Thảo luận VF E34 chạy dịch vụ tại Hà Nội nè các cụ!

newone

Xe tải
Thì e bảo khu du lịch nào chẳng có xe điện cụ, cần j vinfast! Hn, tp hcm đg bé xíu, xe cộ đông kent chặt mà chưa có Trụ điện, chạy mùa nắng nóng bật đh lên thì hao pin kinh khủng! Chết máy giữa đg thì chỉ có cứu hộ! Đi cái xe lo nơm nớp thế kia thì ko vui, chưa nói đến Taxi!
Ý tôi là xe điện sau này chạy taxi ngoài đường sẽ nhiều.

cuc_cu

Xe tăng
Vâng E nghĩ làm màu, làm truyền thông thôi! V nó nghĩ nhiều quái chiêu độc đáo lắm! Mục đích bán đc xe và thổi cổ, huy động vốn và bán bds là chính! Làm xe chủ yếu cho dân khỏi chửi chỉ biết phân lô bán nền giá cao hay thổi giá đất!
Em thì lại ko tin như vậy :D. Vì em book grab mấy lần trong HCM - HN và Đà Năng đều vào VF4, cũng nói chuyện các kiểu với bác tài thì chốt 100% xe tư nhân vác đi làm taxi ....vì nó rẻ mọi thứ :D

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Chính phủ đã ra văn bản lộ trình rồi cụ.

Vâng cụ! Vài chục năm nữa cũng chuyển đổi hết thôi ạ! Nhưng cp mình phấn đấu cm công nghiệp hoá mãi nhưng trôi qua hơi xa rồi, nếu e nhớ không nhầm thì phấn đấu năm 2020 cơ bản hoàn thành công nghiệp hoá...! Các quả đấm thép chết hết rồi! Chắc phải làm lại khi mà các ngành cn then chốt, cốt lõi không phát triển: Cn nặng, cơ khí chính xác, hoá chất, vật liệu...! Thì cũng không nên đi làm hớt ngọn! Tắc chuỗi cung ứng nc ngoài, tăng giá thành...cho mấy công nghiệp lắp giáp thì đội giá thành sp không cạnh tranh đc là sập dây truyền hết!

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Em thì lại ko tin như vậy :D. Vì em book grab mấy lần trong HCM - HN và Đà Năng đều vào VF4, cũng nói chuyện các kiểu với bác tài thì chốt 100% xe tư nhân vác đi làm taxi ....vì nó rẻ mọi thứ :D
Có bài tính hết rồi, hôm trc bạn e cũng ngồi tính rồi ko rẻ hơn đâu ah! Cơ bản là phải thuê pin: ko bít hỏng pin thì bh, bảo hành như nào, độ tin cậy xe cũng chưa kiểm chứng, hao pin khi chở nặng bật đh, độ bền của pin...!với công nghệ bây h e nghĩ chỉ mua đi chơi gđ, khu du lịch! Đi làm thì hệ thống sạc chưa nhiều nên bất tiện!

Mistore

Xe tải
Có bài tính hết rồi, hôm trc bạn e cũng ngồi tính rồi ko rẻ hơn đâu ah! Cơ bản là phải thuê pin: ko bít hỏng pin thì bh, bảo hành như nào, độ tin cậy xe cũng chưa kiểm chứng, hao pin khi chở nặng bật đh, độ bền của pin...!với công nghệ bây h e nghĩ chỉ mua đi chơi gđ, khu du lịch! Đi làm thì hệ thống sạc chưa nhiều nên bất tiện!
Toàn thằng dưới đất lo người trên cây.

Mistore

Xe tải

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Nó phải chết từ lúc bọn Giang Mận chụp cho cái mũ chiếm đất Cát Hải để phân lô bán nền rồi.
Có cái đảo vị trí đẹp thế ko chiếm bây h thì chiếm khi nào? chậm phát thì thằng kac hốt mất! Vị trí chiến lược khu vực miền bắc, nhà nc lại làm cho cao tốc ra tận nơi để lót ổ cho Đại bàng xơi! Đây là của để dành roài! Bán từng phần hay cho thuê muôn đời thịnh, tầm nhìn chiến lược tài ba của thiên tài...,

Mistore

Xe tải
Có cái đảo vị trí đẹp thế ko chiếm bây h thì chiếm khi nào? chậm phát thì thằng kac hốt mất! Vị trí chiến lược khu vực miền bắc, nhà nc lại làm cho cao tốc ra tận nơi để lót ổ cho Đại bàng xơi! Đây là của để dành roài! Bán từng phần hay cho thuê muôn đời thịnh, tầm nhìn chiến lược tài ba của thiên tài...,
Gì cũng biết nhỉ.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Gì cũng biết nhỉ.
Muốn chiếm đc thì phải vẽ dự án 1 cách tinh vi hợp lý, bịt mồm cdm! Làm sao để con dân nó tin yêu là làm vì dân vì nc đấy, thu đc usd của bọn tư bản ngu xi không chịu đi tắt đón đầu như Toy, Hon, Nisan, mec...! Mua nhập linh kiện (dùng usd) ráp lại xuất đi Mỹ, đi Âu thu Usd về để ăn chênh! Giống thằng buôn đầu chợ bán cuối chợ! Chỉ cần Pr thạt tốt , làm mô hình như Tesla, Ip ý!

Mistore

Xe tải
Muốn chiếm đc thì phải vẽ dự án 1 cách tinh vi hợp lý, bịt mồm cdm! Làm sao để con dân nó tin yêu là làm vì dân vì nc đấy, thu đc usd của bọn tư bản ngu xi không chịu đi tắt đón đầu như Toy, Hon, Nisan, mec...! Mua nhập linh kiện (dùng usd) ráp lại xuất đi Mỹ, đi Âu thu Usd về để ăn chênh! Giống thằng buôn đầu chợ bán cuối chợ! Chỉ cần Pr thạt tốt , làm mô hình như Tesla, Ip ý!
Gì cũng biết nhỉ, mà biết để đấy phí uổng nhân tài quá.

Chỉnh sửa cuối:
Thì e bảo khu du lịch nào chẳng có xe điện cụ, cần j vinfast! Hn, tp hcm đg bé xíu, xe cộ đông kent chặt mà chưa có Trụ điện, chạy mùa nắng nóng bật đh lên thì hao pin kinh khủng! Chết máy giữa đg thì chỉ có cứu hộ! Đi cái xe lo nơm nớp thế kia thì ko vui, chưa nói đến Taxi!
Cụ nói cũng đúng, đợi qua hè này mới dám tính chuyện xe điện. VF đi theo mẫu của Tesla nên cũng hơi ghê ghê