xe Toyota cũng sử dụng phanh tay cơ như Toyota Vios, Toyota Fortuner, hay cả Honda City, Kia Morning ... cũng trang bị phanh tay cơ.... Quen dùng phanh tay cơ, thấy phanh tay điện tử không quen lắm.
Phanh tay cơ hay phanh tay điện tử đều có ưu điểm, nhược điểm. Dùng nhiều cũng quen thôi. Tìm hiểu thông tin để sử dụng phanh tay điện tử đúng cách vì khi sửa chữa phanh tay điện tử sẽ phức tạp hơn phanh tay cơ, chi phí sẽ cao hơn.
Thực ra phanh cơ quen rồi chẳng vấn đề. Nhưng phanh điện tử cho cảm giác xịn hơn và gọn gàng hơn. Nó là thứ đem lại cảm giác chứ giá trị sử dụng không lớn. Nhất là cụ nào đang quen phanh cơ.

rain0503

Xe tải
để auto nhả dc rồi em

Liam18

Xe tải
Chào các cụ
CỤ ơi hôm nào cụ cho bọn em mượn lái thử để làm video đánh giá trên kênh Youtube của Otofun được không ạ?

formen

Xe lăn
CỤ ơi hôm nào cụ cho bọn em mượn lái thử để làm video đánh giá trên kênh Youtube của Otofun được không ạ?
Thính thế, mượn luôn,
Kênh review của otofun dạo này review khá, chúc ae giữ nhiệt.

terwa

Xe tăng
Con cx5 người nhà e mới bị kẹt phanh tay điện tử, tắt máy đề lại hết

sokkermaster

Xe máy
e lại thích cái phanh ở dưới chân trái hơn mới lạ chứ, thế nên mấy con cam cổ hay cross corolla em rất chym ưng. thế mới thấy sở thích là vô cùng