[Funland] Về việc đổ keo dán lên xe ở Mỗ Lao

phuongmit

Xe cút kít
Còm đầu tiên của cụ đấy. Cụ chửi đội khóa bánh dán giấy là xâm hại tài sản. Xong nói chỗ cụ cũng bị thế mà không dám làm vậy. Xong loằng ngoằng một lúc thì hóa ra cũng xích xe như ai.
đùa chứ đọc còm của cụ đấy hài vl luôn cụ nhể =)) vòng vèo võng vỉa vui phết
Ý cụ là còm này đúng k :))

odaiba

Xe tăng
Còm đầu tiên của cụ đấy. Cụ chửi đội khóa bánh dán giấy là xâm hại tài sản. Xong nói chỗ cụ cũng bị thế mà không dám làm vậy. Xong loằng ngoằng một lúc thì hóa ra cũng xích xe như ai.
Có mấy vấn đề sau. Em đã nói rất rõ trong các comments của em.
1. Em không chửi ai trong thớt này. Nếu cụ coi việc em nói người khoá bánh, sơn xe kia xâm hại tài sản là chửi thì chịu rồi.
2. Chung cư nhà em có 2 phần:
. Phần sân vẫn do CĐT quản lý. BQT/BQL ko dám khoá bánh, do ko đủ chức năng quyền hạn.
. Phần diện tích thuộc sở hữu chung của các chủ sở hữu là BQT thay mặt quản lý thì có xe nào đỗ sai quy định, xâm phạm là khoá bánh.

vitngoc

Xe điện
Thế thằng CĐT nó khóa bánh thì sai hay đúng?
Chỗ e CĐT vẫn quản lý cả khu, ông nào đỗ sai quy định thì điều bảo vệ ra nhắc thôi chứ còn lâu mới dám khoá bánh hay nhổ đi, đấy là xe đạp xe máy chứ chưa nói ô tô :))

techallinone

Xe buýt
Tiện thớt em hỏi em có vc qua toà đó thì gửi xe chỗ nào các cụ? Vào hầm hay gửi ngoài vsf chi phí thế nao?

xe tậm tịt

Xe hơi
Cứ phải thế cho mới nhớ. Em có xe cũng phải đi gửi ở chỗ làm và ở nhà tháng 3tr. Cắn răng vậy chứ ko để ở ngõ ách tắc giao thông, nhỡ có biến xe cứu hoả cứu thương ko vào được thì tội to

via OTOFUN for iPhone
Đúng vậy, giờ lắm ông cứ mở mồm ra là đường của chung, thích đỗ chỗ nào thì đỗ

Huricane.GL

Xe tải
Em ko ủng hộ phá hoại tài sản người khác. Nhưng đội đỗ xe ý thức tồi thì cũng nên xem lại mình. Nhẩy lên xe đi được mà ko kiếm chỗ đậu cho tử tế làm ảnh hưởng người khác. Mà bao vụ từ bao năm nay rồi chứ phải đâu trường hợp đầu tiên mà ko chịu thay đổi tư duy. Xác định chỗ mình đến nếu khó khăn việc gửi xe thì đi taxi, grap đi thì đâu nên nỗi.

Huricane.GL

Xe tải
Tốn kém quá, làm thìa mắm tôm phết lên mấy tay nắm cửa là được rồi ... ko em hiến mấy đôi tất
Đúng bài ngày trước em áp dụng với một trường hợp em nhắc ko dưới chục lượt vẫn cố tình phang xe chắn ngang cửa nhà em. Ngan nhà em vội việc mà ko dắt được xe máy ra để đi.

Cháu thấy nói đi cũng phải nói lại chắc cũng quá đáng lắm r người ta mới làm vậy,cứ đỗ chắn cửa nhà ng ta ra vào cũng khó ,nhắc nhở nhiều không đc người ta mới cư xử vậy 😌

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Cắt chức chủ tịch phường, trưởng cap là xong. Địa bàn phụ trách để tình trạng hỗn loạn ko xử lý dc.