Thảo luận Vì sao Vinfast

Trạng thái
Thớt đang đóng

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Đấy là ở Thế giới thôi chứ E ko thấy ở VN.
Xe Nhật đc coi là tốt như Xe Đức chỉ có xe Nhập Mỹ, Nhập Nhật về thôi. Nhìn và đi Xe Nhật ở VN đi thì biết. Nó phù hợp khi Tốc độ đi xe ở VN 50-60km/h còn bây giờ Tốc độ 120km/h rồi thím ạ.
Thím đi xa quá quên rằng VN đang rất phát triển à.
Sao trong OTOfun này và các chỗ sửa xe các cụ ấy vẫn ra rả khuyên người chạy nhiều, bền, ít hỏng vặt v.v.v. nên mua Toy hả cụ? Sao giờ cụ nói con TOy như xe đạp so với Vinfast thế? Và cụ thông não cho em là thành phần mua VIOS là thành phần nào đấy mà tháng cứ hơn 3000 con?
:-/

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Kệ nó đi cụ. Nó có sống ở Việt Nam đâu. Nhìn tận mắt còn xe Vinfast còn chưa nhìn được thì cụ cãi nhau làm gì cho nó mất thời gian.
Thế mà hay cái kiến thức mấy cụ tranh luận với tôi đã bị bóc là sai bét nhè rồi. Chứng tỏ nhìn tận mắt, đi tận chân mà nhiều cái vẫn không biết cụ nhỉ?
>:)>:)

Keep

Xe điện
Sao trong OTOfun này và các chỗ sửa xe các cụ ấy vẫn ra rả khuyên người chạy nhiều, bền, ít hỏng vặt v.v.v. nên mua Toy hả cụ? Sao giờ cụ nói con TOy như xe đạp so với Vinfast thế? Và cụ thông não cho em là thành phần mua VIOS là thành phần nào đấy mà tháng cứ hơn 3000 con?
:-/
E có nói xe Toy ko tốt đâu, xe Toy ở Mỹ rất tốt chứ. Ở VN nó bền vì ko có gì để hỏng là 1 phần, thêm phần nữa vì nó quá dễ sửa chữa và thay thế vì có nhiều xe ra thị trường. Giống như trong miền Nam các cụ vẫn gọi xe máy 2 bánh là Honda dù nó mang thương hiệu j.
Vios chủ xe chủ yếu là những người dùng chạy dịch vụ (cái này nó tốt) chi phí thấp (cắt ko có túi khí chẳng hạn). Các hãng taxi họ chọn.
Còn 1 phần nhỏ là các bác "Nghe nói" rồi mua chứ chả biết cái gì về xe, sợ nó thế này, thế khác. Nghe các Anh hùng mạng khuyên bảo.
Phần còn lại là những ng ít tiền (ít so với các bác đi ô tô cao cấp hơn) họ cần cái xe bền bỉ - ít phải sửa - nhưng số này giờ cũng ít dần rồi khi City, Acent, Soluto ra đời.
Vinfast sắp tới sẽ ra con cùng phân khúc thì các cụ sẽ thấy Vios sẽ như Wigo bây giờ thôi.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
E có nói xe Toy ko tốt đâu, xe Toy ở Mỹ rất tốt chứ. Ở VN nó bền vì ko có gì để hỏng là 1 phần, thêm phần nữa vì nó quá dễ sửa chữa và thay thế vì có nhiều xe ra thị trường. Giống như trong miền Nam các cụ vẫn gọi xe máy 2 bánh là Honda dù nó mang thương hiệu j.
Vios chủ xe chủ yếu là những người dùng chạy dịch vụ (cái này nó tốt) chi phí thấp (cắt ko có túi khí chẳng hạn). Các hãng taxi họ chọn.
Còn 1 phần nhỏ là các bác "Nghe nói" rồi mua chứ chả biết cái gì về xe, sợ nó thế này, thế khác. Nghe các Anh hùng mạng khuyên bảo.
Phần còn lại là những ng ít tiền (ít so với các bác đi ô tô cao cấp hơn) họ cần cái xe bền bỉ - ít phải sửa - nhưng số này giờ cũng ít dần rồi khi City, Acent, Soluto ra đời.
Vinfast sắp tới sẽ ra con cùng phân khúc thì các cụ sẽ thấy Vios sẽ như Wigo bây giờ thôi.
Lại sắp tới, tương lai, lại phải chờ à cụ? Em tưởng cụ FUCU nói Vinfast bỏ xa Toyota rồi thì chỉ cần sản xuất số lượng ra là đập chết Toy thôi chứ?
Còn cái "nghe nói" rồi mua thì em sợ của Vinfast hơn. Ngay trong diễn đàn OTOFUN này về Vinfast:

Nghe nói Fadil toàn linh kiện Đức. Nghe nói Lux và LuxSA là máy và khung gầm của BMW. Nghe nói,..
=))

Keep

Xe điện
Lại sắp tới, tương lai, lại phải chờ à cụ? Em tưởng cụ FUCU nói Vinfast bỏ xa Toyota rồi thì chỉ cần sản xuất số lượng ra là đập chết Toy thôi chứ?
Còn cái "nghe nói" rồi mua thì em sợ của Vinfast hơn. Ngay trong diễn đàn OTOFUN này về Vinfast:

Nghe nói Fadil toàn linh kiện Đức. Nghe nói Lux và LuxSA là máy và khung gầm của BMW. Nghe nói,..
=))
😂😂😜😜😜

Blacksoulstone

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ghớm gửi xe mấy lần nhà cụ đã đc cái vâu chờ nước chè nào đâu ạ 😜
Chắc cụ nhầm em với ai rồi ạ hoặc đợt em đi làm thuê chứ nhà em mới mở được vài hôm mới được đón 3 cụ OFer thôi ạ. Và cũng chưa vinh dự được đón em Vin nào ^^. Hẹn gặp cụ lần bay tới ạ !

Chỉnh sửa cuối:

thanhlam171

Xe tăng
Em có 2 thằng bạn làm sếp sòng ở Vin em chê xe Vinfast là vào nhìn taplo không muốn lái rồi. Thế mà chúng nó hội đồng em tơi tả nào là éo biết gì, xe chạy cực sướng, nào là BMW 2010. Em hỏi lại có X drive không thì câm như hến.
Xl cụ, có xdrive thì xì thêm tiền. Ít tiền mà hít l.o.n thơm thì xxxx. X5 cụ mua bao tiền, con luxsa bao tiền. Câu truyện cụ bịa thì bịa nó tinh tế chút. Thông tin giờ dân nó éo dễ lừa đâu cụ.

Keep

Xe điện

=))
☺Cánh dân chơi thì nóii bằng lời
Tráii tim này tỏ tình bằng melody!! ☺🇻🇳🇻🇳🇻🇳

Chào AE Thái Nguyên

Sắn phệ

Xe buýt
Xl cụ, có xdrive thì xì thêm tiền. Ít tiền mà hít l.o.n thơm thì xxxx. X5 cụ mua bao tiền, con luxsa bao tiền. Câu truyện cụ bịa thì bịa nó tinh tế chút. Thông tin giờ dân nó éo dễ lừa đâu cụ.
Hehe. Bịa làm méo gì. Bọn nó bảo là BMW 2010 thì em mới hỏi thế ko em hỏi làm giề cụ.

Các

Các cụ nên mơ đi , mơ về một ngày mai tươi sáng , khi còn có thể
Tập đoàn VG có khoảng 40 000 nhân viên bao gồm các nhân viên hệ thống , Vimec , vipearl , vinhomes....vv
Đầu năm đã ra đi 15 000 nhân viên , vào khoảng tháng 6 VG tiếp tục cho nghỉ khoảng 4 000 vino , và mới đây nhất ra đi âm thầm trong nỗ lực vô vọng thêm 1000 vino , với 1 lời hứa .....đây là đợt cắt giảm cuối cùng ....! ai dám khẳng định ?
1 nhân viên cấp D4 mà em từng gặp thì nói là giờ tiêu chí của Vin là giữ lại Vinfast và V smart , đây gần như là 1 con bài để mặc cả , ..... còn các cái khác có thể ...Phêu !
vậy là gần lắm rồi , ...... ôi vinh quang và mãnh liệt ,
chứng minh luôn có 3 cái đứng hình , Vimhomes tây mỗ , đại mỗ , Vinhomes grand Park quận 9 , và 1 cái nữa là vin ocean park trước đây từng là những dự án hái ra tiền , kiểu gà đẻ trứng vàng , giờ đây , 50% không bán nổi và cho nhân viên vin thuê lại với giá ....thấp 1 nửa mặt bằng chung
còn xe thì ngoài fast điên ra thì các loại khác ế hàng toàn phần
như vậy bức tranh ghép đã có các mảnh chính ....các mảnh còn lại ...... dù các cụ vino rất muốn vẽ ra 1 khung màu mùa xuân ..... nhưng khó hơn bắc thang lên trời
Các cụ vino hãy cố lên , vì mỏ vàng cuối cùng của con người , mà đúng là cuối cùng thật ....haỹ cố gắng may túi 18 gang mang đi mà đựng cho thật nhiều , chúc các cụ may mắn !
Bị sa thải nên cay cú à

Thutrang6767

[Tịch thu bằng lái]
Bị sa thải nên cay cú à
Mợ xem lại bài viết em trên đây là mợ biết , trước cả khi anh V sa thải vino em đã cảnh báo nhiều cụ mợ vino nên cẩn thận sẽ có đợt thanh trừng nội bộ :)) - Em chưa bao giờ nghĩ đến chuyện đầu quân cho anh V , :D ,
trước tết chắc anh V lại sửa đổi tiếp đấy , :)) anh nghĩ lúc cần thì sa thải , lúc cần thì tuyển vào lại :)) ... Đúng bom hạt nhân ,

Chỉnh sửa cuối:

Veyron2.0

Xe buýt
2. Xe của Vin phải nói được đầu tư kỹ lưỡng, dù là mua lại công nghệ của người ta, nhưng đầu tư bài bản từ khâu thiết kế, thị hiếu, thị trường, quảng bá...
Quan trọng là nó đánh đúng vào khát vọng của đa số người Việt Nam về 1 chiếc xe của người Việt Nam, nó phải đẹp trước đã (Vinaxuki đã chết vì không làm được điều này); thứ đến là xe Việt nhưng phải gốc Tây (Đức, Ý hay Mỹ đều ok, đừng có khựa là được), chất lượng thì đến nay đã được kiểm chứng phần nào rồi, chắc cũng ok các cụ nhỉ...
E mời các cụ tiếp

Thutrang6767

[Tịch thu bằng lái]
2. Xe của Vin phải nói được đầu tư kỹ lưỡng, dù là mua lại công nghệ của người ta, nhưng đầu tư bài bản từ khâu thiết kế, thị hiếu, thị trường, quảng bá...
Quan trọng là nó đánh đúng vào khát vọng của đa số người Việt Nam về 1 chiếc xe của người Việt Nam, nó phải đẹp trước đã (Vinaxuki đã chết vì không làm được điều này); thứ đến là xe Việt nhưng phải gốc Tây (Đức, Ý hay Mỹ đều ok, đừng có khựa là được :)) ), chất lượng thì đến nay đã được kiểm chứng phần nào rồi, chắc cũng ok các cụ nhỉ...
E mời các cụ tiếp
vâng, xe của vinfast chất lượng không có khựa , Mà là China cụ nhể ! :))

Veyron2.0

Xe buýt
vâng, xe của vinfast chất lượng không có khựa , Mà là China cụ nhể ! :))
Linh kiện thì xe lào chả có china cụ, e đi xe Mỹ (Ford) đọc list phụ tùng cũng khối đồ Made in China, nhưng được cái chạy ngon cụ ợ

FUKU2

Xe hơi
Cái này cụ bịa ra và hoàn toàn không có cơ sở. Tôi khẳng định 100% luôn. Còn cái đúc thân vỏ như Vin thì THACO và Thành Công làm từ hơn 10 năm nay rồi cụ ạ. Đi tìm hiểu đã rồi hãy nói.
:)) :))
Chán không buồn nói:
.

FUKU2

Xe hơi
Ai tin thì tin. Không tin thì thôi.
Nhưng muốn người khác không tin theo mình thì dẫn chứng ra. Chứ nếu không ai "bóc mẽ" ông Võ Quang Huệ thì thiên hạ nghiễm nhiên chấp nhận lời của ông ấy thôi đấy.

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
nghe lều báo nói là vinfast năm 3000 sẽ sản xuất 100 % tất tần tật tại việt nam , còn hiện nay thì cứ kho Móng Cái thẳng tiến !

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Ai tin thì tin. Không tin thì thôi.
Nhưng muốn người khác không tin theo mình thì dẫn chứng ra. Chứ nếu không ai "bóc mẽ" ông Võ Quang Huệ thì thiên hạ nghiễm nhiên chấp nhận lời của ông ấy thôi đấy.
Cụ trích lời 1 anh làm thuê kiếm tiền cho Vin với phát ngôn: sẽ đạt, có thể đạt á??
Đáng tin cậy đấy.
=))=))

Trạng thái
Thớt đang đóng