Venza hay Camry 2.5Q

mec c200a

Xe buýt
Nhà em đang có nhu cầu 1 trong 2 em trên nên đang phân vân không biết chọn em nào. Venza thì rộng rãi dáng đẹp gầm cao nhiều options. Camry thì mới tinh options cũng vừa đủ dùng. Giá cả thì 2 em same same tầm 1 tỷ 350 để lăn bánh. Các cụ cho em lời khuyên với ạ.
Venza hay camry mới chạy ngon hơn
Liệu Venza 2010 thì có lỗi gì không, có hay hỏng vặt không ?
Hình như em thấy các bác kêu Venza đi qua chỗ xóc kêu lục cục phần vô lăng không biết đã khắc phục đc hoàn toàn chưa?
EM cảm ơn!

ALTIS 98

Xe buýt
Em chả biết tư vấn dư lào, thôi ngồi hóng các cụ vậy. :D

Hoàng_Gầy

Xe điện
Cụ Phan Ngọc đã đi 3.5Q và cụ ấy cảm nhận thực tế 3.5Q ăn đứt 2.5Q. Khi chuyển qua Venza thì cụ ấy cũng nói luôn là hơn hẳn 3.5Q.

Vậy thì cũng hiểu tạm là Venza ăn đứt 2.5Q.

Truonghd

Xe tải
Trước khi mua e Cam e cubgx phân vân như cụ, đi coi đủ kiểu ruốc cuộc thôi lấy xe mới cho lành, xe kia tuổi đời cũng 4 tuổi mà ra Salon thấy dọn ghê quá :x

phanngoc0405

Xe tăng
Hân Collection - Nhà bán lẻ thời trang nữ số 1
Những cái Venza ăn đứt Camry:
Bên ngoài :Cao - to - rộng - Thoáng.
1 - Khoảng sáng gầm của venza là 21cm còn camry chỉ 16cm => ăn đứt khoản nhảy vỉa hè, leo trèo, lội nước chỗ cạn. Trước đây đi ford e toàn phải đánh võng tránh ổ gà ổ trâu, sang cam thì bớt được ổ gà nhưng cũng phải tránh ổ trâu với lưng trâu, nhưng khi sang venza thì quên đi mấy cái ổ đó.
2- Hệ thống an toàn theo xe: venza có 9 túi khí, có chống trượt và có hỗ trợ khẩn cấp BA cực nhạy, dẫm lút là khóa luôn 4 giây. Cái này đi phố dừng đèn đỏ quá sướng.
3 - Bánh to và dày: êm hơn hẳn camry.
4 - Cách âm tốt hơn và giảm xóc êm hơn, " đi phố, đi đường gồ ghề rất êm nhưng đi đường dài thì ai yếu sẽ mệt hơn ngồi xe đức <=> nó mà có thêm chế độ compho với sì pót thì quá chuẩn" cũng không biết là điểm mạnh hay yếu.
5 - Hệ thống trợ lực điện cực kỳ nhẹ nhàng, đi phố rất tuyệt nhưng đi đường cao tốc có vẻ hơi nhẹ.
6 - Hệ thống lái hơ bị rơ, cái này trong hãng nó khắc phục được, " lỗi này cũng chưa đến mức phải bổ máy ra"
7 - Xe rất rộng, ghế ngồi rộng rãi, thích hợp với GĐình, sặp 2 ghế sau xuống là thành 1 cái gường 3 người nằm vô tư.
.....
Những cái Cam ăn đứt venza.
1 - Làm xe Hoa đẹp hơn venza.
2 - Bán lại nhanh hơn venza.
3 - Đi rửa xe và gửi xe rẻ hơn Venza.
.....
Cá nhân em nhận xét theo kiểu có sao nói vậy.
Nội cái giá xe tại Mỹ - nơi mà thị trường cạnh tranh khủng kiếp nhất, xe camry có giá chỉ bằng 2/3 xe venza. Và venza = highlander.
http://www.toyota.com/crossovers/

agrimeco

Xe lăn
Ở VN cần xét thêm tiêu chí sửa chữa bão dưỡng thay thế phụ tùng, mức tiêu hao nhiên liệu và giá trị xe khi cần bán.

Isu_zu

Xe container
Nhà em đang có nhu cầu 1 trong 2 em trên nên đang phân vân không biết chọn em nào. Venza thì rộng rãi dáng đẹp gầm cao nhiều options. Camry thì mới tinh options cũng vừa đủ dùng. Giá cả thì 2 em same same tầm 1 tỷ 350 để lăn bánh. Các cụ cho em lời khuyên với ạ.
Venza hay camry mới chạy ngon hơn
Liệu Venza 2010 thì có lỗi gì không, có hay hỏng vặt không ?
Hình như em thấy các bác kêu Venza đi qua chỗ xóc kêu lục cục phần vô lăng không biết đã khắc phục đc hoàn toàn chưa?
EM cảm ơn!
Quan trọng là cụ thích e nào. E thì thấy Venza chả đẹp gì cả, nửa nạc nửa mỡ. Cam đẹp hơn, hoặc CX5 cụ ạ! Nếu cụ thích xe to thì tìm Sienna, hay hơn Ven nhiều.

Pelorus

Xe buýt
Venza đi cụ, xe nhập mẽo chất lựong hơn hẳn, và những ưu điểm vượt trội mà cụ phanngoc0405 đã nói thì e nghĩ Venza hơn hẳn Cam ở nhiều mặt

buffalo

Xe tăng
Nếu doanh nghiệp bác chọn camry, gia đình venza..còn chất lượng em nghĩ như nhau thôi :D

mec c200a

Xe buýt
Em thì thấy dáng venza đẹp mà lại là xe nhập mỹ :) nhưng đang phân vân quá vì lúc đi chỗ sóc xe em xem cứ kêu lục cục như đồ đập vào nhựa. Lỗi này có dễ khắc phục không ợ. Có tốn kém không. Nếu dễ dàng thì ok có khi em quất ven, mà venza có hay hỏng vặt ko các cụ

phanngoc0405

Xe tăng
Mỗi ngừoi mỗi ý và mỗi sở thích. nếu ko thì các hãng xe nó đâu cần thay đổi mẫu mã và chủng loại làm gì - Sedan ko phải là đối thủ của crossove, kể cả tính năng lẫn vận hành.
dòng sedan cả cam thì avalon mới so sánh giá đc với venza còn camry thì chả khác gì so với vios.
Cụ nào mới nhảy lên venza chạy cảm thấy hơi có cái gì đó 'nhẹ nhàng quá' từ tay lái, chân ga và khả năng bứt phá. nhưng chạy khoảng 1 tháng rồi thì ko muốn đổi cái xe nào bằng tiền như nó đâu - chỉ có thêm tiền mua RX350.
Xét về kiểu dáng thì mỗi ngừoi mỗi cách nhìn về cái đẹp khác nhau - cá nhân em thì nhìn con tucson với con cx5 chả khác gì nhau - sau 2 năm sẽ biết độ hot.
Chả biết thế nao chứ giờ mà các cụ đi tìm 1 con venza đẹp - chưa đâm đụng nặng và còn cực ngon - check hãng đúng km thì hơi bị khó.
Quê nhà em ngày xưa cam Le hơi bị hot đấy, giờ thì bán đổ bán tháo hết rồi - mua cam LD với venza thôi. có thể vì nó rộng rãi hơn, thoáng hơn và đi đường dài thuận hơn (trong khoảng 50-100km) - mà venza thì quá là khó mua xe ngon, toàn xe dọn.

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Xe container
Em thì thấy dáng venza đẹp mà lại là xe nhập mỹ :) nhưng đang phân vân quá vì lúc đi chỗ sóc xe em xem cứ kêu lục cục như đồ đập vào nhựa. Lỗi này có dễ khắc phục không ợ. Có tốn kém không. Nếu dễ dàng thì ok có khi em quất ven, mà venza có hay hỏng vặt ko các cụ
Nếu cụ thấy đẹp thì múc ngay. Nhưng cụ cũng nghiên cứu xem lý do Ven bây giờ ko đc chuộng, hầu như dạt về quê hết. Xóm em trước có 4,5 cái, giờ không còn cái nào, trong khi Cam và CX5 thì nhiều :). Tất nhiên nếu cụ vẫn thấy Ven đẹp, thì múc thôi, lăn tăn làm gì, mất sướng. E thì thấy Ven là buồn cười :)).

phanngoc0405

Xe tăng
Venza có bị lỗi phần hệ thống lái - kêu lục cục nhẹ khi vào ổ trâu, lỗi này gara hay hãng đều xử lý được hết. nó chung hệ thống lái với Camry, HL, RX, Rav4 nên sửa chữa đơn giản lắm.
còn chi phí thì xe e sau 4v mile và: 6000-8000km thay dầu 5w30 + lọc dầu + thổi lọc động cơ và lọc điều hòa. 10-20k km thì tay luôn vì rẻ bất ngờ, 2 tháng bơm lại lốp 1 lần. 1 tháng bơm xăng 2 lần + rửa xe 6 lần, 1 năm thì sơn tỉa + cana + spa 1- 2 lần.

RAVA

Xe ba gác
Nếu cụ thấy đẹp thì múc ngay. Nhưng cụ cũng nghiên cứu xem lý do Ven bây giờ ko đc chuộng, hầu như dạt về quê hết. Xóm em trước có 4,5 cái, giờ không còn cái nào, trong khi Cam và CX5 thì nhiều :). Tất nhiên nếu cụ vẫn thấy Ven đẹp, thì múc thôi, lăn tăn làm gì, mất sướng. E thì thấy Ven là buồn cười :)).
-Ở VN những mẫu xe "lai" nhiều quá thường lỗi mode nhanh như Toy Venza, Honda Crosstour, BMW X6, Acura ZDX...Còn những người đã từng chạy Venza có giá từ 70-90k thì khi đổi xe họ lên Lex, Bim, Mec...hết rồi, mấy ai quay lại Cam nữa đâu!

phanngoc0405

Xe tăng
-Ở VN những mẫu xe "lai" nhiều quá thường lỗi mode nhanh như Toy Venza, Honda Crosstour, BMW X6, Acura ZDX...Còn những người đã từng chạy Venza có giá từ 70-90k thì khi đổi xe họ lên Lex, Bim, Mec...hết rồi, mấy ai quay lại Cam nữa đâu!
Ủa - vậy mà em tưởng họ quay lại mua cam với cx5 hết chứ. ???
Câu nói đầy đủ nhất từ nhà sản xuất - thay cho tất cả mọi nhát kiếm của các kiếm khách mùa mưa bão.

* Theo phó chủ tịch và giám đốc quản lý chung của Toyota Bắc Mỹ- Bob Carter, Venza là sự kết tinh kiểu dáng, sự thoải mái của dòng xe sedan với cảm giác lái, cũng như tính đa dụng của một chiếc SUV. Toyota Venza được thiết kế bởi studio Calty trực thuộc Toyota có trụ sở tại Newport Beach, California với mục tiêu nhằm hướng tới thị trường chính Bắc Mỹ.

"Venza chính là tham vọng của Toyota trong những năm tới, với mong muốn tạo ra một mẫu xe kết hợp sự sang trọng và thoải mái của dòng xe sedan Avalon và tính đa dụng của dòng xe SUV Highlander"

Té ra là venza còn ở cả chiếu trên của avalon lẫn highlander, có khi nào Camry lại hơn cả avalon không nhỉ? CX 5 lại chấp HL nửa mắt??

Isu_zu

Xe container
E đâu có nói Ven kém Cam, mà nói nó nhìn dở hơi về thiết kế :)). Chính vì xe nhìn dở người, nên nhanh lỗi mốt, và giờ chả thấy chạy mấy. Venza cùng với Vios 2013 về trước là 2 cái xe e thấy xấu nhất của Toy.

mec c200a

Xe buýt
Em cảm ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình :) nếu vậy có khi em quất venza cho rộng rãi. Còn bây h không còn thấy nhiều bóng dáng của venza mơi trên đg có lẽ do ảnh hưởng của tt 20 nhiều hơn vì ngay bản thân highlander biển biển 5 số từ đầu 3 là rất hiếm. Dáng dấp thì CX5 hay Tucson, rav4 em đều không thấy đẹp. Tuy là suv nhưng nhìn vẫn thiếu thiếu độ to và hầm hố còn venza lại kiểu mượt mà đúng chất rx350.

longthang

Xe buýt
xe nhập mẽo hơn 2 tỏi đương nhiên ăn đứt xe LD 1,2 tỏi
em cũng đi cam rồi, gời đang đi venza em sơ bộ vài cái lỗi của venza cho cụ nắm được.
1. đi vào chỗ xóc tay lái kêu lọc khọc cái này vào toi giải phóng 1tr là hết đi 3 vạn nó kêu lại, lại 1tr là hết.
2. đi vào đường xóc tiếng nhựa nội thất cọ vào nhau nghe cọt kẹt, cái này ko đáng kể vì phải tắt nhạc mới nghe thấy.
3. cảm giác lái đúng là ko thật ở tốc đọ cao, nhưng với em ko quan trọng vì em chẳng bao giờ đi quá 100km
4.lốp mỏng, giảm xóc hơi cứng nên hơi xóc so với prado
cái sướng nhất của em nó là nội thất rộng thênh thang, ngồi trong thoáng đãng cực sướng, nhất là băng nghế sau.

locds1

Xe tải
E thì vẫn thích Ven hơn nhg đến tầm 2.5Q thì e nén độ thích lại một tí để lấy Cam bóc tem thôi