Thảo luận Vì sao giá Prado cao hơn nhiều Fortuner 4x4

Atlantic 669

Xe tải
e thì k biết và hiểu nhiều về mấy cái hệ dẫn động của các hãng . nhưng theo e thấy vs nhu cầu của đại đa số người sd xe ở vn thì 1 cầu là gần như đi đc hết vs các cung đường. con kia lại 2c thì còn lăn tăn gì nữa cu. cá nhân e đây mua bán tải đi và dùng đc 2 năm rồi . cả năm có khi gài cầu đc 1-2 lần . op hơn , máy mới nâng cấp 201 mã + gói an toàn ( 2 cái này quá đáng tiền ) nhìn cũng khá đẹp ( bản lengender ) nhưng cụ nào ít biết về giá các loại xe . hoặc các mợ e tin nhìn có khi còn thấy fotuner đẹp hơn ấy . mà lại rẻ đc 1/2
Quan trọng là 1-2 lần cài cầu /1 năm ấy của cụ nó rất giá trị cụ ạ, Em thấy khuyến cáo không nhớ xem trong sách hướng dẫn hay cóp nhặt trên này thì có nhớ là thỉnh thoảng 1-2 tháng cụ cũng nên cài cầu 1 lần để cho hệ thống còn hoạt động trơn tru . Xe em FT 4x4 thường thì khi nào chạy trời mưa chạy cao tốc em cũng hay cài cầu, thường cũng vài lần /1tháng . Ngoài ra có mấy lần sa lầy không nhúc nhích được, cài cầu đi nhẹ nhàng luôn--- Thấy sướng và đáng để bỏ thêm ngần ấy tiền để mua nó cụ ạ ( Cá nhân em cảm thấy thế thôi ) . Ngoài ra em thấy FT chạy có thêm chế độ PWD cũng cải thiện được chút và cộng thêm lẫy chuyển số nữa thì độ vọt cũng khá cải thiện, có điều máy hơi gầm chút và .....uống cũng nhanh hết xăng thôi.

RAVA

Xe ba gác
Kể ra Parado mà lắp cái máy 3.5 của Highlander thì ngon chứ cái máy 2.7 yếu quá . Em thì rất thích kiểu dáng của Parado nhưng chỉ vì cái máy mà em tạm gác lại ý định lên đời . Hôm em chạy lên Sapa bằng xe mượn của bạn mà khi vượt xe phải nhổm cả đít lên để đạp ga mà vượt xe vẫn ì ạch thật , trong khi mấy con xe cỡ nhỏ như Vios nó làm cái vèo qua mình , cay :(( . Được cái leo dốc thì ngon thật .
-Cái máy V6-3.5 mà Toy lắp trên con HL, Rav4, Venza, RX...nó là loại máy ngang cầu trc nên ko thể lắp vào con Prado máy dọc cầu sau đc đâu? Cái máy V6 loại nhỏ nhất mà Toy lắp trên mấy con Prado đời cũ là 3.4, hiện giờ là V6-4.0 nhưng giá thì sẽ rất đắt đấy, e dự là phải loanh quanh 4 tỷ? Còn bác chạy Prado ko quen chứ e chạy lên SaPa mấy lần toàn gặp mấy ô chạy Prado vượt trong phút mốt, mặc dù e đang chạy Rav4 hay CR-V và e chạy cũng ko phải loại vừa? :D

assanovic

Xe tải
Kể ra Parado mà lắp cái máy 3.5 của Highlander thì ngon chứ cái máy 2.7 yếu quá . Em thì rất thích kiểu dáng của Parado nhưng chỉ vì cái máy mà em tạm gác lại ý định lên đời . Hôm em chạy lên Sapa bằng xe mượn của bạn mà khi vượt xe phải nhổm cả đít lên để đạp ga mà vượt xe vẫn ì ạch thật , trong khi mấy con xe cỡ nhỏ như Vios nó làm cái vèo qua mình , cay :(( . Được cái leo dốc thì ngon thật .
Máy to thì Prado có đấy, 4.0 V6 rơi vào tầm 270 mã vượt xa cái kể ra giá mà của cụ luôn, nhưng với chính sách thuế chồng thuế ưu việt của chú phỉnh như hiện nay, đừng đổ tại cho nhà sản xuất nhé, thì cụ có mua không? :)

Atlantic 669

Xe tải
Thực ra dòng máy to thì đã có land rồi. Nên Prado chỉ dành cho các cụ thích máy bé thôi có phân khúc riêng. Thích 4.6 thì có Land rồi mà cụ . Khoẻ như trâu, to như voi. Thích .

RAVA

Xe ba gác
Thực ra dòng máy to thì đã có land rồi. Nên Prado chỉ dành cho các cụ thích máy bé thôi có phân khúc riêng. Thích 4.6 thì có Land rồi mà cụ . Khoẻ như trâu, to như voi. Thích .
-Máy bé cs nhỏ thì giá nó mới rẻ bác ợ, chứ Toy mà lắp cái máy V6 3.0-3.5, cs từ 250-300hp thì quá hay, e vẫn thích Prado vì nó nhỏ gọn, chứ chạy Land to quá ko cần thiết, đi lại cồng kềnh, tốn xăng?

motphat

Xe tải
Em chỉ biết người mua nhầm chứ người bán ko bao h nhầm a! Em hóng tiếp.

longtech21

Xe tăng
-Máy bé cs nhỏ thì giá nó mới rẻ bác ợ, chứ Toy mà lắp cái máy V6 3.0-3.5, cs từ 250-300hp thì quá hay, e vẫn thích Prado vì nó nhỏ gọn, chứ chạy Land to quá ko cần thiết, đi lại cồng kềnh, tốn xăng?
Hình như ở châu âu ko có land to mà chỉ có Pra.