Vì sao động cơ GLK V6 3.0 phun khói mù mịt?

TheOne

Xe điện
xe em chạy 2 năm hơn 30.000km ko 1 lần hắt hơi sổ mũi, trộm vía mình cũng may mắn :-B

nonhuchuachom

Xe tải
Tại sao đi xe sang, uy tín mà suốt ngày hồi hộp thế???

RAVA

Xe ba gác
-Em đang định đổi từ Toy sang Bim,Mec hay Audi nên cũng hay đọc các thớt về các xe này nhưng thấy cái lũ này nó đỏng đảnh quá,hay hỏng vặt,chi phí nuôi nấng cao,bán thì lỗ chỏng gọng nên có khi chuyển sang Lexus vậy,nhưng lái em RX thấy nhẹ quá,cảm giác lái ko bằng Bim X3.Phân vân quá ? Các cụ có ý gì hay ko ?~X(

bugbear2k8

Xe hơi
@bugbear2k8: em hy vọng cụ không phải gia nhập hội GLK khói, tuy nhiên cụ cứ ra cao tốc, đang đi tầm 60 cụ đè ga đột ngột để tăng tốc thử xe có ra khói không nhé, chú ý quan sát phía sau qua gương hậu. Xe em đi nội thành Hà nội, không bao giờ có khói, vì có tăng tốc được trong thành phố đâu. Thay dầu lần đầu, tùy cụ thôi nếu cẩn thận thì tầm 3-5k thì thay, không thì cứ sau 8k km thay theo hướng dẫn của hãng.
Em chưa thử chạy ở đường cao tốc, nhưng em hay đi qua đường QL5. Vào buổi sáng sớm, đường vắng xe, em thỉnh thoảng cũng cao hứng cho xe tăng tốc đột ngột, nhưng không thấy hiện tượng gì lạ. Lúc đó chỉ nghe thấy tiếng máy gầm như xe thể thao, rất phê.

SonataHQ

Xe điện
chết cha, nghe mà run quá, sáng mai đang định đưa Bà chị đi lấy 1 cái C250 nghe Bác kể thế này oải quá. chả nhẽ cứ hên xui à.

hanoireal

Xe hơi
Website
www.drift.vn
Hyhy tê nhỉ e mới chạy glk đc 551km ;)) hy vọng ko vấn đề j hxx... Mà các bác cho e hỏi em mua xe ở andu thì bảo hành và sửa chữa ở ngôi sao có đc ko!? Có đc tiếp nhiệt tình hem ah!?

SHD

Xe điện
E chạy glk 2 năm nay cũng chả vấn đề gì cụ à

KHOIDOAN

Xe hơi
Chắc là vợ cả cụ ý không thích đi xe này nên thỉnh thoảng lấy ra đổ thêm và lít dầu đi cho nó bốc ,hehee

viciv

Xe buýt
CỤ chủ thớt là trường hợp vô cùng hy hữu, chắc Mer toàn cầu phải cho vào sách giáo khoa của Hãng.

HaNoi-HoChiMinh

Đi bộ
-Thôi cụ bán đi rồi mua xe BMW,Mercedes,Audi hay Lexus nhập mà chạy,xe LD mà như của cụ thì chán quá,mà cụ cũng đen thật,em thấy nhiều cụ khác chạy phe phé có sao đâu ?
Em dang co y dinh muc 1 em GLK 350 luot ma nghe chuyen fun khoi the nay thi cung hoi lan tan day nhi...
Cha la em dang co tam 60 co, dinh cuoi 1 em SUV luot (2009/2010). Co nguoi khuyen mua Venza, nguoi khuyen glk 350/ Q5/, co nguoi khuyen tim 1 con Lexus GS350...
Em dang phan van vi khong biet nhieu ve xe va gia ca lam.
Nho cac bac tu van them dum em voi.
Cum on cac bac nhieu lem !

taxihanoi

Xe hơi
Bótay.com . theo vụ này từ năm trước tới giờ tưởng được đổi xe là ngon lành ai dè vân vậy , mà sao cụ chủ thớt đen thế nhỉ , mà khổ cái mình vừa làm một bài ngợi ca em GLK xong thì lại gặp luôn thớt này

Chỉnh sửa cuối:

Civic18AT

Xe hơi
Em tiếp tục cập nhật cách xử lý của MBV cho đến nay như sau:
- Sau khi em đưa xe vào VSA để các kỹ thuật viên kiểm tra, sau khoảng 9 ngày em được VSA thông báo sang nhân xe về và đợi phương án xử lý của MBV. 2 ngày sau đó bên VSA lại gọi em sang để đo thêm một số thông số nữa theo yêu cầu của MBV. Mất khoảng 2h, sau khi các kỹ thuật đã dùng camera nội soi để soi bên trong xy lanh và đo áp suất buồng đốt, thì em lại được thông báo là phải cần thời gian để mở họng hút ra, và việc này phải sau kỳ nghỉ mùng 2/9 mới thực hiện được. Em rất không hài lòng với làm việc theo kiểu này, em gọi cho một bác phụ trách bảo hành của MBV đề nghị có phương án giải quyết dứt điểm, có phương án tổng thể chứ không làm theo kiểu cứ mỗi hôm lại gọi khách hàng sang để đo đếm rồi lại về mà không có phương án rõ ràng. Bác ấy nói rằng đây là do bên VSA làm chưa hết các yêu cầu từ MBV nên phải gọi em sang để kiểm tra thêm, trong khi đo VSA nói ngược lại là do trong MBV mới đưa thêm yêu cầu, Bác ấy hứa là sau 2/9 sẽ có công văn cho bên em đề xuất phương án giải quyết. Em đợi tới ngày 5/9 vẫn không thấy gì, em alo cho bác này thì nêu lý do là đang đi công tác chiều 7/9 mời về và 8/9 sẽ có công văn cho bên em. Đến nay, đã là 10/9 rồi mà vẫn không có công văn thông báo gì chính thức về việc xe bị khói trên từ MBV.
- Theo như bác phụ trách kỹ thuật này thì nguyên nhân khói có thể là gioăng trong phần xúc páp bị hở dẫn đến dầu vào họng hút, và sẽ đề xuất đặt linh kiện về để thay thế.
- Thất vọng toàn tập các cụ ạ, không hiểu đây là do cá nhân hay là chính sách của MBV về quy trình xử lý lỗi theo kiểu om đây!

Newsolder

Xe tải
Đang định mua GLk mà đọc thớt này thì nản hẳn, không lẽ chả có hãng xe nào có dịch vụ hậu mãi tử tế ở VN và mua xe là phải trông đợi vào chuyện hên xui hay sao?~X(

Harley Davidson

Xe tải
Số bác đen thật. add book theo dõi tiếp.

present

Xe điện
Em dang co y dinh muc 1 em GLK 350 luot ma nghe chuyen fun khoi the nay thi cung hoi lan tan day nhi...
Cha la em dang co tam 60 co, dinh cuoi 1 em SUV luot (2009/2010). Co nguoi khuyen mua Venza, nguoi khuyen glk 350/ Q5/, co nguoi khuyen tim 1 con Lexus GS350...
Em dang phan van vi khong biet nhieu ve xe va gia ca lam.
Nho cac bac tu van them dum em voi.
Cum on cac bac nhieu lem !
Tầm 60K cụ chả thể mua GLK 350 lướt còn tốt được đâu vì em này nhập mới về giá có lẽ gấp đôi số tiền cụ đang có ợ :)

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Cụ Civic này đen quá, thôi cụ cứ neo xe ở hãng cho họ sửa dứt điểm - mược cái xe khác của họ mà chạy. Chừng nào sửa xong thì lên lấy xe về, cho thời hạn đê. Nếu quá hạn mà ko ăn thua thì yêu cầu đổi xe tiếp sang GLK đời mới hơn, nếu cần thì bù thêm tiền, chứ đi xe mà ức chế thế này dễ gây tai nạn lắm.
Em cũng đi Merz, dòng G, máy dầu, đi đường QL1 và QL51 Nha Trang Vũng Tàu vẫn vượt xe tốc hành luôn mà máy dầu ko ra khói nhé!

MB E250

Xe tải
Cụ Civic đen quá, theo em cụ nên để xe lại VSA và yêu cầu họ cung cấp xe đi tạm. Rồi làm việc trực tiếp với MB VN giải quyết dứt điểm vụ này không thì đưa báo chí truyền hình vào để làm um lên