[CCCĐ] Về với vùng lũ Quảng Bình - Chuyện giờ mới kể

giangsuki

Xe ngựa
Chơi trên OF này cũng đã sang năm thứ 10, được đi cũng nhiều mà chưa bao giờ viết được một bài ở đây để chia sẻ. Một phần vì các ảnh trước đây cũng thất lạc nhiều do máy hỏng, các ảnh gần đây thì toàn xài điện thoại, thêm phần nữa là lười viết và cũng chả biết viết như thế nào, với em nhanh nhất là "ra quán" :D. Đến hôm nay sau chuyến đi vừa rồi hơn một tháng mới có thời gian rảnh rỗi nên định ghi lại vài dòng up dăm ba cái ảnh bằng điện thoại cùi để chia sẻ kỷ niệm về một chuyến đi đáng để nhớ. Thực ra lúc đầu theo chương trình hàng tháng mấy anh em thích lang thang thì cũng không phải đi về Quảng Bình mà dự kiến đi theo cung Hoàng Su Phì để lên gặp lão tanhoang kiếm chén rượu thóc Làng Đôn rồi qua Xín Mần về Simacai ngắm tam giác mạch, chốt lại xong về Bắc Hà gặp ông em người Mông ở phòng văn hóa huyện. Lý do muốn đi để về Bắc Hà là do ông em người Mông này

giangsuki

Xe ngựa
Thế nhưng khi tối ngày 13/10 nghe tin miền trung mưa lũ lớn, rằng thì là mà các tuyến đường rồi thôn xóm ngập chìm trong mưa lũ, ngập chìm trong biển nước không khác gì đợt 2010 thì mấy anh em lại thay đổi ý. Chốt lại là đầu giờ chiều ngày 14/10 sau khi ăn trưa xong sẽ xuất phát về với Quảng Bình, với một mong muốn duy nhất là được tận mắt, được thâm nhập vào thực tế miền Trung trong mưa lũ như nào. Lịch là thế nhưng lại chả được như thế, sáng đến cơ quan thì ông anh lại nhận được lịch hẹn họp với UB lúc 4h chiều. Ờ thì họp, chuyện nhỏ hơn con thỏ, bình thường họp chỉ 1h là xong thì ta lên đường vẫn OK. Biết thế nên trong lúc chờ đợi em tranh thủ qua chỗ thým Lọ mọ ở thai phăn để thay đôi lốp, thay dầu với cân chỉnh độ chum cho sang cái thằng người lúc đi xe. Lại nói vụ thay lốp với cân chỉnh ở đây, dù ngày hôm sau thai phăn mới có chương trình khuyến mại nhưng vì quen biết nên con đỹ Lọ mọ báo nhân viên là cho phép áp dụng với em trước vì lý do đơn giản mà lão ý nói " đây là cụ giang say" :P Mie em định mắng nhưng thôi vì đằng ếch nào mình chả say, mà tự dưng vì say giảm được cơ số xèng nên chả tội gì. Cơ khổ trong lúc hội nhân viên thai phăn nó làm việc mãi mà vẫn chưa xong thì em rảnh rỗi đi lang thang xung quanh, mà cccm biết rồi đấy, cái bọn Tirefun nó lại gần với bọn Sâu Bia, thế là em lại bị cái bọn OF mất dậy như thým Cá, thèng Sệ ku ... nó ới vào
Được cái em đàng hoàng nên có người mời uống em éo thèm từ chối luôn

NHON 2012

Xe điện
Em xin căn mặt tiền thu vé :D

giangsuki

Xe ngựa
Nói là thế nhưng em cũng phải tranh thủ uống vội mấy cốc ( phờ ri mà tội gì chả uống :)) ) xong thì cũng đã hơn 5h chiều quay ra lấy xe về để đợi ông anh họp xong là lên đường. Trong lúc chờ đợi thì thằng cu em em đã đi mua sắm đầy đủ đồ ăn nước uống và một số thuốc men, dụng cụ linh tinh cần có cho chuyến đi, kể cả có vấn đề gì thì cũng đủ duy trì trong 3 ngày ( vậy là OK). Mie thế mà cũng vẫn chưa xuất phát được cccm ạ, bảo sao các cụ nhà ta nói hem có sai " Người đi không bực bằng người chực nồi cơm", càng chờ thì ông anh càng mất hút ( éo hiểu họp gì mà lâu thế). Ngồi chờ ở văn phòng, đọc mạng thông tin mưa lũ miền trung, bên ngoài thì trời cứ tối đen dần thì cái ruột em nó cũng tối và nôn nao theo. Hết đứng lại ngồi, ra ngắm đừng dòng xe qua mà bồn chồn không ngớt

ndinhsea

Xe hơi
Em xin hóng chuyến đi của cụ chủ.

banotomuaxedap

Xe máy
Vodka cụ cái chờ đọc nốt sau

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Ông bạn đi 3 ngày không tiêm chích mà cũng chịu được à ;))

Hóng tí xem dư lào, hố hố :P

tvdung

Xe điện
Hóa ra ngày em cong mít chạy lụt là ngày cụ lại lao vào đó, dự là hấp dẫn đây, em hóng làm chân đếm tiền cho cụ NHON 2012 :))

Tài mới

Xe tăng
Em không hiểu chuyện đời lắm. Nhưng công ty em có tổ chức đi từ thiện tại quảng bình toàn thấy chụp ảnh trao quà cho lãnh đạo, tự sướng ăn uống, bình luận ba lăng nhăng như hề.

DEAM

[Tịch thu bằng lái]
Thế nhưng khi tối ngày 13/10 nghe tin miền trung mưa lũ lớn, rằng thì là mà các tuyến đường rồi thôn xóm ngập chìm trong mưa lũ, ngập chìm trong biển nước không khác gì đợt 2010 thì mấy anh em lại thay đổi ý. Chốt lại là đầu giờ chiều ngày 14/10 sau khi ăn trưa xong sẽ xuất phát về với Quảng Bình, với một mong muốn duy nhất là được tận mắt, được thâm nhập vào thực tế miền Trung trong mưa lũ như nào. Lịch là thế nhưng lại chả được như thế, sáng đến cơ quan thì ông anh lại nhận được lịch hẹn họp với UB lúc 4h chiều. Ờ thì họp, chuyện nhỏ hơn con thỏ, bình thường họp chỉ 1h là xong thì ta lên đường vẫn OK. Biết thế nên trong lúc chờ đợi em tranh thủ qua chỗ thým Lọ mọ ở thai phăn để thay đôi lốp, thay dầu với cân chỉnh độ chum cho sang cái thằng người lúc đi xe. Lại nói vụ thay lốp với cân chỉnh ở đây, dù ngày hôm sau thai phăn mới có chương trình khuyến mại nhưng vì quen biết nên con đỹ Lọ mọ báo nhân viên là cho phép áp dụng với em trước vì lý do đơn giản mà lão ý nói " đây là cụ giang say" :P Mie em định mắng nhưng thôi vì đằng ếch nào mình chả say, mà tự dưng vì say giảm được cơ số xèng nên chả tội gì. Cơ khổ trong lúc hội nhân viên thai phăn nó làm việc mãi mà vẫn chưa xong thì em rảnh rỗi đi lang thang xung quanh, mà cccm biết rồi đấy, cái bọn Tirefun nó lại gần với bọn Sâu Bia, thế là em lại bị cái bọn OF mất dậy như thým Cá, thèng Sệ ku ... nó ới vào
Được cái em đàng hoàng nên có người mời uống em éo thèm từ chối luôn

Cụ vui tính thật đấy :))
Cái bó xanh xanh trên bàn kia, e chắc là nem chua TH, còn chai bia thì chịu không đoán được
E không rành bia. ~X(

Civic TN

Xe lăn
Văn say đọc hay kinh a ah :))

NHON 2012

Xe điện
Hóa ra ngày em cong mít chạy lụt là ngày cụ lại lao vào đó, dự là hấp dẫn đây, em hóng làm chân đếm tiền cho cụ NHON 2012 :))
Em được cụ chủ ủy quyền chuyển đổi vodka sang bia. Cụ nào vào đây mã lực thấp mà đoạn sau mã lực tăng là em truy thu bằng bia :)) :)) :))

dmdviet

Xe cút kít
Ơ em cũng làm căn để buôn bán :)

tanhoang

Xe điện
Chúc mừng cụ chủ có bài cho các cụ, các mợ cùng hóng. Ra quán thôi

them.4o

Xe buýt
E cũng hóng, chưa thấy ảnh lũ lụt đâu, toàn bia với rượu!

Noname6789

Xe hơi
Rảnh vào hóng chuyến đi của cụ