Về vấn đề chiến thuật khi thi VLV

kar

Xe điện
GT: Mợ đúng là chã thật! :)) Anh không cần phải lội bùn vẫn biết sát hàng rào là ngon nhất nên anh định đi vào đấy. Nhưng xe không ôm vào được nên đành kệ mợ nó đẩy tạm vào đâu cũng dc miễn là thẳng phương cho xe kéo - chứ anh không chủ ý đi ra đấy mợ ạ.
@QuangDzung: biết tý offroad chăng? Hố hố

lái đêm

Xe buýt
Còn đoạn lên dốc về đích nữa chưa thấy Cụ nào cho ý kiến.
Theo Em các cụ nên bổ xung người lên xe, lùi sát dây ( với các xe hạng nhỏ và hạng trung) lấy thật thẳng hướng, tăng tốc lấy đà là sẽ một phát lên ngay. Mà theo Em không được cài cầu chậm vì cầu chậm chỉ tăng công suất máy mà ở đây thừa công suất thì chỉ làm quay bánh và mất lái thôi các Cụ nhỉ.

(b)(b)(b)

kar

Xe điện
Có 2 giải pháp: An toàn và Mạo hiểm. Giải pháp an toàn là NAKIO chọn khi cán đích: bắt thẳng vào vết xe cũ nghiêng hẳn về bên phải (từ dưới lên) xe sẽ không bị trượt vì lốp phụ đã ở vị trí thấp nhất. Giải pháp này hạn chế xe bị xoay ngang khi ko lên được, nhưng lại bị hạn chế tốc độ và độ bám - an toàn nhưng khó lên.

Giải pháp Mạo hiểm, BlackLac chọn. Lao sát lề trái, góc tiếp cao nhưng có độ bám tốt; nhưng lên cao có nguy cơ bánh sau bên phải sẽ tụt xuống rãnh, xe xoay ngang rất nguy hiểm.

Ở giải pháp Mạo hiểm, tay lái cần sự quyết đoán và xe đủ khoẻ; nếu ko lên được lại phải thêm kỹ năng lùi dốc uớt nhanh để trách xe xoay ngang dẫn tới lâtj xe.

Đi đường uớt không ai đi số chậm bác Lái đêm ạ. Cái này đã là nguyên lý, tất cả các xe ở xứ lạnh xài hộp số AT đều có tính năng chọn chế độ đường tuyết và xe sẽ khởi động từ số 2; tương tự vậy với xe đi đường uớt. Nhưng đáng tiếc là các offroaders thiếu óc quan sát thường chọn tốc độ chậm để đi lầy :)). Sáng hôm VLV em đã lên dốc tức đó bằng số 2 thành công nhưng khi chạy thật thì xe ko đủ độ bám để chạy đà tốt nên em kéo mợ nó cho nhanh :))

lái đêm

Xe buýt
không được cài cầu chậm vì cầu chậm chỉ tăng công suất máy mà ở đây thừa công suất thì chỉ làm quay bánh và mất lái thôi
Em nói vậy vì hôm đó Em có góp ý cho lái phụ của một đội nào đó Em không nhớ nhưng Cụ y cứ nhất nhất là phải đi cầu chậm nên Em mới có ý kiến trên diễn đàn.

Mà thực tế có chứng minh là có xe đi cầu chậm khi lên dốc về đích thật. Kết quả sau 2 lần cố gắng đều không thành công vì xe không đủ đà.
(b)(b)

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
GT: Mợ đúng là chã thật! :)) Anh không cần phải lội bùn vẫn biết sát hàng rào là ngon nhất nên anh định đi vào đấy. Nhưng xe không ôm vào được nên đành kệ mợ nó đẩy tạm vào đâu cũng dc miễn là thẳng phương cho xe kéo - chứ anh không chủ ý đi ra đấy mợ ạ.
@QuangDzung: biết tý offroad chăng? Hố hố
Kar già chính ra hôm vừa rồi không thi chỉ làm BTC giống nhà Gay thì lại còn giữ được danh tiếng, giờ mất điểm quá đi. Xe ngon hơn tất cả các xe trong cùng bảng mà lại có đoạn bôi đỏ phía trên, có phải thể hiện là mình trình độ còn non, phong độ chưa ổn định chăng?:^)

Kar già may ra đem Rếc tông đi đắp lốp giống của nhà Land thì may ra còn có cửa qua, chứ cái xe đấy option offroad đủ cả, chả thiếu cái gì.:6:

Kể ra quẳng con Rếc tông đấy cho Nakio, GT hay BL thì chắc chạy chậm lắm là hết 4h30 mà chả đổ cái cọc nào.(l)

kar

Xe điện
Hé hé, võ công của mợ sao đủ để thi thố với anh mà ra giọng đấy hở? Đi chỗ khác chơi kẻo anh véo mông cho giờ :69:

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Hé hé, võ công của mợ sao đủ để thi thố với anh mà ra giọng đấy hở? Đi chỗ khác chơi kẻo anh véo mông cho giờ :69:
Thật với chú, lái xe bằng mồm trên diễn đàn thì chú không có cửa so với anh, với lại những gì anh nói nó là facts & figures, chả có gì phải bàn cãi cả. Véo mông anh cũng được, nhưng dán tờ 200K vào đấy nhé:21:

Mình dìm hàng làm chã Kar mất điểm quá đi, gã mà tự ái đi chỗ khác chơi là mình mất chơi đồ hàng.

kar

Xe điện
Mợ cứ lảm nhảm thế thể nào cu Gaz nó cũng vào xoá mẹ luôn đấy. Lái m~om thì lái đi xem nào không thì đọc lại xem mình bót gì, thấy đủ xấu hổ thì tự xử đi kẻo Gaz đệ anh vào giờ đấy. (y)

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Thôi, anh để chú ba hoa tiếp về kỹ-chiến thuật nhé. Cái trò dọa gọi hội ngày xưa anh dùng suốt.:41:

Chú yên tâm là dù Tiger Wood có đánh hỏng vài quả thì cũng vẫn là số 1, chú bị sơ sẩy một tý hôm vừa rồi cũng không ai đánh giá là do trình độ yếu đâu, vấn đề phong độ hôm đấy thôi - ai bảo tối hôm trước quá đà, ờ.

sontt

Xe buýt
Hay dỗi thế nhỉ, hèn gì các admin đại nhân cứ dọa ban nick mìn, chắc sợ thằng này nó dỗi nên phải vuốt ve nó thế :)):)):))

lái đêm

Xe buýt
Chẹp chẹp!
cứ coi như học tài thi phận đi.
(b)(b)(b)

GALLOPER

Xe buýt
Zui quá nhỉ!

Cai banh xe

Xe buýt
Có xe nào vượt lầy mà không cần kéo hay đẩy không ạ! Em thấy hình như là không thì phải.

lái đêm

Xe buýt
Không xe nào tự qua được thì mới phải bàn đến chiến thuật.
Còn có xe qua được xe không thì ta bàn đến kỹ thuật.
Cụ nhể ?
(b)