Thảo luận VF6 and VF7: in The 10 Coolest Cars From The 2022 Los Angeles Auto Show

allmay

Xe tăng
Cụ nói chuẩn 100% luôn . Chẳng ai ngây thơ đến mức đi chỉ trích chữ VF to đùng đấy cả . Chỉ có các cụ bâng ti mới ngây thơ tin là đội anti chỉ trích cái chữ VF đấy thôi cụ ...kkk
Thuê thì nói miạ nó là thuê thì ai chê. Lại cứ như mấy con cave hay sâu bít thuê xe câu khách làm phông bạt kiếm khách. Thật thế thì nó hèn cả người đi.
Có thể a V chẳng muốn làm thế đâu, chỉ vì bọn ở dưới nhiệt tình quá thành ra vậy thôi ..

TMSD

[Tịch thu bằng lái]
Thuê thì nói miạ nó là thuê thì ai chê. Lại cứ như mấy con cave hay sâu bít thuê xe câu khách làm phông bạt kiếm khách. Thật thế thì nó hèn cả người đi.
Có thể a V chẳng muốn làm thế đâu, chỉ vì bọn ở dưới nhiệt tình quá thành ra vậy thôi ..
Cụ lại vẽ đường cho huơu chạy rồi cụ ơi . Dự là sẽ xuất hiện 1 số ý kiến đổ cho thế lực thù địch cố tình chế ảnh nhận vơ để hạ thấp uy tín của VF đấy cụ . Thế lực thù địch quả là thâm hiểm ...kkk

TMSD

[Tịch thu bằng lái]
Lại là tôi , thưa các cụ...kkk
Với 1 sản phẩm thì phần thưởng lớn nhất chính là sự tín nhiệm của Khách Hàng , không có 1 giải thưởng của cá nhân hay tổ chức nào ( dù uy tín đến đâu ) sánh bằng được
Xe thì chưa lưu hành , mới chỉ kí bán được cho 1 hãng cho thuê xe bên bển ( hy vọng là không bị ép phải bán với giá Tri ân California ) nên giải thưởng của Fốc Bét chỉ mang tính khích lệ thôi , khi nào đến được tay khách hàng Mỹ , nếu được họ tín nhiệm tin dùng ( đoạt được giải xe của năm của Forbes nữa thì càng tốt ) thì đấy mới là Giải Thưởng thực sự có ý nghĩa ...

Chỉnh sửa cuối:

dngduc

Xe điện

Lại là tôi, thưa các cụ,
Khác với các triển lãm trước đây, lần này không phải là thương hiệu Vinfast chung chung mà là 2 mẫu xe thương mại cụ thể của Vinfast là VF6 và VF7 được Forbes chọn là 1 trong 10 mẫu xe "coolest cars". Tôi không biết nên dịch sang tiếng Việt như thế nào vì rất dễ gắn với "nổ". Thôi cứ để thế.
...

If you’re keen to know what awaits, here are 10 of the coolest new vehicles we saw at this year’s media preview.
Em hiểu cái này là nhận định cá nhân của tác giả/nhóm tác giả bài báo qua màn giới thiệu với giới media từ ngày 17/11 tức là trước khi triển lãm mở cửa cho mọi người vào xem (ngày 18/11) chứ không có cái giải thưởng/danh hiệu đó của Forbes hay là việc tổng kết các mẫu xe qua quá trình triển lãm (sẽ kết thúc vào ngày 27/11). Tất nhiên đây vẫn là tin vui đối với VF vì được truyền thông để ý đến đối với một hãng xe non trẻ là quá tốt rồi (có rất nhiều mẫu xe được giới thiệu tại LA Auto Show 2022).

Về con tàu chở ô tô đang hot Silver Queen (số IMO: 9427938) khi nhập cảng biển HP (ngày 26/9/2022) vẫn đang treo cờ Panama. Tàu về neo trong vịnh Lan Hạ (khu vực quần đảo Cát Bà) từ ngày đó cho đến tận hôm nay.

Với size tàu cỡ 11000DWT dài 182m rộng 32m thì chở được tối đa khoảng dưới 5000 xe con. Chiếc tàu này được sơn thương hiệu VF lên thân tàu thế kia thì chắc chắn là VF phải mua hoặc thuê dài hạn (thuê chuyến còn lâu chủ tàu nó mới cho sơn lên) do đó khẳng định VF có định hướng xuất khẩu xe lâu dài một cách nghiêm chỉnh.

Vấn đề còn lại và cũng là vấn đề cơ bản nhất là giá cả, chất lượng sản phẩm và dịch vụ để có thể bán được hàng cho bọn Tây lông :D

Chỉnh sửa cuối:

sorciere_vn

Xe buýt
Ko biết ông nào ghép hình nè cụ @-)
Lần này mà xuất khẩu xong chắc là có số liệu bàn giao xe trở lại ấy bác nhỉ =)), tính cả thị trường nước ngoài nữa mới oách chứ =)).

Không biết VF34 bàn giao cho người đặt cọc từ giữa năm ngoái như thế nào rồi, chứ im hơi lặng tiếng quá, mà anh em hội nhóm thì hoang mang =)).

Trước còn có hẳn quả clip như này cơ mà

Cơ mà sau rồi cũng nghỉ chơi sớm quá

Kiên Khùng

Xe điện
Em hiểu cái này là nhận định cá nhân của tác giả/nhóm tác giả bài báo qua màn giới thiệu với giới media từ ngày 17/11 tức là trước khi triển lãm mở cửa cho mọi người vào xem (ngày 18/11) chứ không có cái giải thưởng/danh hiệu đó của Forbes hay là việc tổng kết các mẫu xe qua quá trình triển lãm (sẽ kết thúc vào ngày 27/11). Tất nhiên đây vẫn là tin vui đối với VF vì được truyền thông để ý đến đối với một hãng xe non trẻ là quá tốt rồi (có rất nhiều mẫu xe được giới thiệu tại LA Auto Show 2022).

Về con tàu chở ô tô đang hot Silver Queen (số IMO: 9427938) khi nhập cảng biển HP (ngày 26/9/2022) vẫn đang treo cờ Panama. Tàu về neo trong vịnh Lan Hạ (khu vực quần đảo Cát Bà) từ ngày đó cho đến tận hôm nay.

Với size tàu cỡ 11000DWT dài 182m rộng 32m thì chở được tối đa khoảng dưới 5000 xe con. Chiếc tàu này được sơn thương hiệu VF lên thân tàu thế kia thì chắc chắn là VF phải mua hoặc thuê dài hạn (thuê chuyến còn lâu chủ tàu nó mới cho sơn lên) do đó khẳng định VF có định hướng xuất khẩu xe lâu dài một cách nghiêm chỉnh.

Vấn đề còn lại và cũng là vấn đề cơ bản nhất là giá cả, chất lượng sản phẩm và dịch vụ để có thể bán được hàng cho bọn Tây lông :D
Cụ nói đúng. Tôi nhầm là "giải thưởng". Nhưng là bình chọn của media vip.
Những thông tin cụ đưa rất bổ ích. Vinfast làm ăn nghiêm túc rồi dần dần mẹ chồng nào cũng phải nhìn lại con dâu dam dang (đảm đang) nhỉ?
...
Ủa nhìn lại thì tôi đâu có nói từ nào liên quan đến từ "giải thưởng" đâu nhỉ? Trong bài viết của mình, từ duy nhất tôi dùng là "chọn".
Kiểu thế này thì cứ đáng lẽ để nguyên nội dung tiếng Anh luôn.

Chỉnh sửa cuối:

dngduc

Xe điện
Cụ nói đúng. Tôi nhầm là "giải thưởng". Nhưng là bình chọn của media vip.
Những thông tin cụ đưa rất bổ ích. Vinfast làm ăn nghiêm túc rồi dần dần mẹ chồng nào cũng phải nhìn lại con dâu dam dang (đảm đang) nhỉ?
Bonus thêm cho cụ là dự kiến tầm 5h sáng mai tàu sẽ cập cầu MPC. Chắc truyền thông sẽ rôm rả lắm :)

fantasy0178

Xe tăng
Vào thớt thấy các cụ vật nhau ác quá, thích hay k thích là quan điểm cá nhân, chả ai bắt đc ai, nhưng một số cụ thái độ hằn học cay cú, như kiểu kẻ thù k đội trời chung, sao phải khổ thế nhỉ, chả biết cãi thắng nồi cơm nhà mình có đầy hơn không mà vất vả quá, :))

cocsku

Xe cút kít

Sơn lên tàu cũng là hình thức quảng cáo thôi. Cụ cứ trả đủ tiền thì chủ tàu cho sơn tên cụ lên thân tàu ngay.

Doubleqn

Xe buýt
Sơn lên tàu cũng là hình thức quảng cáo thôi. Cụ cứ trả đủ tiền thì chủ tàu cho sơn tên cụ lên thân tàu ngay.
Ai chả hiểu như thế, chỉ số ít hiếu thắng là không chịu hiểu thôi, chứ cụ trả đủ xiền họ còn làm cho cái gì nữa chứ sơn tàu nhằm nhò gì. Nói thật e ngưỡng mộ a V và VF, ngày xưa anh ấy bảo cắm cờ ở Mỹ cho nó oách, em nghĩ chắc mua cái khách sạn ai ngờ anh ấy sx xe bán cho Mỹ, hãy chờ xem anh ấy làm điều đó ntn, mà ngày mai là phát súng đầu tiên.

TMSD

[Tịch thu bằng lái]
Mới nghe được Giải đã mừng
Tinh thần mãnh liệt bỗng dưng dâng tràn
Vậy mà Giải Thưởng vụt tan
Tấu hài pháo xịt hạ màn đi thôi
Lại là tôi , chính là tôi
Thêm lần lộ rõ trình tồi Kiển cua
Lần nào tranh luận cũng thua
Trình non kém vậy mút mùa hổng win...kkk
P/S : anh VF said:
Tém mồm giùm với, anh xin
Giúp anh kiểu đấy hại Vin quá trời
Anh xin em đấy Kiên ơi
Giờ anh cũng ớn những lời ba hoa ...rồi đấy ...kkk

Chỉnh sửa cuối:

TMSD

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ngây thơ thật đấy , ở đây chẳng ai chỉ trích cái chữ VF sơn trên siêu tàu đâu cụ ...kkk

TMSD

[Tịch thu bằng lái]
Ai chả hiểu như thế, chỉ số ít hiếu thắng là không chịu hiểu thôi, chứ cụ trả đủ xiền họ còn làm cho cái gì nữa chứ sơn tàu nhằm nhò gì. Nói thật e ngưỡng mộ a V và VF, ngày xưa anh ấy bảo cắm cờ ở Mỹ cho nó oách, em nghĩ chắc mua cái khách sạn ai ngờ anh ấy sx xe bán cho Mỹ, hãy chờ xem anh ấy làm điều đó ntn, mà ngày mai là phát súng đầu tiên.
Lại tìm được 1 cụ ngây thơ bi bô về vụ sơn chữ VF lên siêu tàu nữa rồi nè , hôm nay trường Mầm non của cụ nghỉ hả cụ ? ...kkk

Chỉnh sửa cuối:

Kiên Khùng

Xe điện
Vào thớt thấy các cụ vật nhau ác quá, thích hay k thích là quan điểm cá nhân, chả ai bắt đc ai, nhưng một số cụ thái độ hằn học cay cú, như kiểu kẻ thù k đội trời chung, sao phải khổ thế nhỉ, chả biết cãi thắng nồi cơm nhà mình có đầy hơn không mà vất vả quá, :))
Đoán chừng là bình luận của các nick đã bị tôi ignore. Tuy ignore, tôi cũng mong rằng người ta trong ngàn tút cũng có cái đáng nghe. Nhưng với bình luận như vầy của cụ thì e là không có.
Tôi vẫn tiếp chuyện những người lịch sự, có hiểu biết và tôn trọng đối tượng tranh luận lẫn người tranh luận.

Doubleqn

Xe buýt
Lại tìm được 1 cụ ngây thơ bi bô về vụ sơn chữ VF lên siêu tàu nữa rồi nè , hôm nay trường Mầm non của cụ nghỉ hả cụ ? ...kkk
Vâng cụ, e có đọc đâu đó đại loại: 1/3 số người sẽ yêu cụ dù cụ có làm gì đi nữa, 1/3 sẽ ghét cụ cho dù cụ có làm tốt thế nào, 1/3 còn lại chả yêu chả ghét, chỉ cần làm cho số 1/3 chả yêu chả ghét chuyển sang yêu là được :P

TMSD

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ, e có đọc đâu đó đại loại: 1/3 số người sẽ yêu cụ dù cụ có làm gì đi nữa, 1/3 sẽ ghét cụ cho dù cụ có làm tốt thế nào, 1/3 còn lại chả yêu chả ghét, chỉ cần làm cho số 1/3 chả yêu chả ghét chuyển sang yêu là được :P
Kkk...nghe giọng cụ bi bô nó toát lên vẻ hồn nhiên sao mà yêu thế không biết nữa . Đúng kiểu ngây thơ thấy gì ( như cái chữ VF trên siêu tàu of VF ) nói nấy đó cụ ...kkk

Kiên Khùng

Xe điện
Trong việc này, cái tàu chỉ là bằng chứng cho thấy hàng ngàn xe hơi Việt Nam xuất khẩu cùng lúc là có thực. Nó dập tắt hoài nghi (cố chấp) rằng làm gì có chuyện VF xuất khẩu xe hơi sang Mỹ.
À sang Tàu hay ASEAN thì đi đường bộ nó hợp lý hơn đường biển nhé. Nên đừng dại đặt câu hỏi, kiểu đồng ý xuất nhưng mà xuất đi đâu nhé. Chặn trước kẻo ae lại mang nghiệp vào thân.
Còn bản thân con tàu khủng, VF có sơn lên để quảng cáo chẳng lẽ phi pháp? Chưa thấy ở đâu bảo đây là tàu do VF mua. Ai biết chỉ giùm tôi với...tìm không thấy các cụ ạ.
Rõ khổ, anh tôi làm xe nhanh và khủng quá tầm mắt của nhiều cụ, nên phải chịu "hội chứng anti, hội chứng sợ hãi sự thay đổi" cũng phải thôi.