Thảo luận VF5 nhiều cái hay ho, các cụ có thích không?

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Vâng fadil vua phân khúc nhưng vua băng hà sớm quá, làm con dân trót mua vua giờ nuốt nước mắt vào trong
Ủa, con ấy hơi bị ngon đấy cụ, nuốt nước mắt vào trong là thế nào thế? Không phải tự nhiên mà giờ này kiếm con 2020 toàn 340-350 trở lên đắt hơn giá mua mới ngày xưa đấy.
Xuk.thal nay bắt trận Tây Bán Nhà vs Ma Rốc kèo cụ hay mợ đấy?

xukthal.

Xe lăn
Ma kèo đc chấp hòa :D

piston

Xe container
Ủa, con ấy hơi bị ngon đấy cụ, nuốt nước mắt vào trong là thế nào thế? Không phải tự nhiên mà giờ này kiếm con 2020 toàn 340-350 trở lên đắt hơn giá mua mới ngày xưa đấy.
Xuk.thal nay bắt trận Tây Bán Nhà vs Ma Rốc kèo cụ hay mợ đấy?

Sao toàn xem máy tính thế Cụ :D

butchikim

Xe ba gác
Mỗi chỗ này là có thể hút thuốc được cụ ạ, mấy chỗ có TV toàn phòng kín, nghiện lòi nên khó chịu lắm ạ :D
Nghiện rít là rở dồi :D

Nhìn ảnh VF5 cháu ưng nhất cái cần phanh tay, dính điện tử hỏng phức tạp lắm 8->

Tĩnh hiên trà

Xe điện
Chắc sang năm có bản Eco dưới 400 thôi !

xedaprach

Xe điện
Fadil nó là quá khứ rồi sao cccm cứ đem ra so sánh nhỉ, sang năm nó ra với cái giá rẻ thế thì cứ gọi là một mình một chợ, chỉ chết mấy anh giao thông đô thị, cứ gọi là ối dồi ôi.

Ladagia

Xe điện
Chưa thấy mấy thánh môi trường và mấy thánh trước kêu chiếm đất Cát Hải để phân lô bán nền vào đẩy thớt nhể :P
Sao nó ko có bệ tỳ tay lão nhỉ? Thiết kế hơi lạ :)

banmotnucuoi

Xe lăn
Mình đi xe máy điện, công bố quãng đường tiêu chuẩn 200km. Thực tế (do tải trọng, tốc độ, điều kiện đường, gió, điều kiện giao thông ...) đi phố giờ cao điểm chỉ được 150km. 1,5km cho 1% pin. Tuy nhiên xuống 20% phải xạc rồi nên thực tế được 120km. Đủ đi 1 tuần xạc lần. Xe máy vậy thì ô tô dùng đi làm ở HN cũng ok, cuối tuần đi xạc lần
Mỗi tuần đi từng đấy thì xe xăng rẻ bằng bao nhiêu % cụ?

bjboyn00b

Xe điện
Vâng fadil vua phân khúc nhưng vua băng hà sớm quá, làm con dân trót mua vua giờ nuốt nước mắt vào trong
EM thấy xe nào chả có vòng đời, fadil cũng 4 năm rồi mà cụ, chả nhẽ cứ sx mãi con fadil, sau bán cho ai? Hay đổi tên con VF5 thành fadil điện thì nó khác nhỉ .
Vòng đời xe bao giờ cũng có 2 quá trình lớn là MP ( mass production) : sản xuất hàng loạt, giai đoạn này chính là thời gian bán hàng chính thức, như iphone chả hạn, sẽ có thời gian MP là 1 năm, sau đó sẽ ra sản phẩm mới, dừng bán sp cũ ( xe nào ở VN hay thế giới đều thế, thế nên các cụ thấy SH2019 được săn đón nhiều khi SH2020 ra form mới)
Sau khi bán MP xong, các hãng sẽ cho mẫu mới, sản phẩm trước sẽ chỉ sản xuất hàng SP (spare part) : hàng phụ tùng để thay thế cho các xe đang chạy nếu có hỏng hóc.

Chỉnh sửa cuối:

duongvubkac

Xe tải
Website
shopee.vn
EM thấy xe nào chả có vòng đời, fadil cũng 4 năm rồi mà cụ, chả nhẽ cứ sx mãi con fadil, sau bán cho ai? Hay đổi tên con VF5 thành fadil điện thì nó khác nhỉ .
Vòng đời xe bao giờ cũng có 2 quá trình lớn là MP ( mass production) : sản xuất hàng loạt, giai đoạn này chính là thời gian bán hàng chính thức, như iphone chả hạn, sẽ có thời gian MP là 1 năm, sau đó sẽ ra sản phẩm mới, dừng bán sp cũ ( xe nào ở VN hay thế giới đều thế, thế nên các cụ thấy SH2019 được săn đón nhiều khi SH2020 ra form mới)
Sau khi bán MP xong, các hãng sẽ cho mẫu mới, sản phẩm trước sẽ chỉ sản xuất hàng SP (spare part) : hàng phụ tùng để thay thế cho các xe đang chạy nếu có hỏng hóc.
Cụ so sánh khập khiễng quá rồi. IPhone là sản phẩm thời trang chi phí nghiên cứu phát triển thấp hơn nhiều so với eto, em chua thấy con eto nào vòng đời dưới 8 năm cả

thongnv

Xe điện
E đang đi con feliz thấy ổn. Và e thấy con vf5 này đủ các yếu tố e cần. E đi xa nhất là về Kim Thành Hài Dương độ 90km, cả đi cả về chắc là đủ pin. Còn đi du lịch bán kính tầm 200lm đổ lại vì đi du lịch ko phải về ngay nên chắc chờ sạc thoả mái. Đợi sang năm quất đc cái nhà là e đổi xe :D
hé hé
xe điện lên ngôi thì nhà đất oto vào được sẽ cực kỳ giá trị
em mong lắm đây :D

haivanphe

Xe container
Mời các cụ tiên phong, em lại hóng từ xa ạ.

bjboyn00b

Xe điện
Cụ so sánh khập khiễng quá rồi. IPhone là sản phẩm thời trang chi phí nghiên cứu phát triển thấp hơn nhiều so với eto, em chua thấy con eto nào vòng đời dưới 8 năm cả
Xe nào chả thế cụ ơi, oto thường là 5 năm, xe máy 2 năm, 3 năm, sau đó họ phải thay đổi mẫu mã để ra đời mới. Một số trường hợp đặc biệt bán quá tốt thì có thể lên tới 7 năm oto. Bán càng lâu thì nsx ăn càng dầy vì họ đã khấu hao hết máy móc, khuôn cối đầu tư ban đầu

duongvubkac

Xe tải
Website
shopee.vn
Xe nào chả thế cụ ơi, oto thường là 5 năm, xe máy 2 năm, 3 năm, sau đó họ phải thay đổi mẫu mã để ra đời mới. Một số trường hợp đặc biệt bán quá tốt thì có thể lên tới 7 năm oto. Bán càng lâu thì nsx ăn càng dầy vì họ đã khấu hao hết máy móc, khuôn cối đầu tư ban đầu
Đấy là chu kì ra mắt sản phẩm mới. Bây giờ ngay cả eto cũng có con 1 năm đã có sản phẩm mới nhưng thực tế chỉ nâng cấp chút xíu để tận dụng dây chuyền sản xuất cũ.
Còn dòng đời của eto vẫn là từ 8 năm trở nên mới dừng sản xuất cụ nhé

bjboyn00b

Xe điện
Đấy là chu kì ra mắt sản phẩm mới. Bây giờ ngay cả eto cũng có con 1 năm đã có sản phẩm mới nhưng thực tế chỉ nâng cấp chút xíu để tận dụng dây chuyền sản xuất cũ.
Còn dòng đời của eto vẫn là từ 8 năm trở nên mới dừng sản xuất cụ nhé
Cái đó còn liên quan đến chiến lược của NSX, Vin nó hướng đến xe điện, nên nó sẽ dừng sx sớm hơn, chứ fadil là con gà đẻ ra tiền mà cụ.

duongvubkac

Xe tải
Website
shopee.vn
Cái đó còn liên quan đến chiến lược của NSX, Vin nó hướng đến xe điện, nên nó sẽ dừng sx sớm hơn, chứ fadil là con gà đẻ ra tiền mà cụ.
Cái này em chịu gà đẻ ra tiền mà phải bỏ, sao không làm song song nhỉ lấy cái đẻ ra tiền nuôi cái tương lai trong khi năng lực nhà máy đang thừa? Chắc em không đủ trình độ hiểu tư duy người giàu của a V

bjboyn00b

Xe điện
Cái này em chịu gà đẻ ra tiền mà phải bỏ, sao không làm song song nhỉ lấy cái đẻ ra tiền nuôi cái tương lai trong khi năng lực nhà máy đang thừa? Chắc em không đủ trình độ hiểu tư duy người giàu của a V
Tùy vào năng lực sản xuất để có làm song song được không, gà đẻ ra tiền vì chi phí đầu tư ban đầu khấu hao máy móc, khuôn cối thì chỉ trong 5 năm. giờ hết chi phí rồi nên lợi nhuận xe đó sẽ cao, ngoài ra đánh giá thị trường doanh số fadil luôn luôn tốt so với mấy con SA còn lại :)) ( đấy là ngu ý của em)
Không làm song song vì nhiều yếu tố: dồn máy móc thiết bị sx các xe mới để đáp ứng nhu cầu thị trường trong nước, quốc tế. Năng lực nhà máy em không nghĩ là đang thừa, có thể nhà xưởng thì thừa nhưng máy móc thì không thừa :)

Chỉnh sửa cuối: