Thảo luận Về Xpander SE sắp về

huna9e

Xe đạp
Chào các cụ, em là member mới toanh

Tình hình là em đặt con Xpander SE vào tháng trước Sales hẹn là cuối tháng này sẽ có xe về
hôm trước sales có nhắn em muốn em đóng hết tiền trước khi xe về để đại lý thanh toán tiền cho hãng vì đang đói
( em thì em không nghĩ là phải thanh toán cho hãng vì đại lý thiếu gì tiền với lại họ là 1 với nhau cho dù có chậm tiền cho hãng thì trả sau cũng thế mà)
em hơi hoang mang vì sợ là xe có thế nào họ sợ mình đến nhận xe lại chán nên muốn mình ứng trước mà họ còn bảo xe không được chọn mà họ chỉ định số khung số máy của ai luôn thế nhỡ lỗi thì sao? phải đàng hoàng chứ các cụ nhỉ ?
Em có lang thang trên group fb thấy hơi hoang mang về có bác comment là: sales còn bảo là xe về rồi nhưng chưa lắp thêm cam 360 nhưng em nghĩ là xe xuất từ nhà máy ra phải full hết rồi chứ nhỉ? chứ mang về đại lý lắp thì còn gì là zin mới đập hộp nữa, có người còn bảo là bản lắp ráp từ năm ngoái ế nâng cấp thêm option để bán tháo vì sẽ (không lắp ráp xpander tại việt nam nữa mà chuyển sang lắp ráp dòng pajero - thông tin sales của e nói thế )

có cụ nào đi xe lắp ráp việt nam chưa ạ em xin thông tin là đi có tốt không ạ?
có cụ nào đặt đợt này cùng em không ạ? vô đây thảo luận cùng em cho xôm ạ!

em cảm ơn

Pemil

Xe tải
Mitsubishi Xpander Special Edition - thìđặt trước tầm 50 củ vì nếu mình ko lấy nó bán cho ngườikhác.
Nếu mua Xe AT hay Cross thì thiếu gì, sẽ ko cần phải đặt tiền trước?
Cụ mua xe đại lý nào vậy?
Đặt cọc nó có quy định trong hợp đồng đặt cọc cụ thể, chặt chẽ chứ ko phải nay nói đặt vài triệu mai lại bảo đặt thêm, hay trả tất rồi mới có hàng; đặt xong hàng về chậm hơn kế hoạch thì trách nhiệm thế nào, đều cần quy định cụ thể, vì mình đưa tiền cho họ mà.
Nhiều cửa hàng làm ăn ko uy tín, nó giam tiền cọc của khách xong kệ, cho khách hỏi, đòi chán thì lạ trả lại tiền là cùng, còn thấy khách chán quá lại quay lại lái khách mua xe khác - cũng là 1 chiêu trò cổ lỗ của chúng nó - anh em cần cẩn thận.
Mua Xpander theo tôi: nó là xe Đa dụng giá rẻ, nên mua bản AT nhập là ok, thích độ gì về mình tự độ thêm.
Về cam hành trình đối với Xpander hiện nay là CAM lắp thêm chứ ko phải hãng trang bị sẵn.
Hãng chỉ trang bị cam lùi theo xe thôi, cảm biến cũng là lắp thêm.

huna9e

Xe đạp
Mitsubishi Xpander Special Edition - thìđặt trước tầm 50 củ vì nếu mình ko lấy nó bán cho ngườikhác.
Nếu mua Xe AT hay Cross thì thiếu gì, sẽ ko cần phải đặt tiền trước?
Cụ mua xe đại lý nào vậy?
Đặt cọc nó có quy định trong hợp đồng đặt cọc cụ thể, chặt chẽ chứ ko phải nay nói đặt vài triệu mai lại bảo đặt thêm, hay trả tất rồi mới có hàng; đặt xong hàng về chậm hơn kế hoạch thì trách nhiệm thế nào, đều cần quy định cụ thể, vì mình đưa tiền cho họ mà.
Nhiều cửa hàng làm ăn ko uy tín, nó giam tiền cọc của khách xong kệ, cho khách hỏi, đòi chán thì lạ trả lại tiền là cùng, còn thấy khách chán quá lại quay lại lái khách mua xe khác - cũng là 1 chiêu trò cổ lỗ của chúng nó - anh em cần cẩn thận.
Mua Xpander theo tôi: nó là xe Đa dụng giá rẻ, nên mua bản AT nhập là ok, thích độ gì về mình tự độ thêm.
Về cam hành trình đối với Xpander hiện nay là CAM lắp thêm chứ ko phải hãng trang bị sẵn.
Hãng chỉ trang bị cam lùi theo xe thôi, cảm biến cũng là lắp thêm.
Cam 360 chứ bác nhỉ?
Hơi căng vì thấy kiểu gì đó e cũng bảo luôn là bao giờ có xe a xem xét đàng hoàng ko lỗi lầm a chốt lấy a mới xuống đủ tiền ! sales bảo rằng cái này là đại lý mong khách hàng hỗ trợ ko hỗ trợ thì phải chịu thôi! nói chung trong quá trình mua bán gì có điều gì đó ko đúng hoặc trái với luân thường đạo lý bình thường là e hơi hoang mang !

jenyandjuno

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Em thấy bạn em làm sale bảo vì bản lắp ế quá nên trang bị thêm mấy món đấy để kích cầu, còn cơ bản xe lúc nào cũng sẵn. Chắc chưa lắp xong đồ ạ