[Funland] Vì sao thu nhập bình quân ở Bình Dương đứng đầu cả nước?

binhduongdriver

Xe tải
🤣kkk, cụ lại nói quá, các nơi, các ngành đều sml nhưng riêng bất động sản cứ lên báo ầm ầm. Không ai thấm thía hơn những người bán nhà, bán đất lúc này đâu cụ
ơ thiệt mà cụ, nhanh lên cụ vì đất giờ nó tăng ghê lắm, cụ vào mua bán lại lời trong phút mốt, lời nhiêu thì em ko biết nhá =))

binhduongdriver

Xe tải
Đất BD để hoang còn nhiều, sốt ảo vậy thôi.
Em đi nhiều nơi trong BD và ở gần 20 năm nhưng vẫn ko hiểu tại sao nó đắt thế, lên huyện bạt ngàn cao su, vào mấy KCN nhiều nơi phân lô bán nề cả chục năm ko có người ở. Chỉ khổ người thu nhập thấp khi nào mới mua được đất. Lương bình quân 10tr/tháng thì khi nào mới mua được miếng đất 1.5 tỉ....

Toietmoi

Xe điện
Nhu cầu nhà đất để ở thực sự ở BD vẫn nhiều do người di cư đông nhưng với giá BĐS hiện nay họ đành đi thuê nhà trọ, còn người có thu nhập thì mua xong để hoang đấy, cho thuê thì không lãi bằng gửi NH.
Ngay trong lòng TDM đất còn rộng mênh mông, thậm chí sát nách UBND tỉnh luôn. Chắc là cần cú sập như hồi 2009 để cho người làm công ăn lương có cơ hội an cư :)

philipp_lahm

Xe máy
Website
www.bdstuonglai.com
Em thấy BD dễ sống hơn SG với đa số người. Từ công nhân đến kinh doanh hay đầu tư. Ai cũng làm ăn tốt (nếu cố gắng, chăm chỉ). Chắc có "long mạch". :D

binhduongdriver

Xe tải
Nhu cầu nhà đất để ở thực sự ở BD vẫn nhiều do người di cư đông nhưng với giá BĐS hiện nay họ đành đi thuê nhà trọ, còn người có thu nhập thì mua xong để hoang đấy, cho thuê thì không lãi bằng gửi NH.
Ngay trong lòng TDM đất còn rộng mênh mông, thậm chí sát nách UBND tỉnh luôn. Chắc là cần cú sập như hồi 2009 để cho người làm công ăn lương có cơ hội an cư :)
cũng không còn mênh mông đâu bác, chỉ còn mạn TP mới là còn ít dân chứ dưới nó đông lắm. Em đang thực hiện dần kế hoạch ra khỏi vùng lõi cách đó 40km để sống chứ ở trung tâm lâu ngày sợ lắm.

binhduongdriver

Xe tải
Em thấy BD dễ sống hơn SG với đa số người. Từ công nhân đến kinh doanh hay đầu tư. Ai cũng làm ăn tốt (nếu cố gắng, chăm chỉ). Chắc có "long mạch". :D
Quan trọng là chính sách của từng địa phương và nguồn lực lao động sẵn có, vị trí địa lý và hạ tầng kết nối.

phucsminh

Xe tăng
Vâng cụ, ở Hà Nội em cũng có đầy đủ nhà cửa và cả chung cư cho thuê rồi. Nhưng nói thật em chán cái cảnh xô bồ bon chen rồi nên muốn đổi gió thôi. Thấy sống trong đó dễ chịu hơn hẳn Hà Nội và TP.HCM.

Em thích khí hậu miền Nam, thích cái nắng và cái gió trong đó chứ em cực ghét mưa ẩm mùa xuân ở ngoài bắc. Nhưng để chọn TP.HCM thì xô bồ cũng chả khác gì HN cả. Nên thấy Bình Dương có vẻ hợp hơn.
Em đang ct ở VT. Cũng cảm ơn dịch mà em có cơ hội trải nghiệm thú vui để thấy được cuộc sống miền Nam nhiều thứ thuận lợi biết bao. Khí hậu ôn hoà, dễ chịu không mệt như ngoài Bắc, con người không bọn chen kèn cựa, hay nổi nóng tục tiu như một số nơi. Đường sá đi lại thoáng đãng, không ổ voi ổ chó như thổ đu. mức sống vừa phải. Có núi có biển. Buồn thì leo núi, vui thì xuống biển lai rai vào cốc bia.
em chỉ cần thu nhập tháng 20tr chắc chắn em sẽ vào đây ngay và luôn.

binhduongdriver

Xe tải
Em đang ct ở VT. Cũng cảm ơn dịch mà em thấy được cuộc sống miền Nam nhiều thứ thuận lợi biết bao. Khí hậu ôn hoà, dễ chịu không mệt như ngoài Bắc, con người không bọn chen kèn cựa, hay nổi nóng tục tiu như một số nơi. Đường sá đi lại thoáng đãng, không ổ voi ổ chó như thổ đu. mức sống vừa phải.
em chỉ cần thu nhập tháng 20tr chắc chắn em sẽ vào đây ngay và luôn.
Cụ có biết em về HN ăn 1 quán thịt trâu ở Long biên mà ngồi 1 phút các bạn thanh niên nữ tú bên cạnh đ***t biết bao nhiêu phát không ? EM sợ thanh niên miền bắc luôn mặc dù em là người bắc...

phucsminh

Xe tăng
Cụ có biết em về HN ăn 1 quán thịt trâu ở Long biên mà ngồi 1 phút các bạn thanh niên nữ tú bên cạnh đ***t biết bao nhiêu phát không ? EM sợ thanh niên miền bắc luôn mặc dù em là người bắc...
Văn hoá luôn rồi, từ người già đến trẻ nhỏ, từ nam thanh đến nữ tú.
Cơ mà chả hiểu sao em thấy từ d* má trong miền Nam nghe dễ chịu hơn d**t m* =))