[Funland] Vì sao nhiều nam giới U30 trở lên hay cạo trọc đầu?

xuangiangdt

Xe tải
Em bắt đầu hói từ sau 30 nhưng lúc đấy hói đẹp nên vẫn để dài, sau 35 hói lung tung nên em cắt ngắn
Chết thật em lại tưởng mình không bị hói từ nhỏ tức là thoát hói, ai ngờ nó là “treo trên đầu” à. Còn tóc bạc thì ntn cụ nhỉ

Chết, thế là ai cũng có thể có nguy cơ bị hói à cụ :(( em tưởng thoát được vì sinh ra cho đến bây giờ tóc đều mọc dày ạ đôi khi còn khó chịu vì mùa hè bức bí
Có phải ai cũng bị đâu cụ. Tùy người thôi mà. Nhưng kể những cụ bị hói đầu trông già hơn so với các cụ không bị. Vậy nên các cụ ấy mới cạo trọc đi cho nó tẻ tung.

xuangiangdt

Xe tải
Một cán bộ ra tiếp dân mà đầu trọc lốc như mấy anh xa hội thì cụ bảo dân có rén không ? :)). Cấp dưới nhìn thì ngại mà cấp trên nhìn thì ghét., khó lắm chứ.
Thế những quan chẳng may đi trị ung thư phải hoá xạ trị xong về chắc bay mất chức lắm cụ nhỉ, vì mất sạch tóc

Conheobeou

Xe đạp
Em cũng suýt bị hói vì rụng tóc , e dùng vỏ bưởi tươi đun với nước để nguội rồi gội đầu , giờ tóc mọc vừa nhiều vừa khỏe

theanh235

Xe buýt
Nếu chỉ có 5-7 sợi thì đơn giản chỉ cần nhổ nó đi là được. Vậy cụ chưa bị liệt vào hiện tượng bạc tóc sớm đâu ạ=;
vâng, e cảm ơn cụ. Căn bản ngứa mắt cụ ạ, kiểu k tin là mình có tóc bạc ấy, nên cắt đầu đinh luôn

xomlieuhn

Xe hơi

Có tiền là mua được tóc các bác ạ :D

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Em đã thắc mắc từ lâu, em thấy ngoài một số người có khuôn mặt hợp với kiểu cạo trọc hoặc vì tính chất đặc thù công việc hoặc vì quá tốn thời gian cho việc chỉnh sửa đầu tóc thì một nguyên nhân được em phát hiện ra là … do có tóc bạc! Do đó các bác nam cạo trọc để giấu đi việc bị tóc bạc sớm mà việc đi nhổ, đi nhuộm tốn khá nhiều thời gian và đòi hỏi đều đặn!

Các cụ mợ thấy có đúng như vậy k ạ?
Em bạc quá, phải đi nhuộm, tiện thể làm tóc luôn cho giống tài tử, việc gì phải cạo trọng khi thời gian của mình là biển. ;))

bizicafe

Xe tăng
Do có nóc nhà che nắng rồi, khỏi cần tóc chi cho mất công gội :D

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Em đã thắc mắc từ lâu, em thấy ngoài một số người có khuôn mặt hợp với kiểu cạo trọc hoặc vì tính chất đặc thù công việc hoặc vì quá tốn thời gian cho việc chỉnh sửa đầu tóc thì một nguyên nhân được em phát hiện ra là … do có tóc bạc! Do đó các bác nam cạo trọc để giấu đi việc bị tóc bạc sớm mà việc đi nhổ, đi nhuộm tốn khá nhiều thời gian và đòi hỏi đều đặn!

Các cụ mợ thấy có đúng như vậy k ạ?
Do tóc bạc thì chỉ 10%, vì chắc trên 30 và dưới 40 chỉ 10% ông bạc tóc quá là cùng.
Chủ yếu cắt trọc là cho tiện, vì đàn ông trên 30 không còn phù phiếm bóng bẩy nữa, thiên về thực chất hơn, tiện dụng hơn, mà giống tóc trọc, thì khi để lại tóc dài thì khó chịu, nên cứ vậy mà diễn thôi.

• Vodka
Reactions: UFA

VuNgoanMuc

Xe điện
Chết thật em lại tưởng mình không bị hói từ nhỏ tức là thoát hói, ai ngờ nó là “treo trên đầu” à. Còn tóc bạc thì ntn cụ nhỉ
Hói đầu rụng tóc bạc tóc thì do tùy người là chính, nhưng ăn uống chắc cũng ảnh hưởng.. từ năm 23 đến 36 em ở đầu sóng ngọn gió ăn nhậu vô độ, có khi thế nên tóc tai cũng hỏng nhanh, sau 36 em rút về vp ngồi vì mệt mỏi mấy chuyện tiếp khách thì càng về sau càng thấy ít rụng đi thì phải :)

Trục

Xe ba gác
Người OF
Hói đầu rụng tóc bạc tóc thì do tùy người là chính, nhưng ăn uống chắc cũng ảnh hưởng.. từ năm 23 đến 36 em ở đầu sóng ngọn gió ăn nhậu vô độ, có khi thế nên tóc tai cũng hỏng nhanh, sau 36 em rút về vp ngồi vì mệt mỏi mấy chuyện tiếp khách thì càng về sau càng thấy ít rụng đi thì phải :)
VP em có hai thằng to nhất cty, một thằng thì hói do buốt thủ (có thể là do phải vò đầu, bứt tai nhiều), thằng khác thì bạc tóc do nghĩ nhiều. :))

dvhung243

Xe điện
Cái giăng cái tóc là góc con người. Ngày xưa cạo trọc đầu chỉ có sư, để đầu cắt cua thường là tù tội trường trại , đánh nhau chạy cho dễ. Ngày nay thì bắt chước anh hàng xóm toàn đầu đinh, nhìn nó trật tự quy củ kỷ luật dễ quản kiểu nhà binh, trăm thằng như một gọn gàng sạch sẽ đâu ra đấy. Dần dần sẽ hình thành tầng lớp " đầu đinh" giống như tầng lớp bình dân bên Ấn độ, và tầng lớp " có tóc" là tầng lớp quý tộc. Lúc đó thằng nào dám để tóc nghĩa là có vị trí trong XH giống như thằng nào ở tù mà dám xăm con đại bàng vậy. Để ý ở châu Á tất cả các lãnh đạo tầng lớp trên không ai cắt đầu đinh kể cả bị hói nặng, đó là nguyên tắc của tầng lớp quý tộc
Cái răng cái tóc - là gốc con người , bác ơi . Chứ người làm gì có góc

Thế những quan chẳng may đi trị ung thư phải hoá xạ trị xong về chắc bay mất chức lắm cụ nhỉ, vì mất sạch tóc
Trường hợp đặc biệt thì phải thông cảm chứ cụ, một là ẹo thì cũng mất chức, không ẹo thì mấy tháng sau tóc lại mọc lại chứ có mất hẳn luôn đâu mà cụ lo =))

VuNgoanMuc

Xe điện
VP em có hai thằng to nhất cty, một thằng thì hói do buốt thủ (có thể là do phải vò đầu, bứt tai nhiều), thằng khác thì bạc tóc do nghĩ nhiều. :))
Sếp to nhất chỗ em tóc tai vẫn ngon dù 24/7 lúc nào cũng thấy nghĩ với kế hoạch này kia, em đi cùng ông ấy mọi người cứ tưởng em là sếp vì ít tóc , chính cái hồi ăn nhậu tiếp khách hơn chục năm là ông ấy đẩy em ra thay mặt đi nhậu với tất cả đối tác .. chắc phải đòi đền bù thanh xuân mới được :D

taductoan

Xe điện
Thường thì tuổi đó là có vợ rồi. Mà có vợ rồi thì cạo trọc cũng là một điều dễ hiểu ợ.

Hói đẹp là hói đều , cân đối :D đầu em hói kiểu vô tổ chức
Trước thỉnh thoảng bị gọi đi, có các cụ , thì em mượn tóc giả chứ dể đầu trọc lốc vào nhỡ các cụ mất cảm tình thì dở :)
Hói đều thì gọi là rụng tóc nhiều hoặc thưa tóc chứ cụ :D. Nhiều ông tóc đang xanh, đang dày tự nhiên hói là bị sang chấn tâm lý đấy. Buồn khá lâu và tìm đủ mọi cách vớt vát, rồi cuối cùng cũng đành chấp nhận. Giờ em xem tiktok có loại tóc giả dán chắc mà nhìn như thật, không biết có thoáng đầu không chứ không thoát được nhiệt thì khó chịu lắm.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Sếp to nhất chỗ em tóc tai vẫn ngon dù 24/7 lúc nào cũng thấy nghĩ với kế hoạch này kia, em đi cùng ông ấy mọi người cứ tưởng em là sếp vì ít tóc , chính cái hồi ăn nhậu tiếp khách hơn chục năm là ông ấy đẩy em ra thay mặt đi nhậu với tất cả đối tác .. chắc phải đòi đền bù thanh xuân mới được :D
Em nể tay hói kia cực, trí nhớ thuộc hàng siêu việt, hỏi gì cũng nhớ. :)) Hói cũng là phải đạo. =))