[Funland] Về quê hay ở lại Hà Nội nhờ các cụ các mợ tư vấn

xebobabanh17201

Xe điện
Về là thất bại, rồi đến đời con có khi lại lên Of hỏi :). em Fun tí nhưng Cố được thì cố cho cháu nó có bước đệm sau này. Em cũng từ quê mà ra

TUCSON9389

Xe điện
Về quê cũng ko phải quá tệ đâu ạ. việc học hành của các cháu cũng không ảnh hưởng là mấy đâu vì học ở quê với HN bây giờ cơ hội ngang nhau. công việc ở quê thì nếu cụ ở mấy tỉnh đồng bằng thì ko có thiếu. Như các bạn em U50 ở quê cũng đi làm việc này việc kia. hai vc thu nhập tầm 12-15 tr là ít, sống ở quê thì chi phí khá rẻ, ở thì cùng với ông bà.
nói chung cũng tùy năng lực, điều kiện và hoàn cảnh, chứ cụ đưa chung chung ra chẳng ai tư vấn đc chính xác đâu

NiceMoon1

Xe tải
Tôi thì thấy ở đâu có công việc tốt, thu nhập tốt là ở thôi.
Tôi may mắn được làm công việc remote nên chọn ở quê cho thoải mái, chi phí thấp và tốt cho sức khỏe.
Trẻ con thì học ở trung tâm có môi trường phát triển tốt hơn, nhưng nếu không có nhu cầu gì nhiều, không phấn đấu cao xa gì thì cho nó học ở trường làng cũng được. Xưa nay ở làng quê vẫn có các nhân vật xuất sắc nếu ham học, còn dĩ nhiên các cháu không ham học thì làng nhàng thôi, cuối cùng thì vẫn ra đời kiếm cơm và sống được, học để ra trường có cái kiếm cơm thì đơn giản.Suy nghĩ đơn giản như vậy, lại không bon chen nên tôi chọn nơi nào sống thoải mái, thu nhập tốt.
AI có mơ ước cao xa hơn với con em thì chọn ở trung tâm cho con em có nhiều cơ hội phát triển tốt, vì bạn bè đồng trang lứa đều ham phấn đấu. Giống như chọn trường top 1 để học cùng các bạn giỏi.

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Em giờ về quê chỉ nhậu thôi, chứ cảm giác không tự do thoải mái như HN :D Ở quê vài hôm là thấy chán vì nhịp độ cuộc sống hơi chậm. Đi uống bia xong hát hò đến tầm 11h đêm là các cụ gọi về rồi, vẫn y như thời SV cách đây gần 20 năm =))

babetnhe_no1

Xe buýt
có nhà và thu nhập đủ ăn thì vẫn nên ở HN cụ ạ, con cái được học hành tốt hơn chút, ở Hn thích ặn thì ăn, nhiều hoạt động giải trí, xem phim, ca nhạc, nhậu nhẹt, hội hè...chứ e về quê thấy buồn lắm. 1,2 ngày đầu còn hứng thú, sang ngày thứ 3 chỉ ăn ngủ cả ngày k có hoạt động j khác

maroon5788

Xe buýt
rồi sau 3 năm nữa bé đi học có lên HN học ko hay học ở quê, Nếu học luôn ở quê thì cụ về đi

Thuhuong8

Đi bộ
Bác đã mua được mảnh đất rồi thì còn gì phải lăn tăn nữa, theo em là bán mảnh đất mua lấy căn hộ chung cư. Khi nào về hưu hãy về quê. Nhà em cũng lo ghê đây, sống ở Hà Nội từ bé lấy chồng quê ở tỉnh giờ 2 vc mua đất xây nhà trên Hà Nội. Sau này nghĩ cảnh về già ko biết nên ở HN hay về quê vì nếu ở HN thì nhà ở quê bỏ không cũng ko được.haiz