Thảo luận Vì sao giá Prado cao hơn nhiều Fortuner 4x4

edc

Xe lăn
Em mới xem qua ảnh. Vừa xem lại thì thấy bản chính hãng VN không nói rõ là treo hay gập, cũng không có ảnh. Tuy nhiên nhìn ảnh toàn cảnh tất cả hàng ghế thì đoán vẫn là treo.
Nếu đúng như mấy cụ nói thì hơi lạ, vì khác với bản nhập Mỹ và Trung Đông.

Đây là bản Mỹ salon nói 2019 nhưng tên lại ghi 2018, treo ghế

Đây là LX570 salon nói nhập Mỹ 2019, treo ghế

Theo báo thì ở đại lý chính hãng cũng là treo ghế

Tóm lại không thể tin được:))
Nó dùng lời nói để điều khiển gập ghế hàng sau đến đít rồi :))

terwa

Xe tăng
Em mới xem qua ảnh. Vừa xem lại thì thấy bản chính hãng VN không nói rõ là treo hay gập, cũng không có ảnh. Tuy nhiên nhìn ảnh toàn cảnh tất cả hàng ghế thì đoán vẫn là treo.
Nếu đúng như mấy cụ nói thì hơi lạ, vì khác với bản nhập Mỹ và Trung Đông.

Đây là bản Mỹ salon nói 2019 nhưng tên lại ghi 2018, treo ghế

Đây là LX570 salon nói nhập Mỹ 2019, treo ghế

Theo báo thì ở đại lý chính hãng cũng là treo ghế

Tóm lại không thể tin được:))
E thấy chỉ mỗi con prado vs lexus gx là gập thôi cụ

Claudy

Xe hơi
mua xong chắc về lắp thêm kha khá

BầuTrờiXanh8x

Xe đạp
e thấy bên úc 2 con này xêm xêm nhau vì . bản full của ft bên ấy bán 56k . gần như y bản 2.8 mình đang bán giá 1t350 . còn bản full prado 2.8 bên ấy . giá đúng là 85k như cụ bảo. nhưng nó khác và hơn bên mình rất nhiều . có đề nổ , cửa lóc , bóng hơi , nâng hạ gầm , 2 chế độ lái , nhớ ghế các kiểu .... nói chung op gần như gx 460 mới có giá ấy . còn bản trung của prado bên ấy ( nôm na là op như con 2.7 vn đang bán ) thì chỉ 5xk la lá như ft thôi .( đất là e chưa nói bản base 5 chỗ có 4xk thôi nữa cơ ) thế mà bên mình nó bem 2t2 . ft có 1t3 .@@ . e thấy chắc do tâm lý và nguồn gốc nhập. đội giá lên thôi . ( 1 con nhập japan , 1 con nhập thái mà ) . nhiều cụ bảo do vật liệu cấu thành nó sang và bên hơn là k phải đâu
Em lại đào thớt này lên là vì Em cũng đang phân vân.
Prado giá gần gấp đôi Fortuner. Nếu nhìn vào cấu hình thì đúng là phải đặt rất nhiều câu hỏi?
May quá, thấy nhiều bài các Cụ viết cũng giúp Em thông não đôi chút. Hiện tại Em vẫn đang chạy FT bản V cũ. Ý định của Em muốn đổi lên Land200,nhưng tình hình kinh tế chưa cho phép. FT 2017 thì Em cũng đã trải nghiệm xe của Bạn nhiều rồi, sang năm Em đang tính đổi xe nên có lẽ phương án Land200 sẽ delay sang lần tiếp, vậy vấn đề cần đưa ra là xe nào trong phân khúc này? FT new hay Prado lướt?
Trăm nghe không bằng được trải nghiệm, nên Em nhờ trên này nếu Cụ nào biết có chỗ cho thuê Prado tầm 2011-2014 thì giới thiệu giúp, em chỉ cần 1 ngày (vào ngày nghỉ) để trải nghiệm sau đó mới quyết định được ạ.
E cũng đang đào lại thớt đây bác. Tình hình của bác sao r. E đã cọc e legender 2.4 rồi. Mà vẫn còn lăn tăn với mua lướt prado 2015.Mệt ghê.

tow_mater

Xe tải
E cũng đang đào lại thớt đây bác. Tình hình của bác sao r. E đã cọc e legender 2.4 rồi. Mà vẫn còn lăn tăn với mua lướt prado 2015.Mệt ghê.
Em vẫn chưa đổi, hôm trước mua hụt FT 2.8 2019 (xả lô phom cũ) nên em bỏ ý định FT luôn rồi. Giờ lại chuyển suy nghĩ giữa Land 2013-14 với Prado VX (tầm 2017-18). :-?
V/đ của Cụ theo em là:
1 là Cụ đã cọc rồi thì cứ lấy thôi.(trừ phi vẫn rút được cọc)
2 là nếu chuyển sang Prado thì Cụ xác định thêm ít nhất 300 nữa để lấy 2015 (cấu hình 2016) hộp số và máy đã nâng cấp, chứ dưới 2015 thì không nên.
PS:/ Cụ nên cân nhắc kỹ tính năng của FT với Prado trước khi quyết định. Do FT đời mới từ 2017 không còn visai trung tâm nữa nên dù gì hoạt động sẽ không còn như bản full time cũ. Nếu Cụ cần tính năng vận hành này thì chỉ có Prado và Land thôi.

Em thích dáng của fotun nhưng nhìn hàng ghế ba treo với quả phanh tay hơi chuối ,còn số xích zắc đẹp phết

Tungcf

Xe buýt
bản lengender 1 cầu . chỉ thay đổi ngoại hình , thông số vẫn thế . cá nhân e thấy bản này đẹp , có lẽ đẹp và hài hoà nhất phân khúc . sao cụ k cố tý lên bản 2 cầu 1t5.( giá cũng chỉ ngang prado 2015 cụ thích ) nhưng đc rất nhiều thứ . tuy đi k êm và đâm như prado nhưng thực sự hơn quá nhiều thứ . 1 là mới cứng 100% . 2 là máy mới đc nâng cấp 201 mã . 2 là gói an toàn sst . 2 cái này đáng giá nhât

Korea old 1.6

Xe buýt
Nếu chơi FT đời từ 2017 trở về đây so với Prado trước 2014 thì cùng tiền nên mua FT.
Thực tế tôi tôi đã sở hữu đủ cả 2 loại này và thấy sự khác biệt (nếu ko ss lệch bản vs nhau kiểu bản new FL của FT vs cũ PR) thì khác biệt ko đáng kể nhiều. Chỉ thấy PR lái nhẹ hơn, máy êm hơn chút nhưng vẫn gầm rú như FT. Cách âm và êm ái PR hơn nhưng cũng chỉ 8/10.
Còn cùng đời năm sx thì đừng bg các cụ ss FT vs PR dưới bất cứ vấn đề nào ngoài việc chúng cùng chạy ngoài đường cùng nhau 😆😆😆

Agera[S]

Xe tải
bản lengender 1 cầu . chỉ thay đổi ngoại hình , thông số vẫn thế . cá nhân e thấy bản này đẹp , có lẽ đẹp và hài hoà nhất phân khúc . sao cụ k cố tý lên bản 2 cầu 1t5.( giá cũng chỉ ngang prado 2015 cụ thích ) nhưng đc rất nhiều thứ . tuy đi k êm và đâm như prado nhưng thực sự hơn quá nhiều thứ . 1 là mới cứng 100% . 2 là máy mới đc nâng cấp 201 mã . 2 là gói an toàn sst . 2 cái này đáng giá nhât
Nhưng legender lại chạy ko đc như prado
Ko có visai nên nó vẫn chạy 2 bánh sau ko khác gì 1 cầu, prado là fulltime 4 bánh đó cụ

Tungcf

Xe buýt
Nhưng legender lại chạy ko đc như prado
Ko có visai nên nó vẫn chạy 2 bánh sau ko khác gì 1 cầu, prado là fulltime 4 bánh đó cụ
e thì k biết và hiểu nhiều về mấy cái hệ dẫn động của các hãng . nhưng theo e thấy vs nhu cầu của đại đa số người sd xe ở vn thì 1 cầu là gần như đi đc hết vs các cung đường. con kia lại 2c thì còn lăn tăn gì nữa cu. cá nhân e đây mua bán tải đi và dùng đc 2 năm rồi . cả năm có khi gài cầu đc 1-2 lần . op hơn , máy mới nâng cấp 201 mã + gói an toàn ( 2 cái này quá đáng tiền ) nhìn cũng khá đẹp ( bản lengender ) nhưng cụ nào ít biết về giá các loại xe . hoặc các mợ e tin nhìn có khi còn thấy fotuner đẹp hơn ấy . mà lại rẻ đc 1/2

Chỉnh sửa cuối:

Agera[S]

Xe tải
e thì k biết và hiểu nhiều về mấy cái hệ dẫn động của các hãng . nhưng theo e thấy vs nhu cầu của đại đa số người sd xe ở vn thì 1 cầu là gần như đi đc hết vs các cung đường. con kia lại 2c thì còn lăn tăn gì nữa cu. cá nhân e đây mua bán tải đi và dùng đc 2 năm rồi . cả năm có khi gài cầu đc 1-2 lần . op hơn , máy mới nâng cấp 201 mã + gói an toàn ( 2 cái này quá đáng tiền ) nhìn cũng khá đẹp ( bản lengender ) nhưng cụ nào ít biết về giá các loại xe . hoặc các mợ e tin nhìn có khi còn thấy fotuner đẹp hơn ấy . mà lại rẻ đc 1/2
Bỏ 1t5 mà chạy con xe như 1 cầu thì nghĩ có chua ko cụ
Cụ chạy trời mưa hoặc ôm cua tốc độ cao mới thấy khác cụ ah. Còn cái gài cầu kia kể cả prado em chạy 5 năm nay cũng chưa bao giờ gài luôn, nhưng quan trọng chạy bình thường nó vẫn chạy 4b còn ft bản full vẫn chạy 2b :D

z600

Xe buýt
2 cầu fulltime nó vẫn khác bọt hơn nhiều đó cụ ạ
SUV ở vn thấy mỗi prado và everest là 2 cầu fulltime

z600

Xe buýt
con Prado này đắt cũng 1 phần vì thuế nhập khẩu nhật quá cao. nhớ con everest ngày xưa 3.2 nhập về 1.9tỵ mà nhập thái chứ ko phải mẽo, nhật

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
con Prado này đắt cũng 1 phần vì thuế nhập khẩu nhật quá cao. nhớ con everest ngày xưa 3.2 nhập về 1.9tỵ mà nhập thái chứ ko phải mẽo, nhật
Đúng rồi cụ. Cái đợt giữa năm 2016 đấy, Everest 3.2 đang từ 1ty3 hay 4 gì đó em k nhớ lắm bị đội lên 1ty9. Em nhớ đợt đó e làm Ford, mấy xe tồn 3.2 đang ế, bỗng dưng kênh 200tr vẫn có KH mua :))

Atlantic 669

Xe tải
Prado giá cao hơn gần gấp đôi Ft theo em có lý do của nó, các cụ sẵn tiền và cần dòng xe sang 1 tý thì Prado là sự lựa chọn chính xác đấy. Form xe đẹp hơn, giá trị cốt lõi nhiều hơn. Cụ chạy 1 cung đường khoảng 300km trở lên hoặc cung đường tây bắc thì cụ mới thấy rõ sự khác biệt. Độ đầm, độ êm ái, độ cách âm. ....mới thấy Prado nó giá trị hơn. Mặc dù Prado hiện tại thì nhìn rõ là 1 số option ít hơn Ft như Smartkey, ốp gỗ vô lăng. Prado Duy chỉ có gập ghế 3 bằng điện và gập phẳng . Nhưng có những thứ mà Ft không thể độ lên được như Prado đâu như hệ thống treo, cách am, hệ thống truyền động 4x4 fulltime , Ngoài ra thuế cũng là 1 yếu tố tạo nên giá của Prado cao gần gấp đôi Ft. Còn khi lái thì thậm chí Prado còn yếu hơn Ft . Vì xác xe nặng hơn, túm lại xèng không phải nghĩ thì Prado là sự lựa chọn đáng được lưu ý đấy cc ạ. Chạy sướng hơn nhiều, sang hơn đôi chút.

bixenon

Xe buýt
Kể ra Parado mà lắp cái máy 3.5 của Highlander thì ngon chứ cái máy 2.7 yếu quá . Em thì rất thích kiểu dáng của Parado nhưng chỉ vì cái máy mà em tạm gác lại ý định lên đời . Hôm em chạy lên Sapa bằng xe mượn của bạn mà khi vượt xe phải nhổm cả đít lên để đạp ga mà vượt xe vẫn ì ạch thật , trong khi mấy con xe cỡ nhỏ như Vios nó làm cái vèo qua mình , cay :(( . Được cái leo dốc thì ngon thật .