Vì sao nên mua Honda?

trandat198x

Xe hơi
Em thì mua HonDa vì cảm giác lái hơn hẳn TOY đỡ ồn hơn, không bồng bềnh :))
Lúc mới mua xe bà bu cứ bắt mua vios, cầm tiền ra HonDa quất City
Mua xe để hưởng thụ chứ em chưa nghĩ đến chuyện bán nên chọn City :D
Sau này có điều kiện đổi xe tính sau, còn bây giờ cứ sướng thằng người đã :))

cuongleo

Xe tải
Máy móc Honda thì có vẻ OK nhưng chất liệu nội thất thì kém Toy là chắc chắn: logo thì bong, gioăng cao su thì thủng, ghế da thì nhăn nheo, tì tay thì bong rộp tróc da. Ngó sang con Altis cùng đời thì ghế da nó căng hơn, logo nó ko bong, cái gioăng nó làm bằng cao su rất dầy và lì (gioăng Honda như kiểu cao su pha mút, xốp hơn nhưng ko bền)
Có nhiều cụ ở đây dùng xe Honda cho gia đình, kinh doanh đủ cả mà có ai phàn nàn về nội thất nhiều như cụ đâu nhỉ? Nếu mình chăm sóc xe kĩ, thường lau chùi, k để xe ngoài nắng nhiều thì chả bao h bị thế này vì xe Honda ít hỏng vặt lắm. Mà cứ cho là đúng như cụ nói thì cũng chả sao vì mấy cái này thay dễ dàng, máy móc ok mới là quan trọng nhất

westlake

Xe buýt
Có nhiều cụ ở đây dùng xe Honda cho gia đình, kinh doanh đủ cả mà có ai phàn nàn về nội thất nhiều như cụ đâu nhỉ? Nếu mình chăm sóc xe kĩ, thường lau chùi, k để xe ngoài nắng nhiều thì chả bao h bị thế này vì xe Honda ít hỏng vặt lắm. Mà cứ cho là đúng như cụ nói thì cũng chả sao vì mấy cái này thay dễ dàng, máy móc ok mới là quan trọng nhất
:)............

vespaxiteen

Xe máy
rồi ráng vài ba năm đi làm có tiền lên đời một em 4 bánh Honda luôn nhá cụ :D
Chắc 3 năm em chưa lên đời được đâu cụ ạ.Honda cũng nhiều dòng như CRV,City,..rùi phân vân này nọ chắc cũng lâu:)):))

Chỉnh sửa cuối:

dunghoan

Xe tải
Chắc 3 năm em chưa lên đời được đâu cụ ạ.Honda cũng nhiều dòng như CRV,City,..rùi phân vân này nọ chắc cũng lâu:)):))
e nghi cái ava của cụ thì chắc cụ 1 lần hốt luôn e NSX cho đúng style luôn đấy ạ :) k thì city hay civic mà quất, giá ổn mà muốn độ gì cũng tha hồ :D

chimink

Xe tải
3 cái xe này khác nhau nhiều cụ ạ, so kiểu này đưa cái SantaFe vào đây có khi chi phí còn đắt hơn, rồi kết luận xe Huyndai chi phí đắt là không hợp lý.
em đọc cái infographic trên tinh tế thấy hay nên share thôi cụ. Chỉ có Merc GLK300 là SUV, nếu so 2 con sedan laị thì HD vẫn hơn

vicnguyen109

Xe tải
Em thì mua HonDa vì cảm giác lái hơn hẳn TOY đỡ ồn hơn, không bồng bềnh :))
Lúc mới mua xe bà bu cứ bắt mua vios, cầm tiền ra HonDa quất City
Mua xe để hưởng thụ chứ em chưa nghĩ đến chuyện bán nên chọn City :D
Sau này có điều kiện đổi xe tính sau, còn bây giờ cứ sướng thằng người đã :))
Chuẩn cụ, khi nào chán động cơ 1.5 thì nâng đô. Còn sedan hạng B thì City ăn đứt vios. Nhà em cũng City :D

Muon_biet

Xe cút kít
Một phần là vì tiền mất giá nữa. Nhưng công nhận dùng 7 năm xong bán lại, mất đi có vài chục triệu thì khủng thật
E dùng 9 năm mà bán 399tr, hi hi hi (nhưng đang bù thêm 800tr nữa để lấy CRV đây)

Muon_biet

Xe cút kít
Cụ nói đúng, E dùng 9 năm mà chả hỏng cái gì cả (cứ bảo dưỡng theo định kỳ là ngon).

hoadainhan195

Xe hơi
Honda là chuẩn rồi. 1 phiếu cho CRV và HRV nữa :)) :))

cucho

Xe tăng
Với cá nhân em và trong phạm vi hẹp giữa Hon và Toy em thấy các chi tiết động cơ, cơ khí của Hon trau chuốt kỹ càng hơn Toy nhiều. Em tự đánh giá là Hon bề bỉ tiết kiệm hơn Toy nhiều

cuongleo

Xe tải
Cụ nói đúng, E dùng 9 năm mà chả hỏng cái gì cả (cứ bảo dưỡng theo định kỳ là ngon).
Xe cũng gọn gàng nên cũng ít hỏng vặt cụ nhỉ. Cũng vì vậy mà tìm mấy chiếc ô tô cũ của Honda lại khó hơn vì ai cũng để dùng mãi, chả chịu bán lại gì cả

Lucid

Xe tăng
Em cũng đã sử dụng 2 cái civic cũ rồi, nói chung máy móc thì ổn, gần chục vạn vẫn êm, không chảy dầu,

Nhưng đồ thì thường phải thay sau một thời gian sử dụng chưa được dài lắm như chân máy, may ơ, quạt động cơ, quạt điều hòa, giảm sóc...
Tốt gỗ hơn tốt nước sơn mà cụ. Lái ngon là duyệt, còn mấy cái râu ria đó thì mình thay nhìn cho xe nó mới cụ ạ. :D

ducls

Xe tăng
E chạy con CRV 5 năm nay, chỉ bơm xăng, thay dầu máy. Năm vào hãng bảo dưỡng 1 lần mà vẫn bon bon trên từng cây số!