[Funland] Vì sao các tiệm may hay thất hẹn và cắt một bộ đồ thường hết bao lâu

namtuocbk

Xe tải
Phong cách của cụ thì có Hổ chiều được, Owen trẻ thì cụ chê, Việt tiến thì cổ điển đến mức già khụ.
Chắc có bạn này có vài mã cụ chấp nhận được:
Em vừa vào link Piere cụ gửi thì gặp áo này: mặt bằng chung giá hãng này cũng khá mắc hơn so với Owen, Viettien à cụ? Mà sao cái cổ cứ làm đường tam giác to nhìn xấu thế nhỉ :(

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em vừa vào link Piere cụ gửi thì gặp áo này: mặt bằng chung giá hãng này cũng khá mắc hơn so với Owen, Viettien à cụ? Mà sao cái cổ cứ làm đường tam giác to nhìn xấu thế nhỉ :(
Pierre Cardin là thương hiệu thời trang của Pháp mà cụ.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Hay cụ thử Style này:

Em thấy con Gucci còn chả có cái tam giác nào cơ.

Gagarose

Xe điện
Em đã chứng kiến nhiều hiệu may quần áo công sở hẹn khách 10-14 ngày đến lấy đồ sau khi đã chốt mẫu may đo, thu tiền của khách. Nhưng khi khách đến đúng hẹn thì lại nói chưa làm xong, và khách lại bị chờ 3-4 tuần nữa, thậm chí có người mấy tháng mới xong. Mà thợ may không hề bị đền bù gì cho khách cả:(

Em xin hỏi CCCM: Nguyên nhân chính nào thường hay dấn đến việc chậm của các hiệu may so với lịch hẹn ghi trên biên nhận, thông thường 1 bộ đồ thì cần bao lâu để may xong, và cách xử lý của CCCM khi tiệm may thất hẹn ạ. Em xin cám ơn:x
Quả thật các tiệm may từ Nam ra bắc, từ thành thị đến nông thôn, hình như đã ăn sâu vào gốc rễ, là rất hay thất hẹn.
Và nhiều khi lỗi thì khách cũng phải chịu. Bỏ tiệm này sang tiệm khác thì cũng gặp tình trạng như vậy.
Nên tốt nhất là quần áo may sẵn.

namtuocbk

Xe tải
Em đang nói đến thương hiệu và mức giá chứ không phải thiết kế.
À thực ra là kiểu liên kết ấy, thương hiệu có trụ sở tại nước Pháp nhưng liên kết sản xuất tại Việt Nam. Thường là bán thương hiệu nữa, nhưng em không rõ chất vải thì như thế nào mợ nhỉ

namtuocbk

Xe tải
Quả thật các tiệm may từ Nam ra bắc, từ thành thị đến nông thôn, hình như đã ăn sâu vào gốc rễ, là rất hay thất hẹn.
Và nhiều khi lỗi thì khách cũng phải chịu. Bỏ tiệm này sang tiệm khác thì cũng gặp tình trạng như vậy.
Nên tốt nhất là quần áo may sẵn.
Ơ thế thì đúng là hiện tượng này là phổ biến à cụ :)). Lạ nhỉ, em mà mở tiệm em chả có lí do gì chậm ý, nhanh mà còn làm việc khác chứ hơi đâu mà ủ mưu với khách. Đến mệt :(

Trục

Xe ba gác
Người OF
À thực ra là kiểu liên kết ấy, thương hiệu có trụ sở tại nước Pháp nhưng liên kết sản xuất tại Việt Nam. Thường là bán thương hiệu nữa, nhưng em không rõ chất vải thì như thế nào mợ nhỉ
Chất vải thì biết nói sao giờ, cụ cần mặc bền đến lúc hỏng, hay mặc thoáng, mát, thấm mồ hôi. ;)
Hàng càng đắt thì càng nhanh mất form, nhưng mặc thì sướng.
Đắt và nhanh mất form (hoặc nhanh hỏng) thường đi với nhau. ;)

namtuocbk

Xe tải
Chất vải thì biết nói sao giờ, cụ cần mặc bền đến lúc hỏng, hay mặc thoáng, mát, thấm mồ hôi. ;)
Em thích vải lụa tơ tằm hoặc vải kiểu mặc phải thật mềm trơn thoáng mát nhưng dày 1 chút. Em dân ngoại đạo nên chỉ mô tả được như thế nhưng đúng là em đã có nhiếu cái áo chất như thế mặc không bao giờ nhăn vải thích lắm ý. Mà em không biết vải tên là gì:))

namtuocbk

Xe tải
Đúng là dễ mất form thật mợ ơi, vì nó không cứng như là vải thô

Trục

Xe ba gác
Người OF
Em đang nói đến thương hiệu và mức giá chứ không phải thiết kế.
Em thì thích cổ Thẳng nhọn hơn, có thể phối hợp với vest cổ điển được.
Cổ bo tròn hay loại khác, thì lại đi với vest kiểu.
Style là do mỗi người, nên đố biết ông nào thích loại gì, trừ khi phải hỏi rõ là ông phối đồ kiểu phong cách nào.

namtuocbk

Xe tải
Em thì thích cổ Thẳng nhọn hơn, có thể phối hợp với vest cổ điển được.
Cổ bo tròn hay loại khác, thì lại đi với vest kiểu.
Style là do mỗi người, nên đố biết ông nào thích loại gì, trừ khi phải hỏi rõ là ông phối đồ kiểu phong cách nào.
Cụ có công nhận với em 1 điều là cổ tam giác có chiều dài cao thì nhìn cảm giác già không ạ cụ. Tất nhiên là thiết kế kiểu đó để đi với mấy chiếc cavar khổ to trong dịp chính thức nhưng giờ em thấy hơi bị sao ấy

Trục

Xe ba gác
Người OF
Em thích vải lụa tơ tằm hoặc vải kiểu mặc phải thật mềm trơn thoáng mát nhưng dày 1 chút. Em dân ngoại đạo nên chỉ mô tả được như thế nhưng đúng là em đã có nhiếu cái áo chất như thế mặc không bao giờ nhăn vải thích lắm ý. Mà em không biết vải tên là gì:))
Vải lụa tơ tằm thì cụ phối với trang phục Napoléon thời hợp, một kiểu style trung cổ.
Cụ mặc kiểu bảo thủ, mặc theo sở thích thôi, chứ thực tế là rất khó phối đồ và cắt may.
Nhà hàng rất khó chiều lòng cụ, vì cắt may cho cụ xong, đếch biết tư vấn cho cụ phối với quần và áo nào cho phù hợp.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Cụ có công nhận với em 1 điều là cổ tam giác có chiều dài cao thì nhìn cảm giác già không ạ cụ. Tất nhiên là thiết kế kiểu đó để đi với mấy chiếc cavar khổ to trong dịp chính thức nhưng giờ em thấy hơi bị sao ấy
Có ít nhất 4 loại cổ phổ thông để cụ chọn, cụ đã chê 3 kiểu (2 cổ điển, 1 đương đại), còn duy nhất 1 kiểu.
Dĩ nhiên, để mặc Lễ phục vào dịp nghiêm trang, như đi ăn tiệc, thì cổ Tam giác là dễ cho cho phối comple nhất.
Suit và Vest sẽ phối kiểu cổ khác.

Chỉnh sửa cuối:

namtuocbk

Xe tải
Vải lụa tơ tằm thì cụ phối với trang phục Napoléon thời hợp, một kiểu style trung cổ.
Cụ mặc kiểu bảo thủ, mặc theo sở thích thôi, chứ thực tế là rất khó phối đồ và cắt may.
Nhà hàng rất khó chiều lòng cụ, vì cắt may cho cụ xong, đếch biết tư vấn cho cụ phối với quần và áo nào cho phù hợp.
Nghiêm trọng thế cơ à cụ?:-o Em cũng không rõ tên loại vải là gì thì đúng mà em đoán là lụa thôi nhưng chắc nghe vậy thì không phải rồi

namtuocbk

Xe tải
Có ít nhất 4 loại cổ phổ thông để cụ chọn, cụ đã chê 3 kiểu (2 cổ điển, 1 đương đại), còn duy nhất 1 kiểu.
Dĩ nhiên, để mặc Lễ phục vào dịp nghiêm trang, như đi ăn tiệc, thì cổ Tam giác là dễ cho cho phối comple nhất.
Suit và Vest sẽ phối kiểu cổ khác.
4 loại kiểu cổ là những loại gì thế ạ cụ ơi? Em cũng chưa rõ nó được phân loại mà chỉ biết nói theo cảm nhận thôi

Trục

Xe ba gác
Người OF
Nghiêm trọng thế cơ à cụ?:-o Em cũng không rõ tên loại vải là gì thì đúng mà em đoán là lụa thôi nhưng chắc nghe vậy thì không phải rồi
Cụ cứ tưởng tượng ra cảnh nằm nghỉ mát ở bờ biển, mở chai champagne, kết hợp với quần sóc và nâng cốc cùng bạn gái. Viễn cảnh đó phù hợp nhất. :))

Trục

Xe ba gác
Người OF
4 loại kiểu cổ là những loại gì thế ạ cụ ơi? Em cũng chưa rõ nó được phân loại mà chỉ biết nói theo cảm nhận thôi
GG miễn phí mà Cụ, cụ tự nghiên cứu đê.

chanthat123

Xe tăng
Hiện nay khách đặt may tăng lên rất nhiều nhất là dân công sở. May mặc đẹp hơn, vừa form từng người hơn mà lại bền nữa. Mình may 1 bộ đồ sơ mi quần âu tầm 1 triệu - 2 triệu bộ mặc vào khác hẳn. Khuyên thật các cụ cứ thử đi may 1 lần sẽ thấy chất lượng tuyệt vời