[Funland] Vì sao Tòa khuyên em rút đơn?

buicongchuc

Xì hơi lốp
Mong cụ chủ toại nguyện.

TOpmot0099

Xe tải
Em ngoài cuộc đọc được tâm sự của chủ thớt mà rớt nước mắt thấy nhói trong tim.
Em thề dù có thế nào cũng không bao giờ để các con em bơ vơ.

Em ít chữ, kiến thức hạn hẹp nên chẳng biết tư vấn gì với bác, nhưng nếu rơi vào trường hợp như bác có khi lúc tăng xông em vác dao xử cả nhà chúng nó mất.

consokhong

Xe tải
Đầu tiên là bác báo bô lít có việc bạo hành trẻ em như thế.

Tiếp theo là bác báo tới hội bảo vệ trẻ em để họ đưa vào trường hợp cần giám sát.
Em tưởng nên đánh úp chứ đánh tiếng thế thì địch lại cảnh giác cao độ

vocuc_trongrong

Xe tăng
Chị bạn em đẻ con chưa đầy 2t xong ly hôn mà nhà chồng họ giữ rịt đứa bé trong nhà không cho theo mẹ mà pháp luật cũng không can thiệp được dù 100% trái luật kìa. Đến giờ sau 12 năm vẫn chưa đón được con về, có cá nhân bên tòa Đ.Đa hồi 2009 cầm của chị ấy 15tr xong để đấy, coi như ăn trắng trợn luôn.
Cụ chủ nghiên cứu nếu cụ cảm thấy cứng được thì tự đón con về ở với mình luôn. Không ai tố cáo cụ bắt cóc trẻ con hay giữ người được vì đó là con cụ. Luật dân sự mấy vụ tranh chấp con cái này nói thì hay lắm nhưng thi hành án có cũng như không thôi.

HVuong8888

Xe tải
Cụ chủ kể ra cũng hiền nhỉ? Để thằng khác hành hạ con mình mà ko làm gì nổi? Phải e, e đập cho nó nát mõm cả đôi! Còn về cái việc tìm chứng cứ trước toà, nói thật quá đơn giản! Như thế nào thì chắc mọi ng cũng đã nói cho cụ hết rồi
Đọc mà tức anh ách
Em ko rõ con cụ năm nay cháu bao tuổi rồi! Nhưng việc sống thiếu cha đã là quá thiệt thòi cho cháu rồi! Chả lẽ cụ chờ đến lúc 18 tuổi sống trong môi trường đó thì cháu nó.... thôi, nói ra chắc cụ cũng buồn thêm! Trên mạng đầy những trường hợp vậy rồi!
Vậy nên cụ ạ! Càng nhanh càng tốt cứu con ra khỏi mẹ nó

Chỉnh sửa cuối:

juve99

Xì hơi lốp
Vẫn phải nghe 2 tai và sự thành thật của ô bố mới có lời giải thỏa đáng được. Trường hợp này k khó, e biết 1 ca khó hơn, mẹ cố tình nuôi con dù cũng k yêu thương gì lắm, dùng con làm bình phong để tránh bị chồng hay dân xh xử khi cướp trắng 1 con xe Lexus của 1 xhđ. Như cụ viết cụ chơi cả đá đấm thì thôi cứ để nó ở với mẹ

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Chị bạn em đẻ con chưa đầy 2t xong ly hôn mà nhà chồng họ giữ rịt đứa bé trong nhà không cho theo mẹ mà pháp luật cũng không can thiệp được dù 100% trái luật kìa. Đến giờ sau 12 năm vẫn chưa đón được con về, có cá nhân bên tòa Đ.Đa hồi 2009 cầm của chị ấy 15tr xong để đấy, coi như ăn trắng trợn luôn.
Cụ chủ nghiên cứu nếu cụ cảm thấy cứng được thì tự đón con về ở với mình luôn. Không ai tố cáo cụ bắt cóc trẻ con hay giữ người được vì đó là con cụ. Luật dân sự mấy vụ tranh chấp con cái này nói thì hay lắm nhưng thi hành án có cũng như không thôi.
Cụ có vẻ tuân thủ pháp luật nhỉ.
Còn nó sang ở với cụ cả tháng. Nó không muốn về thì cụ cho cháu ở đó,
Nghe cụ kể thì thế lực vợ cụ có mẹ gì mà lo
Mà những vụ như này cùng lắp vợ cụ làm đơn lên xxx các kiểu... họ không vội bằng đi bắt xe đi nhầm đường ngược chiều đâu...

Húp sụp sụp

Xe điện
Khó hiểu thật!
Em không thể tin được có người bố biết suy nghĩ, yêu con mà lại đầu hàng để con như vậy ngần ấy năm trời!
Không đấu được thì quỳ ra cửa nhà nó mà lạy cho người ta quay phim đưa lên mạng....thiếu đíu gì giải pháp

vocuc_trongrong

Xe tăng
Mà những vụ như này cùng lắp vợ cụ làm đơn lên xxx các kiểu... họ không vội bằng đi bắt xe đi nhầm đường ngược chiều đâu...
Cụ quote nhầm em với cụ chủ mất rồi:P

missdark

Xe hơi
Cụ ơi, giữ lại sẽ càng bất lợi cho e khi e làm đơn xin chuyển quyền nuôi con. Và còn rất nhiều thứ liên quan tới con, hồ sơ, giấy tờ, chuyển trường..... Bé nhà e thậm chí có lần còn xui e đón luôn lúc ở trường, k cần hỏi mẹ.

toyennha

Xe lăn
Trước tiên em chỉ nhắn gửi cụ 1 câu có khó khăn về thời gian cũng ráng nghĩ cách thăm con. Con đòi ở với cụ là 1 chuyện tốt.
Chuyện con đang ở nhà "đằng đó" thì tùy vào "đằng đó" thôi. Đằng kia chưa chắc làm gì được. Đằng này(là cụ) càng khó hơn. Giờ muốn con về ở với cụ chỉ trồng chờ vào "bản lĩnh và độ lỳ" của đằng nọ(f1)
Em đây năm học lớp 5 ko chịu nỗi cảnh dì ghẻ con chồng cuộc cách mạng lần 1 em đi xe xích lô từ quận 5 về quận 1 xong. Ba em qua nhà má bắt em về. Lần 2 em đi xe đạp từ quận 6(trường học) về quận 1 cũng bị bắt về. Lần 3 em đi bộ từ quận 6 về quận 1 suốt 1 ngày ko tiền chỉ lang thang mõi chân thì vào quán bi-da xin nước uống, ngồi nghĩ rồi đi tiếp. Trận cuối ba em cũng qua bắt về nhưng má em đã nói thằng Bi 3 lần bỏ đi rồi. Giờ anh bắt về nó cũng đi nữa. Anh để tôi nói chuyện với nó xe sao. Và em đã gọi đ.t lên cơ quan ba em nhắn lại là con ko về nhà ba ở nữa. Từ lúc lớp 5 đến 12 em rất ít lần gặp ba em. Mãi sau này khi thành hình. Và biết là ba em có theo dõi công việc của em và ba đã bỏ bà 2 thì em mới chịu nói chuyện với ba em. Chuyện em biết ba em theo dõi công việc là khi em đăng báo tuyển công nhân. Ba đã cho lính vào làm công nhân và về "tâu" với ba em. 1 hôm em ngủ trong xưởng thì ba em mang đồ ăn qua kêu em dậy ăn và kêu vêd ngủ đi và lo ăn đừng lo làm qua. Hỏi ra thì mới biết em bị theo dõi từ lâu.
Đĩ nhiên thời em con nhỏ xe cộ chưa đông nên đi bộ xa ko sao. Giờ nó # nên f1 nhà cụ nếu muốn về tự hắn sẽ nghĩ ra cách làm "cách mạng". Cụ chỉ nên hướng f1 theo ý cụ. Và nói chuyện rõ với "đằng ấy" và "đằng kia" hay là thêm 1 cái camera nhỏ xíu nữa thì càng tốt.

Tiểungưnhi88

Xe điện
Nếu mẹ nó còn ý nuôi cụ khó thay đổi đc.
Vì luật ưu tiên mẹ nuôi hơn bố. Cụ ngâm cứu thêm luật hôn nhân GĐ. Và đọc thêm hướng dẫn của hội đồng thẩm phán.
Chỉ 1
,2 đk luật quy định bố nuôi. 9 tuổi tham khảo yd kiến trẻ. Xét đk bố mẹ ai nuôi tốt hơn. 18 đc lựa chọn.

missdark

Xe hơi
Trước tiên em chỉ nhắn gửi cụ 1 câu có khó khăn về thời gian cũng ráng nghĩ cách thăm con. Con đòi ở với cụ là 1 chuyện tốt.
Chuyện con đang ở nhà "đằng đó" thì tùy vào "đằng đó" thôi. Đằng kia chưa chắc làm gì được. Đằng này(là cụ) càng khó hơn. Giờ muốn con về ở với cụ chỉ trồng chờ vào "bản lĩnh và độ lỳ" của đằng nọ(f1)
Em đây năm học lớp 5 ko chịu nỗi cảnh dì ghẻ con chồng cuộc cách mạng lần 1 em đi xe xích lô từ quận 5 về quận 1 xong. Ba em qua nhà má bắt em về. Lần 2 em đi xe đạp từ quận 6(trường học) về quận 1 cũng bị bắt về. Lần 3 em đi bộ từ quận 6 về quận 1 suốt 1 ngày ko tiền chỉ lang thang mõi chân thì vào quán bi-da xin nước uống, ngồi nghĩ rồi đi tiếp. Trận cuối ba em cũng qua bắt về nhưng má em đã nói thằng Bi 3 lần bỏ đi rồi. Giờ anh bắt về nó cũng đi nữa. Anh để tôi nói chuyện với nó xe sao. Và em đã gọi đ.t lên cơ quan ba em nhắn lại là con ko về nhà ba ở nữa. Từ lúc lớp 5 đến 12 em rất ít lần gặp ba em. Mãi sau này khi thành hình. Và biết là ba em có theo dõi công việc của em và ba đã bỏ bà 2 thì em mới chịu nói chuyện với ba em. Chuyện em biết ba em theo dõi công việc là khi em đăng báo tuyển công nhân. Ba đã cho lính vào làm công nhân và về "tâu" với ba em. 1 hôm em ngủ trong xưởng thì ba em mang đồ ăn qua kêu em dậy ăn và kêu vêd ngủ đi và lo ăn đừng lo làm qua. Hỏi ra thì mới biết em bị theo dõi từ lâu.
Đĩ nhiên thời em con nhỏ xe cộ chưa đông nên đi bộ xa ko sao. Giờ nó # nên f1 nhà cụ nếu muốn về tự hắn sẽ nghĩ ra cách làm "cách mạng". Cụ chỉ nên hướng f1 theo ý cụ. Và nói chuyện rõ với "đằng ấy" và "đằng kia" hay là thêm 1 cái camera nhỏ xíu nữa thì càng tốt.
Cụ bản lĩnh thật. Bé nhà e cũng mới chỉ dám nhắn tin lại cho mẹ là con ở với bố, con không về nhà mẹ nữa. Nhưng khi mẹ bé gọi điện, chửi bới mày tao tùm lum lên thì bé sợ sệt và chuẩn bị tâm lý về sẽ bị ăn đòn " bù" cho cả tháng vừa rồi không bị đòn. Cô kia thì cũng k thể ở với bồ mãi, vì bồ còn gia đình nó ở quê. Cuối cùng 1 lưng cũng không thể chăm lo cho cả 2 đứa. Nhưng e cứ đặt vấn đề để e nuôi con là cô ta k nói chuyện nữa. Chửi bới, văng tung tóe nếu e nhắn tin. :(

Đê lồ

[Tịch thu bằng lái]
Em tưởng nên đánh úp chứ đánh tiếng thế thì địch lại cảnh giác cao độ
Không đánh thế nó mới tòi ra bác ạ.

Đàn bà nó khác lắm vì tư duy không có quy luật nên bác đánh úp thường là hỏng. :))

Bác chủ thớt muốn nuôi con & thương con thì cứ làm theo em, đảm bảo mỹ mãn mà đường hoàng....các bước tiếp theo sẽ chỉ dẫn theo tình hình cập nhật. :)) Khỏi cần tòa tẹt gì. :))

khoai tây chiên

[Tịch thu bằng lái]
E đã trình bày là có đơn kiện ạ - Còn vả mồm nó thì e là đối tượng không được phép vào Khám, nên không dám cụ ạ.!
Thôi xong. Khổ thân em bé. Bố thì đập đá vá trời, lại dị ứng với các cơ quan công quyền. Nếu mẹ nó bằng 1/2 như bố nó tả thì….

Vụ này chắc khép lại đc rồi nhỉ, các cụ
Tặng các cụ câu truyện cười
Thỏ trắng đang chạy lòng vòng trong rừng thì gặp Cáo đang hít Heroin. Thỏ nói: “Anh Cáo ơi! Anh hãy bỏ thứ độc hại chết người đó đi và theo tôi đi khắp khu rừng ngoài kia, có nhiều cảnh đẹp lắm.” Cáo nghe lời bõ hút và chạy theo Thỏ.
Đang chạy thì Thỏ và Cáo gặp Sói. Thấy Sói đang chơi thuốc lắc nhảy nhót điên cuồng . Thỏ cũng thuyết phục được Sói đi theo Thỏ và Cáo.
Chạy tiếp Thỏ lại gặp Cọp đang hút Cần. Thỏ lại nói: “Anh Cọp ơi! Anh hãy bỏ thứ độc hại chết người đó đi và…” Chưa kịp nghe nói hết, Cọp gầm lên: “ĐM con Thỏ điên khùng kia, lần nào mày ngáo Đá mày cũng rủ tao chạy khắp rừng thế ! ”

Chỉnh sửa cuối:

Dungha

Xe điện
Cái này cực khó cụ ơi, e mua 1 cái đồng hồ bình thường. Mà cô ta nghi là loại ghi âm, gọi điện được. Điều tra, quát mắng bé hỏi đủ kiểu. Xong gọi lại cả e, và thu cả đồng hồ mang ra cửa hàng các kiểu để hỏi. Tất cả mọi lần đón bé về đều có kiểm tra mọi đồ đạc, tới cả sợi chỉ lạ lạc vào cũng bị nhặt ra cụ ạ.
Thiết bị quay lén như bút bi, và cụ không đưa cho con lúc đón về mà bí mật đưa cho lúc con ở trường.

Hoanft

Xe buýt
Trẻ em luôn được bảo vệ cụ ạ, nhưng đúng là phải có chứng cứ tòa mới giải quyết.
Ơ thế trẻ em không có quyền được nói ah. Chúng ta không tin tưởng lời nói của các cháu ah. Cụ hướng dẫn cháu gọi tổng đài 111 khi bị bạo hành.