[Funland] Ví dụ về tốc độ bàn thờ.

Phập

Xe điện
Khổ thân mấy ông OFers ngồi chầu hẫu chờ cám :))

bTd_11711

Xe hơi
Bọn này chắc vội xuống gặp diêm vương cho kịp giờ phải không cc
Nhân tiện cụ nào có thông tin chia sẻ thêm với, có phải xe máy vượt đèn đỏ không?
Tại các cụ nhà ta ngồi đợi thì cứ cuống mãi lên, cám ngay và luôn cho các cụ anh nhá nhá.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cách đây đúng 1 tháng iem nà nạn nhân.
Iem dừng đèn đỏ ở ngã tư Hóc Môn-QL22, hết đèn đỏ vào đèn xanh thì tiếp tục lái như bình thường.
Vừa sang gần hết giao lộ thì thấy phía bên tay phải có bóng xe máy, iem đạp thắng kịch sàn và "rầm", 2 người trên xe máy vượt đèn đỏ đi vào làn xe hơi phía đối diện vượt đèn đỏ vào đường Lý Thường Kiệt, ngay cột chữ A nên em không thấy.

Trời thì mưa, iem nhanh chóng xuống xe kiểm tra thì thấy 2 người công nhân, 1 nam 1 nữ bị tông văng lên capo bay khoảng 2m.
Thấy họ đứng dậy được, iem phụ giúp thu dọn đồ đạc bay văng tứ tung và kêu tấp vào lề kiểm tra xem tình hình ntn, người nữ ngồi sau có lẽ bị gãy tay, may họ không bị đâm chết.

Họ sợ bị bắt đền nên lên xe kéo ga vun vút bỏ chạy một mạch. Xe iem có bảo hiểm nên không lo lắng chuyện sửa chữa.

Nghĩ lại thấy iem quá may mắn, dù iem đi hoàn toàn đúng và 2 người đi xe máy hoàn toàn sai. Nhưng iem nghĩ rất có thể bản thân đã phải dính tù tội vì bản thân chấp hành quy định luật giao thông nhưng luật lá như này thì thua, hoặc iem phải cúng một mớ tiền để được yên thân dù iem hoàn toàn đúng.

Iem nghĩ đây là sự xấu hổ thật sự khi luật lá bảo vệ bọn vi phạm và xâm hại người lương thiện.

Giờ qua ngã tư iem rất căng thẳng dù bản thân lái xe lâu năm rồi :(
May cho bác là cặp đi 2b không phải ốp phờ.
Không thì bác mất độ 1 lít.

Congrats!!

Khá BảnH

Xe hơi
theo link thì "...3 người bị thương nặng. Các nạn nhân được nhanh chóng mang đi cấp cứu, ...", bác ạ.
Tôi tự hỏi: Việc đel gì phải "nhanh chóng mang đi cấp cứu" 3 đồng chí thanh niên đoàn viên thanh niên này nhỉ????
Thật, cứ từ từ, xong chở thẳng về nhà xác cho tiện :D

DangHoangDe

Xe điện
Chả đc như mình. Đi đúng cũng oan gia. :(

luutu21

Xe buýt
Vụ này cách đây mấy hôm rồi, xe máy chở "cám chim" vượt đèn đỏ đâm vào xe hợp đồng.

biển xanh06

Xe điện
Nếu mấy thằng đấy còn sống phải đền cho ô tô một mớ, như thế mới giảm dc tai nạn nhé.

formen

Xe lăn
Thằng cháu em làm bên CSGT, nó bảo giờ ko như xưa đâu
Đi đúng Luật ko phải bồi thường gì cả, theo Luật mà làm.
Em chưa tin lắm nhưng thấy nó nói thế :)
Em mong đây là tin đúng. Cc giao thông xử lý tai nạn nên làm chuẩn luật và tuyên truyền sâu rộng là tai nạn bớt ngay.

Nay em rẽ vào đổ xăng mợ đi ngc chiều k lách đc qua đầu xe em mắng em xơi xơi. Hehe em k kịp xuống kính mắng lại mợ ấy. Đời đúng sai chả biết đâu mà lần

Chỉnh sửa cuối:

hienzm

Xe tăng
Thực sự là ý thức rất rất nhiều người tham gia gt ở mức tồi tệ. Em dừng chờ ở đèn đỏ nào cũng thấy có người vượt, nhiều người thấy người khác vượt cũng hùa theo. Cánh xe ôm và xe ôm công nghệ đến phân nửa không dừng nếu vẫn còn vượt được. Biết là miếng cơm manh áo nhưng hôm nọ em chấm 1* cho anh Grab vì vượt đèn đỏ.

formen

Xe lăn
Thực sự là ý thức rất rất nhiều người tham gia gt ở mức tồi tệ. Em dừng chờ ở đèn đỏ nào cũng thấy có người vượt, nhiều người thấy người khác vượt cũng hùa theo. Cánh xe ôm và xe ôm công nghệ đến phân nửa không dừng nếu vẫn còn vượt được. Biết là miếng cơm manh áo nhưng hôm nọ em chấm 1* cho anh Grab vì vượt đèn đỏ.
Cc khách grab nên tạo phong trào chấm 1 đ nếu grab phạm luật. Vì miếng cơm manh áo họ phải đi đúng luật và vì túnh mạng của khách nữa càng phải chama chặt

iTrust.2

Xe tải
Chuẩn cụ, nó tông vô cột điện là chuẩn bài nhất. Nó chạy kiểu đó không thể tránh nổi, tội bác lái xe con!
Chuẩn 99% thôi cụ ạ, cột điện gãy, nó chết, chi phí xây cột mới EVN lại tính vào giá điện, dân lại phải chịu

lalala1122

Xe tải
Cách đây đúng 1 tháng iem nà nạn nhân.
Iem dừng đèn đỏ ở ngã tư Hóc Môn-QL22, hết đèn đỏ vào đèn xanh thì tiếp tục lái như bình thường.
Vừa sang gần hết giao lộ thì thấy phía bên tay phải có bóng xe máy, iem đạp thắng kịch sàn và "rầm", 2 người trên xe máy vượt đèn đỏ đi vào làn xe hơi phía đối diện vượt đèn đỏ vào đường Lý Thường Kiệt, ngay cột chữ A nên em không thấy.

Trời thì mưa, iem nhanh chóng xuống xe kiểm tra thì thấy 2 người công nhân, 1 nam 1 nữ bị tông văng lên capo bay khoảng 2m.
Thấy họ đứng dậy được, iem phụ giúp thu dọn đồ đạc bay văng tứ tung và kêu tấp vào lề kiểm tra xem tình hình ntn, người nữ ngồi sau có lẽ bị gãy tay, may họ không bị đâm chết.

Họ sợ bị bắt đền nên lên xe kéo ga vun vút bỏ chạy một mạch. Xe iem có bảo hiểm nên không lo lắng chuyện sửa chữa.

Nghĩ lại thấy iem quá may mắn, dù iem đi hoàn toàn đúng và 2 người đi xe máy hoàn toàn sai. Nhưng iem nghĩ rất có thể bản thân đã phải dính tù tội vì bản thân chấp hành quy định luật giao thông nhưng luật lá như này thì thua, hoặc iem phải cúng một mớ tiền để được yên thân dù iem hoàn toàn đúng.

Iem nghĩ đây là sự xấu hổ thật sự khi luật lá bảo vệ bọn vi phạm và xâm hại người lương thiện.

Giờ qua ngã tư iem rất căng thẳng dù bản thân lái xe lâu năm rồi :(
E cũng là nạn nhân đây. Đang đi tự dưng có ông hơn 50 đi xe máy đâm vào đít, gãy xương vai. Về quê cách nhà 200km để đi đám chú ruột. Ông đấy hàng xóm công an, nó cứ giam xe lại điên hết cả người, phải đền 5tr cho người đi xe máy, bị phạt 500k để giảng hoà còn lấy xe về

cantona

Xe container
Ở Việt nam, trừ khi bạn đâm vào vỉa hè, cây, cột điện hoặc 1 chiếc xe biển xanh đỏ, thì sẽ không bao giờ được tiền.
Ngoài ra thì bạn cứ nhắm bất kì phương tiện nào để đâm, thậm chí nó đang đỗ gọn gàng càng tốt, hay là đâm vào thằng đi bộ sang đường nếu may mắn nó ko đi đúng vạch dọc dưa. Thì tôi chắc chắn bạn sẽ có tiền bồi thường. Ơ kìa, kekeke

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Hoan hô đồng chí Cháu.
Thế cậu Cháu đã học điều 601 dân sự chưa bác?
Cái điều "To đền bé, kể cả khi không có lỗi " ấy??

hai.tranhr

Xe container
Hoan hô đồng chí Cháu, nhưng VKS nại không nghĩ thế.
Nghĩ mà ló trán... :(

Chỉnh sửa cuối:

hai.tranhr

Xe container
May cho bác là cặp đi 2b không phải ốp phờ.
Không thì bác mất độ 1 lít.

Congrats!!
Vâng ạ, hậu quả để lại tới giờ iem chưa cho xe đi sửa được vì bận. Giờ thì quả mặt ca lăng xe iem nó hở ra 1 khúc nhìn bực vl.

Chỉnh sửa cuối:

formen

Xe lăn
Vâng ạ, hậu quả để lại tới giờ iem chưa cho xe đi sửa được vì bận. Giờ thì quả mặt ca lăng xe iem nó hở ra 1 khúc nhìn bực vl

bẹp ca bô sửa khó và tốn xèng phết. ví lại cụ bỏ ảnh có biển số đi, không lại phiền với cc bẩu hỉm.