[Funland] vé vào cổng Công Viên Thống Nhất

sonchu

Xe tải
có ai thắc mắc như mình không?
là người thường xuyên đi chạy ở CV thống nhất, bình thường vào chạy thìchỉ thu tiền vé xe máy 5k, nếu ko đi xe thì tự do vào chạy, lúc thì thu tiền tận 16k-24k tùy ngày hay tối. với cả tại sao mặc quần dài thì vào mất tiền màmặc quầnđùiđi dày thể thao thì vào tự do anh em

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
là người thường xuyên đi chạy ở CV thống nhất, bình thường vào chạy thìchỉ thu tiền vé xe máy 5k, nếu ko đi xe thì tự do vào chạy, lúc thì thu tiền tận 16k-24k tùy ngày hay tối. với cả tại sao mặc quần dài thì vào mất tiền màmặc quầnđùiđi dày thể thao thì vào tự do anh em
Bác cởi truồng chạy vô, mỗi lần được nhận 5K.
Nếu hàng đẹp có thể được nhận 7.5K.

thanhnguyen123

Xe máy
Cái này là tùy hứng bảo vệ nhé bạn. Nếu vào trong giờ đi tập thể dục và mặc đồ đi tập thể dục bảo vệ sẽ không thu vé. Không biết lý do chỉ biết lệ bất thành văn là như vậy. Chứ không có quy định rõ ràng nào.

Dan du an

Xe cút kít
Việc thu 5 hay 10k thì chấp nhận được vì vừa để trông xe vừa để trả thêm tiền cho bảo vệ.... Thu lên 20-30k thì hơi quá vì như vậy nó mất ý nghĩa công cộng rồi.

Crusaderland

Xe điện
Sao công viên Thống Nhất vẫn thu vé nhỉ, giờ em thấy hầu hết các công viên đều bỏ vé vào cửa rồi, công viên Cầu Giấy, Nghĩa Đô, Hòa Bình đều vào chơi hoặc tập thể dục thoải mái không mất vé, thế mới đúng nghĩa công viên chứ.

VCHDHN

Xe container
Cụ là người thường xuyên vào CV tập thể dục mà còn đặt câu hỏi thế này :)).

sonchu

Xe tải
Cái này là tùy hứng bảo vệ nhé bạn. Nếu vào trong giờ đi tập thể dục và mặc đồ đi tập thể dục bảo vệ sẽ không thu vé. Không biết lý do chỉ biết lệ bất thành văn là như vậy. Chứ không có quy định rõ ràng nào.
thế mà ko ai có ý kiến gì nhỉ? kiểu độc quyền? mình lâu giờ vào tập k mất tiền vé, chỉ mất tiền vé xe máy 5k, nếu k đi xe free nhưng chiều cuối tuần vừa rồi vào chạy đi xe máy 2 người thu 16k.hỏi nhân viên đ** giải thích rõ đc, nói là thứ 7 lấy tiền để hỗ trợ gì gì nghe đ hợp lý. mời vài cụ báo chí đang thiếu bài qua CV làm vài phóng sự cho náo nhiệt

Ôi thích thật

[Tịch thu bằng lái]
CV TN đã chính thức bỏ thu vé rồi mà

sonchu

Xe tải
tìm
Sao công viên Thống Nhất vẫn thu vé nhỉ, giờ em thấy hầu hết các công viên đều bỏ vé vào cửa rồi, công viên Cầu Giấy, Nghĩa Đô, Hòa Bình đều vào chơi hoặc tập thể dục thoải mái không mất vé, thế mới đúng nghĩa công viên chứ.
trên mạng câu chuyện này cách đây 10 năm cũng lên báo rồi, giờ vẫn thế. đọc báo cách đây 10 năm cũng ko có lý do xác đáng. vào tập thường xuyên nhưng hôm nay bị mới cay cú, hỏi ra nhiều người vẫn thường xuyên bị bắt gà. mấy cặp yêu nhau tối mà vào đi dạo Xác định là mất 19 hay 24k hay sao ấy =))

Crusaderland

Xe điện
tìm

trên mạng câu chuyện này cách đây 10 năm cũng lên báo rồi, giờ vẫn thế. đọc báo cách đây 10 năm cũng ko có lý do xác đáng. vào tập thường xuyên nhưng hôm nay bị mới cay cú, hỏi ra nhiều người vẫn thường xuyên bị bắt gà. mấy cặp yêu nhau tối mà vào đi dạo Xác định là mất 19 hay 24k hay sao ấy =))
Có vé không bác, nếu không có vé thì là bảo vệ thu bậy rồi.

sonchu

Xe tải
Có vé không bác, nếu không có vé thì là bảo vệ thu bậy rồi.
có vé xe thôi, chưa thấy vé cổng :)) hỏi các cặp hay vào hẹn hò cũng vậy. cứ vé xe, thì thu 19 hay 24k buổi tối ấy. đọc báo cũng nghe bảo bỏ vé từ 2016 mà đếc biết, uk nếu thu đúng vé cũng đc nhưng phải thu chung, đều mọi người như nhau, làm sao có kiểu hay cv thì free mà ít đi thì thu vé, buồn cười vcđ

xgamox

Xe tải
Vé xe máy 5K, từ 6h tối, vé xe máy 8K. nếu trông dáng điệu đi vào chơi, thu thêm vé vào cổng 4K/ người, nhưng không phát vé. Còn mặc quần dài mà bộ thể thao thì nó cũng chả thu thêm.

Chỉnh sửa cuối:

toimuondie

Xe container
Ai cũng biết là bảo vệ thu bậy, từ nhà nước, báo đài, nhân dân... nhưng ai cũng hiểu cái khó của họ và nên chấp nhận. Nếu họ quá đáng quá (ví dụ: thu tiền cao, thu của người già, của người tập thể dục...) chắc chắn sẽ bị tuýt còi ngay.
Giờ các cụ tưởng tượng 1 công viên lớn như công viên Thống Nhất, không có họ sẽ như thế nào? Trộm cướp, đĩ điếm, nghiện hút... Ngân sách nhà nước không đủ để nuôi họ đâu ạ.
Các cụ đi nhậu, tiền thừa khoảng chục nghìn thì sẵn sàng bỏ lại, tiếc gì chuyện vào công viên chơi mất dăm bảy nghìn tiền vé.
Sống thoáng ra 1 tý ạ, khi nào nước mình giàu mạnh, những chuyện này tự nhiên sẽ hết.

Chỉnh sửa cuối:

pnthanh1

Xe hơi
Công viên Thống nhất ngày xưa còn đẹp, sạch sẽ, bây giờ chắc ít người ngày nghỉ cho con vào đây chơi. Chỉ hợp cho tập thể dục và câu cá thôi

tranvanlong

Xe điện
Lâu lắm không đưa con đi các cụ ạ
Cụ đưa con đi chơi chỗ khác đi cụ. Trẻ em vào đây chơi không có trò chơi gì đâu. Có cái tầu hỏa với tầu lượn, đu quay, cũ kỹ theo thời gian không được nâng cấp. Công viên Thống Nhất bây giờ chỉ có những người đi tập thể dục, câu cá, đưa chó đi dạo là vào thôi cụ.

sonchu

Xe tải
Ai cũng biết là bảo vệ thu bậy, từ nhà nước, báo đài, nhân dân... nhưng ai cũng hiểu cái khó của họ và nên chấp nhận. Nếu họ không quá đáng (thu tiền cao, thu của người già, của người tập thể dục...) chắc chắn sẽ tuýt còi ngay.
Giờ các cụ tưởng tượng 1 công viên lớn như công viên Thống Nhất, không có họ sẽ như thế nào? Trộm cướp, đĩ điếm, nghiện hút... Ngân sách nhà nước không đủ để nuôi họ đâu ạ.
Các cụ đi nhậu, tiền thừa khoảng chục nghìn thì sẵn sàng bỏ lại, tiếc gì chuyện vào công viên chơi mất dăm bảy nghìn tiền vé.
Sống thoáng ra 1 tý ạ, khi nào nước mình giàu mạnh, những chuyện này tự nhiên sẽ hết.
ok thế cũng đc, nhưng phải thu đều ai cũng như nhau. chứ nhìn người thu để bắt gà thì sẽ có người cay cú, người vừa vào thu cả vé cả xe thậm chí dôi thêm 2-3k so với quy định đọc trên báo giá vé, người vào tiếp nối sau đó thì thu mỗi tiền vé xe hoặc free nếu đi bộ. cứ công bằng, ông thích thu bao nhiêu cũng k ai kêu, mà côn bằng mà cao quá tự khắc cơ quan chức năng sờ gáy =))

ngocmai227

Xe lăn
Bảo vệ tự tăng gia cải thiện đời sống chứ công viên TN bỏ thu vé lâu rồi, chỉ thu tiền trông xe thôi

toimuondie

Xe container
ok thế cũng đc, nhưng phải thu đều ai cũng như nhau. chứ nhìn người thu để bắt gà thì sẽ có người cay cú, người vừa vào thu cả vé cả xe thậm chí dôi thêm 2-3k so với quy định đọc trên báo giá vé, người vào tiếp nối sau đó thì thu mỗi tiền vé xe hoặc free nếu đi bộ. cứ công bằng, ông thích thu bao nhiêu cũng k ai kêu, mà côn bằng mà cao quá tự khắc cơ quan chức năng sờ gáy =))
Cái này gọi là mềm nắn rắn buông.
Nhưng người vào liên tục họ không chấp nhận mất tiền vé đâu ạ. Thông thường cụ đưa bạn gái, trẻ con vào họ mới thu. Nhưng nếu cụ đủ rắn họ cũng bỏ qua luôn.
Họ tăng gia tý thôi. Em cũng đồng ý là họ sai, nhưng nếu không để họ kiếm thêm tý thì họ sẽ bỏ việc ngay ạ. Cụ đừng nói là đầy người xin làm thay nhé. Em nghĩ lương cứng của họ 2, 3 triệu/ tháng thôi.
Nói chung họ không quá đáng thì lờ đi cho họ thôi. Cụ gửi xe ở Phủ Tây Hồ những ngày rằm, mồng một hay bờ Hồ cuối tuần xem bị chém như nào?