Vedana Lagoon - Cái nhìn khác về Huế

meogunny

Xe tải
Giá đó vẫn rẻ hơn ở SunSpa QB đợt em đi vừa rồi. Em hóng cụ để lấy cảm hứng cho đợt hè tới ạ. Cụ cho thêm tí thông tin về các chỗ chơi, thăm nhẹ nhàng quanh đấy nhé (ko lẽ lại suốt ngày trong resort)
Quanh đấy cách 8km về phía bắc là Thiền Viện Trúc Lâm Bạch Mã nếu cụ thích đi chùa Chiền( Chùa nằm biệt lập giữa 1 hồ rộng - vé đi thuyền là 22k, có bãi đỗ xe rộng, không gian khá yên tĩnh, view đẹp). 2. Từ chỗ cụ hỏi lễ tân đi vườn Quốc gia Bạch Mã khoảng 3km ý ạ. Nói chung là hòa vào thiên nhiên cụ ợ
3. Cách chỗ vedana về 15km phía đà nẵng là lăng cô đó cụ, vào đó ăn hải sản em pit nhiu đó.hihih :bz

vietnamresorts

Xe buýt
Website
vietnamresorts.vn
Nói chung năm nay Huế quy tụ toàn các resort nổi tiếng. Cái này em cũng đã giới thiệu với khcash nhà em cách đây 2 năm. Cùng với hệ thống của nó nữa thì có "Làng hành hương - Huế" được giải thưởng kiến trúc. Nhìn chung là em thì em lại thích đi nghỉ ở Huế vì yên tĩnh, hơi xô bồ, nhiều điểm để tham quan và nhất là ăn ngon. Bố và ông nội em, cụ nội luôn và đến tận kị nữa hí hí làm việc trong kinh thành Huế nên cả nhà biết ăn đồ Huế từ đời bố em. Đến chị em cũng học sư phạm huế nên mặc dù quê thì không phải Huế nhưng ăn đồ Huế thành tài. Người huế cũng có người này người kia. Cụ nội em có 02 vợ, 01 vợ ở quê là cụ bà nhà em và 01 cụ nữa được vua ban thưởng là 01 bà quý phi của vua thì người ở Huế. Chả hiểu kiểu gì mà ngày xưa ông nội em cấm bố em cưới vợ người Huế vì ác lắm. hihi. Nhưng năm nào nhà em cũng phải vào Huế 01 lần và em vẫn thích vì có cả biển, có cả sông, có nhiều địa điểm cho bọn trẻ con đi chơi và nhất là dược ăn ngon. Thiền viện trúc lâm năm nay mở rồi, ai vào huế thì ghé nhé. Năm nay nhà em cũng fix lịch đi Bayantree Lăng Cô - một trong những tập đoàn nổi tiếng thế giới đấy ạ và cùng 01 mẹ với Angsana Lăng cô.

moc xit

Xe buýt
xem xong ký sự của cụ, em bảo gấu luôn : thu xếp đi huế em nhé, nhưng tiếc la không dám lái xe như cụ, chắc phải đi xe khách thôi

GoldenPig

Xe tăng
Quanh đấy cách 8km về phía bắc là Thiền Viện Trúc Lâm Bạch Mã nếu cụ thích đi chùa Chiền( Chùa nằm biệt lập giữa 1 hồ rộng - vé đi thuyền là 22k, có bãi đỗ xe rộng, không gian khá yên tĩnh, view đẹp). 2. Từ chỗ cụ hỏi lễ tân đi vườn Quốc gia Bạch Mã khoảng 3km ý ạ. Nói chung là hòa vào thiên nhiên cụ ợ.hihih :bz
Đúng rồi, đi đường em có nhìn thấy biển chỉ dẫn Vườn quốc gia Bạch Mã nhưng em không đi vì chỉ chết dí trong resort thôi. Hình như không đến 3km đâu, em thấy cũng gần gần

GoldenPig

Xe tăng
Fusion Maia thì đẳng cấp cao hơn hẳn rồi. Tuy nhiên em thấy Cụ đi nghỉ ngơi thì cơ bản như thế này cũng là được rồi. Nó yên tĩnh và gần gũi thiên nhiên, thằng người cảm thấy thư giãn và nhẹ nhàng trong vài ngày là thỏa mãn nhu cầu rồi Cụ nhỉ.
Đúng đấy cụ ạ. Ở Fusion yên tĩnh kiểu khác, còn ở đây buổi sáng sớm hay buổi tối mặt đầm có kiểu tĩnh lặng riêng, thú vị phết.

nhasuutam71

Xe đạp
Em cũng cùng sở thích với bác chủ! Mình đi nghỉ muốn yên tĩnh và thư giãn cùng thiên nhiên...Thanks thông tin của bác

ars3nal

Xe buýt
em cũng vừa ghé qua Huế đợt 30-4 rồi (em đi Đà Nẵng rồi ghé qua Huế 1 đêm lúc về), cảm nhận là cũng có người nọ người kia, nhưng ko được như con người Đà Nẵng, có điều cũng ko đến nỗi chặt chém như ở các vùng khác

PHUONGICE

Xe tải
Kụ chụp ảnh đẹp quá

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Nhất đâm hà bá.
Nhì phá Tam giang.
Cụ có chuyến đi hay quá. Mà cho em hỏi cụ lái 12h liền ạ ???

GoldenPig

Xe tăng
Nhất đâm hà bá.
Nhì phá Tam giang.
Cụ có chuyến đi hay quá. Mà cho em hỏi cụ lái 12h liền ạ ???
Em lái cứ 2h nhảy xuống làm vài thế tai-chi kèm 1,5 điếu thuốc rồi đi tiếp. Tổng thời gian đi gấu đỡ cho 1,5 h đoạn Ninh Bình + 1h đoạn Quảng Bình - ngã ba đường 9(đi HCM Đông). Mình hèn .. đi chậm.
Ông anh cháu bên VTC - chàng cậy thẻ phóng viên đi từ QB - Phú lộc (khoảng gần 200km) có khoảng 2.5h :) ... vãi...

Mon 29V

Xe điện
Cụ chủ khỏe thật, em thì chịu không lái được đêm liên tục như cụ. Lái ban ngày thì em cũng chạy 1 mạch từ Huế ra HN rồi, đi đường HCM thì em thấy khỏe hẳn.

GoldenPig

Xe tăng
Cụ chủ khỏe thật, em thì chịu không lái được đêm liên tục như cụ. Lái ban ngày thì em cũng chạy 1 mạch từ Huế ra HN rồi, đi đường HCM thì em thấy khỏe hẳn.
Mấy năm trước thì em toàn lái ban ngày nhưng bọn trẻ cứ phàn nàn là ngồi xe lâu nên em mới quyết định lái đêm. Bọn trẻ nhà em lần này lên xe ngủ một mạch đến tận 9h sáng hôm sau, tỉnh dậy một tí đã đến nơi nên chúng nó cứ tấm tắc lần này đi nhanh quá...hic...chúng nó có biết đâu ông cụ thân sinh ra chúng ra lái ròng rã cả đêm :-L

ZepZack

Xe tải
Công nhận QL1 đoạn NB ra TH đông xe, mà lái đêm toàn bị xe ngc chiều rọi đèn vào mặt, e cũng cận thị nên chả lái đêm nổi như cụ chủ thớt

Paty

Xe máy
Quanh đấy cách 8km về phía bắc là Thiền Viện Trúc Lâm Bạch Mã nếu cụ thích đi chùa Chiền( Chùa nằm biệt lập giữa 1 hồ rộng - vé đi thuyền là 22k, có bãi đỗ xe rộng, không gian khá yên tĩnh, view đẹp). 2. Từ chỗ cụ hỏi lễ tân đi vườn Quốc gia Bạch Mã khoảng 3km ý ạ. Nói chung là hòa vào thiên nhiên cụ ợ
3. Cách chỗ vedana về 15km phía đà nẵng là lăng cô đó cụ, vào đó ăn hải sản em pit nhiu đó.hihih :bz
Cụ cho hỏi từ cầu Truồi (QL1) vào Thiền Viện Trúc lâm Bạch Mã có dễ đi ko, googlemap chỉ thấy đường loằng ngoằng và nhỏ hẹp. vodka cụ

PASSION74

Xe tăng
Quán Gái Đẳng này có tiếng ở Phú Lộc nè...toàn xe 4b ăn ko đó ...quán này ở ngay QL1A , đoạn đó ngừoi ta hay kêu là Đá Bạc .

Chỉnh sửa cuối:

phamdung184

Xe hơi
chủ thớt chup ảnh cũng đẹp dó chứb-)

Kia

Xe tải
Nói chung năm nay Huế quy tụ toàn các resort nổi tiếng. Cái này em cũng đã giới thiệu với khcash nhà em cách đây 2 năm. Cùng với hệ thống của nó nữa thì có "Làng hành hương - Huế" được giải thưởng kiến trúc. Nhìn chung là em thì em lại thích đi nghỉ ở Huế vì yên tĩnh, hơi xô bồ, nhiều điểm để tham quan và nhất là ăn ngon. Bố và ông nội em, cụ nội luôn và đến tận kị nữa hí hí làm việc trong kinh thành Huế nên cả nhà biết ăn đồ Huế từ đời bố em. Đến chị em cũng học sư phạm huế nên mặc dù quê thì không phải Huế nhưng ăn đồ Huế thành tài. Người huế cũng có người này người kia. Cụ nội em có 02 vợ, 01 vợ ở quê là cụ bà nhà em và 01 cụ nữa được vua ban thưởng là 01 bà quý phi của vua thì người ở Huế. Chả hiểu kiểu gì mà ngày xưa ông nội em cấm bố em cưới vợ người Huế vì ác lắm. hihi. Nhưng năm nào nhà em cũng phải vào Huế 01 lần và em vẫn thích vì có cả biển, có cả sông, có nhiều địa điểm cho bọn trẻ con đi chơi và nhất là dược ăn ngon. Thiền viện trúc lâm năm nay mở rồi, ai vào huế thì ghé nhé. Năm nay nhà em cũng fix lịch đi Bayantree Lăng Cô - một trong những tập đoàn nổi tiếng thế giới đấy ạ và cùng 01 mẹ với Angsana Lăng cô.
Em sắp đi banyan trê, Bác cho em xin mấy cái địa chỉ ăn uống gần resort này đc ko ợ . em cám ơn

dau_ngang_v16

Xe tải
\:D/Đọc bình luận và xem chi tiết những tấm hình của cụ em thấy thật đã con mắt.Em chưa đi du lịch nước ngoài bao giờ được đọc bài viết của cụ em mở rộng tầm mắt.cảm ơn cụ nhé.......8->