Vì sao nên mua Honda?

phuong2123

Xe tải
Em thấy cô chú anh chị gì cũng thích hết. Thì ngoại hình em ấy cũng ưng mắt rồi.
City đẹp vì giá và chất chứ cũng không hẳn là ngoại hình quá xuất sắc. Nói một cách công bằng thì em đồng ý là kiểu dáng của nó hên xui à :)

autogp1912

Xe buýt
City đẹp vì giá và chất chứ cũng không hẳn là ngoại hình quá xuất sắc. Nói một cách công bằng thì em đồng ý là kiểu dáng của nó hên xui à :)
Nói chung về ngoại hình thì mỗi người sẽ có 1 ý kiến & 1 sở thích riêng ạ. Nhưng với tầm tiền như vậy thì em nghĩ City được thiết kế khá bắt mắt so với các đối thủ như Accent, sunny & có phần nào nhỉnh hơn chút vios ạ.

phuong2123

Xe tải
Nói chung về ngoại hình thì mỗi người sẽ có 1 ý kiến & 1 sở thích riêng ạ. Nhưng với tầm tiền như vậy thì em nghĩ City được thiết kế khá bắt mắt so với các đối thủ như Accent, sunny & có phần nào nhỉnh hơn chút vios ạ.
Về ngoại hình thì em thấy Vios và City đều hướng kiểu thể thao như nhau, nhiều người đánh giá là City ít phá cách hơn. Nhưng em hay chú trọng công dụng nên ưa cái kiểu rộng rãi thoải mái của City hơn :)

billy2207

Xe tải
Cụ auto đã thử con Vios chưa, em ngồi con City thấy tiện do phần sau rộng rãi, mà không biết con Vios như nào. Với lại Vios bỏ nhiều tính năng an toàn quá em ngại. Cứ chất hết lên như Honda lại an toàn.

billy2207

Xe tải
Bác nói chuẩn ạ. Nói chung với tầm 600tr bỏ ra để chọn xe em nghĩ HD City xứng đáng là chiếc xe dễ lựa chọn đầu tiên trong phân khúc ạ. Ngoài ra dòng suv crv giá hợp lý & tính năng cũng vừa đủ để khách hàng cảm nhận nên cũng rất đáng để suy nghĩ đó ạ.
haha CRV thì lại cao quá với em cụ ạ, ngắc ngứ mãi City còn chưa mua xong. Cũng thèm lắm 7 chỗ chở thêm ông bà đi chơi mà xa quá. Còn tầm này thì ngoài city em chưa thấy con nào ưng hơn, cụ trả lời giúp em bài trên về con vios nhé.

autogp1912

Xe buýt
Cụ auto đã thử con Vios chưa, em ngồi con City thấy tiện do phần sau rộng rãi, mà không biết con Vios như nào. Với lại Vios bỏ nhiều tính năng an toàn quá em ngại. Cứ chất hết lên như Honda lại an toàn.
Dạ riêng về hàng ghế sau thì cụ yên tâm là City nhỉnh hơn ạ. Về an toàn bản mới thêm VSA nên xe cụ vào cua ở tốc độ cao cảm giác xe an toàn hơn đó ạ, còn chưa kể có thêm starttop nữa. Nếu cụ mua xe đi gia đình em nghĩ cụ chọn City sẽ không hối tiếc đâu ạ. Em đứng trên quan điểm khách hàng để đưa ra ý kiến chứ ko phải do em bán xe Honda em nói đâu ạ. Còn nếu cố hơn đc chút thì có em mazda 3 rất tuyệt đó ạ.

vicnguyen109

Xe tải
Em thì chấm con Sờ-ti ở khoản an toàn với lái sướng. còn ngoại hình của ẻm trông cũng nhẹ nhàng đấy chứ :D

phuong2123

Xe tải
Em thì chấm con Sờ-ti ở khoản an toàn với lái sướng. còn ngoại hình của ẻm trông cũng nhẹ nhàng đấy chứ :D
Em thấy City nhắm đến đối tượng người trẻ nhiều hơn, lại là phân khúc B nữa thành ra ngoại hình theo kiểu trẻ trung thể thao chút chứ cũng không nhẹ lắm đâu cụ :P

chimink

Xe tải
Cụ thử hết mấy con đó chưa, review chắc city trên về nhiều thứ không cụ?

chimink

Xe tải
Em thấy City nhắm đến đối tượng người trẻ nhiều hơn, lại là phân khúc B nữa thành ra ngoại hình theo kiểu trẻ trung thể thao chút chứ cũng không nhẹ lắm đâu cụ :P
Nhưng mà trung niên cũng kha khá theo thống kê đó cụ. Giờ phải trẻ chứ cổ quá thì cũng ít ai dòm tới.

phuong2123

Xe tải
Nhưng mà trung niên cũng kha khá theo thống kê đó cụ. Giờ phải trẻ chứ cổ quá thì cũng ít ai dòm tới.
Chắc cũng do đặc trưng trong phân khúc nữa, vì đa phần người trẻ mới tích cóp chơi xe thì sẽ chú ý những điểm như ngoại hình đầu tiên rồi mới tới chất lượng :)

autogp1912

Xe buýt
Cụ thử hết mấy con đó chưa, review chắc city trên về nhiều thứ không cụ?
Ít nhất là em cũng được ngắm nhìn & ngồi thử rồi ạ. Và em nghĩ khi cụ đi qua showroom xem các xe xong về thì cùng chug nhận định với em thôi ạ. Hehe

cuonglh151

Xe tải
Cx5 nó co 2.5 cộng thêm 1 mớ option toàn cái hữu ích cả.anh hòn đá mà ko mang earthdream + CTV Về thì e nghĩ 2016 cũng căng.cứ ôm lấy cái 5 cấp mà giá xe cũng hơn cx5 cả trăm củ.hay là cảm giác lái tốt ,khoang rộng nên vẫn dc quyền tự tin hả các cụ,cùng là đồ nhật cả mà thấy phân biệt đối xử quá!

vicnguyen109

Xe tải
Cx5 nó co 2.5 cộng thêm 1 mớ option toàn cái hữu ích cả.anh hòn đá mà ko mang earthdream + CTV Về thì e nghĩ 2016 cũng căng.cứ ôm lấy cái 5 cấp mà giá xe cũng hơn cx5 cả trăm củ.hay là cảm giác lái tốt ,khoang rộng nên vẫn dc quyền tự tin hả các cụ,cùng là đồ nhật cả mà thấy phân biệt đối xử quá!
nó cũng có lí do cả mà cụ. ở việt nam mình đường xá không tốt nên quan trọng cảm giác lái. còn khoang chứa đồ rộng vì xe hay dùng cho gia đình nên cần thiết, để đồ cho nhiều (ý kiến cá nhân em)

chimink

Xe tải
Chắc cũng do đặc trưng trong phân khúc nữa, vì đa phần người trẻ mới tích cóp chơi xe thì sẽ chú ý những điểm như ngoại hình đầu tiên rồi mới tới chất lượng :)
người lớn trung niên toàn sắm mấy dòng cao đúng không cụ. Em cũng phấn đấu để bằng các cụ. :)

chimink

Xe tải
Ít nhất là em cũng được ngắm nhìn & ngồi thử rồi ạ. Và em nghĩ khi cụ đi qua showroom xem các xe xong về thì cùng chug nhận định với em thôi ạ. Hehe
Em cũng sẽ sắp xếp đi thử hết mới được. Mới thử được có 2 con. So sánh xong rồi nghe nhiều cụ chọn ngay city.

số nghèo

Đi bộ
Fotuner và vios thần thánh là 2 chiếc xe đầu bảng bán nhiều nhất VN đều hộp số 4 cấp cụ ạ :))
Honda 5 cấp nhưng chạy bốc và mượt
Em đã lái thử cả 6 xe tầm tiền và cuối cũng xúc City ;))

billy2207

Xe tải
Việt Nam mình nhu cầu đầu tiên vẫn là tiện dụng, an toàn mới chả tiết kiệm khi mua xe cụ ơi, trừ phi anh em mua xe vì thích kiểu thể thao chứ phần lớn mua cũng phải tính vợ tính con nên tiện dụng vẫn là ưu tiên hàng đầu