[Thảo luận] Vi phạm giao thông trắng trợn giữa lòng thủ đô Hà Nội!

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
Trước hết mời các cụ chiêm ngưỡng một số hình ảnh tại nút giao thông đoạn đi từ cửa Nam rẽ ra Trần Phú.

Thường xuyên qua đoạn đường này, nhiều lúc em quá bức xúc khi các xe đi từ phía cửa Nam luôn lấn sang cả làn bên trái để rẽ trái ra Trần Phú. Khi các xe lấn sang trái đồng nghĩa với việc đi ngược chiều và lấn hết phần đường của xe đi ngược chiều đi về phía cửa Nam. Nhiều lúc em đứng cả tim khi các bác 54 chỗ lao thẳng vào đầu xe mình để cướp đường.
XXX thì đứng ở đây cả ngày, nhưng hình như quá quen với cảnh vi phạm nên bắt mỏi tay mỏi mồm quá nên cũng chán nản. Hix, quả thật là nhức nhối trước cảnh vi phạm luật giao thông trắng trợn giữa lòng thủ đô Hà Nội như vậy.
Ảnh và bài do C&C tự làm đó các cụ ah!,hihih, thèm vodka của các cụ thức đêm quá!

Hôm nay em xin bổ xung thêm ít hình ảnh nữa:
Góc từ Trần Phú nhìn ra cái nút giao thông này:

Cụ thể và gần hiện trường hơn nữa nào, phần đường của các xe đi ngược chiều về phía cửa Nam

Các phương tiện đi từ cửa Nam đợi đèn đỏ, lúc này bà con 2 và 4 bánh đang rất tuân thủ tín hiệu vạch và đèn

Nhanh nào bật đèn xanh, ta phi lấn làn thật nhanh nào

Bắt đầu là xe máy lấn vạch

tiếp theo là 4 bánh lấn vạch

rồi tiếp cả biển xanh của Hà Nội

rồi đến cả biển xanh của Bộ

Ai cũng vội, bất chấp cả việc vi phạm luật giao thông đường bộ

Chỉnh sửa cuối:

khottabit

Xe container
Em thấy rõ vi phạm rồi: kụ vượt đèn đỏ lại còn vừa lái vừa chụp nữa :)):)):))
thế này là rượu vang hả kụ (y)

OMEGA

Xe tải
Em thấy đi thế là đúng chứ có sai gì đâu. Hai làn trong là dành cho xe đi thẳng nên muồn rẽ trái thì phải đi như thế.

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy rõ vi phạm rồi: kụ vượt đèn đỏ lại còn vừa lái vừa chụp nữa :)):)):))
thế này là rượu vang hả kụ (y)
Cụ chứng minh là em vi phạm đi, không được là vodka trừ em đi! hihih.
Đèn đỏ bên kia bật khi em đã đi qua đèn xanh bên này rồi nên em vẫn tiếp tục kết thúc hành động vượt ngã tư.
Còn vừa đi vừa chụp thì chưa có cái luật nào cấm cả :) Cả chặng đi Móng Cái em vẫn vừa đi vừa chụp nè

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]

pipe

Xe tăng
ko đi thế này thì tắc bò ra đường à...xxx nó ngâm cứu chán ra rồi... vòng lên vòng xuống cấm rẽ xuôi , cấm rẽ ngược đủ cả rồi. từ hồi nó chho rẽ thế này chẳng thấy vụ va chạm nào ở đây cả...Rỗi hơi quá...:77:

MinhHang0410

Xe buýt
ốcC lẽ tại đây là ngã 3, Chiều này thì xanh hay đỏ có đi cũng không ảnh hưởng đến nhau nên các bác nhà ta cứ vượt đèn đỏ các cụ nhỉ?:^)

OMEGA

Xe tải
Đừng nói rằng cụ mua bằng lái nhé, đây là đoạn 2 chiều mà. Cụ nghiên cứu thêm cái này xem em có nói đúng không: http://otofun.net/showthread.php?t=100826
Em đố cụ tìm thấy cái biển hoặc làn đường chỉ dẫn là đi sai. Còn em học hành đàng hoàng, thi chứ không mua. Mặc dù có thể mua 1 phát 100 cái, nhưng chưa biết mua ở đâu. Cụ vui lòng chỉ giúp.

anhldit

Xe tải
Em cũng hay qua đoạn đoạn này. Bác chủ thớt nói đúng. Rất nhiều xe ô tô đi từ Cửa Nam sang Trần Phú chiếm hết làn đường bên trái trong khi đèn xanh hướng đi thẳng Điện Biên Phủ ra Cửa Nam còn sáng. Như vậy là lấn tuyến làm cho hướng được đi không lưu thông được, gây ra tắc đường chứ không phải là không tắc.
Ở ta, lái xe có rất nhiều thói xấu như:
+ Ở ngã 4 rẽ trái tranh đường của dòng xe đi thẳng bằng cách cố tình rẽ trước khi qua vạch vôi. Như vậy chỉ thêm ùn tắc.
+ Khi tắc đường, ngoài xe buýt, taxi là thứ ngoại hạng, khó dạy, thì xe con cũng hàng 2, hàng 3, có khi còn phi lên vỉa hè như xe máy, như vậy tắc lại càng tắc. Cái này em thấy ý thức lái xe SG tốt hơn (hoặc CA trong đó làm mạnh tay hơn).
+ Còi xe: em không bàn xe buýt, taxi cũng bởi lý do trên; một số bác rất có tính rất khó chịu khi quá lạm dụng còi xe, nhất là các buổi chiều đi làm về đã mệt thì chớ. Mà đường tắc, còi thế chứ còi mãi giải quyết được gì, để người đằng trước thêm ức chế:102:. Nhất là khi chờ đèn đỏ và còn vài giây nữa là chuyển đèn (hoặc đường vắng) các bác nhà ta cứ thế là giục:102:. Những trường hợp vậy em mặc kệ đôi khi còn dừng cho vài giây khi đèn xanh cho còi mỏi tay luôn:21:.
+ ít chịu nhường đường cho người đi bộ (kể cả khi người ta đi trên vạch dành cho người đi bộ)
+ ...
Ấy là em nói thói xấu chung, chứ em không ám chỉ ai nhé:21:
vote bác chủ thớt (b)

coneli

Xe tải
nói chung là vi phạm, nhưng nếu đi đúng hoàn toàn thì tắc đường luôn cụ ạ, ngyaf nào e chả đi qua đây

Captiva HN-SG

Xe buýt
Bác chủ thớt đề nghị với chính phủ tăng mức phát lên gấp 5 lần nhé

Nine

Xe điện
Chính xác là vào giờ cao điểm muốn đi từ Cửa Nam sang Trần Phú đúng luật thì sẽ ko đi được ợ (b)

bes

Xe lăn

Cho rẽ lấn đường khi làn bên kia đang đèn đỏ (không xung đột giao thông là hợp lý đấy chứ), bác đòi hỏi gì nữa ?

For You

Xe hơi

Cho rẽ lấn đường khi làn bên kia đang đèn đỏ (không xung đột giao thông là hợp lý đấy chứ), bác đòi hỏi gì nữa ?
Chính vì vậy nên không có kẻ vạch phân làn. Đi thế này là đúng và hợp lý. Còn cụ chủ thớt đối đầu với những xe này là do 1 trong 2 bên đi sai (có thể 1 bên đi sớm, 1 bên đi cố )

Matizcoi

Xe cút kít
Chuyện lày em gặp đầy, nhất là lúc rào tàu hỏa được mở lên, cứ gọi là đâm thẳng vào nhau :D

Mazsha

Xe hơi
Ngày nào em cũng qua đây nhiều năm rồi. Cả lái xe lẫn xxx đều biết là vi phạm nhưng đành chịu vì đây là cách duy nhất khỏi tắc đường. Lỗi này mấy năm trước xxx ở đây bắt rất rát nhưng gần đây, bắt đầu là xe biển xanh biển đỏ, sau xe biển trắng cũng theo. Được cái chỗ này không xung đột giao thông nên cá nhân em thấy cũng chấp nhận được ( em vẫn phải đi đúng vạch vì sợ các anh ấy dở chứng bắt lỗi). Ngày trước khi xxx làm nghiêm, xe cộ nối đuôi dài đến ngã tư Cửa Nam.

antheo_noileo

Xe điện
chỗ này em bị một lần rồi, đi lấn sang bên làn ngược chiều (em đi sau cả một đoàn, chứ mình em em cũng ko dám đi) nhưng đúng đến em thì đền đỏ thì dừng lại. các xe đi ngược chiều qua chửi cho dơ mặt quá, từ đấy đến giờ em cạch:77:

Trung Khai

Xe tải
Cụ làm 1 ly cho mát! nhiều chỗ còn nhốn nháo lắm ợ

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Chính vì vậy nên không có kẻ vạch phân làn. Đi thế này là đúng và hợp lý. Còn cụ chủ thớt đối đầu với những xe này là do 1 trong 2 bên đi sai (có thể 1 bên đi sớm, 1 bên đi cố )
Chỗ này GTCC nó kẻ vạch liền cụ ạ, thực ra đi như thế thì kô sai nhưng nếu xxx đói lại kêu là lấn vạch thì cũng tèo.

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Em bình thường cũng vưỡn phải đi như này vì thực tế là có đèn rẽ và chiều đối diện sẽ là đèn đỏ khi đèn rẽ là đền xanh. Không xung đột giao thông mà chỉ giúp lưu thông tốt hơn. Trừ trường hợp lần làn nhưng lại bi dính đèn đỏ thì toi. Hôm nào xxx cay mũi nó vẫn giết đấy. Em bị vịn một lần ở đây rồi nhưng thoát chết vì cãi được.