[Funland] Về sự kiện lái thử xe của các hãng

NAVARA EL

Xe máy
Thông thường lái thử sẽ tầm 7-10km cụ ạ, có trường hợp chạy ra cao tốc Hòa Lạc làm một hơi đến hết cao tốc rồi quay về :D
[/QUOEm thuộc dạng kiểu cho lên xe để giới thiệu các tính năng ưu việt của dòng xe là chính. Sau lần đấy k bao giờ đi thử nữa

Đô Rê Ta

Xe tăng
Website
tula.com.vn
Em có cậu bạn mới lấy bằng xong cứ hãng nào tổ chức lái thử là đi đăng ký lái -> đây là cơ hội để bổ túc tay lái ạ :D.
Em còn chứng kiến có cụ cựu chiến binh mang bằng ép plastic cũ ra đăng ký lái xong bảo ngày xưa tao lái xe tải chạy dọc đường trường sơn còn được, giờ hơn 40 năm chưa cầm lái... lúc lên xe bác loay hoay một lúc rồi xuống vì xe số tự động và cũng run vì chưa lái xe con bao giờ :D

--Lamborghini--

Xe lăn
Giống như tele sale gọi có khi cả nghìn cuộc điện thoại mới bán được hàng.
Ông nào mà lái thử xong cũng xuống tiền mua xe thì có mà hãng nó dẹp mẹ showroom quanh năm suốt tháng tổ trức chạy thử.

--Lamborghini--

Xe lăn
Em có cậu bạn mới lấy bằng xong cứ hãng nào tổ chức lái thử là đi đăng ký lái -> đây là cơ hội để bổ túc tay lái ạ :D.
Em còn chứng kiến có cụ cựu chiến binh mang bằng ép plastic cũ ra đăng ký lái xong bảo ngày xưa tao lái xe tải chạy dọc đường trường sơn còn được, giờ hơn 40 năm chưa cầm lái... lúc lên xe bác loay hoay một lúc rồi xuống vì xe số tự động và cũng run vì chưa lái xe con bao giờ :D
Thế nên mới có cái vụ tai nạn khi chạy thử đấy cụ.
Với cả méo ai luyện tay lái băng đi chạy thử xe.

3chan4cang

Xe tải
Hãng nó đưa vào chỉ tiêu Marketing nên các đại lý phải thực hiện, chứ các đại lý cũng không hào hứng tổ chức các chương trình lái thử, roadshow đâu vì chi phí cao mà hiệu quả thì không thấy đâu.

f320

[Tịch thu bằng lái]
1. Lái thử là 1 trong chương trình marketing, quảng bá sản phẩm của hãng. Các cụ đến sờ mó ngắm nghía đạp thử xe xem máy móc thế nào thôi.

2. Khách hàng muốn thử xe thì đặt lịch hẹn riêng sale 1 buổi, xe được thử xe thật sự. Phải đạp lên cao tốc, đi max speed cỡ 10-15 phút thì mới đánh giá được như thế nào.

Muon_biet

Xe cút kít
Em chưa tham gia lái thử bao giờ. Thấy ông anh cùng cơ quan tham gia lái thử bên Mer được cái áo đẹp phết 😁
Em cũng hay tham gia lái thử để Cafe miễn phí và nhận quà, kết hợp trải nghiệm các loại xe vì...thời gian rảnh quá nhiều!

TieuFu

Xe container
Lái thử thực sự rất cần thiết, có thể lái nhiều lần để quyết định xuống xèng. Em mua xe cần lái thử cả tiếng chứ mấy phút thì thôi vì thế em rủ thằng bạn đi chơi và lái xe nó cho nhanh. Even mang tính quảng bá là chính, chen nhau lái được 5 phút chả nghĩa lý gì.
Lái thử thường kiếm ông nào có xe cùng loại, hỏi kỹ, rồi chạy thử ! Chứ tổ chức lái thử ông nào rỗi hơi ! Mà đại lý nó cũng có xe cho chạy thử cơ mà ? Hay lại đem xe thửa ra để thử ? Nói chung là mất việc, tốn tiền !

phamthoaibk

Xe buýt
Em cũng hay tham gia lái thử để Cafe miễn phí và nhận quà, kết hợp trải nghiệm các loại xe vì...thời gian rảnh quá nhiều!
Nghe thú vị cụ nhỉ. Để hôm nào em đi tăm tia đăng ký kiếm phần quà :)

NAVARA EL

Xe máy
Thế nên sale mới cho chạy toàn đg vắng hoặc cánh đồng. thời gian thì chỉ gọi làn đc chạm vào volan