[Funland] Vì sao điện thoại iphone không cho ghi âm cuộc gọi?

Tran Nam Hai

Xe tăng
Em chưa hiểu lắm, sao lại liên quan đến tiền online cơ ạ. Mà khi cụ gọi cho ai hoặc nhận cuộc gọi từ ai trên chiếc iphone thì nó tự động ghi lại hay cần thêm thao tác gì nữa ạ
Tự động ghi âm 2 chiều mà Cụ. Nhưng để cài phần mềm ghi âm thì e phải jailbreak iphone nên sợ tính bảo mật của iphone kém đi, dễ bị hack nên e sợ bị hack tiền từ tài khoản đã đăng ký giao dịch online Cụ ạ. Nói thế thôi chứ e dùng iphone jb và tài khoản online từ nhiều năm rồi chả thấy bị nên đỡ sợ rồi.

tuanvespa

Xe tải
Tự động ghi âm 2 chiều mà Cụ. Nhưng để cài phần mềm ghi âm thì e phải jailbreak iphone nên sợ tính bảo mật của iphone kém đi, dễ bị hack nên e sợ bị hack tiền từ tài khoản đã đăng ký giao dịch online Cụ ạ. Nói thế thôi chứ e dùng iphone jb và tài khoản online từ nhiều năm rồi chả thấy bị nên đỡ sợ rồi.
Cho em hỏi làm cách nào biết được máy ip mình đã jb hay chưa (em cũng dùng mà chả biết là đã jb hay chưa)

Tran Nam Hai

Xe tăng
Cho em hỏi làm cách nào biết được máy ip mình đã jb hay chưa (em cũng dùng mà chả biết là đã jb hay chưa)
Cụ xem có logo phần mềm Cydia trên màn hình iphone không thì biết, thường là Cụ phải tự jailbreak máy hoặc nhờ cửa hàng làm hộ với điều kiện iOS máy iphone của Cụ đã jb được.

tuanvespa

Xe tải
Cụ xem có logo phần mềm Cydia trên màn hình iphone không thì biết, thường là Cụ phải tự jailbreak máy hoặc nhờ cửa hàng làm hộ với điều kiện iOS máy iphone của Cụ đã jb được.
Trên màn hình máy em chả có logo nào lạ lẫm ạ em xóa hết đi chỉ còn vào cái cơ bản như là Call, Message, Facetime và Note thôi ah

Phuluclo

Xe tăng
Em không dùng iphone cũng chính vì lý do này.

K2DnC

Xe tăng
Ngày xưa JB chỉ để dùng mỗi ghi âm cuộc gọi. Sau JB toàn lỗi và tốn pin nên quyết định sang Android chỉ vì ghi âm cuộc gọi. Phải công nhận cái chức năng ghi âm cuộc gọi tích hợp sẵn của samsung quá ngon.

LienPhuong

Xe điện
Cái này thì nên xem xét trước khi sử dụng đấy nha các cụ mợ vì sợ rằng Apple nó thu thập thông tin khuôn mặt mình vào việc gì đó
Ý của cụ hay. Nhưng hầu hết fan của iphone đều tin anh apple tuyệt đối, nên không có chuyện thu thập khuôn mặt. Mỹ luôn chân thật, hứa là chuẩn mà :D

LienPhuong

Xe điện
Ngày xưa JB chỉ để dùng mỗi ghi âm cuộc gọi. Sau JB toàn lỗi và tốn pin nên quyết định sang Android chỉ vì ghi âm cuộc gọi. Phải công nhận cái chức năng ghi âm cuộc gọi tích hợp sẵn của samsung quá ngon.
Ngon và bảo mật, vì không có app thứ ba truy cập vào.

qhhp

Xe điện
Android gốc cũng ko cho ghi âm. Dùng Nexus thì thấy. Samsung customize thôi (giống như jailbreak IOS nhưng đúng luật)

LienPhuong

Xe điện
Android gốc cũng ko cho ghi âm. Dùng Nexus thì thấy. Samsung customize thôi (giống như jailbreak IOS nhưng đúng luật)
Em nghĩ không giống, vì jailbreak xong phải cài app thứ ba, còn samsung tích hợp luôn.

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Nghĩ cái cảnh nói chuyện vs nhau bị ghi âm trộm cũng kinh phết nhỉ. Sau nghe điện thoại chắc chỉ ừ với à rồi chốt câu : có gì gặp mặt trao đổi trực tiếp nhé :))

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ mợ ơi, sao dùng mấy máy oppo, samsung thoáng thể nó tự tích hợp cả chức năng ghi âm cuộc gọi lại

Mà hệ iphone đã không có sẵn tính năng này lại không cho các app ghi âm cuộc gọi trên appstore

Tính năng quan trọng thế mà không có, điều khó hiểu nhất là vẫn đa số người dùng smp là ip ạ :|
Luật của Mỹ không cho phép ghi âm cuộc gọi mà không có sự đồng ý của cả 2 phía

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Luật của Mỹ không cho phép ghi âm cuộc gọi mà không có sự đồng ý của cả 2 phía
Rồi cũng đến lúc chúng ta cũng phải học cách cư xử văn minh như vậy. Trong thớt nay 10 ông thì 9 ông xài điện thoại để ghi âm trộm. Ba cái trò ghi âm cuộc gọi không hỏi ý kiến, ghi âm trộm rồi quay video trộm ở ta xem như bình thường :))

thangmh

Xe tăng
Rồi cũng đến lúc chúng ta cũng phải học cách cư xử văn minh như vậy. Trong thớt nay 10 ông thì 9 ông xài điện thoại để ghi âm trộm. Ba cái trò ghi âm cuộc gọi không hỏi ý kiến, ghi âm trộm rồi quay video trộm ở ta xem như bình thường :))
Cụ nhầm rồi. Nhiều cụ mợ nói Mỹ cấm ghi âm cg, có chắc ko?
mời các cụ mợ vô GG và gõ: Trump tape phone call.
Hầu hết các bang Mỹ không cấm ghi âm cuộc gọi nhé :D

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Cụ nhầm rồi. Nhiều cụ mợ nói Mỹ cấm ghi âm cg, có chắc ko?
mời các cụ mợ vô GG và gõ: Trump tape phone call.
Hầu hết các bang Mỹ không cấm ghi âm cuộc gọi nhé :D
E nói thật với cụ nhé. Đứa nào mà ghi âm cuộc gọi của e mà e biết đc e chặn cmn luôn.

tuanvespa

Xe tải
Nghĩ cái cảnh nói chuyện vs nhau bị ghi âm trộm cũng kinh phết nhỉ. Sau nghe điện thoại chắc chỉ ừ với à rồi chốt câu : có gì gặp mặt trao đổi trực tiếp nhé :))
Gặp mặt thì ghi âm theo kiểu gặp mặt nhé cụ nhé. Chấp nhận thời đại 4.0 đuê

thangmh

Xe tăng
E nói thật với cụ nhé. Đứa nào mà ghi âm cuộc gọi của e mà e biết đc e chặn cmn luôn.
Em nghĩ là nếu ghi âm thì phải nói rõ, vd bọn market analyse hoặc các bank nó vẫn có ghi âm cg (chắc dùng làm bằng chứng trước tòa :D ). Ở mình luật lá về những cái này khá lỏng lẻo

Còn thực ra mà nói về bảo mật thì thiếu gì cách ghi âm nếu ngta chủ ý muốn. Gặp mặt trực tiếp nó còn tape lại nữa là chỉ nói qua phone. Cụ gì bên Ocean chả chết đứ đừ vụ leak ghi âm , vẫn còn nóng hổi kìa