[Funland] Vì sao nhiều người mua đất ảo?

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Dạng đa cấp thôi mà. Nhà phát hành game thích tạo bao nhiêu đất ảo thì tạo, thích tạo bao nhiêu vật phẩm ảo thì tạo, mặc kệ các con thiêu thân khát bạc lao vào. Cùng lắm ông tuyên bố phá sản. Tính toán luật lá luồn lách hết rồi.
Em ngẫm ra bài học này từ khoảng 15 năm trước, khi các game nhập vai như vltk thịnh hành.
Một vật phẩm mới ra được giao dịch giá trên trời, sau 1 thời gian mất dần giá, cuối cùng trở thành rác. NPH liên tục đưa ra những set đồ mới, tính năng mới mạnh hơn.
Cày acc thì nạp tiền các kiểu để lên level, nâng skill... một thời gian sau thoái trào, cái acc gần như cho không.

cadan

Xe container
Em ngẫm ra bài học này từ khoảng 15 năm trước, khi các game nhập vai như vltk thịnh hành.
Một vật phẩm mới ra được giao dịch giá trên trời, sau 1 thời gian mất dần giá, cuối cùng trở thành rác. NPH liên tục đưa ra những set đồ mới, tính năng mới mạnh hơn.
Cày acc thì nạp tiền các kiểu để lên level, nâng skill... một thời gian sau thoái trào, cái acc gần như cho không.
Cái này khac ah

Thế giới ảo nhưng bán đồ thật

Như e đây , lâu lắm có mua gì ở shop mặt phố hay siêu thị nữa đâu

Mấy em 9x với 0x thậm chí uong côc trà sữa cũng mở điện thoại ra đặt

Dạng đa cấp thôi mà. Nhà phát hành game thích tạo bao nhiêu đất ảo thì tạo, thích tạo bao nhiêu vật phẩm ảo thì tạo, mặc kệ các con thiêu thân khát bạc lao vào. Cùng lắm ông tuyên bố phá sản. Tính toán luật lá luồn lách hết rồi.

donbeca

[Tịch thu bằng lái]
Đất ảo, tiền ảo... đều là hàng đa cấp. Bản chất là ảo, vô giá trị, đường dây đa cấp dụ dỗ được thằng khác mua thì lên giá, không dụ được thì thành rác

donbeca

[Tịch thu bằng lái]
Đất vàng nhiều ra phết. Không rõ bao giờ thì SCIC thoái vốn nhà nước con VGV này hả các bác? Nó có trong danh sách thoái vốn của SCIC không nhỉ?

forest_gump

Xe đạp
Ở đây có bao nhiêu cụ giống em, là không hiểu bài viết và thớt nói về cái gì không ạ? Có cụ nào có thể giải thích dễ hiểu giúp em đất ảo, NFT là gì mà có thể thuyết phục người ta bỏ ra cả đống tiền để mua/đầu tư không ạ? (em cũng có hiểu mang máng về tiền ảo, blockchain nhưng mấy cái ở trên em thấy nó cứ viển vông sao ý)

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Cái này khac ah

Thế giới ảo nhưng bán đồ thật

Như e đây , lâu lắm có mua gì ở shop mặt phố hay siêu thị nữa đâu

Mấy em 9x với 0x thậm chí uong côc trà sữa cũng mở điện thoại ra đặt
Em thấy so sánh tiền ảo, đất ảo với vật phẩm game ảo cũng khá tương đồng mà.
Cái cụ nói thì là thương mại điện tử, mình không giao dịch trực tiếp mà đặt hàng qua ứng dụng hoặc trang web :)

cadan

Xe container
Em thấy so sánh tiền ảo, đất ảo với vật phẩm game ảo cũng khá tương đồng mà.
Cái cụ nói thì là thương mại điện tử, mình không giao dịch trực tiếp mà đặt hàng qua ứng dụng hoặc trang web :)
Nhg tuonglai thì metaverse cũng hỗ trợ thương mại điện tử ở tầm cao mới đúng ko ợ

Lyquangdieu1

Xe tăng
Như tiền ảo luna ảo mama thì lại khóc

Lyquangdieu1

Xe tăng
Hoặc như chơi game ban đầu cũng kiếm ra tiền AXIE, giờ thì

Nhg tuonglai thì metaverse cũng hỗ trợ thương mại điện tử ở tầm cao mới đúng ko ợ
Vậy điều gì ngăn cản người ta ko tiếp tục dùng TMĐT trên Amazon, trên Shopee, vốn đã cực kỳ ngon trên web & mobile? Giá trị cốt lõi vẫn là sản phẩm và chất lượng dịch vụ. Nền tảng nào thì nền tảng: internet, mobile, IoT - handheld devices... Metaverse khi nó ngon lên, thiết bị đeo rẻ đi, phổ cập toàn dân thì Amazon với Shopee chắc nó đứng yên nhìn, ko làm phiên bản của mình trên Metaverse, để mặc đối thủ vô danh nó độc chiếm? Tương lai này còn khá lâu vì hạn chế công nghệ, giới hạn vật liệu, pin, đường truyền, kinh tế...

Giờ GameFi nó ngon thì sao ko làm mấy game phiên bản thông thường độc chiếm thị phần PC, iOS & Android đi cụ nhỉ?

cadan

Xe container
Vậy điều gì ngăn cản người ta ko tiếp tục dùng TMĐT trên Amazon, trên Shopee, vốn đã cực kỳ ngon trên web & mobile? Giá trị cốt lõi vẫn là sản phẩm và chất lượng dịch vụ. Nền tảng nào thì nền tảng: internet, mobile, IoT - handheld devices... Metaverse khi nó ngon lên, thiết bị đeo rẻ đi, phổ cập toàn dân thì Amazon với Shopee chắc nó đứng yên nhìn, ko làm phiên bản của mình trên Metaverse, để mặc đối thủ vô danh nó độc chiếm? Tương lai này còn khá lâu vì hạn chế công nghệ, giới hạn vật liệu, pin, đường truyền, kinh tế...

Giờ GameFi nó ngon thì sao ko làm mấy game phiên bản thông thường độc chiếm thị phần PC, iOS & Android đi cụ nhỉ?
Hình ảnh và cảm nhận 3D sẽ chân thực hơn đó cụ

Giống như cụ xem một sản phẩm bằng ảnh sẽ khac với xem clip quay lại

Xem clip quay lại sẽ khac với cảm giac như mình bươc vào ko gian đó

Và chính amazon đang tham gia đầu tư metaverse để ko bị tụt hậu đó ạ

Chỉnh sửa cuối:

N.M.H.09

Xe hơi
em lót dép hóng thôi

terwa

Xe tăng
Mốt chắc cưới vợ ảo luôn quá