[Funland] Vì sao giá bán Tivi chênh lệch quá lớn

ADN

Xe tải
Chiết khấu hãng same same nhau, nhưng vì họ làm thương mại điện tử họ oder thẳng cho khách hàng (hàng chuyển từ kho tới thẳng nhà khách), chi phí nhân viên nhỏ (ít nhân viên), chi phí mặt bằng không đáng kể vì họ không phải thuê showroom, và mức lợi nhuận họ để ở mức thấp... >>> dẫn đến giá bán thấp.

gautrucbe

Xe tải
Cụ nào cần inbox em, em có cậu em bán trực tiếp từ kho, rẻ hơn trung tâm điện máy hay online các kiểu nhiều. Bảo hành thì giờ toàn active từ số serie với chính hãng nên chả ngại gì. Nhà em 3 con 65in + 85in và con 55in Samsung toàn mua kiểu này, ngon lành. :)
E cụ có máy sấy ko ah

Ji Bro

Xe buýt
Trong các siêu thị điện máy em giờ rất ghét mediamart. Mấy lần rồi nó cứ đăng đồ rẻ và còn hàng trên web, comment trong trang hỏi cũng bảo còn nhưng đến nơi lúc thì bảo hết rồi lúc thì bảo có người đặt trước rồi xong quay ra chào mời các cái khác đắt hơn. Điện máy xanh hôm em mua điện thoại cũng xảy ra 1 lần thế này. Các ông ST điện máy khác thì giá toàn cao hơn nên em bỏ qua.
Hiện em đang tín nhiệm Phong vũ, cùng series thì giá rẻ hơn và ko treo dê mời chó, lươn khươn như MM. Mỗi tội số lượng mặt hàng bên PV ít đa dạng hơn.

Porsche 911

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

ngoctu2109

Xe tăng
Cháu hóng, đang gom thóc cho kế hoạch con 65icnh thay con ngu tivi ở nhà

Porsche 911

Xe container
Cháu hóng, đang gom thóc cho kế hoạch con 65icnh thay con ngu tivi ở nhà
Bác mua luôn TV 65in của bác dưới đây.
Em thấy giá hợp lý. Dù là Samsung hơi có chút "kỹ thuật" khi quảng cáo QLED nhưng Q70 là dòng cao cấp rồi.

Em bán chiếc tivi 65 inch Samsung Qled 4K tivi. Mã 65Q70 để đổi về chiếc nhỏ hơn. Hàng nguyên zin, ảnh đẹp. Còn bảo hành 5 tháng. Giá 15.3tr. Zalo em 0866226555

j23

Xe container
Siêu thị điện máy và Kho thì bình thường chênh nhau 10-20% (giá càng cao tỷ lệ chênh càng tăng) là hợp lý (chênh quá thì cẩn trọng nên test thật kỹ), em thâm niên mua hàng Kho, tính ra cũng gần chục năm rồi và vẫn đang thấy hài lòng với chất lượng sản phẩm :)

Long921

Xe tăng
Cụ nào cần inbox em, em có cậu em bán trực tiếp từ kho, rẻ hơn trung tâm điện máy hay online các kiểu nhiều. Bảo hành thì giờ toàn active từ số serie với chính hãng nên chả ngại gì. Nhà em 3 con 65in + 85in và con 55in Samsung toàn mua kiểu này, ngon lành. :)
Cụ cho e 1 slot tivi với cụ ơi

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Chắc lại phải đặt lại câu hỏi là đã có cụ nào mua qua tư nhân mà bảo hành tại hãng thành công đuợc chưa, hay đưa cho thằng đầu phố sửa để bảo hành ? :D

Nếu hãng chấp nhận bảo hành truờng hợp này hãng tự tay bóp dá.i, giá sp bao gồm chi phí maketing, lợi nhuận cho bên bán và cả bảo hành nữa nên đối với hàng mua xong đứt đoạn giá có thể cực rẻ nhưng đem ra hãng ko đuợc nhận bảo hành mặc dù là không phải hàng giả. :D

Mặt khác mấy ông lẻ bán đuợc bao nhiêu sp so với siêu thị điện máy ? hãng ngu để ông lẻ giết siêu thị điện máy vốn là khách hàng tiềm năng của hãng ? :D

hoanptp

Xe điện
Chả có việc gì làm, em lượn lờ mua xắm mà thấy giá Tivi chênh kệch quá lớn, nguyên nhân vì sao ạ? Vậy nên mua ở đâu các kụ cho em lời khuyên :)
Trên đây chắc cũng đã có nhiều k ụ hỏi rồi :)
Ví dụ; Tivi Sony 85 inch sx năm 2020, Pico giá trên 58tr, trên ọp có thớt KDCN bán 36tr 500??
Cụ nghe em ko phải là có ý xấu đâu nhưng cụ mua ở ngoài cẩn thận mua phải tivi trưng bày về cài lại thông số hiển thị. Khi mua cụ cứ yêu cầu tivi còn nguyên hộp date mới sản xuất đừng tin nếu ai nói với cụ em bán tivi nhưng em phải bóc tivi ra cắm thử nên tivi không còn nguyên đai nguyên kiện cụ nhé, khi nhận tivi cụ xem kỹ những chỗ như khe loa tivi xem có bị bụi bẩn không nhé, chỗ đó khó lau sạch lắm nếu tivi đã mang ra ngoài trưng bày bị bán bụi, kinh nghiệm để đời đó các cụ ah. Em đã dính một lần khi mua trên này rồi nên tư vấn cho cụ, đừng tham rẻ quá mà hãy chọn nơi có uy tín. Không cần mua ở điện máy đâu nhưng phải chọn nơi mua uy tín đảm bảo tốt nhất nghe em đến tận nơi mà lấy về, đến tận kho ý vậy là ko ai lừa được các cụ nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Dangminhquan

Xe điện
Chả có việc gì làm, em lượn lờ mua xắm mà thấy giá Tivi chênh kệch quá lớn, nguyên nhân vì sao ạ? Vậy nên mua ở đâu các kụ cho em lời khuyên :)
Trên đây chắc cũng đã có nhiều k ụ hỏi rồi :)
Ví dụ; Tivi Sony 85 inch sx năm 2020, Pico giá trên 58tr, trên ọp có thớt KDCN bán 36tr 500??
Nó đăng lừa đảo đó cụ,giá thế nhưng đố mà mua được.

Taihoatu

Xe lăn
Món tivi này phải là nhà tiêu dùng thông thái thôi,
Cứ của cửa hàng nào rẻ nhất mà mua nhưng phải là bảo hành chính hãng (cái này dễ vì khi bóc máy yêu cầu nhân viên kích hoạt bảo hành là biết).
Tuy nhiên mua ở đâu thì mua, các cụ đều phải check kỹ là hàng mới nguyên đai nguyên kiện, thử hở sáng.... thì mới nhận, còn không thì mời back về.

Veneno R

Xe hơi
Cụ nghe em ko phải là có ý xấu đâu nhưng cụ mua ở ngoài cẩn thận mua phải tivi trưng bày về cài lại thông số hiển thị. Khi mua cụ cứ yêu cầu tivi còn nguyên hộp date mới sản xuất đừng tin nếu ai nói với cụ em bán tivi nhưng em phải bóc tivi ra cắm thử nên tivi không còn nguyên đai nguyên kiện cụ nhé, khi nhận tivi cụ xem kỹ những chỗ như khe loa tivi xem có bị bụi bẩn không nhé, chỗ đó khó lau sạch lắm nếu tivi đã mang ra ngoài trưng bày bị bán bụi, kinh nghiệm để đời đó các cụ ah. Em đã dính một lần khi mua trên này rồi nên tư vấn cho cụ, đừng tham rẻ quá mà hãy chọn nơi có uy tín
Em đã mua cụ Chiểu trên OF và thấy yên tâm.
Còn mua hàng đã chạy demo, hàng trưng bày thì người bán phải thật thà nói với mình là hàng này đã là hàng trưng bày, đã chạy demo và tất nhiên, giá bán nó phải khác.

Xe bọ xít

Xe container
đơn giản là tỉ lệ chiết khấu hãng và nhà bán lẻ rất lớn cụ ạ
chi phí mặt bằng của siêu thị điện máy lớn lắm, nên giá cao, chi phí của các ông bán hàng tại kho rao online gần như =0 nên giá tốt. Ngoài ra còn là các model đời sâu, tồn kho nên nó hạ giá nhanh để clear stock nhanh ko hết date (bảo hành đâu 3 năm kể từ ngày sản xuất). Ngoài ra còn các loại hàng trưng bày....
nên mua hàng cụ chú ý xem có đúng hàng nguyên đai nguyên kiện ko, tránh hàng trưng bày là đc, còn hàng thì đều chung xuất xứ cả, đều chung bảo hành hãng, ai bán cũng thế thôi
Bảo hành người ta tính từ khi kích hoạt bảo hành tức là dùng, chứ ko ai tính bảo hành từ ngày sản xuất cả

NNS

Xe ngựa
Bảo hành người ta tính từ khi kích hoạt bảo hành tức là dùng, chứ ko ai tính bảo hành từ ngày sản xuất cả
dạ ko, nếu tồn lâu quá nó cũng có hạn của nó cụ ạ, hạn 2 năm từ ngày kích hoạt bảo hành hay 3 năm từ ngày sản xuất tùy ngày nào đến trước cụ ạ

Belat Missan

Xe điện
Đánh xe ra siêu thị gần nhất rồi vác về cho yên tâm. :D

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
dạ ko, nếu tồn lâu quá nó cũng có hạn của nó cụ ạ, hạn 2 năm từ ngày kích hoạt bảo hành hay 3 năm từ ngày sản xuất tùy ngày nào đến trước cụ ạ
Cụ NNS chuẩn ạ. Thế nên nhiều ông bán hàng trôi Bảo hành là vì thế :D