Về quê sợ nhất là...trẻ con. (?)

kimhoan021

Xe máy
đọc thấy có những bác không đau vì quá đau ạ ... :D

GIANG SƠN

Xe máy
Em thì đi về quê bị bẻ sạch gạt kính và gương.hix

ultra

Xe buýt
Cần gì phải về quê nhở; ở đâu cũng thế quan trọng là thiếu văn hóa

BaZai

Xe máy
:D Biết là cái thớt này đã khuya lắm rồi, nhưng vì vui nên đọc 1 mạch từ đầu đến cuối và cười gần chệt với các cm hóm hỉnh của mọi người. Cũng là vui và cũng là chia xẻ kinh nghiệm đi xe về quê, mình xin tóm tắt bằng gạch đầu bờ, bạn nào thấy hợp lý thì áp dụng khi đi xe về quê hay ở TP cũng vậy nhé.

- Nếu phải về quê ăn Cưới thì 1 trong những điều tối kỵ là xuống xe và đỗ xe trước cửa vì chắc chắn bạn sẽ phải khốn khổ trước sự ngưỡng mộ thái quá. Rất có thể bạn còn phải đưa rất nhiều người đi đón, hoặc đưa dâu và 1 trong những điều đau khổ nhất là trong xe của bạn sẽ có nước cốt + bã trầu và 1 số thứ khác nữa . Ngoài ra bạn còn bị rất rất nhiều nhiều người mời uống rượu và đời bạn không cẩn thận sẽ được đưa xuống ngay cái ao nào đó . Lời khuyên là bạn gặp hoàn cảnh trên tốt nhất bạn nên vào 1 nhà người họ hàng nào đó trước khi vào đám cưới, hãy đỗ xe, gửi xe, bảo quản xe tốt nhất có thể rồi đi bộ đến đám cưới.

- Nếu bạn về quê vì những việc khác mà bắt buộc phải đi, dừng, đỗ xe thì hãy chú ý đến những vấn đề Thời Tiết, Mùa Vụ, Trời Sáng, Trời Tối , Trường Học, Cổng Làng....

:D Cuối cùng bạn nào muốn hỏi cụ thể từng việc thì cứ cm mình sẽ tư vấn trong sự hiểu biết của mình.

Chỉnh sửa cuối:

othip

Xe tải
Về quê giỗ bà ngoại, e phải thay oan cái yên xe..may mà yên đó là yên bọc, phải yên gốc bị cho 2 nét rạch đẹp như mơ của bọn nhóc thì có ngồi mà :((

dat_pro87

Xe tải
trời, nhà em thì dính 2 lần rồi ạ, trẻ con nó bẻ mất cả gạt mưa trước sau, híc, k biết nói răng luôn ạ

biahoihanoi

Xe lăn
Chuyện này em cũng thông cảm với các bác. em về quê ( can lộc - hà tĩnh , 1 vùng còn rất nghèo ) nên xe về làng là cả 1 hiện tượng :). vậy nên toàn phải gửi xe ở nhà bác trưởng tộc , đánh sát vào góc trong sân.... nói chung là lòng luôn nơm nớp , cũng may sản phẩm lên xe cũng mới chỉ là viết = tay...

Em có ví dụ cho các bác đây ạ, đường làng nhỏ phải đánh sát sàn sạt đường để tránh trâu bò :
Sao cái xe này biển số ngược nhỉ?

pentium4vnn

Xe đạp
Nghe các cụ kêu ca dẫu biết là bức xúc nhưng em liên tưởng ngay đến truyện ngắn " Đôi mắt " của Nam Cao #:-s. Chờ gạch!
Hay tại quê iem nó văn hóa hơn nhẩy??

Chỉnh sửa cuối:

_MBBG_

Xe điện
Khổ thân các cụ,xe e mà về quê,có thách tiền cũng chẳng đứa nào dám,e toàn vứt xe 4-5 ngày ngoài đường cả ngày lẫn đêm,bọn trẻ lít nhít quanh đó thì bị bố mẹ quán triệt liên tục,bọn thanh niên thì nói với nhau...xe người nhà ông xxx (chủ tịch huyện) đấy đừng có nghịch ngợm :)),năm ngoái về chơi 2 ngày,lúc ra xe về e phát hiện bị xịt lốp trước bên phụ do ăn vít bắn bạt,ông anh họ rút luôn dt ra gọi cứu hộ :)) kéo xe về xưởng để vá lốp chứ ko thèm cho thợ vác bánh về vá,xong xuôi e trả tiền mà thằng nào thằng nấy xua tay lập cập nói không không...rõ khổ :))

phongvelacviet

Xe đạp
Đọc bài các bác nghe mà mắc cười quá đi mất nhưng cũng tội các bác nhỉ, có tiền đi xe sang mà lâu lâu bị dính chưởng, đâu đầu nhỉ

phucnsgd

Xe tăng
Website
www.sachtbthdaklak.vn
Phần lớn là do tâm lý ghen ghét. thấy người khác hơn mình là tức không chịu được phải phá cho hôi. Dân mình tâm lí này khắc sâu vào tận tim gan phèo phôit rồi!

bad girl

Xe máy
đang buồn đọc chuyện các cụ e vui hẳn. e xin lỗi nếu cười trên nỗi đau của các cụ

hong2412

Xe buýt
Hix trước e cũng bị thế này, ngõ bé phải để đầu ngõ con prado. Wn trưa xong ra dọc than xe chằng chịt các vết sước kéo dài cả thân xe thế mới đau.

bckien

Xe hơi
Quê em cũng thế, xe cô em mang về mấy ngày tết, phải để ngoài ngõ. Lúc nào cũng lo ngay ngáy. Hôm về bị xước xác rất nhiều. Hai vợ chồng cô em mặt dài như cái bơm.

vinhphamnc

Xe tải
Cụ bi quan quá, em k học tâm ný nên k có biết, nhưng em dự là trẻ con nghịch ngợm k biết gì. Còn thanh niên làng thì em k dám phán
Phần lớn là do tâm lý ghen ghét. thấy người khác hơn mình là tức không chịu được phải phá cho hôi. Dân mình tâm lí này khắc sâu vào tận tim gan phèo phôit rồi!

lonelydriver

Xe buýt
Quê em á, chạy Lac về đỗ xe trước cửa nhà bà cô mấy thằng trẻ con chạy ra bẩu :" Cái xe này bố tao bảo bao giờ tao cao bằng xe bố tao mua cho ".
Chuyện thật 100% luôn, em đứng đấy tý ngất.

PS : Quê em các bác ấy toàn đi xe cả trăm k Mỹ thôi hic hic
Quê cụ ở đâu vậy ta???

nhaicd

Xe tải
Quê em á, chạy Lac về đỗ xe trước cửa nhà bà cô mấy thằng trẻ con chạy ra bẩu :" Cái xe này bố tao bảo bao giờ tao cao bằng xe bố tao mua cho ".
Chuyện thật 100% luôn, em đứng đấy tý ngất.

PS : Quê em các bác ấy toàn đi xe cả trăm k Mỹ thôi hic hic
Quê cụ ở đâu mà em ngưỡng mộ quá