[Funland] Vì sao dân mình thích “đi bão” thế nhỉ?

Dân Tổ

Xe container
Em biết là vui vì thắng thì là nhu cầu chính đáng, nhưng có đến mức phải đổ xô ra đường hò hét rồi làm tắc đường cản trở cả những người đang có việc gấp hay cấp cứu không nhỉ.

Chả thấy nước nào như nước mình cả. Như kiểu khổ quen rồi hễ có cơ hội là hưng phấn ấy. Ở nước văn minh họ có vô địch gì họ cũng dửng dưng như không.
Cụ cho thêm dẫn chứng về những nước văn minh, vô địch dửng dưng ạ :D

Dulongkts

Xe hơi
Em thấy cũng bình thường, chả cấm được. Cũng có mặt lợi mặt hại thôi nhưng mà đang niềm vui chiến thắng, cụ cấm dân vui sao đc :D

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Bão hay gì kệ bọn ló, nếu thích soi chỉ nên soi bố nào đang đi mua cà, dưa về cho vợ mà thấy đoàn nhập cmn vào mà quên lối về thoai. :D
Bị cuốn vào cũng là bình thường nếu như thời trẻ vốn dĩ đã có máu. Như em mấy năm nay chả ham hố nữa nhưng tối qua đi ăn với cả gia đình đến khi nghe mấy đứa nhỏ xem bóng đá la quá cũng kiềm chế không nổi đến nỗi ... bỏ ăn để tham gia cổ vũ còn khi về bị kẹt xe nhưng trong bụng cứ nghĩ bố mày nếu đi 1 mình cũng thi tới bến chứ chả khổ sở ngồi yên mà nhích từng mét để thoát về nhà đâu :))

Jason88

Xe buýt
Ai ko thích đi bão thì ở nhà nghe Cải Lương hoặc đọc luận văn tiến ỹ cũng được mà hihi. Đất nước 100tr dân sẽ có 100tr kiểu ăn mừng vui chơi khác nhau cũng là chuyện bình thường thôi. Thích là được.

bmwp0wer

Xe tăng
Em biết là vui vì thắng thì là nhu cầu chính đáng, nhưng có đến mức phải đổ xô ra đường hò hét rồi làm tắc đường cản trở cả những người đang có việc gấp hay cấp cứu không nhỉ.

Chả thấy nước nào như nước mình cả. Như kiểu khổ quen rồi hễ có cơ hội là hưng phấn ấy. Ở nước văn minh họ có vô địch gì họ cũng dửng dưng như không.
quyền được vui, được ăn mừng vì tinh thần dân tộc là quyền của mỗi cá nhân. vui cái là nhiều người giống mình ng ta cũng xông ra đường, nên đg nó tắc, các cụ gọi đó là bão. nó có sai xấu vi phạm gì mà quy chụp vì sao dân ta thích đi bão ? hay cụ muốn giờ phải có luật cấm dân ra đg sau mỗi chiến thắng cụ mới vui ?

skype0211

Xe tăng
Đêm qua Man City vô địch, xem cảnh khán giả tràn xuống sân Etihad nó phê biết bao, dù chả phải fan mc. Đấy, châu Âu đấy cụ thớt ạ, VN mình còn hiền chán.

Chỉnh sửa cuối:

huyhung123

Xe điện
quả so sánh sợ thật,xem hôm qua cầu thủ thái lan tỏ ra tiếc nuối trên sân sau trận chung kết như nào là đủ hiểu...vì cũng đã ông nào thoát khỏi ao làng đâu mà dám tỏ ra kênh kiệu.
Mâý năm trc e còn thấy các cụ ofer bảo méo thèm đá ao làng nữa mà. Giờ lại quay xe nhanh thế!

Racehorse206

Xe tăng
Em thì cũng thấy vui đấy nhưng cái thời em còn là SV khi Việt Nam đoạt tiger cup năm 98 mới đi bào thôi giờ thì k thích nữa

huyhung123

Xe điện
em vào otofun chưa được năm cụ nhé!
check thông tin trước khi muốn thể hiện.
Hi iem bảo cụ đâu, các cụ trên này hồi 2018 thì kinh lắm: VN tầm châu lục rồi, bỏ qua hết bọn tép riu quanh mình.
2022 chật vật mới thắng đc Thái, hoà Phi...

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
toàn các ông nhận mình là văn minh rồi yêu thể thao, yêu nước này nọ nhưng người ta đưa ra ý kiến cá nhân 1 tí nhảy vào nhục mạ, thật là hèn hạ! Chính các ông kiểu ntn là minh chứng sống cho điểm xấu của việc “đi bão”! Cá nhân tôi cho là những thành phần ăn theo, đú, té nước theo mưa là thành phần chính của những vụ “bão” ntn, rộng hơn là nó thể hiện hiệu ứng đám đông nặng nề của dân ta! Tôi nói chả sợ bố con ông nào hết, quan điểm cá nhân! Còn ông nào cho rằng thành phần chính trong đám đông ấy “lành mạnh”, yêu thể thao, yêu nước…. thì cứ làm nghiên cứu xã hội học rồi chứng mình bằng số liệu nhé! 2 bên cùng k có số liệu như nhau thì cũng chó chê mèo lắm lông cả thôi :)) Lúc thì chê bôi ao làng, lúc lại rừng rực “lửa tự hào”, đù mẹ toàn lưỡi k xương!

THÀNH FOOD

Xe tải
E thì không ra đường bao giờ, nhưng e thấy cũng bình thường mà, chỗ e hôm qua mà k mưa thì đông lắm.

Aocom

Xe buýt
Xem lại mấy thớt mợ này mở, cứ ngơ ngơ ngẩn ngẩn kiểu này.

Phán Quan Âm Phủ

[Tịch thu bằng lái]
Đá ko bằng đàn bà xem muốn đập ti vi quá. Cho đá vs các e gái chắc phải thua 3-0. Cố mà giữ ra đá pen rồi ngồi khấn để lấy may mà thắng rồi có cái đi bão. Cứ qua nửa sân bên kia là ko biết làm gì vs quả bóng. :₫) :)) :)) :)) :)) :)) =)) =)) =))

gld

Xe điện
Niềm vui trong thể thao là của cả cộng đồng, trong khi bóng đá là môn thể thao vua, tất cả mọi người vui và xuống đường là bình thường. Hôm qua đến lđ cấp cao của Oảng và nhà lước có 5 bác thì 4 bác ra sân cỗ vũ đội tuyển, mấy năm trước bác PTTg còn xe máy xuống đường chung vui.
Mợ thớt k thích thì ở nhà xem TV, giới trẻ họ hâm mộ thì xuống đường, miễn là đừng quá khích đập phá và đua xe ảnh hưởng trật tự xã hội.
So sánh văn minh này nọ, đến là nẫu ruột. Em đoán chắc khả năng cao là hội TMK😃😄

lexuan87

Xe hơi
Em thấy vui mà các cụ ,
từ các e bé. thanh niên, .... các cụ các ông các bà . hòa chung 1 bầu không khí.
thấy sự thận thiện đoàn kết ở 1điểm chung

Dân Tổ

Xe container
Từ lúc em biết xem bóng đá tới giờ (1995 Chiang Mai) chính xác là trận Bán Kết Việt Nam - Indo năm đó, chúng ta thắng để vào CK gặp Thailand, em may mắn được sống trong không khí "xuống đường" có 1 không 2 của nước nhà. Mà sau này em mới biết là báo chí nước ngoài họ đưa tin rầm rộ về niềm đam mê bóng đá của cổ động viên, người hâm mộ Vietnam so với khu vực và nhiều quốc gia có nền bóng đá lớn, thì em tự hào lắm :)

Sang đến England dù có yêu câu lạc bộ địa phương (Westham) với tuyển Anh đến thế nào, nhưng cảm xúc "xuống đường" - "đi bão" cũng không thể đặc biệt như ở nhà, chính mấy thằng bạn em bên đấy về chơi chúng nó cũng còn phải quá ngạc nhiên về tình yêu bóng đá ở VN - thế nên cụ thớt đắp chăn đi ngủ đi hì hì :D Việc sướng là việc của chúng em, những thế hệ dõi theo bóng đá nước nhà từ những năm còn Thiếu niên tiền phong tới Tiktok vú vê bây giờ ;))

Em già rồi nên không đi bão như thanh niên, nhà có trẻ con thì chúng nó chưa hết 90' đã vác kèn vs cờ ra phố, dắt tay các cụ, mồm thì toe toe "Vietnam Vô Địch" rồi, nên cứ để niềm vui này được thoải mái thôi - mai lại dậy đi học đi làm như thường mà hehe. :D

OTheAh

Xe tăng
Đá ko bằng đàn bà xem muốn đập ti vi quá. Cho đá vs các e gái chắc phải thua 3-0. Cố mà giữ ra đá pen rồi ngồi khấn để lấy may mà thắng rồi có cái đi bão. Cứ qua nửa sân bên kia là ko biết làm gì vs quả bóng. :₫) :)) :)) :)) :)) :)) =)) =)) =))
=))