[Funland] Về việc Checkin online

TanLM

Xe tải
Gần đây ngưòi nhà E phải đi lại giữa Hn và Hcm nhiều, để thuận tiện nên e toàn Checkin online từ nhà trong vòng 24h trước chuyến bay
Đợt trước E làm thì rất tốt nhưng ko rõ từ đầu tháng 3 đến nay thì E ko Checkin online đc nữa, toàn báo lỗi
E chuyển sang Checkin bằng gọi điện thoại thì đc ngay nhưng mất 5k/phút.
E hỏi là có cụ nào Checkin online cũng bị lỗi như E ko và rồi phải chuyển sang gọi đt ko?
Có chăng Vnairline khóa chức năng online rồi và để KH dùng dịch vụ tính tiền qua đt các cụ nhỉ. Nếu vậy thì bỏ luôn chức năng Checkin online đi và chỉ để Checkin bằng gọi điện thôi.

Quan_woodman

Xe điện
Em vừa đi HCMc về cách đây 3 ngày, cũng bị không check in online được, hỏi em trực tuyến của Vj thì được trả lời là hãng khóa check in online trước 4h, lý do thì là do nhiều người check cùng lúc nên tránh nghẽn mạng, do đó, khuyến cáo khách hàng ra check tại case ở sân bay. VnA thì em không chắc lắm.

Hye Secret

Xe hơi
Em vẫn check bình thường chả sao, em check hôm 22&23/3

matizac

Xe tăng
em vẫn check bình thường, khai báo y tế online luôn

butchikim

Xe ba gác
Em vừa đi HCMc về cách đây 3 ngày, cũng bị không check in online được, hỏi em trực tuyến của Vj thì được trả lời là hãng khóa check in online trước 4h, lý do thì là do nhiều người check cùng lúc nên tránh nghẽn mạng, do đó, khuyến cáo khách hàng ra check tại case ở sân bay. VnA thì em không chắc lắm.
Lý do hợp lý nhỉ ;))

chuyendang

Xe hơi
VNA cũng không checkin online được, bị lock hết chỗ. Em toàn đến làm Kiosk checkin cũng nhanh

Homo Deus

Xe tăng
Người OF
VNA em toàn check trước khoảng 12-24g thì bình thường, chả có khó khăn gì. Lúc check online hãng khóa hết các chỗ hàng trên dành cho khách đi thẻ hạng cao, nên em chẹck xong mà phải gửi hành lý thì lại ra quầy đổi lên ghế hàng trên

hoatokyo

Xe đạp
Em vẫn check bt cụ ạ. hay do giờ cụ bay nhiều người check quá nên mạng nó nghẽn

toimuondie

Xe container
Gần đây ngưòi nhà E phải đi lại giữa Hn và Hcm nhiều, để thuận tiện nên e toàn Checkin online từ nhà trong vòng 24h trước chuyến bay
Đợt trước E làm thì rất tốt nhưng ko rõ từ đầu tháng 3 đến nay thì E ko Checkin online đc nữa, toàn báo lỗi
E hỏi là có cụ nào Checkin online cũng bị lỗi như E ko và rồi phải chuyển sang gọi đt ko?
Có chăng Vnairline khóa chức năng online rồi và để KH dùng dịch vụ tính tiền qua đt các cụ nhỉ. Nếu vậy thì bỏ luôn chức năng Checkin online đi và chỉ để Checkin bằng gọi điện thôi.
Em đoán cụ dùng web, cụ chuyển sang dùng App xem sao, em vẫn check in VNA bình thường.

ekichi04

Xe tăng
VNA em toàn check trước khoảng 12-24g thì bình thường, chả có khó khăn gì. Lúc check online hãng khóa hết các chỗ hàng trên dành cho khách đi thẻ hạng cao, nên em chẹck xong mà phải gửi hành lý thì lại ra quầy đổi lên ghế hàng trên
Com này chuẩn rồi. Em vẫn dùng app check in và chọn ghế bình thường mấy tuần nay.

Nếu mua hạng siêu tiết kiệm, tiết kiệm thì giờ checkin online sẽ khoá hết hàng trên-giữa, chỉ còn vài hàng cuối cùng. Muốn chọn hàng trên thì bỏ thêm 60-100k mua vị trí. Nhưng nếu ra sb các cụ muốn đổi vị trí, kể cả là không gửi thêm hành lý, vẫn có thể ra quầy và nói lịch sự, các bạn nv vẫn sẽ check thực tế tình trạng chuyến nếu còn chỗ phía trên thì vẫn linh động đổi và in lại vé cho mình.

toimuondie

Xe container
Vâng, e dùng Web ạ
Cám ơn cụ
Vậy thì đúng rồi cụ ạ, các ngân hàng, hãng hàng không... bắt đầu bỏ rơi web và chuyển sang hỗ trợ App. Web giờ chủ yếu là quảng cáo, còn muốn làm gì thì họ chuyển hết sang app.

Mss AN TÂM

Xe điện
E vẫn dùng được, cụ cần hỗ trợ gửi e vé e làm giúp cụ ak

Meow

Xe điện
Em check bình thường bằng app
Ra sảnh vẫn xòe thẻ đổi chỗ hay ngồi. Hôm trc bay sang bamboo thấy có vụ upgrade lên C cũng rất okie w vé hạng flex.

alceste

Xe điện
vẫn check in online được cụ a.
Cụ xem lại báo lỗi là lỗi gi, lỗi kết nối, đăng nhập, nhập sai PNR hay số vé hay lỗi báo là ko làm được. 99% em gặp khi ko check in được là do lỗi do em đọc sai PNR hoặc gõ nhầm E ticket.. Lỗi nhiều nhất gần đây em hay gặp là kết nối internet 3G chập chờn, cái này lại là lỗi anh Viettel.
Mới có vài lần ko check in được mà cụ đã vội quy kết thế

TanLM

Xe tải
vẫn check in online được cụ a.
Cụ xem lại báo lỗi là lỗi gi, lỗi kết nối, đăng nhập, nhập sai PNR hay số vé hay lỗi báo là ko làm được. 99% em gặp khi ko check in được là do lỗi do em đọc sai PNR hoặc gõ nhầm E ticket.. Lỗi nhiều nhất gần đây em hay gặp là kết nối internet 3G chập chờn, cái này lại là lỗi anh Viettel.
Mới có vài lần ko check in được mà cụ đã vội quy kết thế
Chắc do e dùng Web như một cụ nói ở trên nên bị lỗi
Khi e gọi đt để Checkin thì cũng trao đổi việc ko Checkin online đc, các bạn đa phần ko giải thích đc hoặc nói do đổi tầu bay nên bị khóa
Túm lại e chưa biết thì hỏi thôi chứ đã quy chụp cho ai hay bộ phận nào đâu, e chỉ dám dùng từ " có chăng ..." để thể hiện ý kiến

Không sợ vợ

Xe tăng
VNA giờ chỉ cho check-in online trước 8 tiếng thôi, làm sớm hơn không được.

money_talk

Xe tăng
Các cụ chú ý:
VJ có những lúc hàng tháng tròi ko checkin online dc
VNA thì vẫn ngon
Check in online tiện thật nhưng lỡ mà quá nửa ký thôi, họ mà bắt cân thì chỉ có nộp phạt
Check in online 99% sẽ dc xếp ngồi hàng cuối cùng trước. Những người ko có hành lý xách tay muốn đi ra sơm thì bị xếp cuối cùng, khó chịu lém.
Trong mùa dịch: Có hiện tượng các bô lão, những người hơi chậm chạp chưa khai báo y tế - tới cửa anh ninh ko có để trình và bắt quay lại quầy check in lấy mẫu để khai. Khai xong.... muộn...mời nộp tiền đăng ký đi chuyến sau. Khai báo y tế online ko chấp nhận quá 24h

TanLM

Xe tải
Thông báo lỗi khi sử dụng Web đây ạ, e vừa Check in online cho chuyến 19 tối nay của VNA
E chuyển sang App thì ok