[Funland] Vì sao Honda Vision lại bị chênh giá nhiều đến thế?

loithuxua

Xe tăng
do người dùng cả thôi, Honda ăn vào máu rồi, bản thân em có mua xe cho bản thân hay gia đình cũng sẽ chọn Honda, dễ bán dễ sửa......mọi thứ dễ dàng hơn sau khi mua.

alecom

[Tịch thu bằng lái]
Em hiểu tính linh hoạt chứ, nhưng như con Feliz S em mới lấy sạc đầy chạy hơn 100km thoải mái. Chạy trong thành phố thì 3 ngày ok, em thì cứ 2 ngày cắm sạc để lúc nào dắt xe ra khỏi cửa cũng đảm bảo xe chạy được ít nhất 50-60km với nhu cầu trong thành phố thì chả lo nhiều.
Sạc của xe đời mới cũng rất nhanh, 1h lên 30% pin đủ để đi 30km, chỉ hơn 3h là đầy, em ko bao giờ phải cắm qua đêm cả
Ở chung cư thì chịu khoản sạc này cụ ah

STElectrics

Xe lăn
Cụ có biết vì sao bò mãi ăn cỏ không, vì nó không thử ăn sang cái khác ngon hơn =))
Con Lead đít vịt của vợ em leo dốc hầm chung cư thì hụt hơi, sáng phải nổ mayd 10p mới dám đi ko thì kéo ga nó chết máy, dáng thì bần ngồi mỏi oằn cả lưng.
10 năm 1 cái xe đã là quá lắm rồi cho nó nghỉ hưu thôi cụ
Con Lead tòng tọc của vợ em cũng được 12 năm rồi, cũng đang tính đổi xe cho vợ đây. Ngắm nghía con Grande của Yamaha cũng khá ưng nhưng nó có mấy điểm không phù hợp sau:
1. Yên cao, chắc phù hợp với mấy em trẻ trung chân dài chứ vợ em mà cưỡi có ngày quay đơ ra khi dừng đèn đỏ mất.
2. Máy chạy garanti rất rung.
3. Tay xách đằng sau rất ngắn nên chỉ đi được 2 người (nhà em thỉnh thoảng 2 vợ chồng vẫn cùng đi đón con. :D)
Túm lại đổi xe cũng vẫn phải quay về cái máng lợn Lead thôi. :D

Đức Phạm 8x

Xe điện
Nhà em mua 2018 bản đb 33tr, tính ra tới nay lời 20 củ rồi :D

kenlort

Xe hơi
Thấy bảo thiếu linh kiện, nhưng em nghiêng về thuyết âm mưu bắt tay với head làm giá để bù cho đợt covid không bán đc

ngvu

Xe buýt
em chạy cả honda cả yamaha. Nói sướng thì ya sướng hơn, xe bốc, máy khỏe nhưng phải bảo dưỡng thường xuyên. Honda được cái lì, đồ thay thế ở vùng ven nó dễ.

Nếu cùng 1 phân khúc và giá tiền, chắc là e sẽ chọn honda vì nhiều lý do: ví dụ Airblade thay vì NVX do Air nó gọn, đẹp mà mã lực 160. LEAD thay vì Latte, vì sức tải đồ chở người của LEAD nhiều hơn. SH Mode thay vì Grande do SH mode nó thấp hơn, yên dài hơn và có vẻ là dáng nó sang hơn (dù cốp bé tý).

còn chênh tiền cùng phân khúc thì xe nào rẻ chén cái đấy. Bằng tiền khác phân khúc thì phân khúc nào cao hơn chén cái đấy.

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
50 triệu cho con xe bé như đồ chơi, em đến ạ cc ấy. Thôi thì tiền ai nấy tiêu, 50 chứ lên đến 70 vẫn cứ tranh nhau mua, chắc mỗi lần như thế , đội Nhật nó bán xong rồi quay đi cười tủm vs nhau, mình sống khoẻ rồi, dài lắm, chúng tôi yêu việt nam Đồng bào ạ.

haiyen1012

Xe điện
Ở chung cư thì chịu khoản sạc này cụ ah
Thế thì tại chung cư nhà cụ thôi, chung cư nhà em có 1 khu riêng bố trí trăm cái ổ cắm cho xe điện, và chỉ cho xe điện để. Xe xăng vào là bị đuổi ra.
Sạc lại còn free tiền điện nữa cơ =))

haiyen1012

Xe điện
em chạy cả honda cả yamaha. Nói sướng thì ya sướng hơn, xe bốc, máy khỏe nhưng phải bảo dưỡng thường xuyên. Honda được cái lì, đồ thay thế ở vùng ven nó dễ.

Nếu cùng 1 phân khúc và giá tiền, chắc là e sẽ chọn honda vì nhiều lý do: ví dụ Airblade thay vì NVX do Air nó gọn, đẹp mà mã lực 160. LEAD thay vì Latte, vì sức tải đồ chở người của LEAD nhiều hơn. SH Mode thay vì Grande do SH mode nó thấp hơn, yên dài hơn và có vẻ là dáng nó sang hơn (dù cốp bé tý).

còn chênh tiền cùng phân khúc thì xe nào rẻ chén cái đấy. Bằng tiền khác phân khúc thì phân khúc nào cao hơn chén cái đấy.
Airblade mà so với NVX thì ko có cửa đâu cụ, cứ phải chạy cả 2 thì mới thấy. Dòng xe thể thao Ya nó vẫn trên cơ Honda. 160 của AB làm sao khỏe và mượt bằng 155 Bluecore có van biến thiên VVA của NVX được

haiyen1012

Xe điện
Con Lead tòng tọc của vợ em cũng được 12 năm rồi, cũng đang tính đổi xe cho vợ đây. Ngắm nghía con Grande của Yamaha cũng khá ưng nhưng nó có mấy điểm không phù hợp sau:
1. Yên cao, chắc phù hợp với mấy em trẻ trung chân dài chứ vợ em mà cưỡi có ngày quay đơ ra khi dừng đèn đỏ mất.
2. Máy chạy garanti rất rung.
3. Tay xách đằng sau rất ngắn nên chỉ đi được 2 người (nhà em thỉnh thoảng 2 vợ chồng vẫn cùng đi đón con. :D)
Túm lại đổi xe cũng vẫn phải quay về cái máng lợn Lead thôi. :D
Thế cụ đọc đến đoạn Grande nó có công nghệ Hybrid 100km ăn 1,7l xăng tiết kiệm nhất trong các dòng tay ga ở VN chưa. Em đã nói rồi phải thử ăn thì mới thấy ngon, ngắm trên đĩa thôi thì chưa chắc.
Em ko phải là sale cho xe điện của Vin đâu nhưng là em em sẽ ngắm con Klara S 2022 của Vin mới ra 37tr khuyến mại thuê pin 1 năm, còn nhiều tiền hơn thì chọn Vento S là hết nước chấm :)

nemesian

Xe buýt
Nhiều người mua thì nó tăng giá thôi. Cung cầu mà. Chỉ trách thằng Ya, Su… tầm xe tay ga phổ thông hai thằng này làm như hạch, thiết kế xúc phạm người nhìn, khách hàng góp ý bao năm mà vẫn không nghe.

Do mấy thằng thiết kế của Yamaha ngu ko thể tả đc. Bán cái xe cho thị trường Việt mà không chịu nghiên cứu nhu cầu của người Việt, hết lỗi này đến lỗi khác. Để mấy thằng Honda mất dạy nó thao túng

haiyen1012

Xe điện
Nhiều người mua thì nó tăng giá thôi. Cung cầu mà. Chỉ trách thằng Ya, Su… tầm xe tay ga phổ thông hai thằng này làm như hạch, thiết kế xúc phạm người nhìn, khách hàng góp ý bao năm mà vẫn không nghe.
2 thằng đấy nó mạnh phong cách thể thao, xe thể thao của nó ngon và mạnh hơn Honda nhiều. Mảng xe phổ thông thì Ya nó làm cũng được đấy chứ, thiết kế mềm mại có, cá tính có. Chỉ trách dân mình ăn sâu bám rễ trong đầu thương hiệu Honda mất rồi

letrungthanh17

Xe tăng
Tiền ai nấy tiêu, giá cao thì không mua, ai bắt đâu ạ